[VHGT] Khẩn : Truy tìm và kêu gọi lái xe taxi 30 u 6383 gây tai nạn bot chạy ra trình diện p

Batto_moto

Xe tăng
Mười rưỡi đêm còn lang thang ra đường làm giề :))
Có 2 óp sừn với trường hợp này F ạ

1. Mấy ông funser hay hẹn nhau đi đổ rác giờ này :D

2. Kụ ý đang 1 mình thực hiện Chim én Đinh Tặc tại tuyến đường KM:))

Laoleu

Xe tăng
Hoan hô Đội trưởng Funs!:41::41:

Laoleu

Xe tăng
Em kể các bác nghe câu chuyện 1 người bạn, là 1 dan đen ở HN. Anh này đi trên đường Trần Nhật Duật, tối muộn, có uống chút bia ở nhà người bạn về, qua gần cầu Chương dương thì có xe máy lao từ ngõ đâm thẳng vào xe bạn em. Bạn em, chắc là người tốt, dừng xe định cứu người xe máy thì bị 1 đám thanh niên đánh gần chết, đập tan xe ... chuyện còn dài lắm có nhiều tình tiết...; tóm lại kết quả bạn em mất 200 triệu để làm người tốt, trong đó 1/2 chi cho xxx! Chuyện xẩy ra cỡ 2 năm rồi. Khi em về nghe chuyện này thì em nghĩ bạn em bốc phét hoặc bị thần kinh. Sau khi biết là thật thì em hoang mang! Có lẽ chỉ còn có otofun là còn chút tình người ở XH VN ngày nay?!
Cách này độ 1 tháng, em đi cùng xe 1 người anh lớn, bị 1 xe tải chèn đầu, lùi xe định tông vì 1 lý do nào đó. Em ghi lại cả hình, cả biển số rõ mồn một, vậy mà trên này vẫn có 1 số bác bình luận chắc xe em chèn xe này trước vv và vv ... em thật sự thất vọng. Nhưng em nghĩ chẳng qua XH VN giờ nó vậy, mọi người không còn niềm tin vào nhau, xã hội chúng ta không còn là xã hỗi niềm tin (nếu đã từng là)!
Vì vậy, em chỉ muốn các bác suy nghĩ rồi cmt. Thông thường ta nghĩ taxi là những kẽ đi láo (em cũng nghĩ thế), nhưng ngẫm lại, 2B thường xuyên là những xe tạt đầu, chèn đầu, và thông thường là 4B (bao gồm cả taxi) phải nhường để bị tạt đầu. Nếu không thì 1 phút Hà Nội lại toi 1 mạng đi 2 bánh! Trong câu chuyện này, nếu taxi va 2B ở thân sau thì em hỏi các bác ai sai? Nếu bác là 1 chú lái taxi ở nông thôn lên, sợ sệt, sợ bị đấu gấu hà nội oánh chết vì ghẹ xe họ, sợ quá mà chạy mất thì sao? Anh ta đúng là đáng trách nhưng cũng đáng thương.
Vẫn biết chả làm gì để thay đổi được nhưng em vẫn rất buồn và thất vọng hàng ngày.
Mợ Hương: mợ có lẽ cần thôi tham gia otofun em sợ mợ lại ốm thêm vì bức xúc. Chúc mợ ngày càng khỏe lên nhá!
Quan trọng là cái thái độ, trách nhiệm...cụ ạ! Chứ cứ bem người ta xong chạy rồi đổ cho là lái mới, là nông thôn, là sợ xong phủi tay là đc à? Sai đúng tính sau, quan trọng là mạng người, nhiều khi chỉ nhanh chậm 5p mà ảnh hưởng đến cả 1 cuộc đời người ta. Lúc đấy là cụ (xin lỗi) thì cụ tính sao?

jinyo89lie

Xe tăng
vote cho tinh thần của cụ, 2 cậu SV, và cả anh CSGT nữa :D

thichxeoto

Xe điện
kÍNH CỤ MỘT LY VÌ TINH THẦN TRÁCH NHIỆM

hanoi24h

Xe tải
Hôm trước Gấu nhà em chở 2F1 bằng 2b trên cầu vượt Tây Sơn cắt Thái hà bị 1 cụ đâm gẫy để chân, may mà gấu và 2f1 k sao. Cụ 4b đi thẳng k ngó ngàng ji

tazzan_man

Xe tăng
Đã có thông tin gì mới chưa hả cụ chủ?

Đã có thông tin gì mới chưa hả cụ chủ?
em thì em không có đk theo dõi thông tin tiếp theo.nhưng em đoán nạn nhân qua khỏi.nếu ko qua khỏi thì bên cơ quan cs đã quay lại hiện trường,và tìm nhân chứng .( bên 115 có tên và địa chỉ của em mà)

tiện thể đây là số có thể gọi xe cấp cứu nhanh nhất ở hn ( các bác trực tổng đâì 115 gọi cho em) 04.39336043

altistau

Xe tải
vốt cụ vì tinh thần, trách nhiệm và tình.

Mong cụ lái tắc xi sớm đến thăm bệnh nhân.

mabu44

Xe điện
tiện thể đây là số có thể gọi xe cấp cứu nhanh nhất ở hn ( các bác trực tổng đâì 115 gọi cho em) 04.39336043
Cụ hay quá.
Cảnh sát muốn tìm tung tích lái xe là tìm đc ngay thôi, chuyện quá đơn giản với họ. Tuy nhiên xxx ở VN cũng lắm chuyện lắm.
Hi vọng bác đi 2b ko làm sao thì tốt rồi.

thangld2801

Xe buýt
cụ ko nhớ xe hãng gì sao? cái này truy đến cùng cũng ra mà.

wind72

Xe hơi
Vote cho người có trách nhiệm

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đang rằm tháng 7, em kể các cụ nghe chuyện này:

Đúng tầm này năm ngoái, 7h tối em lên đường đi Thái Bình (em ở HP), vừa ra khỏi nhà khoảng vài trăm mét thì nhìn thấy 1 tai nạn, thằng cu xe máy phóng nhanh và quẹt vào tay lái của 1 mợ đi xe attila, mợ này lăn ra đường, cạnh đầu có 1 vũng đen sì cứ loang dần ra, đường vắng chẳng có ai vì đường nhỏ và đúng giờ cơm tối. Hoa quả, nhãn văng tung tóe đầy đường luôn, sau này em biết mợ này đi mua nhãn về thắp hương rằm tháng 7.

Qua ánh đèn xe em thấy toàn bộ sự việc và sau khi đấu tranh tư tưởng 1 giây thì em dừng xe, dừng cách khoảng hơn chục mét cho chắc (đề phòng có người vu mình gây tai nạn, VN mình nó thế, cẩn thận vẫn hơn)

Lại gần mợ này thì rất may cái vùng đen đen kia là...xăng, nếu là máu thì chắc theo ông bà rồi, em và 1 cậu nữa nhà mặt đường ngay đó khênh mợ này lên, đặt nằm xuống vỉa hè - mợ này bị choáng và nằm thẳng đơ. Trong quá trình khênh lên mợ ấy còn móc tay vào túi áo ngực em, soạt....mất ngay toàn bộ cái túi, hic.

Sau khi khênh lên thì em móc điện thoại ở túi quần bò của mợ này để gọi người thân, nhưng mợ ấy dù mắt nhắm tịt và nằm thẳng đơ nhưng...chân khép chặt và 2 tay giữ khư khư túi quần bò, không cho em móc :((. Em phát cáu và phải quát lên 2 lần là: "Nằm yên, bỏ tay ra để người ta còn lấy đệin thoại gọi cho người thân, giữ cái éo gì mà giữ..." Mãi cũng lấy được điện thoại ra khỏi túi và em bấm số đầu điên lưu trong lịch sử cuộc gọi, và đó là số của cô em gái mợ này, 15 phút sau có 1 cậu phi xe máy ra đến nơi, và câu đầu tiên thằng ôn con này nó nói là: "Đâu, đâu, thằng nào....."

Nó không hề hỏi chị vợ nó bị sao (sau biết nó là em rể), có nặng không, cần làm gì , sắp chết chưa....mà nó chỉ quan tâm xem ai gây tại nạn để nó đánh. Em lộn ruột chửi thằng ôn 1 trận rồi lên xe về nhà thay áo, chán cho cái xã hội này.

Về đến nhà kể lại chuyện ông bà già cứ bảo, sao dại thế, nhỡ nó tưởng con gây tai nạn nó đánh cho thì khổ, thôi từ sau thì tránh ra con ạ.

Các cụ khuyên thế nào? Tiếp hay thôi? Làm người tốt hay làm người makeno?

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Trường hợp của cụ Mắt Kính thật khó lường.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Trường hợp của cụ Mắt Kính thật khó lường.
Nói thật là sau vụ này em buồn. Em thực sự không sợ nó vu oan vì em khá cẩn thận đỗ xe ở xa, mà em buồn cho nhận thức của nhiều người trong xã hội.