[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

haiyen1012

Xe điện
Thế nên quan điểm của em là đàn ông khi còn phong độ thì nên tận hưởng và hoành tráng đi, rồi tích lũy riêng kinh tế phòng thân, lo cho vk con vừa đủ thôi, không giao tài sản cho vk quản lý. Cuộc đời này ko biết lòng người thế nào đâu. Hùm thiêng khi đã sa cơ cũng hèn mà

NNS

Xe ngựa
Lái xe chỉ ngon nhất tec. Nhì công. Xong đến lái du lịch. Chứ mấy cụ lái xe con ngon gì. Ko tính lái lãnh đạo.
à ko, thời mới giải phóng, ngăn sông cấm chợ thì dân lái xe đường dài sống khỏe vì ăn cắp xăng dầu với xách hàng kiếm đc, chứ nói chung khi sau cải cách, Nói và Làm" của cụ NVL thì thông thương càng ngày càng rộng khắp, lái xe hết vẹo, trở thành 1 cái nghề dễ dãi, đào tạo học hành ngắn gọn rẻ mạt, nhanh ra kiếm tiền nhưng nguy hiểm và bấp bênh chứ éo gì đâu. Sau mở cửa thì đến thủy thủ tàu Vosco còn hết vị nữa là lái xe đường dài

ATZ

Xe tải
Em đã lường trước chuyện này!

Nên quyết định bán nhà lên ở chung cư từ 6 năm trước, có gì lau dọn cũng đỡ cực, chứ 5 tầng tầm tuổi này lau có mà cụp xương sống!
Kệ ai nói gì, ngày cứ lãnh đều 50k là được!:)

Amager

Xe hơi
Em thấy thường những người yếu thế trong gia đình sẽ được con cái bênh vực. Trong gia đình ông cụ ở thế yếu, là con thì ít nhiều chúng nó cũng sẽ bênh. Tuy nhiên với điều kiện là thời trẻ cũng hết lòng vì gia đình, chứ không phải xây mỗi cái nhà là xong. Có thể hồi trẻ ông cụ đánh đập hoặc khinh thường hoặc bỏ mặc gia đình thì về già mới bị như vậy.
Nói chung như cụ nào phía trên nói em cũng thấy đúng, không phải tự nhiên người ta đối xử như thế, và cũng không phải tự nhiên ông cụ chịu bị đối xử như vậy.
Chuyện gì thì cũng nên nghe 2 tai mới phán xét được cụ ạ. Cũng là bài học cho các cụ đối xử tử tế với gia đình thì sau này mới mong được đối xử tử tế lại. Respect earned not given.

skype0211

Xe tăng
Em tin là câu chuyện chủ thớt là thật, em chứng kiến 1 số vụ tương tự rồi, nẫu lắm, giậu chưa đổ mà bìm đã leo, về già ít nhiều nên có tiền của riêng mình phòng thân, vợ giữ hết là dở, có tiền ít nhiều vẫn có chút uy lực, vợ con đỡ khinh.

kiwituoi

Xe tải
Em thấy thường những người yếu thế trong gia đình sẽ được con cái bênh vực. Trong gia đình ông cụ ở thế yếu, là con thì ít nhiều chúng nó cũng sẽ bênh. Tuy nhiên với điều kiện là thời trẻ cũng hết lòng vì gia đình, chứ không phải xây mỗi cái nhà là xong. Có thể hồi trẻ ông cụ đánh đập hoặc khinh thường hoặc bỏ mặc gia đình thì về già mới bị như vậy.
Nói chung như cụ nào phía trên nói em cũng thấy đúng, không phải tự nhiên người ta đối xử như thế, và cũng không phải tự nhiên ông cụ chịu bị đối xử như vậy.
Chuyện gì thì cũng nên nghe 2 tai mới phán xét được cụ ạ. Cũng là bài học cho các cụ đối xử tử tế với gia đình thì sau này mới mong được đối xử tử tế lại. Respect earned not given.
Chả bh đánh đập chửi bới

ngày trước cầm cục tiền về

con cái thích mua máy tính có máy
Thích j có nấy
Vợ thích j có nấy

quen rồi

giờ không có tiền về nữa, chỉ có tiền tích luỹ gửi ngân hàng thực ra tháng 5-60tr lãi cũng thừa sống.

ấy thế nhưng đời nó vẫn thế

kiwituoi

Xe tải
Em tin là câu chuyện chủ thớt là thật, em chứng kiến 1 số vụ tương tự rồi, nẫu lắm, giậu chưa đổ mà bìm đã leo, về già ít nhiều nên có tiền của riêng mình phòng thân, vợ giữ hết là dở, có tiền ít nhiều vẫn có chút uy lực, vợ con đỡ khinh.
Thì ngày xưa đi làm bố nuôi em đưa hết vợ nuôi con

chứ giữ thì làm gì đâu.

thực ra thì chả có chuyện gì

vợ già đang up ảnh fb chơi với mấy bà bạn sống ảo

chồng nằm nhà khò khè
Thấy thế nó k dc thôi

kiwituoi

Xe tải
Cụ nói thế nào, ông chú gần nhà em, vợ mà láo nháo ông xách xe đi sang vợ en nờ chơi vài hôm liền. Vợ nào ngoan, ông ở chơi dài, láo ông quay xe.
Trai trường lái nó phải khác, dự phòng nó phải tầm cỡ, chứ đâu kiểu dự phòng mấy đồng tiền, cắc bạc
Ông cụ nhà em chỉ nghiện thuốc lào rượu chứ k có bồ nhí
Nên làm gì có chỗ đi về như thế

xedaprach

Xe điện
Thực lòng em thấy cụ thớt hơi nhậy cảm quá.
Cụ ông có thể không được quan tâm chăm sóc kĩ càng như cụ mong muốn thôi chứ tình hình cũng vẫn bình thường mà, có thể cụ bà và 2 ông con sống hướng ngoại, không quá tỉ mỉ chăm sóc cụ ông thôi. 2 ông con vẫn góp tiền nuôi bố, cụ bà vẫn ở chung nhà, chả nhẽ bắt suốt ngày loanh quanh trong nhà chăm sóc cụ ông.

kiwituoi

Xe tải
Thực lòng em thấy cụ thớt hơi nhậy cảm quá.
Cụ ông có thể không được quan tâm chăm sóc kĩ càng như cụ mong muốn thôi chứ tình hình cũng vẫn bình thường mà, có thể cụ bà và 2 ông con sống hướng ngoại, không quá tỉ mỉ chăm sóc cụ ông thôi. 2 ông con vẫn góp tiền nuôi bố, cụ bà vẫn ở chung nhà, chả nhẽ bắt suốt ngày loanh quanh trong nhà chăm sóc cụ ông.
Thì em người ngoài chỉ thấy bà post fb sang chảnh lắm đang hỏi ông đâu

bảo ở nhà

thế mới sang thấy cảnh này chứ bt em ít sang nhà em giờ ở xa 2 đầu thành phố rồi

Chit

Xe tải
Đời là thế, chả biết trước kia ông oanh liệt thế nào, giờ không có ít đồng giắt lưng, tình nghĩa cũng có giới hạn thôi, xã hội khinh rẻ, bồ nó đá, vợ coi thường, con cái cháu chắt nó cũng chẳng trọng. Bài học đấy các cụ trẻ nhé.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Vợ cũng chả làm gì quá đáng cả
Bố cũng bảo cho đi chơi cho sướng

vấn đề là thái độ xưa và nay khác nhau

cái cảnh ông già nằm ốm 1 mình trong căn nhà trống... vào nhà tối om chứ
Lại bị suy nghĩ thái quá đấy, ốm đau thì đi viện, còn nhà tối thì bật đèn lên cho sáng, em thấy có sao đâu nhỉ, tự mình sống lạc quan lên chứ trông chờ ai thương mình đc. Tự nghĩ rồi tự suy diễn vậy mệt lắm cụ ạ

202

Xe container
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Vớ vẩn thì bán nhà, chia đôi. Rồi cân đối lại. Chứ cứ để vậy ngứa mắt

ceconam

Xe điện
E có ông chú trước đi xuất khẩu lao động gửi tiền về mua nhà, mở cửa hàng cho vợ, cho con học hành rồi mở công ty vài ba lần (mấy lần con cái kêu phá sản, lỗ vốn đều 1 tay chú lo chạy vạy mở nghề mở nghiệp cho con lâu dài...). Ngày ấy chú làm đc, còn rủ vợ con sang Tiệp định cư, nhưng sau do còn bà, còn họ hàng chú lại con 1 nên họ hàng khuyên về nước... đến nay chú hơn 60 tuổi rồi, về vẫn đi vác bình ga bán cho nhà dân, giờ 1 mình chú làm 1 cửa hàng ga tự bán tự tiêu, làm đc đồng nào thì biết đồng ấy, may cửa hàng ko phải thuê do mượn đc của bà chị gái ruột, mà bán ga thì cccm biết tình hình chung bây giờ như thế nào rồi, ko giám thuê người, chú gần như ăn ngủ ở cửa hàng luôn. Nhiều hôm e về gặp chú đi vác bình ga chẳng may va đập chảy cả máu, vợ con vẫn đi chơi chụp choẹt tự sướng, khoe sang chảnh... chú rủ qua nhà thì 2 chú cháu về muộn chỉ úp đc 2 gói mì tôm, ăn xong ngồi nói chuyện chú cháu vợ con còn lườm nguýt... nghĩ về chú khi đang viết comment e còn ứa nước mắt...

matrix3011

Xe tăng
Cụ cảm nghĩ thế nào về mẹ nuôi ah :))

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
‘Tiền bạc là quyền năng của người già’!
Cc nhớ câu ấy để mà lo cho mình lúc xế chiều!
Con cái có giàu có ntn cũng chưa chắc đã nuôi đc bố mẹ đâu!
Chính cbn xác, phải nói thêm là khi thằng đàn ông sa cơ thì những người đầu tiên khinh thường mình lại chính là những người thân trong gia đình. Vậy nên bài học là hãy tích lũy cho riêng mình khi mình đang còn trẻ chứ đừng trông chờ vợ con

Đại Ba

Xe điện
E có ông chú trước đi xuất khẩu lao động gửi tiền về mua nhà, mở cửa hàng cho vợ, cho con học hành rồi mở công ty vài ba lần (mấy lần con cái kêu phá sản, lỗ vốn đều 1 tay chú lo chạy vạy mở nghề mở nghiệp cho con lâu dài...). Ngày ấy chú làm đc, còn rủ vợ con sang Tiệp định cư, nhưng sau do còn bà, còn họ hàng chú lại con 1 nên họ hàng khuyên về nước... đến nay chú hơn 60 tuổi rồi, về vẫn đi vác bình ga bán cho nhà dân, giờ 1 mình chú làm 1 cửa hàng ga tự bán tự tiêu, làm đc đồng nào thì biết đồng ấy, may cửa hàng ko phải thuê do mượn đc của bà chị gái ruột, mà bán ga thì cccm biết tình hình chung bây giờ như thế nào rồi, ko giám thuê người, chú gần như ăn ngủ ở cửa hàng luôn. Nhiều hôm e về gặp chú đi vác bình ga chẳng may va đập chảy cả máu, vợ con vẫn đi chơi chụp choẹt tự sướng, khoe sang chảnh... chú rủ qua nhà thì 2 chú cháu về muộn chỉ úp đc 2 gói mì tôm, ăn xong ngồi nói chuyện chú cháu vợ con còn lườm nguýt... nghĩ về chú khi đang viết comment e còn ứa nước mắt...
Ông chú ấy sai rồi.
Kiếm tiền gửi hết về cho vợ con, chứ có ở gần để dạy con chăm vợ đâu.

Còn giữ cái suy nghĩ: cứ có tiền là sẽ có tất cả, thì càng khổ thôi.

Belat Missan

Xe điện
Còn 1/2 cái nhà đấy còn gì.
Viết di chúc làm từ thiện hết xem bà vợ có nhảy lên không.:D