[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

ceconam

Xe điện
Ông chú ấy sai rồi.
Kiếm tiền gửi hết về cho vợ con, chứ có ở gần để dạy con chăm vợ đâu.

Còn giữ cái suy nghĩ: cứ có tiền là sẽ có tất cả, thì càng khổ thôi.
Chuyện nhà Chú e cũng ko giám phán xét, nhìn thấy cũng chỉ ngậm ngùi chia sẻ vậy thôi. Chỉ tiếc đời người vô thường, nhiều khi cảm giác bất công. Chú của e trước cũng chịu khó về thăm nhà, quan tâm gia đình họ hàng lắm (là so với những người cùng cảnh đi XKLĐ ngày ấy, vì chú thuộc người có điều kiện hơn sọ với người khác, 1 năm chú về nước 1, 2 lần ko phải khó...). Cá nhân e thì thấy thương chú, nói gì chú cũng là người có tâm, nhưng đổi lại theo chủ quan của e thì ko đc ghi nhận đúng công sức bỏ ra

windy1

Xe điện
E có ông chú trước đi xuất khẩu lao động gửi tiền về mua nhà, mở cửa hàng cho vợ, cho con học hành rồi mở công ty vài ba lần (mấy lần con cái kêu phá sản, lỗ vốn đều 1 tay chú lo chạy vạy mở nghề mở nghiệp cho con lâu dài...). Ngày ấy chú làm đc, còn rủ vợ con sang Tiệp định cư, nhưng sau do còn bà, còn họ hàng chú lại con 1 nên họ hàng khuyên về nước... đến nay chú hơn 60 tuổi rồi, về vẫn đi vác bình ga bán cho nhà dân, giờ 1 mình chú làm 1 cửa hàng ga tự bán tự tiêu, làm đc đồng nào thì biết đồng ấy, may cửa hàng ko phải thuê do mượn đc của bà chị gái ruột, mà bán ga thì cccm biết tình hình chung bây giờ như thế nào rồi, ko giám thuê người, chú gần như ăn ngủ ở cửa hàng luôn. Nhiều hôm e về gặp chú đi vác bình ga chẳng may va đập chảy cả máu, vợ con vẫn đi chơi chụp choẹt tự sướng, khoe sang chảnh... chú rủ qua nhà thì 2 chú cháu về muộn chỉ úp đc 2 gói mì tôm, ăn xong ngồi nói chuyện chú cháu vợ con còn lườm nguýt... nghĩ về chú khi đang viết comment e còn ứa nước mắt...
Không sống cùng nhau, nên ít có tình cảm. Và khi không có tình cảm với người thân, thì giống như người quen sống chung nhà thôi.

ngoctu2109

Xe tăng
Việc này nhiều mà, lo cho con bao nhiêu k tiếc nhưng lúc già nhiều khi cần 200 cành đi đám không có, con cái nó ko tự giác biếu mà phải đi xin thì nhục. Lên cứ phải có phương án độc lập cho mình cho chắc cc ợ.

windy1

Xe điện
Thế nên quan điểm của em là đàn ông khi còn phong độ thì nên tận hưởng và hoành tráng đi, rồi tích lũy riêng kinh tế phòng thân, lo cho vk con vừa đủ thôi, không giao tài sản cho vk quản lý. Cuộc đời này ko biết lòng người thế nào đâu. Hùm thiêng khi đã sa cơ cũng hèn mà
Tuỳ người thôi ạ. Vì chẳng phải bà vợ nào cũng ngồi nhà, chờ chồng mang tiền về nuôi mình. Họ ra đời, đi làm, kiếm ra tiền, đâu thua kém các ông chồng.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xúi bói cưa nhà ra thôi. Ko thì ly hôn laay 1 nửa.

windy1

Xe điện
Việc này nhiều mà, lo cho con bao nhiêu k tiếc nhưng lúc già nhiều khi cần 200 cành đi đám không có, con cái nó ko tự giác biếu mà phải đi xin thì nhục. Lên cứ phải có phương án độc lập cho mình cho chắc cc ợ.
Không nên mang tiền ra lo cho con hết, phải để lại cho mình 1 ít tiền để phòng thân và dưỡng già, lúc tuổi về chiều.

xebetong

Xe container
Lái xe thế là ngon dồi
Thời bây giờ bôn ba xuyên việt ăn cơm bụi đá 4/ mí cả cờ bạc, vợ ở nhà chán đời theo giai mới là hãm

haiyen1012

Xe điện
Tuỳ người thôi ạ. Vì chẳng phải bà vợ nào cũng ngồi nhà, chờ chồng mang tiền về nuôi mình. Họ ra đời, đi làm, kiếm ra tiền, đâu thua kém các ông chồng.
Vâng, kiếm tiền được thì tốt quá, em rất trân trọng những người phụ nữ như vậy, họ tự lo được cho bản thân mình. Em thì luôn có quan điểm tự lo được cho bản thân là tốt nhất, ko tự lo được thì mới cần người khác lo cho. Tài sản cũng vậy phải tích lũy phòng thân và tốt nhất là tự quản lý, ko giao hết cho người khác

TUCSON9389

Xe điện
đời nhiều khi cũng oái oăm phết. thằng cu em chồng của chị gái mới 41 tuổi, hoàn toàn khỏe mạnh, có nghề cơ khí nhưng ko chịu đi làm, chỉ ở nhà quanh quẩn cơm nước và đưa con đi học. vợ thì làm công nhân. hãm thật

hatinh5760

Xe điện
Anh trai e đây.
1 thời khá lừng lẫy.
Bây giờ ở nhà vợ lo liệu hết. Biết là chị ấy chu đáo, nhưng thời oanh liệt còn đâu!
Không vui.

windy1

Xe điện
Vâng, kiếm tiền được thì tốt quá, em rất trân trọng những người phụ nữ như vậy, họ tự lo được cho bản thân mình. Em thì luôn có quan điểm tự lo được cho bản thân là tốt nhất, ko tự lo được thì mới cần người khác lo cho. Tài sản cũng vậy phải tích lũy phòng thân và tốt nhất là tự quản lý, ko giao hết cho người khác
Những pn có tính tự lập, họ sẽ không lệ thuộc vào chồng 100% và có tiếng nói nhất định trong gia đình. Rủi ro, chồng mất sớm, hay gặp phải chuyện gì đó không may, họ vẫn đứng vững để lèo lái gia đình và nuôi dạy con trẻ nên người.

xedaprach

Xe điện
Như tiêu đề cụ thớt, nếu sức khỏe cho phép thì tốt nhất không loanh quanh ở nhà hẳn, tìm công việc hay hội nhóm gì đó tham gia, túc tắc ra khỏi nhà vừa vui vẻ mà vợ con nó cũng đỡ ngứa mắt. Nói đi cũng nói lại, nếu một ông khó tính suốt ngày loanh quanh trong nhà ra chạm vào đụng kiểu gì chả chán, đợt cách ly vừa rồi chắc ai cũng có trải nghiệm cả.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
vợ mang ra bảo ông đại tá này lương hưu này nọ

anh chả có j

thì có tiền tích luỹ không ít
Có nhà cửa
Con cái có gđ hết có nhà riêng rồi
Vẫn lôi cái lương hưu ra nói chồng dc?
E biết mấy mụ kiểu đó. 5x bắt đầu cặp tung tóe với mấy a già có tiền, miễn là đc ăn chơi và có quà.

Yeuaibaygio

Xe container
Vấn đề làm việc nhà thì bố em chăm từ xưa, k sao cả làm hết

cái mình cay là lâu rồi qua chơi
Nằm vật vã ở nhà đau

xong bảo con ở lại ăn cơm tưởng mẹ về nấu

hoá ra mẹ đi chơi

bố thì mang giò tủ lạnh với xôi đậu xanh cứng đanh chắc hôm qua cúng ra

nghĩ nó tủi ấy mang cá rượu mực sang mà lại không ăn được, bảo đau dạ dày khổ lắm. Nghề lái xe nó bạc anh em nhỉ
Tình hình vậy nghĩ thoáng nó ra Cụ ạ.
Đau dạ dày thì khám, chữa, mật ong nghệ... Em đây cũng bệnh dạ dày phải tự giữ sức khỏe chứ.
Không lo tiền bạc là ngon rồi, chăm sóc sức khỏe cho tốt, rồi hội nhóm nào vui thì tham gia. Tìm lấy niềm vui cho mình. Rảnh thì phụ chăm cháu, lo nhà cửa, bận kệ chúng tự lo.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đất nhà bố nuôi em là được ông bà chia

còn nhà thời ấy xây 60m2 5 tầng là các cụ biết phải làm hùng hục ntn. Giờ vợ kêu nhà cũ bán đi mua chung cư
Hay nè! Bán luôn được 15 tỏi cưa đôi là có tiền đấy chứ đâu. Sau cốp vào thuê chung cư trung tâm mà ở