[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đàn ông VN hầu hết đều có bao nhiêu nộp vợ bấy nhiêu, lúc trẻ còn kiếm được thì không sao, đến khi về hưu muốn làm cốc bia với bạn già cũng phải ngửa tay xin gấu, nhiều lần thì bị cằn nhằn lườm nguýt, nhục lắm, nhất là mấy cụ không có lương hưu thì cảm giác như thằng ăn mày ăn xin ngay với vợ con mình.
Nhiều cụ chưa trải đời nên còn non và xanh lắm
Đi xin là auto cửa dưới các kụ hầy!

my.eb

Xe điện
Đàn ông VN hầu hết đều có bao nhiêu nộp vợ bấy nhiêu, lúc trẻ còn kiếm được thì không sao, đến khi về hưu muốn làm cốc bia với bạn già cũng phải ngửa tay xin gấu, nhiều lần thì bị cằn nhằn lườm nguýt, nhục lắm, nhất là mấy cụ không có lương hưu thì cảm giác như thằng ăn mày ăn xin ngay với vợ con mình.
Nhiều cụ chưa trải đời nên còn non và xanh lắm
Những điều cụ thấy chưa chắc đã phải thứ người khác thấy, và ngược lại,

Nhưng cái kiểu bỏ bóng đá người, tranh luận quay ra kêu người khác non xanh, là em chê [-X[-X[-X

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Những điều cụ thấy chưa chắc đã phải thứ người khác thấy, và ngược lại,

Nhưng cái kiểu bỏ bóng đá người, tranh luận quay ra kêu người khác non xanh, là em chê [-X[-X[-X
Cháu sợ kụ ấy không bỏ bóng đá người đâu mà kụ ấy đang đau kiểu tự thiến tiền ơi chạy đâu mất dồi!

xukthal

Xe lăn
Non và xanh là trẻ và da trắng thì phải :-s

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Cháu sợ kụ ấy không bỏ bóng đá người đâu mà kụ ấy đang đau kiểu tự thiến tiền ơi chạy đâu mất dồi!
Người giỏi trong đời thì luôn nhìn người khác và rút ra bài học cho mình chứ không phải để mình rơi vào hoàn cảnh đó rồi mới than trời trách đất. Em luôn lo cho vợ con không thiếu thốn gì nhưng vẫn có dự phòng cho riêng mình, chính bởi vậy 2 năm covid bao người lao đao nhưng em vẫn trụ được

xukthal

Xe lăn
Đàn ông ko tiêu thì sẽ còn tiền thôi, đừng kêu :-j :-j :-j

Kurumasuki

Xe container
Ko ai chung tình được mãi ;))
Tình cảm là thứ kém bền vững nhất
Hôm nay yêu mai ghét là bình thường
Kinh tế dựa vào tình cảm là thứ kinh tế kém bền vững
Ngày xưa đói nghèo, cả 2 vc góp vào ko đủ ăn, lấy đâu ra độc lập tài chính?
Nay đã thoát nghèo, nảy sinh bao nhiêu nhu cầu riêng, ai cầm tiền là nóc nhà, kinh tế quyết định chính trị, chả có tình cảm gì ở đây cả.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ở ngoài làm ăn thời ngược lại nhóe! Chíng chị dồi mới đến kinh tế!

datinh

Xe container
Không đúng cả đâu. Có gia đình, vợ chồng già yêu thương nhau lắm. Vẫn như hình với bóng, dù ông chồng không còn mạnh khoẻ và làm được việc gì cả. Vợ con vẫn kính trọng và chăm sóc đầy đủ.
đấy. có phúc là như thế
chứ hết tiền mà hết tình thì thặc là bi kịch.

starsn

Xe điện
Tình cảm là thứ kém bền vững nhất
Hôm nay yêu mai ghét là bình thường
Kinh tế dựa vào tình cảm là thứ kinh tế kém bền vững
Ngày xưa đói nghèo, cả 2 vc góp vào ko đủ ăn, lấy đâu ra độc lập tài chính?
Nay đã thoát nghèo, nảy sinh bao nhiêu nhu cầu riêng, ai cầm tiền là nóc nhà, kinh tế quyết định chính trị, chả có tình cảm gì ở đây cả.
Có phải cầm tiền là sở hữu tiền đâu cụ. Căng quá ra công an :D

Xechaybangcom

Xe điện
Đối tác cùng giường em đi cùng em đến thăm bố đứa bạn thân em ốm nằm liệt giường mấy năm nhưng mẹ của bạn em vẫn hết sức yêu chiều chăm sóc sạch sẽ thơm tho. Đến bọn em chơi thân còn cảm phục mẹ nó. Đối tác cùng giường em chép miệng kêu "Hắn mà ốm nằm đó thì em còn lâu mới chăm được như vậy". Nhưng thực sự mà nói thì bố của bạn em khi còn khỏe mạnh cũng yêu chiều vợ hết mực. Ông làm ra nhiều tiền nhưng hết sức trân trọng và yêu chiều vợ. Mọi thứ đều có nguyên nhân và kết quả hết, đừng nhìn kết quả mà vội đánh giá.

daicuty

Xe tăng
Đối tác cùng giường em đi cùng em đến thăm bố đứa bạn thân em ốm nằm liệt giường mấy năm nhưng mẹ của bạn em vẫn hết sức yêu chiều chăm sóc sạch sẽ thơm tho. Đến bọn em chơi thân còn cảm phục mẹ nó. Đối tác cùng giường em chép miệng kêu "Hắn mà ốm nằm đó thì em còn lâu mới chăm được như vậy". Nhưng thực sự mà nói thì bố của bạn em khi còn khỏe mạnh cũng yêu chiều vợ hết mực. Ông làm ra nhiều tiền nhưng hết sức trân trọng và yêu chiều vợ. Mọi thứ đều có nguyên nhân và kết quả hết, đừng nhìn kết quả mà vội đánh giá.
Nói chung tùy tính cách từng người cụ ạ, em thấy đầy trước hợp khi khỏe ck không ra gì với vợ nhưng khi nằm xuống vk vẫn chăm lo đầy đủ

Loe_hờ lú

Xe điện
Có 1 câu nói em thấy cũng đúng đó là "Đàn ông có thể nuôi phụ nữ cả đời nhưng không bao giờ họ coi đó là công trạng. Nhưng phụ nữ chỉ cần nuôi đàn ông được 1 ngày là họ sẽ mãi mãi nói về ngày đó".

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đang ở e mua của bố mẹ chồng đứa cháu họ. 4 năm về làm hàng xóm sát vách chưa từng thấy ông bà ấy nói to với nhau 1 lần nào. Đặc biệt là ông lúc nào cũng nhẹ nhàng, chiều vô điều kiện với bà. H ông ấy bệnh nhiều ốm đau suốt mà cũng chỉ bà chăm. Con cái đông nhưng cno bận có làm dc mấy đâu.
Còn trong xóm có khoảng 4 5 ông bà sống với nhau tình cảm lắm. Sáng nào cũng đi tập thể dục, đèo nhau đi ăn sáng. Lại còn nắm tay nhau nữa cơ. Quá hòa hợp & hạnh phúc

rongme77

Xe hơi
Ở nhà em tiền ai người đấy quản. Sau khi góp vào chi tiêu chung trong gia đình (đồng chí chồng góp phần lớn, khoảng 80%), còn dư tiền thì tự gửi tiết kiệm, mua vàng... đứng tên người đó, nên cả em và đồng chí chồng đều có khoản tiền riêng của mình. Khi cần mua bán tài sản lớn như nhà, đất thì dồn thành tiền chung để mua, không tính tỷ lệ nhiều, ít của mỗi người.
Em thấy thế cũng ổn, lỡ em có điên tiết đuổi ra khỏi nhà thì đồng chí ấy vẫn có tiền phòng thân :), thoải mái tư tưởng, yên tâm công tác kiếm tiền nuôi vợ con.

pooka

Xe container
:)) thực ra là thả bà cũng chả đi đâu đâu ạ.
Đa phần phụ nữ lúc tuổi trẻ đều hết lòng vì con cái vì gia đình nhiều khi không dám ăn, không dám chơi, không dám mặc đẹp, đến 1 tầm tuổi nào đó chợt nhận ra mình cũng cần có những mối quan tâm khác, lúc đó các bà ra ngoài gặp bạn gặp bè tụ tập hội nhóm các thứ cho vui thôi.
Khồng, các bà cứ phải thả cửa, miễn là đừng dính bầu dính bệnh là được.
Đấy là trường hợp các ông không đủ sức ăn nữa. Đã không ăn được thì thả ra chứ giữ xong rồi gừ để làm gì. KKK

Kurumasuki

Xe container
Đọc thớt này chả thấy "anh hùng-trung hậu-đảm đang" đâu cả
Chỉ thấy "gian tham-bội bạc"
Các mợ xem thế nào lập thớt phản đam đê :))