[Thảo luận] Khi xe Bus sờ "mít" xe ta!

Google

Xe tăng
Chào các cụ, em gặp hai tình huống là nạn nhân của xe Bus. Các cụ cho ý kiến nên xử lý thế nào:
1. Một lần em đưa gia đình đi chơi về Thái Bình, khi đi đến ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì tắc đường nên giông thẳng đường 1 cũ. Đến Ngọc Hồi thì lại bị đường tắc. Xe em dừng sau một đoàn các xe khác đúng làn, sát vạch phân cách thì có ku xe Bus chạy cùng chiều chen vào vượt phải làn trong giành cho xe máy trờ tới miết vào gương phải của em. Hậu quả là cái gương lật ngược về phía trước, xước ra một vệt bằng nửa bàn tay và trám vào chỗ xước là sơn vàng của xe Bus. Bực như bác thường trực nhưng em vẫn cho xe chạy tiếp vì đằng sau em còn rất nhiều người khác đang chờ. :77:

2. Tất niên cuối năm em và mấy đứa bạn ăn xong rủ nhau đi hát hò. Qua quán Ngân Hà (Vọng) không có chỗ để xe nên mấy cậu trông xe dẫn qua 1A Trường Chinh (cạnh vũ trường gì đó mới xây). Thằng bạn em mới lấy bằng tay run quá không giám lùi vào ngõ nên nhờ em đánh xe vào. Nó vừa mở cửa xe bước ra để đổi lái (trong khi xe đã tiến vào vỉa hè được 1/3 thân) trong khi có sự giúp đỡ của cậu trông xe đứng sau vẫy tay nhờ mọi người tránh giùm thì có chú xe Bus xông tới. Rất may là mọi người đứng gần hét ầm lên nên cậu trông xe chạy thoát được và xe của thằng bạn em bị cào mất 2/3 cái mông. Cũng như tình huống thứ nhất, xe Bus giông thẳng 1 mạch. :77::77:

Nếu là các cụ, lần sau như thế thì em xử lý sao đây???
Chuện đã xong roài, chứng tỏ cụ có Tâm rất Nhẫn (b)
Nếu gọi hội ra oánh cho bus một trận tàn phế luôn thì cụ rất Nhẫn Tâm :77:

Thế thôi, đơn giản :))

manhn72

Xe tải
Phải em thế nào cũng đuổi theo alo mấy thằng em đến tận bến nói chuyện phải quấy.

vitamint

Xe tăng
:21:Theo em thì bác làm như thế này . Bác nhìn xem xe BUS đấy là xe số bao nhiêu ? Đi tuyến nào . Bác mua mắm tôm và dầu luyn trộn với nhau cho vào túi và phục ở điểm đón khách . Xe vừa mở cừa toẹt 1 cái ......chạy cong đít nhảy lên xe máy đón sẵn dông thẳng . Đảm bảo xe buýt đấy sẽ phải cất ở xưởng 2 tuần . Em cứ nghĩ đến cái vẻ mặt của chúng nó mà em sung sướng thế ko biết ! :21::))
bác ơi sao lại là mắm tôm trộn cả dầy lyun thế bác cài này khó chữa lắm à :21:

Bimmer

Xe điện
Mong các cụ bớt nóng.

XH mình có nhiều người nhẫn tâm như mấy ông lái xe buýt này là do chất lượng giáo dục từ hàng chục năm trước và cũng do sự suy thoái đạo đức mấy chục năm vừa qua. Càng ngày càng có nhiều người bất nhân. Em với các cụ coi như phải sống chung với bão tới khi xuống lỗ, coi như bỏ.

Mong rằng chúng ta sẽ ko trở nên bất nhân để bọn F1 nhà mình sau này sống đỡ khổ hơn mình bây giờ.

Một điều sai ko làm đúng một điều sai khác.

Theo đuổi công lý của vụ này có thể là vô vọng với bác chủ thớt nhưng như thế ko nên là lý do để làm một điều sai khác (như ông gì vác súng bắn đòm đòm).:77::77::77:

Em kính cụ một ly an ủi

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

Xe tải
Bác đọc biển số, gọi công an và tố cáo nó gây tai nạn rồi bỏ chạy. Chắc chắn nó sẽ bị công ty treo ít nhất 2 tuần không lương.

xebuyt

Xe tăng
em đã chứng kiến một chú đi lancer sau khi bị xe buýt vuốt má đã vọt lên chặn luôn đầu xe buýt để giải quyết đấy. Em thấy cách đấy cũng hay có thể áp dụng được ạ vì màu xe buýt rất đặc trưng kiểu gì vẫn còn vết trên má của xe nên cãi nhau nó dễ, cần thiết cứ chụp ảnh luôn.

minhab

Xe điện
Làm cho nó một nháy kiểu như ở BK ấy, hết lượn lờ luôn. Trông chú tài lái quả buýt ăn kẹo mặt mũi găng tơ xã hội đen phết (y)

nguyen vu

Xe máy
sao bác ko tóm nó lại táng cho nó 1 trận.em la em chim cú mấy thằng xe buýt lắm.chúng nó cứ cậy xe ưu với cha tiên.ko đền đc thì oánh cho nó tiền thuốc=tiền đền chúng nó mới nhớ

Đức_Pro

Xe đạp
chẳng phải tay em, em đã chuẩn bị sẵn cho trường hợp này
em mờ bị như như thế thì em lấy ngay khẩu súng hơi nhựa bắn đạn bi sắt mua ở Móng Cái làm cho phát vào kính sau ngay, đánh vào kinh tế chúng nóa mới chừa các cụ ạ

VUXUANPHU

Xe buýt
Chán nhất mấy bác bus HN! :mad:

nicolasvu

Xe máy
Mấy thằng bus này láo ra phết. Có lần em đi xe bus, không biết bắt bus bên nào thì đúng đường nên hỏi bọn nó, nó bảo em là không nhìn thấy biển à, giọng rất hách dịch, em chơi lại luôn, tao không biết chữ, thế nó thấy em nóng nên nó im im, rồi lúc em ngồi đầu xe gần thằng lái xe, nó tỉ tê sao lúc nãy anh nóng thế, em .... thèm trả lời nó. Ở bên em, xe bus đi tuyến nào đều ghi rất rõ chiều đi, chiều về, còn ở mình thì cú mù mà mù mờ, đã thế cánh xe bus còn hỗn láo. Em nói thật với các bác chứ có lần em hỏi đường ở Đức, chú lái xe bus còn dừng cả xe lại, chạy xuống chỉ chi tiết cách tìm đường cho em (bản đồ gắn ở điểm chờ xe bus) không có cái kiểu như ở mình, nghĩ lại vẫn bực

trinhoc9x

Xe tải
tội nghiệp bác quá vote cho bác 1 phát

chuatroi

Xe đạp
bus là xe vua ma bác :77::77::77: