[Funland] Khi tử tù đói thuốc...

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Nghiện quê em phần lớn tèo vì dùng thuốc đểu. Chứ thuốc xịn thì vẫn béo tốt hồng hào phây phây ra cơ

Ở thành phố quê em giờ hầu như không còn người nghiện.

Trước kia nghiện nhiều lắm, thanh niên chết và đi tù cũng nhiều. Mỗi con nghiện mỗi ngày tốn 400-500K để mua thuốc và chỉ có trộm, cướp mới có tiền mua thuốc.

Hiện tại, các con nghiện còn sót lại mỗi sáng lên phường uống thuốc một lần. Sống cs bình thường.

quanggialai

Xe tăng
em đề nghị tử hình bằng hình thức giam vào 1 phòng và để cho chết đói.

căn phòng đó có 4 bức tường được làm bằng kính cường lực trong suốt. bên ngoài kính cường lực để đồ ăn các thể loại

puredoll

Xe điện
Sai, thuốc phải nhập ngoại và khá đắt
Cũng không phải 1 loại thuốc mà là 2 loại thuốc được tiêm cách nhau 1 lúc, mục đích để tử tù không hề cảm nhận được sự đau đớn
Cái chết chuẩn châu âu nhân đạo nó khác
lúc chúng nó phạm tội người chết đau đớn lắm. Sao phải cho chúng hưởng cái chết k đau đớn nhỉ???

xedapchay

Xe máy
Cái "NẾU" của tôi, chẳng ai chứng minh được.
Nhưng có thể logic mà suy ra được.
Nó cũng như chính cái án tử hình: Họ giết thằng đó, vì hoàn toàn sẽ có thêm nạn nhân nếu nó được tự do vào 1 ngày xấu giời nào đó.

Thế bác có biết là, từ khi có Quy định Chặt tay kẻ trộm ở bển, họ túm được bao nhiêu chú trộm không?

Còn khoản tự tay "cầm dao tự tay lóc thịt moi gan nó": Tôi nhường.
Đến thi hành án bằng bắn mà lính còn về mất ăn mất ngủ,cụ ủng hộ chặt chém,xẻ thịt mà ko làm thì ai dám làm,ủng hộ,hô hào bằng bàn phím em cũng làm dc:D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt cho hỏi tại sao lại không bịt mắt?

Cụ có biết tại sao lại phải bịt mắt tử tù vào khi hành quyết không?

Mình ủng hộ cách thi hành án tử tù bằng bắn súng, không bịt mắt,

huydu90

Xe hơi

Em nghĩ trước khi chết ánh mắt tử tù nhìn thấy người bắn, người bắn nhìn thấy ánh mắt tử tù sẽ không hay...Dù người bắn là làm nhiệm vụ, toàn là lính, nhưng họ là người lương thiện, bắn xong về cũng bị ám ảnh đấy ạ.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Đến thi hành án bằng bắn mà lính còn về mất ăn mất ngủ,cụ ủng hộ chặt chém,xẻ thịt mà ko làm thì ai dám làm,ủng hộ,hô hào bằng bàn phím em cũng làm dc:D
Phần lớn bây giờ ủng hộ bằng cào phím bác ạ.
Sắp lên 5.0 rồi.

Còn cái vụ Xử tử: Bác cũng thấy là, ở Mỹ chẳng hạn, họ làm mọi thứ khá Gián tiếp, để tránh cái việc "lính còn về mất ăn mất ngủ". Ví dụ: 1 người đặt ven - người khác bấm nút tiêm; hay 1 người trói tử tù và người khác bấm điện ....

Quay lại hình thức: Tôi ủng hộ cụ thể là Ghế điện và các hình thức Tệ hơn thế - Man rợ hơn thế - Dã man hơn thế, cho việc thi hành án tử hình.
Như thế, ngày mai, mấy con vật ở Điện Biên có thể vì thế mà chùn tay.
Như thế, ngày mai, biết đâu, có thể cứu được chí ít là mạng sống của 1 cháu Duyên nào đó.

vanza6061

Xe tải
Tôi thì ủng hộ tử hình bằng hình thức gì đó tàn bạo - man rợ - dã man - hay bất cứ mỹ từ hay ho nào khác.
Chôn sống cũng được.

Chí ít, hiệu quả nó cao hơn.
chôn sống thì dã man quá. chỉ cần dùng biện pháp tất cả mọi người đến xem sử tử thì được quyền ném một hòn gạch hay hòn đá gì cũng được, giống như ở pakistan hay ấn độ gì đó là ok

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các cụ hô hào bằng bàn phím thì nhiều lắm cụ ạ
Cứ thích đi ngược lại so với thế giới cơ .

HuyArt

Xe lăn

Không bịt mắt, để tử tù nhìn rõ từng viên đạn bay tới, tăng thu nước tiểu bón rau
Bịt mắt tử tù để người bắn đỡ bị ám ảnh, nhưng chọn đội bắn pro thì cái này ko quan trọng nữa

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Không bịt mắt, để tử tù nhìn rõ từng viên đạn bay tới, tăng thu nước tiểu bón rau
Bịt mắt tử tù để người bắn đỡ bị ám ảnh, nhưng chọn đội bắn pro thì cái này ko quan trọng nữa
Bản chất vẫn là giết người và pro cỡ nào thì cũng bị ám ảnh cụ nhá !

HuyArt

Xe lăn
chôn sống thì dã man quá. chỉ cần dùng biện pháp tất cả mọi người đến xem sử tử thì được quyền ném một hòn gạch hay hòn đá gì cũng được, giống như ở pakistan hay ấn độ gì đó là ok
Dân mình hung hăng ưa dùng bạo lực, làm thế khác gì vứt kẹo cho thú làm xiếc
Cho nhìn xử tử để răn đe các cái đầu nóng

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới đang đi hướng nào vậy bác?
Giảm án tử hình đến Hủy bỏ án tử hình phỏng ạ?

xedapchay

Xe máy
Vâng,e biết nhiều cụ sinh ra khi đất nước mình đã thoát khỏi đói nghèo,đến cắt tiết gà còn ko dám hoặc không biết,nhưng hô hào hành hình thì đủ trò mà nhiều khi đầu óc bệnh hoạn mới nghĩ ra,thế mới tài hehe

HuyArt

Xe lăn
Bản chất vẫn là giết người và pro cỡ nào thì cũng bị ám ảnh cụ nhá !
Sai, giống như ông thiện và ông ác 2 bên cổng chùa
Người ta tưởng ống thiện làm việc thiện, ông ác làm việc ác. Nhưng kỳ thực cả 2 ông đều là ông thiện. 1 ông làm việc thiện, 1 ông cũng làm việc thiện bằng cách diệt cái ác.
Giời sinh ra có những người tiêu diệt cái ác để hành thiện, chọn đội đao phủ pro chắc được
Trò nhân đạo kia chắc chỉ mị dân

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Sai, giống như ông thiện và ông ác 2 bên cổng chùa
Người ta tưởng ống thiện làm việc thiện, ông ác làm việc ác. Nhưng kỳ thực cả 2 ông đều là ông thiện. 1 ông làm việc thiện, 1 ông cũng làm việc thiện bằng cách diệt cái ác.
Giời sinh ra có những người tiêu diệt cái ác để hành thiện, chọn đội đao phủ pro chắc được
Trò nhân đạo kia chắc chỉ mị dân
Khái niệm thiện ác , rồi thay trời hành đạo chỉ là do con người đặt ra .
Còn bản chất vẫn là giết người .