[Funland] Khi người yêu có người yêu mới

dayaolang

Xe buýt
Đàn nào bị cắm sừng cũng sẽ đau đớn như nhau cả .
Xét trong câu chuyện của chủ thớt thôi, chẳng thấy hình ảnh người Vk đâu, người phụ nữ trong câu chuyện biết thớt có Vk mà vẫn lún sâu vào thì cũng đến chiuh , rồi đang có cuộc sống già nhân ngãi non vợ chồng với thớt vẫn còn hẹn hò với người khác đc ? tình yêu là gì?
Thớt có biết yêu đâu mợ. Thớt yêu mỗi thớt thôi.

m4s

Xe điện
vcl bế tắc =)) khôn như này đến éo bao giờ mới chết :))

xebetong

Xe container
Em không cố tỏ ra tử tế đạo mạo. Ít nhất em cũng đã thừa nhận lúc này lúc kia mình sai. Tay thớt cũng vậy, biết sai thì sửa thôi lão.
Em tưởng gặp truyện phịa thì phải lái về đúng chủ đề chịch xoạc chứ :)
Cụ tư véo như đúng rồi

domluanho

Xe máy
vcl bế tắc =)) khôn như này đến éo bao giờ mới chết :))
Khôn như thế nào hả cụ? Mỗi ngày đều nhìn người mình thích đi cafe, chuyện trò cùng thằng khác rất đau khổ và khó chịu. Tiến tiếp cũng không được mà bỏ luôn cũng không xong :(

MyWay FS

Xe máy
Không hợp thì ở vậy chứ sao lại cặp với đàn ông có vợ ?
Cụ cưỡng ép đc 1 lần còn về sau cô ta tự nguyện đấy chứ! Đương nhiên cụ đang
say tình nên bênh là dễ hiểu, còn bản chất thật thì vẫn thế thôi. Cô ta độc lập tài chính ko có nghĩa là cô ta có đạo đức. Còn tốt bụng, thì cụ về hỏi vợ cụ xem cô ta như vậy có tốt bụng hay ko sẽ có câu trả lời chân thực nhất.
Tôi cũng thấy làm lạ là sao cô gái thông minh và độc lập lại có thể chịu được mối quan hệ hờ gần 4 năm.
Nếu là người yêu chân thành và có tự trọng thì chẳng nhẽ ko nghĩ đến cảnh anh bồ mình về nhà ngủ với vợ và chăm sóc gia đình vợ con anh ta mà mình thì vẫn còm cõi một mình lúc lễ tết.
Thế nên chủ thớt không nên tiếc.
Có điều nếu chủ thớt chưa từng nghĩ đến nỗi đau của vợ con mà chỉ nghĩ đến việc giữ em ấy thì chú ko xứng đáng với vợ con chú.
Thật buồn

Isu_zu

Tháo bánh
Hờ, e ko đọc là lần đó say ở lại nhà mợ ý à, 1 mợ độc thân, tối muộn để 1 người đàn ông đã say vào nhà??? Mợ ý quá ngây thơ hay quá tin vào nhân cách của cụ ý, hoặc ngầm đồng ý nếu có j phát sinh.
Lần đầu là cưỡng hiếp, lần sau là tự nguyện rồi yêu đương...
Hazz, quan điểm cá nhân của c ko chấp nhận nổi kiểu quan hệ này. Đàn ông có vợ là ko dây, yêu đương, tán tỉnh á, xl nói bậy chứ cmmd :))
Chờ đến khi thất thập, trước khi nhắm mắt xuôi tay rồi hãy chém mợ ạ. Không có zì là ko thể xảy ra. Tình cảm tự nhiên sinh ra và tự nhiên cũng mất đi. Tình yêu ko phải vĩnh cửu, mà nhu cầu có tình yêu thì lúc nào cũng hiện diện, bởi bản chất của tình yêu là cảm xúc. Tình cảnh của cụ chủ xảy ra không ít trong thực tế, vấn đề là xử lý sao cho mất mát ít nhất thôi. Hạnh phúc và đau khổ luôn song hành. Chúc chủ thớt sáng suốt.
Mấy comment ra vẻ đạo đức chửi bới chủ thớt, thể hiện sự thiếu hiểu biết chứ chả hay ho zì đâu, chủ thớt ko cần quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em tưởng gặp truyện phịa thì phải lái về đúng chủ đề chịch xoạc chứ :)
Cụ tư véo như đúng rồi
Em nghĩ vụ này không phịa. Ngoài đời những vụ này chả hiếm lão ạ. Là ham vui rồi sa đà. Thôi hắn dại thì giờ hắn phải trả giá :))

domluanho

Xe máy
Vâng, cháu lỡ để những cảm tình ban đầu đi quá xa thành yêu đơn phương, để yêu đơn phương thành tình cảm (dù nói nó là gì) tiến triển trong suốt 3-4 năm qua...để rồi giờ em thì quá 30 tuổi rồi, cháu cũng không còn trẻ, sâu nặng đến mức không thể dứt ra nổi. Càng lúc càng sâu nặng, càng sâu nặng càng đau :(

Chờ đến khi thất thập, trước khi nhắm mắt xuôi tay rồi hay chém mợ ạ. Không có zì là ko thể xảy ra. Tình cảm tự nhiên sinh ra và tự nhiên cũng mất đi. Tình yêu ko phải vĩnh cửu, mà nhu cầu có tình yêu thì lúc nào cũng hiện diện. Tình cảnh của cụ chủ xảy ra không ít trong thực tế, vấn đề là xử lý sao cho mất mát ít nhất thôi. Hạnh phúc và đau khổ luôn song hành. Chúc chủ thớt sáng suốt.
Mấy comment ra vẻ đạo đức chửi bới chủ thớt, thể hiện sự thiếu hiểu biết chứ chả hay ho zì đâu, chủ thớt ko cần quan tâm.

Isu_zu

Tháo bánh
Vâng, cháu lỡ để những cảm tình ban đầu đi quá xa thành yêu đơn phương, để yêu đơn phương thành tình cảm (dù nói nó là gì) tiến triển trong suốt 3-4 năm qua...để rồi giờ em thì quá 30 tuổi rồi, cháu cũng không còn trẻ, sâu nặng đến mức không thể dứt ra nổi. Càng lúc càng sâu nặng, càng sâu nặng càng đau :(
Không có gì là không thể cụ ạ. Tùy cụ cân đong đo đếm kỹ càng rồi quyết định nhé. Các cụ hay nói con cá xểnh là con cá to :). Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, tình hết vui khi chung 1 mái nhà...

xebetong

Xe container
Em nghĩ vụ này không phịa. Ngoài đời những vụ này chả hiếm lão ạ. Là ham vui rồi sa đà. Thôi hắn dại thì giờ hắn phải trả giá :))
Ngoài đời thì đầy
Nhưng vác lên đây là phịa :)
Em không tưởng tượng được những người em quen biết (đang làm như chủ thớt) lại vác lên đây, họ thường tự giải quyết hoặc kệ mịa để tự chuyện sẽ kết thúc :)
Cặp bồ công sở mà có chức vụ nó khác mấy em nứng lol cặp trẻ trâu, hơi tí vác lên mạng

Cận Thị

Xe buýt
cụ chủ tham lam, ích kỷ . Cụ thử nghĩ nếu ko phải cụ mà vợ cụ như thế thì cụ thấy thế nào?

domluanho

Xe máy
Ngoài đời thì đầy
Em không tưởng tượng được những người em quen biết (đang làm như chủ thớt) lại vác lên đây, họ thường tự giải quyết hoặc kệ mịa để tự chuyện sẽ kết thúc :)
Vậy cụ xem e là người đầu tiên đi cụ :) Chắc cũng cần gạch đá để thoát khỏi tâm trạng kiểu này...Cháu đang thấy cảm xúc bản thân rất tệ, không thiết tha bất kì gì :(

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù cụ chủ bị các cụ khác nói nọ kia, em rất thông cảm với cụ. Con tym và con trym có những lý lẽ mà không có gì có thể lý giải. Em nghĩ cụ chủ nên dứt tình với em gái kia vì mấy lý do:

1. Gái đó hết tình cảm với cụ rồi, nếu còn tình cảm thì cụ có đến 10 vợ gái vẫn theo cụ. Nếu gái đó vẫn còn tình cảm thì cũng phải vất bỏ vì trong lúc còn mặn nồng đến vậy mà nó vẫn có thằng khác được thì gái đó, xin lỗi cụ, chỉ là loại lồng để ngoài quần, cụ bỏ vợ để lấy nó rồi sau này có ngày sẽ đau đớn gấp đôi gấp ba vì hy sinh vì nó, rồi nó đãi lại cụ bằng sự khốn nạn, vô lại mà thôi.

2. Vì con cụ, cụ ạ. Vợ thay được, mà con không thay được. Sinh chúng nó ra phải có trách nhiệm.

3. Đời còn dài, gái còn nhiều. Đừng hủy sự nghiệp, cuộc đời của mình vì một cái lồng không đáng. Đàn ông nâng lên được phải hạ xuống được. Cụ đứng đắn, không trai gái thì không nói làm gì. Còn nếu thích phiêu lưu, gái giờ dễ dãi, cụ thích là sẽ có, không thiếu gì. Cụ sang hội phản thanh phục minh mà hóng kinh nghiệm. Rồi cụ sẽ thấy như nào là hợp lý.

Đừng để bản thân phải suy sụp vì một cái lồng không xứng đáng. Chúc cụ vui và vững vàng trong cuộc sống. Xác định cái gì giữ, cái gì bỏ cụ nhé.

Vie.ABC

Xe điện
Trên OF có nhiều cụ biết em nên e lập Topic với acc mới, cụ nào bảo lập acc mua bán câu view thì thôi khỏi cần comment.

Cháu năm nay cũng không còn trẻ, U40 rồi, kinh tế cơ bản với 1 vợ, 1 con, 5 tầng, 4 bánh.
Tình cảm vợ chồng cháu thì bình thường (hơi nhạt nhẽo, gần 1 năm qua thì khá lạnh, mọi thứ liên quan đến con là chủ yếu, cũng khôgn còn hẹn hò tâm sự, thậm chí quan hệ rất ít).
--------------------------------------------
mọi vấn đề xuất phát từ 4,5 năm trước khi cháu còn làm bên 1 tập đoàn tư nhân khá lớn và quen em. Em không quá xinh, nhưng rất duyên, tốt bụng, biết ăn mặc và khá nhiều người theo đuổi. Em làm không cùng phòng, CV của cháu và em không quá liên quan nhiều nhưng vì có cảm tình nên cứ lấn lá quen em. May mắn là e có chơi cùng 1 hội và hội đó có thằng bạn thân chơi với cháu nên ăn uống hay vui chơi gì của hội này cũng có mặt cháu...

Mọi chuyện được 1-2 năm thì cháu chán CV hiện tại dù CV rất tốt, điều luyến tiếc là CV cty cũ có em. Lúc này mọi chuyện chỉ dừng ở mức cảm tình, tương tư phía cháu. Cháu nghỉ sang CTy mới với chức vụ cũng khá to, được khoảng 5-6 tháng thì cháu rủ được em về làm Trưởng phòng bên cty mới này (Trong khoảng thời gian 5-6 tháng, cháu và em hay rủ dê cafe xem phim với lý do: Cháu săn đầu người, người căn bản là phù hợp CV)

CV của cháu và em khá thuận lợi...thu nhập tốt hơn cty cũ 4,5 lần lên rất thoải mái, gần như không phải lo đến vật chất, CV cũng không quá vất vả. Mọi sự phức tạp mới bắt đầu từ đây...CV liên quan trực tiếp, 1 ngày 10-12 tiếng toàn bên nhau, nếu không bên nhau thì đi tiếp khách, đi du lịch cùng cty...tần suất quan tâm của cháu đến em nhiều hơn (trong mắt mọi người thì mọi thứ giữa cháu và em vẫn là tình cảm anh em thân tình, trợ thủ đắc lực trong CV...Trong CV thì em khôgn thể thiếu cháu và ngược lại...). Em vẫn giữ mọi thứ ở đúng với quỹ đạo...CV là CV, ngoài CV thì cháu chỉ là người anh, người bạn thân thiết.

Phức tạp là khi cháu yêu em, cảm giác đến như không chịu nổi...và rồi có "sự cố giữa cháu và em". Gọi là sự cố vì khi đi tiếp khách lần đó cháu hơi say nên có về qua nhà em nghỉ (em ở riêng một mình căn chung cư. Kinh tế em cũng rất tốt, nhà xe em đều có, rất độc lập), cháu không giữ nổi bản thân mà cưỡng đoạt em...Em khóc, khóc rất nhiều, còn cháu thì dằn vặt đau khổ...đau khổ vì phản bội vợ, yêu em nhưng lại đến với em theo cách không mấy tốt đẹp đó.

CV thì vẫn CV nhưng ngoài CV thì cháu và em không còn tâm sự, lê la khắp nơi cùng nhau như trước. Mấy tháng không hề liên quan hay nói chuyện thì em cũng tha lỗi, sau khi cháu quỳ xuống xin (khổ nhục kế). Và từ đó, cháu và em bên nhau...Cả tâm hồn, tình cảm dành cho em...Em vẫn hay giận dôi, hay dỗi hờn khi nói về tình cảm hai đứa, về tương lai...CHÁU quá khốn nạn (theo lời thằng bạn thân của cả cháu và em) thì vẫn về gia đình, nhưng tuần 2 ngày bên em. Sống cùng em như vợ và chồng (tối cháu vẫn về nhà ngủ). Em bảo ước ao cháu có thể ngủ 1 tối tại nhà em :( nhưng suốt 2-3 năm qua, cháu chỉ 1 lần ở đó khi say, còn lại vẫn về với nhà. Chung kết C1, cháu lấy lý do đi xem bóng đá, cũng chỉ ở với em đến 4-5h sáng, rồi lại quay về nhà...mặc em ở lại... Những chuyến côgn tác nước ngoài dài ngày, đi cùng cả đoàn, 2 đứa chỉ dám tách riêng trong lén lút chứ không dám bên nhau...

Trước tết, em có CV và quen giám đốc công ty đối tác...Người này vẫn độc thân và có vẻ khá si mê em, cũng khá hợp em khi nói chuyện. Em KHÔNG biết dùng từ nào để nói về cảm nhận, nói chung em có cảm tình với người đó. Lần đầu sau bao nhiêu năm, cái cảm giác ghen tuông, cảm giác tim mình đau đớn khi ngày ngày em có người quan tâm, có người săn sóc. Valentine...nhìn em đi bên người ta, đi Cafe đến 9-10h, nhìn quà người ta tặng mà không chịu nổi.

Cháu suy nghĩ rất nhiều, cũng không phải 3-4 năm không nghĩ đến....nhưng khi cảm giác sắp mất em, mất đi người mình yêu...thì cháu lại quyết liệt hành động. Cháu đặt vấn đề với em....Cháu sẽ ly dị để đến bên em...Tùy em lựa chọn. Hoặc lấy 1 giám đốc, cũng khá hợp em, còn độc thân và giàu có hoặc chấp nhận bão giông để đến bên em...Em do dự, nhưng cái cảm giác em có cảm tình ngày một lớn cho người ta (tất nhiên chỉ dừng ở cảm tình, chưa yêu) khiến cháu phát điên, nhiều lúc cảm giác xếp cuộc hẹn hò với cháu sau người ta, đang nằm ôm cháu vẫn chờ đợi sms của người ta :(

Bây giờ....Cháu bế tắc. Không biết nên tiếp tục, thuyết phục em theo cháu (tất nhiên cháu sẽ phải ly dị vợ để đến bên em) với một cái giá khá đắt (vợ con, gia đình, hình ảnh trước mọi người là thằng phản bội, chạy theo nhân tình) hoặc đứng dẹp 1 bên để em có tình yêu.

Cũng không hiểu được tình cảm của em dành cho cháu là gì ????? Vẫn 1 tuần 2 ngày hẹn hò, đến bên em đi với em như thói quen nhưng những câu chuyện không còn vô tư lự như trước mà toàn ghen tuông, thù hằn từ phía cháu, còn em thì khó xử. Người kia cũng tấn công em quyết liệt và khá hợp em (Em rất khó tính, không hợp thì không thể tiếp cận nói chuyện với em được). Cháu gần 40, em năm nay cũng 30-31, không còn trẻ nữa :(

Cháu vẫn bên em gần hết thời gian 1 ngày nên em đi uống cafe, hẹn hò xem phim với ng ta cháu biết rất rõ, mọi thứ với người ta cũng chỉ nằm ở mức rất cảm tình.
Ma cô ,sở khanh , khốn nạn ... còn lập ních mới ba hoa về Tình Yêu , Đạo Lý . Hãy tích lấy tí Đức cho mấy đứa con ,và phải biết tí liêm sỉ khi nhìn mặt vợ thớt ạ !...

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ngoài đời thì đầy
Cặp bồ công sở mà có chức vụ nó khác mấy em **** lol cặp trẻ trâu, hơi tí vác lên mạng
Thôi kệ hắn ! Chắc lương tâm cắn rứt nên muốn tâm sự thôi :D