[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

tieunhilang

Xe điện
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Thú vui do mình tạo ra, chăm sóc con cháu cũng là niềm vui, do mình nghĩ khổ thì nó khổ thôi cụ, bố cụ nghĩ đến người không có con cháu mà chăm sóc đi. Đừng nghĩ đến tiền nữa

Dream Thai

Xe điện
Em biết 1 ông LX văn phòng, cơ quan nào thì xin phép không nói, năm 2000 nghỉ hưu đúng tuổi, nhà to vật trên Bưởi, đất 5 6 mảnh rải rác
Ghê chưa? Có kinh không?
Ngồi nghe lỏm quy hoạch của sếp, rồi mua đất đón đầu cũng dễ giàu cc nhỉ :-/

pooka

Xe container
Em biết 1 ông LX văn phòng, cơ quan nào thì xin phép không nói, năm 2000 nghỉ hưu đúng tuổi, nhà to vật trên Bưởi, đất 5 6 mảnh rải rác
Ghê chưa? Có kinh không?
Kiểu này là ông ấy khôn. Chứ còn các cụ nào chơi chứng với coi mà giầu nhanh rồi mất tiền nhanh thì cũng đừng có kêu làm gì. Lúc được nhiều xèng có kêu với ai đâu, chia cho ai đâu mà lúc bị mất thì lên than thở với kêu như mìn.

coolpix8700

Xe ngựa
E được chứng kiến cái sự "dễ kiếm tiền" của nghề lái xe hồi thập niên 80', nhưng đa phần là tiêu, phá hết chứ ít người mang được về nhà cho vợ con, nhất là các cụ thoát ly, vợ con không ở cùng.
Thời tụi em, lúc cơ quan chưa chuyển về cơ sở mới xây thì phòng Kỹ thuật tụi em ở ngay cạnh phòng lái xe của cơ quan. Hàng ngày các bác lái xe nhìn tụi em lúc nào cũng túi bụi với ánh đầy thương hại.
Thời đó, lái xe vào phòng họp, 2 chân gác lên bàn, đệm theo sếp chỉ thị cho nhân viên,...!

DuongHL

Xe container
Em cũng thấy sai sai. Tài sản và tiền lãi như thế. Con cái cũng nhà riêng ok hết rồi. Thì vợ đi chơi du lịch cũng đúng thôi. Ko đưa vợ đi chơi lại nằm nhà tự làm khổ mình.

Xong tiền lãi tháng 5-60 củ lại bị so với lương hưu của ông khác?? lương hưu ông nào cao được thé?
Chuyện phét thế mà cũng lắm cụ tin.

NiceMoon1

Xe tải
Liệu hồi còn trẻ bố cụ có lỗi gì với bà vợ không?
Tôi thấy nhiều gia đình, về già bà hay cắm cảu với chồng, lạnh nhạt không nói chuyện nhẹ nhàng bao giờ. Lý do là vì mấy ông đó đã từng trăng hoa, mắc lỗi với vợ. Mấy bà đó kiểu hình như còn ngại gì nên không li dị, nhưng chắc sống li thân. Các bà ngày xưa kiểu kì kì vậy đó, ghi hận trong lòng nhưng nhất định không li dị, xử lý rất là cồng kềnh, một số người con tâm sự là xui bà bỏ ông bao lần mà bà không chịu. Còn bây giờ chị em xử lý nhanh gọn hơn rồi, có vấn đề thì giải tán luôn cho thanh thản, nhẹ nhõm.

Force 47

Xe tăng
Thực ra chả có ông bố nuôi- con nuôi nào cả!
Cụ cứ thật lòng đi để cccm dễ tư vấn và an ủi! ;)

Lucifer2306

Xe tăng
Vợ đi du lịch hay không không quan trọng, quan trọng là THÁI ĐỘ như thế nào. Vợ nó quan tâm đến mình thực sự thì đi đâu nó vẫn sắp xếp lo a-z đầy đủ, giống như các cụ vào tù vẫn phải lo đầy đủ cho gia đình ấy. Còn nó đã lồi lõm, thì có ở nhà cũng kệ cm mày, sống chết kiểu gì cũng được bà éo quan tâm. Nếu mà thế thì xin chia buồn với bạn cụ/cụ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cụ ơi. Ổng tên N, lái xe cho bác thấp bé hơn nhiều :)
Quá thường....còn phải xem bố ông ấy là ai, vk và bố vk ông ấy là ai.
Năm xưa e vào PQ có ngồi với a gđ Sasco ở đó và đc giới thiệu a ấy xuất phát là lx, hiện có hàng chục ha đất PQ (nhiều trăm tỉ đấy)

nguyen_kia

Xe điện
Cái này có thật, lúc kiểm tiền nhiều vk coi trọng, lại ko biết tích trữ phòng thân về già khộ vì bà vk ko biết điều!

Mũi tên bạc

Xe container
Vào cô vợ không biết điều thì mình chịu thôi. Nhìn chung lúc kiếm được tiền thì cũng chuẩn bị sẵn phương án lúc mình không kiếm được tiền thì tốt hơn vì biết sao được tương lai thế nào!

my.eb

Xe điện
Liệu hồi còn trẻ bố cụ có lỗi gì với bà vợ không?
Tôi thấy nhiều gia đình, về già bà hay cắm cảu với chồng, lạnh nhạt không nói chuyện nhẹ nhàng bao giờ. Lý do là vì mấy ông đó đã từng trăng hoa, mắc lỗi với vợ. Mấy bà đó kiểu hình như còn ngại gì nên không li dị, nhưng chắc sống li thân. Các bà ngày xưa kiểu kì kì vậy đó, ghi hận trong lòng nhưng nhất định không li dị, xử lý rất là cồng kềnh, một số người con tâm sự là xui bà bỏ ông bao lần mà bà không chịu. Còn bây giờ chị em xử lý nhanh gọn hơn rồi, có vấn đề thì giải tán luôn cho thanh thản, nhẹ nhõm.
Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn ;))

mrdaubac

Xe điện
2 thằng có vợ con rồi, thi thoảng quăng cháu cho bố

đang bảo góp tiền hàng tháng mà nuôi bố đi chứ làm gì có lương hưu đâu. Lái xe tải mà
Con nó thì nó nuôi, việc éo gì phải trông cháu không công cho loại con cái mất dạy đó.

Yeuaibaygio

Xe container
Thời tụi em, lúc cơ quan chưa chuyển về cơ sở mới xây thì phòng Kỹ thuật tụi em ở ngay cạnh phòng lái xe của cơ quan. Hàng ngày các bác lái xe nhìn tụi em lúc nào cũng túi bụi với ánh đầy thương hại.
Thời đó, lái xe vào phòng họp, 2 chân gác lên bàn, đệm theo sếp chỉ thị cho nhân viên,...!
Em cũng thấy mấy ông lái xe cơ quan nhà nước biển xanh thôi (chưa phải xế riêng cho lãnh đạo cấp tỉnh trở lên) khệnh khủng khiếp, dường như chỉ sau mỗi sếp). Lái xe cho anh em đi công tác mà anh em phải rón ra rón rén như đi nhờ xe ông ấy. Lúc mấy bố già nghỉ hưu tuyển đội 7x, 8x vào ngon luôn, về đúng vị trí của nó.
Khi em làm công ty FDI thì lái xe - driver còn không bằng công nhân, chỉ hơn bảo vệ - security và lau dọn - cleaner thôi.

Tình cờ

Xe tải
Cụ chủ có hiểu nội tình nhà bố nuôi ko hay chỉ nhìn 1 phía ạ. Lái xe xưa kia giàu thì có giàu nhưng cũng ăn chơi, gái gú...khủng khiếp. Xa vợ lại có tiền. Nhiều bà vợ nhắm mắt sống tiếp vì lúc ấy phụ thuộc tài chính. Nhưng tình cảm họ cạn rồi. Họ coi chồng là cây ATM thôi. Nên giờ già họ vui vẻ sống cuộc sống của họ. Thời trẻ chắc chắn chồng đi biền biệt thì con cái họ lo hết. Vậy nên ko phải người trong cuộc thì khó biết bản chất sự việc lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
Thời tụi em thì chị em sẵn sàng chọn lái xe, chứ tụi qua đại học hay TS sẽ như bà mẹ mắng con không chịu học "Mày không chịu học lớn lên chỉ đi vớt bèo như ông dưới ao kia". Đó là ông TS 1 viện NC tranh thủ với ít bèo về nuội lợn.
Khi bắt đầu đi làm, tụi em phải đi nghĩa vụ dưới cơ sở 2 năm rồi mới được về văn phòng Cty. Ở nơi em đến làm đầu tiên, có ông lái cái xe IFA của XN. Ông ấy chạy cái Honda 67 từ ngoài này vào thăm cô bồ trong Đà Nẵng và bổ luôn máy. Hồi đó cái 67 cũng là 1 gia tài lớn, em đi cái xe đạp Cuốc, sơn đỏ bị cóc gặm gần hết nên trơ khung!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
chủ thớt nhìn nhận rất phiến diện.

bà cô có đi chơi thì cũng đi vài ngày một tháng chứ chả lẽ đi cả tháng? mấy bà già hết đát chả làm ăn gì nữa thì sống ảo thôi chứ biết làm gì?
nhà thì ông ấy vẫn đang ở. nhà của ông ấy thì vẫn là của ông ấy. thích thì ông ấy tự thu tiền cho thuê.
trông cháu thì tự ông ấy thích chứ ai bắt?
Dạ dày là bệnh phổ biến, không có gì ghê gớm. không nguy hiểm. chữa đơn giản. vẫn đi lại ăn uống bình thường.

vậy chả lẽ bắt bà vợ ngồi nhà cả ngày nhìn nhau?
ông chồng thích gì thì tự làm, sao phải trông chờ vào bà vợ?

nhiều nhà mâu thuẫn vì cái nhìn nhận đánh giá thiếu khách quan. nói ra nói vào thành mâu thuẫn, cãi nhau, mất đoàn kết
Cụ nói thế nào, chồng đau dạ dày nằm lăn ra đấy mà vợ đi chơi?
Kể cả book hết tour với hotel rồi, chồng ốm cũng phải cancel hết, cụ nhá!

boytk

Xe tải
Cụ nói thế nào, chồng đau dạ dày nằm lăn ra đấy mà vợ đi chơi?
Kể cả book hết tour với hotel rồi, chồng ốm cũng phải cancel hết, cụ nhá!
Cụ này chưa bị đau dạ dày à, nó là bệnh trường kỳ, không năng cũng không nhẹ, cũng không chết ngay được, sống chung với lũ. Chẳng lẽ bắt cả vợ con luôn phải chầu trực với bố 24/7 mà có khi ông cụ cũng chẳng thích, tự dưng mất tự do

mmxhung

Xe điện
Cũng chưa biết lúc xưa ăn ở thế nào để bị vợ đối xử như vậy khi không kiếm ra tiền. Nếu ăn ở cư xử tử tế thì con vợ quá mất dạy, cần li dị ngay lập tức.

pham minh

Xe container
Vậy nên cứ phải chuẩn bị phương án phòng thân cho mình nhỉ các cụ./mợ
Phòng bị gậy. Em cũng gặp nhiều trường hợp như cụ thớt nói rồi . Lòng dạ con người ko biết hết được:D