[Funland] Khi người yêu có người yêu mới

benq

Xe điện
Chắc cụ còn ít tuổi...đến độ U40 cá nhân cháu ko đặt quá nặng vấn đề chịch xoạc. Không hiểu sao đọc hết câu chuyện của cháu
các cụ lại cứ nghĩ đến chủ đề chịch và xoạc !?

Do đặc điểm nghành nghề nên cty cháu 65-70% là nữ và ngoại hình tốt. Khi quan hệ đối tác làm ăn thì cơ hội tiếp xúc trợ lý/thư ký cty đối tác cũng rất nhiều...cháu chưa 1 lần để ý, thậm chí trong mắt cấp dưới quá nghiêm túc và khắt khe.
Giữa bộn bề cuộc sống mà cụ vẫn yêu như lần đầu là nể rồi...:D

domluanho

Xe máy
Chuối đ éo tả. Toàn các nhà đạo đức học nói về trách nhiệm với gia đình, với vợ con. Tư tưởng hết sức hủ nho và lạc hậu. Con người ta trước hết phải có trách nhiệm với bản thân mình. Cần phải khẳng định phát sinh tình cảm ngoài luồng với người khác là điều rất tự nhiên và nó không liên quan gì tới đạo đức cả. Donald Trump 3 vợ 5 con nhưng vẫn là tổng thống Mỹ, nhìn 5 đứa con do 3 bà vợ sinh ra đều đẹp như tranh vẽ khiến mọi gã đàn ông đều phải ghen tỵ, các cuộc hôn nhân tan vỡ đều do DT ngoại tình nhưng không vì thế mà các con ông nghĩ xấu về ông, xem cách mà các con ông nói về cha mình với niềm tự hào không giấu giếm
Chủ top dũng cảm lên, mình phải sống trước hết vì bản thân mình, mình cần phải hạnh phúc mới đem lại hạnh phúc cho nguời khác.
Vâng, cảm ơn cụ

Hàng Than

Xe tải
mình nghĩ chủ topic đang tự huyễn hoặc rằng bạn gái đó yêu bạn

theo những gì chủ top nói thì bạn chỉ là một món rau sạch cho cô gái kia thôi, tự nhiên có người đàn ông lo phục vụ cho nhu cầu khi cô ấy cần khi cô kia còn bận với công danh sự nghiệp, giờ cứng cáp, ổn ổn rồi thì cô ấy kiếm người yêu thật để lấy chồng thôi, hoạ cô kia có điên mới cưới thằng U40 từng có vợ con rồi

nhiều ông cứ nghĩ tán, chén được em nọ em kia là hay, biết đâu các em chỉ coi là rau sạch, chổng mông hì hục phục vụ các em nó....đàn ông hay bà nhu cầu như nhau cả thôi ... tỉnh cơn mơ đi, dậy làm cuốc Grab thôi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em kia cũng hết kiên nhẫn với cụ rồi.

Sau một thời gian bồ bịch mà cụ vẫn muốn duy trì gia đình, lại vẫn muốn cặp bồ với em ý. Thì em ấy phải tính nước khác. Em ấy cũng có nhu cầu chính danh, lấy chồng chứ. Em ấy lấy ông giám đốc kia là đẹp , cả 2 đều độc thân.
Cụ Kem nói chuẩn.
Bó tay cả cụ thớt và cô bồ, đúng là 2 cái loại ko ra gì mới ở được với nhau, cái loại ko có liêm sỉ, có liêm sỉ đã ko cặp bồ, có liêm sỉ đã ko cướp chồng của người khác làm kẻ thứ 3
Next cho nước cho trong, xã hội chưa đủ điên hả mấy người

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
mình nghĩ chủ topic đang tự huyễn hoặc rằng bạn gái đó yêu bạn

theo những gì chủ top nói thì bạn chỉ là một món rau sạch cho cô gái kia thôi, tự nhiên có người đàn ông lo phục vụ cho nhu cầu khi cô ấy cần khi cô kia còn bận với công danh sự nghiệp, giờ cứng cáp, ổn ổn rồi thì cô ấy kiếm người yêu thật để lấy chồng thôi, hoạ cô kia có điên mới cưới thằng U40 từng có vợ con rồi

nhiều ông cứ nghĩ tán, chén được em nọ em kia là hay, biết đâu các em chỉ coi là rau sạch, chổng mông hì hục phục vụ các em nó....đàn ông hay bà nhu cầu như nhau cả thôi ... tỉnh cơn mơ đi, dậy làm cuốc Grab thôi
Vâng bg phụ nữ cũng tỉnh lắm, đàn ông tưởng chăn được rau, ai ngờ là gái nó nghĩ mình là nhà viện trợ ko hoàn lại cụ nhỉ

domluanho

Xe máy
Vâng bg phụ nữ cũng tỉnh lắm, đàn ông tưởng chăn được rau, ai ngờ là gái nó nghĩ mình là nhà viện trợ ko hoàn lại cụ nhỉ
Thực ra suốt mấy năm qua mình chưa hề liên quan đến vấn đề kinh tế. CV là CV và tình cảm là tình cảm, cố ấy chưa từng đòi hòi hay muốn có sự ưu ái gì trong CV, tiền bạc cả. Nếu vì tiền...thì mình đã đỡ áy náy và cũng vì vậy mới yêu cô ấy nhiều đến như vậy!

lụ khụ

Xe máy
Thực ra suốt mấy năm qua mình chưa hề liên quan đến vấn đề kinh tế. CV là CV và tình cảm là tình cảm, cố ấy chưa từng đòi hòi hay muốn có sự ưu ái gì trong CV, tiền bạc cả. Nếu vì tiền...thì mình đã đỡ áy náy và cũng vì vậy mới yêu cô ấy nhiều đến như vậy!
Cụ ơi, cụ về bỏ vợ đi, nói rõ với vợ cụ tình yêu với bồ, tin rằng vợ cụ tác thành cho đôi bạn trẻ trong phút mốt đấy, cụ vật vã yêu đương với bồ thế này bạc với vợ cụ quá, tâm tư lúc nào cũng bồ ở với vợ có nghĩa gì, xác định đem lại hạnh phúc cho vợ thì quay về làm lại, dành thời gian cho gia đình con cái, con cụ chắc cũng tầm tuổi con em, nó lớn nhanh lắm, dành thời gian dạy con, chơi với con mỗi ngày, còn không thì chia tay sớm cho bớt đau khổ, cưới em bồ cho thoả cụ ạ.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Em ủng hộ cụ bỏ lại hết tài sản đất đai nhà cửa cho vợ con để đi theo tiếng gọi con tym. Vứt sạch tiền bạc là vật ngoài thân, trần trụi rồi xem cụ còn ai bên mình, hihi.

lụ khụ

Xe máy
Em ủng hộ cụ bỏ lại hết tài sản đất đai nhà cửa cho vợ con để đi theo tiếng gọi con tym. Vứt sạch tiền bạc là vật ngoài thân, trần trụi rồi xem cụ còn ai bên mình, hihi.
Người đàn ông dám ra đi tay trắng đến với tình yêu đích thực em lại nể cụ ạ, chứ loại như chủ thớt vừa sĩ diện giữ vợ con bên mình vừa yêu đương lén lút với bồ thì cũng chả ra gì.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Người đàn ông dám ra đi tay trắng đến với tình yêu đích thực em lại nể cụ ạ, chứ loại như chủ thớt vừa sĩ diện giữ vợ con bên mình vừa yêu đương lén lút với bồ thì cũng chả ra gì.
Vậy em mới ủng hộ cụ ấy vứt hết vứt sạch theo lời cụ ấy nói. Chỉ sợ mồm thì hô to lắm đến lúc ra tòa lại giành giật với vợ từng đồng một. Vì vậy em nhiệt liệt hoan nghênh chị nhà lẳng lặng thu vén được đồng nào hay đồng ấy, cái giống này nói dễ làm khó lắm cụ ơi...

jany

Xe tăng
Cái cô bồ này cũng hay nhỉ, lại có thể cặp với thằng cha đã cưỡng bức mình, thay vì tố cáo cho nó vào tù?
Say ư? Say là được tha thứ ư? Yêu ư? Yêu là cưỡng hiếp con gái nhà người ta được sao?
Một tên tội phạm hiếp dâm đang đau khổ vì tình? Nực cười.

Tueminh2626

Xe điện
Vạn điều ác dâm đứng đầu

VẠN ÁC DÂM VI THỦ

Người xưa có câu: “Vạn ác dâm vi thủ” (trong vạn cái ác thì tội dâm đứng đầu), để nói rằng phạm tội tà dâm sẽ bị báo ứng nặng nề nhất.

Con người ta, chỉ một niệm dâm dục sẽ dẫn khởi nhiều ác niệm, làm ra những chuyện không còn liêm sỉ, thương thiên hại lý, đi ngược với luân thường đạo lý, các loại ác nghiệp cũng từ đó mà sinh ra.

Cổ nhân cho rằng, hễ phạm tội tà dâm là đã tạo nghiệp chồng chất, từ đó mà tổn hao phúc báo, con đường nhân sinh cũng vì vậy mà gặp nhiều trắc trở. Dưới đây là 13 quả báo đáng sợ của tà dâm:

1. Hao tổn phúc báo

Hao tổn phúc báo một cách nghiêm trọng, địa vị, tài phú mà con người ta nên có được cũng theo đó mà giảm bớt đi. Có những người bát tự khá là tốt, nhưng cuộc sống thực tế lại không được như ý, rất nhiều lúc chính là vì phạm tội bất hiếu hoặc tà dâm mà hao tổn phúc báo của tự mình. Nếu như nói phúc báo của con người ta giống như một chiếc thùng, thì tà dâm chính là cái lỗ dưới đáy thùng, có bao nhiêu phúc báo cũng đều sẽ theo đó mà rò rỉ hết. Đặc biệt là các trang mạng và phim ảnh ngày nay tràn ngập những nội dung sắc tình loạn dục, ảnh hưởng sâu nặng đến tâm trí con người ta, hao tổn phúc báo thật to lớn mà lại mau chóng. Thời đại mạng internet này, tích phúc thì dễ, mà tạo nghiệp lại càng dễ hơn.

2. Tổn hại phẩm đức cao quý

Những người tà dâm không có khí chất tôn quý, thường bị người khinh thường, đi đến đâu cũng đều khiến người khác xem thường.

3. Làm việc không thuận lợi

Công việc chướng ngại trùng trùng, dẫu rằng có những chuyện mắt thấy đã sắp thành công, cũng sẽ bởi tà dâm mà sắp thành lại bại, thường thất bại một cách không giải thích được.

4. Lo sợ trùng trùng

Thiếu lòng tự tin, trên người cũng không có chính khí, không dám thấy mặt cấp trên, không dám đi vào chùa miếu, sợ quỷ thần, sợ bóng tối, nhát gan chột dạ.

5. Tổn hại linh tính con người

Trí nhớ kém, khả năng tiếp thu kém, trong nháy mắt thì đã không còn nhớ gì nữa; đầu não không thanh tỉnh, mơ mơ màng màng, năng lực học tập yếu, năng lực lý giải và phán đoán kém. Dẫn đến mất ngủ đặc biệt nghiêm trọng, cho đến tinh thần xảy ra vấn đề.

6. Tàn phá dung nhan

Tóc khô vàng, bạc sớm, da dẻ kém, già nhanh.

7. Thân thể suy kiệt

Chức năng cơ thể kém, ủ rũ không phấn chấn, không khởi tinh thần lên được, sức đề kháng bệnh tật kém, dễ dàng mắc bệnh. Khí lực yếu, đi chưa được mấy bước đã cảm thấy mình mẩy đau nhức.

8. Bệnh tật đầy thân

Tà dâm sẽ chiêu mời các chứng bệnh lây qua đường tình dục. Bệnh lây qua đường tình dục khác với những chứng bệnh khác, phần đông là có liên quan với tà dâm và ma túy, rất ít khi vô duyên vô cớ mắc phải. Xét đến cùng, là có liên quan với tâm không thanh tịnh, dù không làm những chuyện qua đêm với gái mại dâm, cũng sẽ có liên quan với những hành vi tà dâm khác. Nếu làm quá nhiều chuyện tà dâm, biện pháp an toàn cũng không phòng được, luôn xảy ra điều bất trắc. Có những căn bệnh tình dục rất khó chữa trị, thậm chí có khả năng cả đời không khỏi.

Đương nhiên, chẳng may mắc phải rồi cũng không phải là hoàn toàn không có cách nào. “Vạn pháp thế gian” đều do tâm sinh, mắc phải bệnh gì, thì có liên quan mật thiết với cái tâm đó. Bệnh tình dục là liên quan với tà dâm, nếu như có thể chân thành sám hối, hoàn toàn dứt bỏ tà dâm từ trên hành vi, lời nói, ý niệm, thì bệnh này sẽ dễ chữa trị rồi.

9. Tổn hao phúc báo hôn nhân

Tà dâm dẫn đến tổn hao phúc báo hôn nhân một cách nghiêm trọng, chiêu mời quyến thuộc không như mong muốn. Mọi chuyện đều là có định số. Trước khi kết hôn, phóng túng bản thân, hao tổn quá nhiều phúc báo của hôn nhân, vậy nên cưới phải đối tượng khó được như ý. Bạn có thể quy kết là tính cách không hợp, đây là nguyên nhân của tầng thứ nông cạn bề mặt, trên thực tế nguyên nhân căn bản ở chỗ phúc báo của bạn đã bị hao tổn quá nhiều. Phúc báo về phương diện này quá mỏng rồi, hôn nhân tự nhiên cũng không được hạnh phúc.

Sau khi kết hôn, làm ra những chuyện tà dâm, không kể được che đậy kỹ càng thế nào, cũng đều sẽ dẫn phát vấn đề trong mối quan hệ vợ chồng. Người có nghiệp nặng về mặt này, hoặc nhẹ hoặc nặng sẽ dẫn đến các loại bất hòa trong quan hệ vợ chồng, cho đến các loại mâu thuẫn. Người có phúc nhẹ về phương diện này, lập tức dẫn đến hôn nhân rạn nứt.

10. Đời sau không như ý

Một là dễ dàng chiêu mời hậu quả vô sinh. Người làm quá nhiều chuyện tà dâm hoặc theo nghề tà dâm, chứng bệnh vô sinh luôn cao hơn so với những người bình thường. Hai là dễ dàng khiến cho đời sau thân thể gầy yếu, không có tiền đồ xán lạn, thậm chí chiêu cảm đứa con ngỗ nghịch.

11. Nạo phá thai

Nạo phá thai là nghiệp nặng giết người, báo ứng trực tiếp nhất là tổn hại sức khỏe thân thể, khiến cho quan hệ nam nữ xảy ra vấn đề. Rất nhiều người đã từng nạo phá thai đều có nhận thức rằng, sau khi nạo phá thai thường rất dễ xuất hiện vấn đề trong quan hệ tình cảm với người yêu hoặc vợ chồng, dẫn đến bất hòa, tranh cãi cho đến chia tay, v.v. Đây mới chỉ là bước đầu, quả báo nghiêm trọng hơn còn chờ đợi phía sau.

12. Chiêu mời tai họa

Khi phát sinh những vụ hung án, điều cảnh sát nghĩ đến đầu tiên là liên quan đến thù hận, tình cảm, hay là tiền bạc? Tà dâm vẫn luôn là một trong những nguyên nhân phá án quan trọng nhất. Chúng ta trong cuộc sống thường ngày cũng có thể cảm nhận được. Sau khi làm ra những chuyện tà dâm, đánh bạc cứ hay thua tiền, lái xe dễ xảy ra tai nạn, chuyện xui xẻo gì cũng đều gặp phải.

13. Kiếp sau đọa vào ba ác đạo

Người tâm phàm nhẹ vào thiên giới, người ác tâm nặng xuống địa ngục, người đắc đạo xuất khỏi luân hồi. Người bị dâm dục khống chế, là biểu hiện tà tâm cực mạnh, rơi vào ác đạo mà kết quả tất nhiên.

BMW_X7

Xe điện
Bên Petrolimex e cũng hơi hiểu cơ cấu của họ là có rất nhiều cty con, và mỗi cty con đều có Tổng GĐ riêng.
Bên nhà e cũng có ng làm trên Tổng Cty, trước e định vào đó, nhưng chú e bảo bên ý giờ nát roài mi vô làm chi vậy...hihi
vâng sau vụ anh Thanh thì nó đỡ hơn, bên đấy nó thay đổi nhân sự liên tục, tráp A4 bay vèo vèo, trước nó rủ em cũng định vào, nhưng vợ không cho đi vì xa nhà nên thôi, bên đấy kiếm được nhưng loạn phết, như kiểu ngồi đâu biết ngày nào đó ấy

jany

Xe tăng
Văn hay vậy! Chỉ là 1 thằng ngoại tình sám hối sân si =))
Lão ấy cũng chả có ý định lấy cô bồ ngu ngơ kia. Thấy đồ chơi bị thằng khác giành nên nổi máu muốn đoạt lại chứ yêu đương gì. Cái loại hiếp dâm đồng nghiệp mà dám mở miệng nói câu yêu. Vô liêm sỉ.
Em chửi thằng hiếp dâm 1 thì em chửi cái đứa bị nó hiếp xong còn cặp với nó 10.

BMW_X7

Xe điện
Cụ viết dài quá.
Ngắn gọn lãnh đạo giỏi là người làm cho công ty ăn nên làm ra, cbcnv lương lậu càng ngày càng cao và biết điều hành 1 đội ngũ giúp việc giỏi.
Trên này nhiều đứa nc như dở nhưng cố tỏ ra mình thông thái ấy mà, cụ để ý làm gì.
vầng cụ xúc tích lại vấn đề ngắn gọn chuẩn ạ

Hòa Cầm

Xe hơi
Lão ấy cũng chả có ý định lấy cô bồ ngu ngơ kia. Thấy đồ chơi bị thằng khác giành nên nổi máu muốn đoạt lại chứ yêu đương gì. Cái loại hiếp dâm đồng nghiệp mà dám mở miệng nói câu yêu. Vô liêm sỉ.
Em chửi thằng hiếp dâm 1 thì em chửi cái đứa bị nó hiếp xong còn cặp với nó 10.
Tình dục, ngoại tình chứ tình yêu cái cmg :))