[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

.Xukthal

Xe container

starsn

Xe điện
Mợ có sống ở Việt Nam đâu mà biết. Chỉ nhìn trong phạm vi gia đình mợ thì quá chật hẹp, nhà em mười đời cũng chả có chuyện như vậy nhưng xã hội thì nhiều lắm
Ơ em sống VN cũng lâu mới vào đây chém chứ. Em đang nói xác suất dựa vào những người em biết. Chứ ai mà biết cả xh.

windy1

Xe điện
Ly hôn thì trợ cấp nuôi con là bình thường. Nhưng lại phải nuôi cả vợ cũ thì quá mệt. Nhất là khi bà vợ không có thu nhập gì. Thì vẫn phải hàng tháng chuyển tiền gọi là tiền đền bù cho giảm sút chất lượng cuộc sống.
Người bạn làm chung công ty của em gặp đúng bà vợ , như cụ nói.

Bleu Azur

Xe tải
Mà nhiều anh sang Tây rồi nhưng cứ phải tìm vợ V mà lấy. Âu cũng là cái liễn :D

Hehe, thực ra VN càng ngày càng giống Tây rồi.
Đàn ông Việt mà lấy đàn bà Việt, mà lại còn ở tây thì còn khổ nữa.
Tôi bảo con gái về VN lấy chồng đi, bây giờ về VN là nhất. Nhưng chưa chắc nó chịu

Nắng nhạt

Xe điện
Ơ em sống VN cũng lâu mới vào đây chém chứ. Em đang nói xác suất dựa vào những người em biết. Chứ ai mà biết cả xh.
Xã hội nơi mình ở thế nào thì mình phải nắm được chứ ạ. Không nắm được thì sống làm sao cho phù hợp được với xã hội mợ ơi

starsn

Xe điện
Đàn ông Việt mà lấy đàn bà Việt, mà lại còn ở tây thì còn khổ nữa.
Tôi bảo con gái về VN lấy chồng đi, bây giờ về VN là nhất. Nhưng chưa chắc nó chịu
Em thì động viên con gái cố gắng học hành làm việc theo đuổi đam mê, kiếm tiền để nhỡ ly dị còn có mà trợ cấp cho chồng cũ ạ :))

Thời em kiếm chồng tử tế ở VN không dễ, Tây dễ hơn nhiều. Còn giờ xh thay đổi em không biết giới trẻ ntn rồi.

.Xukthal

Xe container
Nghe theo cách của em thì nóc nhà sẽ tự đổ theo mình nhá. Lúc đó tha hồ kiêu:)
Mợ đọc top này điii /:)

Bleu Azur

Xe tải
Em thì động viên con gái cố gắng học hành làm việc theo đuổi đam mê, kiếm tiền để nhỡ ly dị còn có mà trợ cấp cho chồng cũ ạ :))

Thời em kiếm chồng tử tế ở VN không dễ, Tây dễ hơn nhiều. Còn giờ xh thay đổi em không biết giới trẻ ntn rồi.
Bọn trẻ thì nó cũng giống tây thôi. Chẳng cưới đâu. Mà VN thay đổi nhanh lắm, 5-7 năm nữa là cũng vậy thôi

Bleu Azur

Xe tải
Tôi không dám chắc, nhưng có lẽ ở châu Á, VN là nước mà phụ nữ có tiếng nói nhất. Vì ngay cả các nước tiên tiến, giàu có như Nhật, Hàn.. thì phụ nữ cũng không có vị thế trong gia đình như ở VN.

Mưa!

Xe điện
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Xưa ông cụ chỉ mải lo lái xe, vợ quán xuyến nhà cửa cả, cụ ông tha hồ em út các kiểu. Giờ cụ bà mới được tung tăng, cụ ông lui về quán xuyến.
Sao đổi ngôi thôi mà :P

hoang1982

Xe đạp
Mỗi nhà mỗi cảnh cụ chủ ạ, cơ mà các cụ tầm 6 chục là bắt đầu cực kì nhiều vấn đề
Nhà em 2 cụ cũng lục đục lắm khi, em nghĩ cũng buồn lắm mà ko ý kiến gì được

starsn

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh cụ chủ ạ, cơ mà các cụ tầm 6 chục là bắt đầu cực kì nhiều vấn đề
Nhà em 2 cụ cũng lục đục lắm khi, em nghĩ cũng buồn lắm mà ko ý kiến gì được
Em nhìn xung quanh thấy nhà nào từ trẻ đã hp thì đến già cũng vẫn hp, nhà nào lục đục là lục đục từ lúc còn trẻ, trừ khi lúc trẻ không ở gần nhau, hoặc lúc trẻ 1 bên nhẫn nhịn để lấy tiền, già mới tung cánh :)

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ngày trước là vì đàn ông là chủ gia đình, vợ nghe chồng, con dâu ở nhà chồng. Phụ nữ ở thế yếu, vì thế chuyện ly hôn là thiệt thòi cho phụ nữ, vì kinh tế, vì dư luận...
Còn bây giờ phụ nữ chủ động kinh tế, không ở nhà chồng, dư luận thì rất thoáng.
Bây giờ chuyện bình đẳng giới, nữ quyền nữa. Thế yếu lại là đàn ông. Ở VN còn tranh tối tranh sáng, chứ phương tây thì rõ ràng sòng phẳng từ lâu rồi.
VN bây giờ là kiểu yêu là phải cưới, cưới rồi là vợ phải giữ tiền... Chứ phương tây, yêu thì ở, hết yêu thì chia tay. Mất tiền làm đám cưới, rồi lại mất tiền để lý hôn. Phụ nữ ở VN đang rất sướng, hơn hẳn bọn tây.
Thói đời cầm tiền chung lâu lại ảo tưởng sức mạnh. Tư duy theo kiểu ban phát cửa trên. Nên lúc khó khăn đàn ông không kiếm ra nhiều như trước thì xác cmn định