[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

starsn

Xe điện
E lấy vk 2006. Vk bạn học. Nhà e thì mỗi người 1 giai đoạn lo toan tất tần tật mọi chi phí sinh hoạt của gđ.
- 2006 đến 2013 : e
- 2013 đến 2017: vk
- 2017 đến 2020 : e
- 2020 đến nay : vk
Cuối 2012 e vỡ nợ ck, bđs. Phải bán hết ts. 2020 kd covid vật về 0. Nằm nhà hơn 1năm đưa đón con đi học. Định kd lại thì vk ngăn cẳn, ko đồng ý kd nữa. Vk chỉ cần e đi làm, làm j cũng dc, ko quan tâm lương bao nhiêu. Hết h về với gđ chăm sóc con cái. E hiện đi làm lương 8tr. Ts thì có 2 nhà 1 cc 2 vc đứng tên. Tiền mua cả 2 bỏ ra ( vk bỏ nhiều hơn 1 chút) . nhà đang ỏ của ôg bà già e. Hiện tại vk vẫn vui vẻ, biết điều, luôn mồm nói chỉ cần thế này thôi ko cần thêm tiền nữa làm j. Bảo e tốt nhất là từ bh đừng làm j nữa. Nhỡ lại mất thì khổ, tiền để vk kiếm là đủ rồi. Thu nhập vk e tầm trên trăm. Mọi thứ trong nhà 2vc đều bàn bạc với nhau. Đa phần e quyết là chính. Theo cccm e có nên tiếp tục nghe lời, an phận. Liệu con vk e sau có giở quẻ ko ạ? E đọc còm của cccm đâm hoang mang quá
Nhiều cụ cả nghĩ lắm. Tiền dù ai kiếm được thì ly dị tài sản vẫn chia 2. Vui vẻ thì ở, không vui ly dị chia đôi các cụ các mợ có thiệt tí nào đâu mà phải sợ người ta "coi thường".

Vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm giờ lên mạng ảo hỏi người qua đường liệu có tin được không. Hic.

Dù sao, nếu em là cụ thì em sẽ kiếm việc thu nhập cao hơn tí mà không phải đặt vốn quá nhiều, gây rủi ro kinh tế gia đình. Bán hàng online chẳng hạn, tùy hoàn cảnh, tính cách, tài năng của cụ. Làm cho mình vui chứ không phải vì sợ ai cả.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ông Cụ nói rồi... Độc Lập - Tự Do - Hạnh phúc
Cấm sai tý nào :)) :)) :))
Bất luận sau này mình là ai hay như nào.vẫn luôn có thế phòng thủ. Vk con có tốt thì nó cug chỉ chăm mình đc lúc đầu thôi. Còn bản thân mình kéo dài tình trạng thất thế về mọi mặt thì. Con mái nó đè đầu cưỡi cổ,rồi tỷ cái khác kéo đến gây ức chế cũng đúng thôi
Là dắt đuýt lưng vốn và sẵn sàng lên đường cụ nhờ :)).

Mzc

Xe điện
Em biết 1 ông LX văn phòng, cơ quan nào thì xin phép không nói, năm 2000 nghỉ hưu đúng tuổi, nhà to vật trên Bưởi, đất 5 6 mảnh rải rác
Ghê chưa? Có kinh không?
Hình như em có biết bác này. Lái xe cho bác Strong đúng k ạ?

Mzc

Xe điện
E lấy vk 2006. Vk bạn học. Nhà e thì mỗi người 1 giai đoạn lo toan tất tần tật mọi chi phí sinh hoạt của gđ.
Cuối 2012 e vỡ nợ ck, bđs. Phải bán hết ts. 2020 kd covid vật về 0. Nằm nhà hơn 1năm đưa đón con đi học. Định kd lại thì vk ngăn cẳn, ko đồng ý kd nữa. Vk chỉ cần e đi làm, làm j cũng dc, ko quan tâm lương bao nhiêu. Hết h về với gđ chăm sóc con cái. E hiện đi làm lương 8tr. Ts thì có 2 nhà 1 cc 2 vc đứng tên. Tiền mua cả 2 bỏ ra ( vk bỏ nhiều hơn 1 chút) . nhà đang ỏ của ôg bà già e. Hiện tại vk vẫn vui vẻ, biết điều, luôn mồm nói chỉ cần thế này thôi ko cần thêm tiền nữa làm j. Bảo e tốt nhất là từ bh đừng làm j nữa. Nhỡ lại mất thì khổ, tiền để vk kiếm là đủ rồi. Vk e đưa luôn thẻ lương của nó cho e. Muốn tiêu j thì tiêu. Thu nhập vk e tầm trên trăm. Mọi thứ trong nhà 2vc đều bàn bạc với nhau. Đa phần e quyết là chính. Theo cccm e có nên tiếp tục nghe lời, an phận. Liệu con vk e sau có giở quẻ ko ạ? E đọc còm của cccm đâm hoang mang quá
Cụ hay tất tay nhỉ. Mà vợ cụ kiếm ok thế cụ làm gì khác cũng đc mà. Thiếu gì việc ở đất HN này cao hơn mức 8 củ đâu.

my.eb

Xe điện
Cuối 2012 e vỡ nợ ck, bđs. Phải bán hết ts. 2020 kd covid vật về 0. Nằm nhà hơn 1năm đưa đón con đi học. Định kd lại thì vk ngăn cẳn, ko đồng ý kd nữa. Vk chỉ cần e đi làm, làm j cũng dc, ko quan tâm lương bao nhiêu. Hết h về với gđ chăm sóc con cái. E hiện đi làm lương 8tr. Ts thì có 2 nhà 1 cc 2 vc đứng tên. Tiền mua cả 2 bỏ ra ( vk bỏ nhiều hơn 1 chút) . nhà đang ỏ của ôg bà già e. Hiện tại vk vẫn vui vẻ, biết điều, luôn mồm nói chỉ cần thế này thôi ko cần thêm tiền nữa làm j. Bảo e tốt nhất là từ bh đừng làm j nữa. Nhỡ lại mất thì khổ, tiền để vk kiếm là đủ rồi. Vk e đưa luôn thẻ lương của nó cho e. Muốn tiêu j thì tiêu. Thu nhập vk e tầm trên trăm. Mọi thứ trong nhà 2vc đều bàn bạc với nhau. Đa phần e quyết là chính. Theo cccm e có nên tiếp tục nghe lời, an phận. Liệu con vk e sau có giở quẻ ko ạ? E đọc còm của cccm đâm hoang mang quá
Nghe từ con ngan già em còn thấy dễ chịu chứ nghe tử con vk em ở câu cuối mà em thấy tụt hết cả xúc cám :(

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vấn đề là hội đờn bà chuyên nhìn ngang và nhìn lên. Lếu kụ thấp hơn thời chúng hết yêu. Lếu gặp gấu chóa và già cộng eq cứng, kụ còn không chịch được vì sò lông không mở nhé!

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

pk2018

Xe tải
Chẳng tin ai ngoài bản thân.

DuongHL

Xe container
Chả bh đánh đập chửi bới

ngày trước cầm cục tiền về

con cái thích mua máy tính có máy
Thích j có nấy
Vợ thích j có nấy

quen rồi

giờ không có tiền về nữa, chỉ có tiền tích luỹ gửi ngân hàng thực ra tháng 5-60tr lãi cũng thừa sống.

ấy thế nhưng đời nó vẫn thế
Đến câu này là thấy sai sai rồi.
Tháng 5-60tr tiền lãi thì ít cũng phải chục tỷ gửi ngân hàng, cộng với ngôi nhà 60m xây 5 tầng nữa.
Sao phải chịu nhục?
Sao phải sống nhục?
Hay là bịa chuyện?

Mzc

Xe điện
Không phải cụ ơi. Ổng tên N, lái xe cho bác thấp bé hơn nhiều :)
Trước bạn ông già em lái xe cho bác Strong. Em qua chơi vài lần. Nói chung đi với lđ thì lộc lá là có. Nhưng cũng phải biết tận dụng quan hệ mà làm ăn chứ ngồi k thì chả có gì. Ai cũng thế thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Có 2 phát cụ nướng sạch, sau đó cả 2 lần đều là vợ nuôi, chắc vợ cụ sợ lại bị lần nữa, 2 lần trước còn vượt qua được, nhưng khi có tuổi, khả năng của người ta kém dần đi, vợ cụ có thể là thận trọng không muốn mạo hiểm lần nữa. Theo thiển ý của em thì nếu cụ định làm gì to tát thì nên dự phòng sẵn, nếu có sập cũng không sập hết như 2 lần trước, và khi phất lên rồi cụ cũng nên học cách rút trâu về dự phòng, chỉ tiếp tục ở mức vừa phải để ngộ nhỡ sập thì sập ít chứ không sập hết.
Còn chuyện có giở quẻ không thì em cũng không biết, nhưng cụ có lẽ cứ dự phòng bị mật một khoản đi, kể cả vợ không giở quẻ thì sau này cũng thêm 1 món bảo hiểm, lúc nguy cấp có cái mà dùng, lúc đấy bảo vợ là anh để riêng phòng ngừa cho em cho nó lãng mạn :D

Vomoicuoi

Xe tăng
Bài này hay,.... giờ phải kiếm vài con vợ phòng thân .....chứ tầm này tiền bạc nghĩa gì. kkk.
Kể ra có 2 vợ thì cũng ngon. Nhưng lúc trẻ mà 2 chân đạp được 2 thuyền thì phải kiếm tiền cực giỏi và sức khỏe phải tốt. Khôn khéo . Nhưng mấy ai được như thế

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, bác có thể nhắn bố như này.

- Hãy đi chích mNRA, vì làm như thế có lợi cho bệnh viêm ruột và viêm dạ dày hay các bệnh có liên quan tới tiêu hóa. Nhìn chung là có lợi cho bách bệnh, phải không nào?

+ Hãy chuyển sang lái xe điện thay vì lái xe xăng, vì xe điện dùng điện nên thông minh hơn xe xăng hay bất kỳ loại xe nào khác và do đó sức khỏe của tài xế luôn được đảm bảo.

Tất nhiên lúc đó bố bác hoàn toàn có thể lại kiếm tiền như xưa và sẽ không bị vợ khinh nữa. Và lần này nhờ mNRA + xe điện đã cho bố bác một cuộc đời mới, một khởi đầu mới....do đó bác hãy nhắn bố lập quỹ riêng cho bản thân mình đúng không nào? Vợ mình còn phụ mình thì làm gì có đồng lương hưu nào nó tốt với mình đúng không nào? Chắc chắn rồi chả phải có câu "tiền bạc như vôi" đấy thôi.

Mr. Bonjames

Xe tải
Ông anh tôi quen cả đời làm lụng phụng dưỡng vợ con, đi làm tham tán thương mại cho đại sứ quán hết tây lại tàu, có bao tiền đưa hết cho vợ. Giờ về hưu vợ nó tung tảy theo cái đạo Ruma, đi suốt từ sáng tới tối, chả quan tầm gì đến chồng. Nó còn tỏ ý kinh chồng ra mặt, đi nói xấu chồng đủ đường. Mà bà vợ này hồi trẻ ngoan hiền nết na chứ có phải loại vô học đâu. May ông ý có lương hưu kha khá, sk vẫn tàm tạm nên suốt ngày đi đánh bóng bàn ở clb giết tg. Về đến nhà lại cơm liêu nước lọ, lủi thủi 1 mình. Có cô con gái thì nó bận chồng con nên cũng không quan tâm tới bố được. Ngẫm ông anh thấy xót, lấy đấy là bài học để mình tránh, ví như không may mà vợ nó thay đổi thì cũng chuẩn bị tâm lý, tiền bạc để cs không ảnh hưởng nhiều.

windy1

Xe điện
Ông anh tôi quen cả đời làm lụng phụng dưỡng vợ con, đi làm tham tán thương mại cho đại sứ quán hết tây lại tàu, có bao tiền đưa hết cho vợ. Giờ về hưu vợ nó tung tảy theo cái đạo Ruma, đi suốt từ sáng tới tối, chả quan tầm gì đến chồng. Nó còn tỏ ý kinh chồng ra mặt, đi nói xấu chồng đủ đường. Mà bà vợ này hồi trẻ ngoan hiền nết na chứ có phải loại vô học đâu. May ông ý có lương hưu kha khá, sk vẫn tàm tạm nên suốt ngày đi đánh bóng bàn ở clb giết tg. Về đến nhà lại cơm liêu nước lọ, lủi thủi 1 mình. Có cô con gái thì nó bận chồng con nên cũng không quan tâm tới bố được. Ngẫm ông anh thấy xót, lấy đấy là bài học để mình tránh, ví như không may mà vợ nó thay đổi thì cũng chuẩn bị tâm lý, tiền bạc để cs không ảnh hưởng nhiều.
Đạo ruma nầy, chắc là cùng 1 hướng với đạo Thanh Hải, vì có phần truyền tâm ấn gì đó.

red_dragon88

Xe tăng
Đưa vợ giữ là chuẩn bài rồi các cụ, em mà cầm quỹ nhiều rồi chi li tính toán khoản nọ khoản kia là em mệt đầu lắm.
Cũng có nhiều hoàn cảnh như bố nuôi chủ thớt, nhưng cũng có nhiều hoàn cảnh 2 vc nghỉ hưu, tiền vợ vẫn giữ, trc làm được nhiều thì đưa nhiều, giờ ít chỉ có lương hưu thì bằng lòng. Hai vc già sống ổn định, vui vẻ. Chồng đi đâu cần tiền tiêu thì vợ đưa, em thấy có sao đâu mà.
Đừng nhìn tiêu cực quá, dĩ nhiên khi mới đầu chọn vợ, chọn chồng thì nên tỉnh táo, sau đó sống với nhau cũng đừng khắc nghiệt quá, tự nhiên đời nó nhẹ thôi.
Chứ thủ thế, tích lũy tiền riêng, lúc nào cũng lo vợ với con cái nó úp sọt mình, khinh mình thì khổ lắm các cụ.

cocsku

Xe cút kít
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Trông cháu, giặt giũ, lau dọn .... Là niềm vui tuổi già còn muốn gì nữa.

đàn ô có tuổi hay trẻ tuổi ở nhà đều dở hết.