Khảo sát về nhu cầu lắp đặt accessories chính hãng của Ford các loại

luxury235

Xe buýt
Chấm cả điểm cái service nữa nhé, report thì phải đầy đủ :P
Vâng, sơ vít thì e hoàn toàn ứng với cách làm việc của Ford HN, a TSTA mặc dù đêm qua đón chào niềm vui cả đêm nhưng sáng nay vẫn đi làm để coi lắp phụ kiện xe e và nghiệm thu. Làm việc rất ổn và nhanh chóng!, Để tối e sẽ up hình hầu các cụ, hic 20 mấy cái hình mà up hết chắc cũng mệt nhỉ? E hay gửi cụ nào cái file RAR cụ up dùm e nhỉ?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com

Vâng, sơ vít thì e hoàn toàn ứng với cách làm việc của Ford HN, a TSTA mặc dù đêm qua đón chào niềm vui cả đêm nhưng sáng nay vẫn đi làm để coi lắp phụ kiện xe e và nghiệm thu. Làm việc rất ổn và nhanh chóng!, Để tối e sẽ up hình hầu các cụ, hic 20 mấy cái hình mà up hết chắc cũng mệt nhỉ? E hay gửi cụ nào cái file RAR cụ up dùm e nhỉ?

E xung phong làm việc này, cụ cứ ngửi thùy linh lên đây...

HamLong3.0V

Xe điện

Chờ ảnh của chú. Nhưng mà anh thắc mắc sao chú sướng với cái từ khít khìn khịt thế nhỉ, đồ chính hãng mà k0 được thế thì phí công. Lão Mắt Kính với lão digger đá đểu chú mà chú k0 hiểu, đúng là ba ngơ. Về sau lấy vợ k0 cẩn thận cứ tưởng khít khịt là hàng hiệu lại mang ra khoe thì đúng là... =))

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chết chết, cụ nói bé thôi chứ
Riêng em phần sơ vít là quan trọng nhứt đấy ạ
Nghề gì thì cũng cần phải yêu nghề phải không cụ
Tay này nhiễm "Lái Xe Mỹ" nặng hơn em.X_X
Chờ ảnh của chú. Nhưng mà anh thắc mắc sao chú sướng với cái từ khít khìn khịt thế nhỉ, đồ chính hãng mà k0 được thế thì phí công. Lão Mắt Kính với lão digger đá đểu chú mà chú k0 hiểu, đúng là ba ngơ. Về sau lấy vợ k0 cẩn thận cứ tưởng khít khịt là hàng hiệu lại mang ra khoe thì đúng là... =))
Hic, em đá đểu đâu, oan cho em quá :((

luxury235

Xe buýt
Vợ e khít lắm,a k tin ah, thử coi hahaha!

luxury235

Xe buýt
Điên quá, e đang Up hình lên, xong gấn hết thì nó treo FireFox tức lộn máu luôn, hì hục nãy g, g e ăn đã, xong e lên Up hầu các cụ ạ!

luxury235

Xe buýt
Đây là lúc đầu chuẩn bị e nó

E dán kính Lumar gói cao cấp

Lột đồ e nó ra để..... làm nội thất ạ

Uploaded with
ImageShack.us

Ghế da đang bọc

Uploaded with
ImageShack.us

Bộ DVD GPS theo xe chínhh hãng

Uploaded with ImageShack.us

Kết hợp camera lùi

Và đây là thành quả, rất khít và đẹp, các phím cứng dưới táp lô vẫn xài ngon lành, e có thử DVD và CD mang theo, âm thanh ok, k có gì là rè cả các cụ ah! Khi bật màn hình có LOGO FORD hiện lên chính hãng

Dán kính hoàn tất

Lắp ghế vào xe, trải sàn simili cùng màu nội thất

Các cụ nhìn quen k? ^^ E vẫn giữ cái bọc da vô lăng mua hum đi ọp với các cụ ở nhà hát Lớn đó ạ!

DVD khi tắt hiện đồng hồ

Đuôi xe

E còn lắp chắn bùn nhưng do phải về làm việc nên chưa chụp hình dc! Sáng mai e đi đăng ký lun, có gì lại chụp típ, còn mấy thứ ốp lên xuống, ốp chân ga chân phanh và bộ thảm lót sàn e sẽ làm hum lấy xe là sáng thứ 7 ạ! Sau bao lâu chờ dc, cuối cùn cũng có dc e nó! Nên tình hình là g e hơi bị up up ( chứ k bị dow đâu nhé! ^^ )

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện

Bộ DVD GPS theo xe chínhh hãng

Và đây là thành quả, rất khít và đẹp, các phím cứng dưới táp lô vẫn xài ngon lành, e có thử DVD và CD mang theo, âm thanh ok, k có gì là rè cả các cụ ah! Khi bật màn hình có LOGO FORD hiện lên chính hãng

Cụ cho em xem cái GPS chính hãng nó chạy ra sao cái?

luxury235

Xe buýt
Cụ cho em xem cái GPS chính hãng nó chạy ra sao cái?
Hic lúc sáng lắp nó quên thẻ SD nên k có data base cụ ạ nên e chưa thử dc, nhưng e hay xài iphone hoặc galaxy tab nên GPS chắc thỉnh thoảng e xài, e lắp cái màn DVD này chủ yếu để xài camera lùi cụ ạ và để chạy mấy cái đĩa Hoài Linh cả nhà nghe cho đỡ buồn khi đi đường dài, GPS hứng thì sử dụng chứ có mấy ai suốt ngày chạy GPS đâu cụ!

Còn e đoán nó cũng chạy VietMap cụ nhỉ?

Mắt Kính

Xe điện
Hic lúc sáng lắp nó quên thẻ SD nên k có data base cụ ạ nên e chưa thử dc, nhưng e hay xài iphone hoặc galaxy tab nên GPS chắc thỉnh thoảng e xài, e lắp cái màn DVD này chủ yếu để xài camera lùi cụ ạ và để chạy mấy cái đĩa Hoài Linh cả nhà nghe cho đỡ buồn khi đi đường dài, GPS hứng thì sử dụng chứ có mấy ai suốt ngày chạy GPS đâu cụ!
Còn e đoán nó cũng chạy VietMap cụ nhỉ?
Em thấy cụ nói chính hãng nên em hỏi vậy thôi chứ em cũng ứ biết nó chạy cái gì nữa. Theo quan sát của em thì không thấy khe thẻ SD, như vậy có thể là bộ VM rời gắn thêm vào, tức là phải có 1 module thêm để tương thích với DVD của cụ. Bộ rời này khi update dữ liệu bất tiện là cụ sẽ phải tháo táp-lô để lấy cái thẻ SD ra.
Trên bộ DVD của cụ em không thấy có biểu tượng của Ford, như vậy chưa chắc là hàng chính hãng - tuy nhiên giao diện khá đẹp.
Còn việc bật lên có logo Ford thì....quá đơn giản.
FF lắp màn hình trông đẹp thật, giống các xe đời mới bây giờ, chìm sâu vào táp-lô, không bị lóa ngay cả khi trời nắng.

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Em thấy cụ nói chính hãng nên em hỏi vậy thôi chứ em cũng ứ biết nó chạy cái gì nữa. Theo quan sát của em thì không thấy khe thẻ SD, như vậy có thể là bộ VM rời gắn thêm vào, tức là phải có 1 module thêm để tương thích với DVD của cụ. Bộ rời này khi update dữ liệu bất tiện là cụ sẽ phải tháo táp-lô để lấy cái thẻ SD ra.
Trên bộ DVD của cụ em không thấy có biểu tượng của Ford, như vậy chưa chắc là hàng chính hãng - tuy nhiên giao diện khá đẹp.
FF lắp màn hình trông đẹp thật, giống các xe đời mới bây giờ, chìm sâu vào táp-lô, không bị lóa ngay cả khi trời nắng.
Dạ có 2 cổng SD nằm ở trên đỉnh cụ ạ, 1 cổng micro USB có dây nối dài xuống để cắm USB dễ hơn, lúc khởi động có LOGO nhưng e quên k chụp dc, lúc chiều định ghé kiểm tra GPS và chụp lại thì show lại busy nên để nay mai e sẽ chụp lại sau. Còn trong Menu của màn hình đã có sẵn mục GPS cụ ạ!
Nói chung đây là cái xe đầu tiên nên e cũng khá hài lòng với cách phục vụ của Ford, rất nhanh và nhiệt tình! A TSTA tuy thức cả đêm qua đón chào baby nhưng cũng đến từ đầu giờ coi kiểm tra lắp đồ, thái độ làm việc của mấy chú thợ cũng khá OK, k có gì phàn nàn!
E thì lại thấy nó sâu vào vậy hơi bất tiện vì nếu đang đi xe mà phải chỉnh bài hát hay là phim thì rất vướng, sẽ phải rướn người lên để chỉnh, k khéo đâm vào vỉa hè mất hic, nhờ người ngồi cạnh chỉnh cho lành ^^

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Em công nhận với cụ là hàng này ko có gì chứng minh 100% là hàng chính hãng được, vì nhìn ngay từ vỏ hộp cũng đoán được phần nào, còn logo Ford lúc start up thì đơn giản thôi :)).

luxury235

Xe buýt
Em công nhận với cụ là hàng này ko có gì chứng minh 100% là hàng chính hãng được, vì nhìn ngay từ vỏ hộp cũng đoán được phần nào, còn logo Ford lúc start up thì đơn giản thôi :)).
Dạ vâng, nhưng ít ra hãng lắp đặt thì cũng yên tâm dc phần nào cụ ạ! Còn hàng hãng nào cũng phải mua thôi chứ Ford có tự sản xuất dc đầu DVD và màn hình đâu các cụ nhỉ?
Cái từ chính hãng có nghĩa là do Ford bán ra cho e các bác ợ!

Sonbh

Xe tăng

Dạ vâng, nhưng ít ra hãng lắp đặt thì cũng yên tâm dc phần nào cụ ạ! Còn hàng hãng nào cũng phải mua thôi chứ Ford có tự sản xuất dc đầu DVD và màn hình đâu các cụ nhỉ?
Cái từ chính hãng có nghĩa là do Ford bán ra cho e các bác ợ!

Keke, bác cứ yên tâm dùng đi ít nhiều là do Ford bán ra nên có thể yên tâm mà, chúc bác sớm có xe mới để lượn .

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu
@luxury235: Phụ kiện thì đại lý lắp em e rằng giá chát. Giá bảo hiểm cũng tăng vì giá sửa chữa tại đại lý đắt. Cụ có iPhone, Galaxy Tab rồi cần gì mấy cái thứ như VietMap, DVD nữa. Camera lùi chỉ tổ làm chột khả năng lái thôi cụ ạ (theo quan điểm của em), em lái kém nhưng thề không bao giờ lắp camera lùi (trừ khi mua xe có sẵn), hehe.

FordAT

Xe tăng
chú luxury quả này là khách vip của HNF rồi, chú xơi toàn đồ hãng vậy anh nể chú quá:D.