[Funland] Khi tử tù đói thuốc...

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng, em nghĩ tốn kém nhất chính là di chuyển phạm từ nơi giam đến chỗ tiêm, có phải tỉnh thành nào cũng có đâu, quá tốn kém và mất thời gian
Thay vì di chuyển tử tù thì ta di chuyển máy móc vậy
Mấy thứ máy móc đó cũng ko cồng kềnh , chỉ cần 1 con bán tải là chở đc hết .
Cần thì qua các bv tỉnh hoặc bv quân y , bv công an để thuê hoặc mượn .

E thấy ko tốn kém gì , mỗi trại xây 1 phòng tiêm thuốc độc . Vừa rẻ mà lại có tính răn đe các tù nhân khác .

matizvan2009

Xe ba gác

xedapchay

Xe máy
Xã hội văn minh mà các cụ toàn ủng hộ trò kiểu IS

gld

Xe điện
Như cụ nói thì tiền để thực hiện tử hình bằng xử bắn và tiêm thuốc không có sự chênh lệch nhiều .

Xử bắn có gần trăm quân đi bảo vệ , nhưng xử tử bằng tiêm thuốc độc thì ko cần nhiều như vậy
Tử tù bị áp giải thì e nghĩ tầm 2 -3 xe ô tô là cùng . Và ko phải trại giam nào cũng đc dùng để giam tử tù
Chi phí cả tỉ bạc thì e thấy thật khó lí giải
Hiện nay tỉnh nào cũng phải giam tử tù, mà bắn thì tỉnh nào cũng tự bắn cả. Còn bây giờ Điện Biên, Lai Châu hay Quảng Ninh đều mang về HN tiêm đới cụ. Chả ai đưa tử tù đi bằng 2-3 xe cả, trên đường đi bị cướp tù thì cụ chịu trách nhiệm ah

HuyArt

Xe lăn
Ném đá đến chết thay cho tiêm/bắn.

Giang cư mận viết sai cũng đưa ra xử. Không dùng gạch đá mà dùng sỏi!
Ném đá dân mạng kền kền thì sẽ gây ra tình trạng thiếu sỏi đá trầm trọng cho ngành xây dựng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hiện nay tỉnh nào cũng phải giam tử tù, mà bắn thì tỉnh nào cũng tự bắn cả. Còn bây giờ Điện Biên, Lai Châu hay Quảng Ninh đều mang về HN tiêm đới cụ. Chả ai đưa tử tù đi bằng 2-3 xe cả, trên đường đi bị cướp tù thì cụ chịu trách nhiệm ah
Cướp thì e nghĩ chắc tầm đại ca cộm cán hoặc trùm sò ma túy .
Chứ mấy thằng tử tù vì giết người thì chẳng ai cướp đâu ạ .
Cứ cho là 30 công an tháp tùng đi cùng . Thì chi phí cũng ko kinh khủng như các cụ đưa tin .

xedapchay

Xe máy
Đấy, có cụ vào câu chuyện hay hơn hẳn:D
Tại em thấy lạ,báo chí viết is hành hình kiểu này kiểu kia thì các cụ kêu man rợ,như thời trung cổ...nhưng vào fb mới thấy các cụ hiến kính thưa các kiểu hành hình mà đầu óc bình thường ko nghĩ ra nổi:D

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Tại em thấy lạ,báo chí viết is hành hình kiểu này kiểu kia thì các cụ kêu man rợ,như thời trung cổ...nhưng vào fb mới thấy các cụ hiến kính thưa các kiểu hành hình mà đầu óc bình thường ko nghĩ ra nổi:D
Tôi nêu đích danh là cần phải Man rợ hơn cả thời trung cổ mà. Và cần đưa lên pê tê búc lai chym, cần bôi thêm thuốc đỏ (nếu thiếu) để tăng hiệu quả.
Nếu nhờ thế cứu được tính mạng, dù chỉ 1 em Duyên Điện Biên, thì có đáng không bác?

Shadow381

Xe điện
Đập gậy vào gáy sẽ làm tụt tủy trong xương sống gây ngất, mạnh cũng chỉ gây liệt, khó chết lắm
Bọn khơ me đỏ giết hàng triệu người bằng cách này cụ ah. Gậy gỗ lim đủ nặng đập vài phát xong; thằng tử tù khác lại dùng; chả tốn kém gì cả. Sao phải tốn tiền để xử lũ chó này.

Tiger Hunter

Xe container
Tôi thì ủng hộ tử hình bằng hình thức gì đó tàn bạo - man rợ - dã man - hay bất cứ mỹ từ hay ho nào khác.
Chôn sống cũng được.

Chí ít, hiệu quả nó cao hơn.
Em thì cho hổ mang chúa nó bợp cho phát. Nhanh gọn rẻ tiền

xedapchay

Xe máy
Tôi nêu đích danh là cần phải Man rợ hơn cả thời trung cổ mà. Và cần đưa lên pê tê búc lai chym, cần bôi thêm thuốc đỏ (nếu thiếu) để tăng hiệu quả.
Nếu nhờ thế cứu được tính mạng, dù chỉ 1 em Duyên Điện Biên, thì có đáng không bác?
Cho cụ cầm dao tự tay lóc thịt moi gan nó nhé,cụ làm dc chứ:D,còn cái nếu của cụ em lại nhớ đến mấy cái kêu gọi 1000 like để hồi sinh 1 ai đó;))

Namvina

Xe tăng
Mình ủng hộ cách thi hành án tử tù bằng bắn súng, không bịt mắt, xã hội hóa dịch vụ lau và thu dọn nước tiểu, phân tử tù thải ra, "cấm tiệt nghề trang điểm tử thi và bán đồ tang chế cho tử tù". Những vụ án điểm thì xử bắn công khai ở trường bắn lưu động miễn bán vé, tặng người xem 1 chai nước và khăn lạnh kèm bỉm người lớn hàng ngoại nhập.
Cụ viết thế này mợ Trang điểm Tử thi sẽ không thích đâu ạ :)):)):))

xedapchay

Xe máy
Mình ủng hộ cách thi hành án tử tù bằng bắn súng, không bịt mắt, xã hội hóa dịch vụ lau và thu dọn nước tiểu, phân tử tù thải ra, "cấm tiệt nghề trang điểm tử thi và bán đồ tang chế cho tử tù". Những vụ án điểm thì xử bắn công khai ở trường bắn lưu động miễn bán vé, tặng người xem 1 chai nước và khăn lạnh kèm bỉm người lớn hàng ngoại nhập.
Cụ viết thế này mợ Trang điểm Tử thi sẽ không thích đâu ạ :)):)):))
Thời trước mình có bắn công khai cụ,e đã từng dc xem,sau này hội nhập sâu rộng thì bỏ

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Cho cụ cầm dao tự tay lóc thịt moi gan nó nhé,cụ làm dc chứ:D,còn cái nếu của cụ em lại nhớ đến mấy cái kêu gọi 1000 like để hồi sinh 1 ai đó;))
Cái "NẾU" của tôi, chẳng ai chứng minh được.
Nhưng có thể logic mà suy ra được.
Nó cũng như chính cái án tử hình: Họ giết thằng đó, vì hoàn toàn sẽ có thêm nạn nhân nếu nó được tự do vào 1 ngày xấu giời nào đó.

Thế bác có biết là, từ khi có Quy định Chặt tay kẻ trộm ở bển, họ túm được bao nhiêu chú trộm không?

Còn khoản tự tay "cầm dao tự tay lóc thịt moi gan nó": Tôi nhường.

VietCK

Xe tăng
Ghế điện, nhưng không dùng khăn ướt đắp trên đỉnh đầu
Thành món áp chảo không dầu cho khét
Dã man quá:D
E nhớ xem phim mỹ hồi xưa hay có màn ghế điện, có phim ngàn dặm xanh Tom Hanks đóng thì phải, giật điện mấy lần khg chết