[Funland] Khi các cây xăng hết xăng....

minhmo

Xe cút kít
Xe e đã nháy kim xăng mà đi mấy cây gần nhà đều chăng dây, cụ nào biết cây nào gần Big C mở chỉ giùm e với :((
Gần Big C Long Biên, trong bán kính 1km có 4 cây xăng đều mở cửa và bán bình thường. Sợ không có xiền mà quát đầy bình.:D
Chắc cụ hỏi ây xăng gần Big C Trần Duy Hưng. 8->

Cây xăng đầu Thành Công, đi từ Láng Hạ vào, đổ thoải mái.
Cây xăng PVOIL Thái Thịnh, cũng thoải mái, mỗi tội hơi đông.

Dungha

Xe điện
Cụ chịu khó vào đường bé. Cây chỗ đường Nguyễn Quý Đức gần bệnh viện xây dựng. Vẫn mở và bán đều. Cũng không bị quá đông như cây ở đường cái.

namson229

Xe điện
Chẳng qua các cụ ấy không để ý thôi chứ em thấy vẫn đổ đầy bình ở gần cầu Dậu. Nhưng tất nhiên là em không bao giờ đổ ở cây xăng tư nhân rồi từ trước đến nay và kể cả khi đi xe ghẻ!
cây này của petrolimex chuẩn đét, trước ô tô còn trả tiền trước, tự ra cầm vòi bơm vào xe...giờ bỏ rồi

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cho xoá bỏ hết các cây xăng đóng cửa đi

Alongcamepolly06

Xe container
cây này của petrolimex chuẩn đét, trước ô tô còn trả tiền trước, tự ra cầm vòi bơm vào xe...giờ bỏ rồi
cháu ngày xưa mua ở đây còn có cái thẻ như ATM, giờ ko biết để làm gì; sau khi họ sử dụng thẻ thanh toán cũng tiện đỡ phải trả tiền mặt

Website
www.facebook.com
cháu ngày xưa mua ở đây còn có cái thẻ như ATM, giờ ko biết để làm gì; sau khi họ sử dụng thẻ thanh toán cũng tiện đỡ phải trả tiền mặt
Cụ đổi điểm lấy xăng đi.
Giờ dùng App rồi, ko dùng thẻ cứng nữa.

Reddinang

Xe điện
E vừa phải grab xách can đi và đc bơm 100k :(

Website
www.facebook.com
mang cái thẻ ra bảo đổi đúng ko cụ? ngày xưa là tích vào cái thẻ đấy thì phải, hồi mà tự phải bơm ạ
Đúng rồi. Hồi trước em đổi đc hơn 40L E5 đấy.
Nhà e ở Linh Đàm nên thường đổ cây Cầu Dậu mà.

namson229

Xe điện
thẻ POS mầu cam, công nghệ cũ của ngân hàng PG bank; giờ hình như bỏ hết rồi... đổ xăng e toàn tiền mặt cho nhanh, chứ khuyến mại đổ qua thẻ dc 100k/lít, mệt

z300

Xe điện
Trong rừng thuyết âm mưu, em thấy có rất ít cụ nhìn nhận đúng bệnh của vụ này.

Xăng lậu/giả thì Trịnh Sướng đã bị bắt từ 2019; đường dây liên quan đến CSB bị bắt từ 2/2021. Vụ Trịnh Sướng tầm 200 triệu lít trong hơn 2 năm từ 2017-2019. Vụ kia 200 triệu lít/năm. Con số 200 triệu lít xăng nhập lậu/năm nghe thì to, nhưng chỉ là khoảng 1-2% sản lượng tiêu thụ cả nước. Ông BT bộ Công hôm trc lỡ mồm nói vì xăng lậu, giờ chắc ko dám nhắc lại luôn. Mà các vụ này bắt lâu rồi, ko thể ảnh hưởng đến đợt này.

Có nhiều việc nói ra thì mod lại bem mất, thôi e cứ nói theo báo chính thống. TT bảo là quản lý kém; bộ TC đang định chuyển trách nhiệm tính giá cho bộ CT, trong khi có Cục QL giá chuyên về các loại thẩm định giá, đặc biệt là loại giá mà nhà nước quyết như xăng dầu. Còn lại các cụ tự xét xem quản lý kém ở đâu.

2 ông lớn là PVoil và Petrolimex đang gồng lỗ căng mình để đảm bảo nguồn cung. Cụ nào bảo đây là CTy nhà nước thì xem lại. PVoil phần vốn của NN (do PVN nắm) chỉ có 35%; Petrolimex là 75%. Đây đều là các công ty đại chúng, niêm yết trên thị trường CK, có nhiều cổ đông chiến lược nước ngoài. Báo cáo tài chính đều công khai trên mạng. PVoil, PVN năm nay khả năng vẫn ổn vì lợi nhuận lọc hóa dầu, lợi nhuận khai thác dầu thô rất ngon theo giá thế giới. Còn bọn thuần túy nhập khẩu XD về bán thì ôm mồm.

Túm lại:

- giá cơ sở để tính toán chi phí, lợi nhuận của đầu mối nhập, qua đó đến nhà phân phối và bán lẻ là do bộ TC (trong cơ chế liên bộ) quyết. Cái này quyết chưa đúng, chưa đủ, cộng hưởng với giai đoạn thị trường xăng dầu thế giới chao đảo mạnh từ quý 2 đến nay, làm tất cả các bọn trên thở ngáp hết, giờ đang phải bổ sung, điều chỉnh chi phí (đã và đang làm nhé, các cụ đọc báo).
- giá bán lẻ đến tay các cụ có ảnh hưởng rất lớn của thuế. Cái này cũng do bộ TC tham mưu cho CP trình QH về các tỷ lệ thuế.
- Bộ CT có trách nhiệm đảm bảo nguồn cung, trong khi giá đầu vào đầu ra đều do anh khác quyết, khó vãi đạn. Giờ ra lệnh kiểm tra, giám sát các kiểu cũng cho đúng quy trình thôi, ko phải là bản chất của vấn đề.

tìm đúng cửa để gõ mới xử lý được chuyện đường dài.
Dài quá. Em xin hỏi để nên kinh tế khô máu thế này thì có ông bà ào chịu trách nhiệm không hay thằng dân em phải tự chịu? Chịu thì có từ chức hay vào lò không?

Ếch

Xe tăng
Dài quá. Em xin hỏi để nên kinh tế khô máu thế này thì có ông bà ào chịu trách nhiệm không hay thằng dân em phải tự chịu? Chịu thì có từ chức hay vào lò không?
Em kính chuyển câu hỏi của cụ lên ông Cơ và bà Quy

xetaudoidau

Xe tăng
Em mới đổ cây xăng Cầu Diễn (cạnh doanh trại quân đội) thấy bt mà nhỉ, cây này em đánh giá là nhiều nv phục vụ xe máy nhất, 7-8 người bơm xe máy luôn. Bên trong cây xăng có luôn 1 xe téc nằm chờ không biết là đợi tiếp nhiên liệu hay tiếp xong rồi.
Chiều qua 16h ngày 6/11 bác ạ. Xe em hạng A còn đỡ, nhìn con fotuner mà phải đổ 300 nghĩ cũng tội.

khanhnguyen09

Xe container
Hôm nay e đi đổ xăng, sợ nói đổ đầy bình nó ko cho, nên e bảo đổ 1t. Thế éo nào hơn 900 đã tràn bình rồi, chảy cả ra ngoài thật lãng phí. Có chú đi Mẹc cứ lo lắng hỏi e có được đổ đầy bình ko? Giờ thượng đế phải đi ăn xin.:)) Mà mấy hôm nay e toàn phải đi ô tô vì xe máy hết xăng rồi, ra cây xăng mấy lần nhìn xếp hàng dài, lại phải quay về.

Chỉnh sửa cuối:

chemvovan

Xe buýt
Trong rừng thuyết âm mưu, em thấy có rất ít cụ nhìn nhận đúng bệnh của vụ này.

Xăng lậu/giả thì Trịnh Sướng đã bị bắt từ 2019; đường dây liên quan đến CSB bị bắt từ 2/2021. Vụ Trịnh Sướng tầm 200 triệu lít trong hơn 2 năm từ 2017-2019. Vụ kia 200 triệu lít/năm. Con số 200 triệu lít xăng nhập lậu/năm nghe thì to, nhưng chỉ là khoảng 1-2% sản lượng tiêu thụ cả nước. Ông BT bộ Công hôm trc lỡ mồm nói vì xăng lậu, giờ chắc ko dám nhắc lại luôn. Mà các vụ này bắt lâu rồi, ko thể ảnh hưởng đến đợt này.

Có nhiều việc nói ra thì mod lại bem mất, thôi e cứ nói theo báo chính thống. TT bảo là quản lý kém; bộ TC đang định chuyển trách nhiệm tính giá cho bộ CT, trong khi có Cục QL giá chuyên về các loại thẩm định giá, đặc biệt là loại giá mà nhà nước quyết như xăng dầu. Còn lại các cụ tự xét xem quản lý kém ở đâu.

2 ông lớn là PVoil và Petrolimex đang gồng lỗ căng mình để đảm bảo nguồn cung. Cụ nào bảo đây là CTy nhà nước thì xem lại. PVoil phần vốn của NN (do PVN nắm) chỉ có 35%; Petrolimex là 75%. Đây đều là các công ty đại chúng, niêm yết trên thị trường CK, có nhiều cổ đông chiến lược nước ngoài. Báo cáo tài chính đều công khai trên mạng. PVoil, PVN năm nay khả năng vẫn ổn vì lợi nhuận lọc hóa dầu, lợi nhuận khai thác dầu thô rất ngon theo giá thế giới. Còn bọn thuần túy nhập khẩu XD về bán thì ôm mồm.

Túm lại:

- giá cơ sở để tính toán chi phí, lợi nhuận của đầu mối nhập, qua đó đến nhà phân phối và bán lẻ là do bộ TC (trong cơ chế liên bộ) quyết. Cái này quyết chưa đúng, chưa đủ, cộng hưởng với giai đoạn thị trường xăng dầu thế giới chao đảo mạnh từ quý 2 đến nay, làm tất cả các bọn trên thở ngáp hết, giờ đang phải bổ sung, điều chỉnh chi phí (đã và đang làm nhé, các cụ đọc báo).
- giá bán lẻ đến tay các cụ có ảnh hưởng rất lớn của thuế. Cái này cũng do bộ TC tham mưu cho CP trình QH về các tỷ lệ thuế.
- Bộ CT có trách nhiệm đảm bảo nguồn cung, trong khi giá đầu vào đầu ra đều do anh khác quyết, khó vãi đạn. Giờ ra lệnh kiểm tra, giám sát các kiểu cũng cho đúng quy trình thôi, ko phải là bản chất của vấn đề.

tìm đúng cửa để gõ mới xử lý được chuyện đường dài.
Cụ nói pvoil chỉ có 35% vốn nhà nước em nghi nghi. Vào đọc thì pvn chiếm 75% vốn của pvoil nhé.

Ếch

Xe tăng
Cụ nói pvoil chỉ có 35% vốn nhà nước em nghi nghi. Vào đọc thì pvn chiếm 75% vốn của pvoil nhé.
E xin lỗi, khúc này e cũng đi gúc, chắc đọc nhầm ạ. Cám ơn cụ đã chỉ, e sửa lại vào bài.

wildness

Xe điện
Ra các cây xăng ngoại thành đổ thoải mái, buổi tối và đêm cũng không phải chờ nhé.