Khẩn: Nhờ các cụ tư vấn giá Ếch XLS nguyên bản 2009 biển 30U

Loipham

Xe buýt
Cụ ơi Cụ đã lắp cảm biến lùi thì đừng lắp cản sau, vì nó sẽ làm mất tác dụng do bị "khuyếch tán" sóng làm mất sự chính xác của cảm biến đó nghe... Trong thớt này có cụ đã bị rùi mà không biết tại sao như vậy... theo em là như vậy (lý thuyết vật lý lớp 7)....
Kính báo cáo các cụ, em đã quyết định rước ếch về. Thay mặt bản thân em xin cảm ơn tất cả các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em, đặc biệt là các cao thủ Ngoc Phan XLS, Phan 3H, ....
Cảm nhận đầu tiên thấy ếch mới bóng bẩy hơn, máy thoát hơn, cảm giác lái tốt, độ vọt tốt, chân ga nhạy, tiếng máy êm hơn nhưng lốp quá ồn. Tuy nhiên độ đầm không bằng ếch cũ (3.0, XLT), ghế nỉ không ôm và mềm như ghế da, đang lùi có cảm biến quen nay hơi rón rén, tiếng máy 3.0 nghe vẫn hoành tráng hơn, option đơn điệu quá nhưng em vốn đơn giản nên cũng chẳng hề hấn gì,...
Cái cảm giác hai tay 2 súng cũng sướng nhưng cũng chẳng để làm gì nên em xin để lại ếch cũ cho cụ nào có nhu cầu.
Em xin ý kiến các cụ về chỗ lắp thêm vài thứ: Cảm biến lùi, cản sau, bệ bước chân. Xin ý kiến về việc thay lốp: PA1) Thay cả bộ Mit thì hơi chát PA2) Thay 1 lốp hoi bị phình bằng cùng loại GY nguyên bản PA3) Lấy lốp bên ếch cũ lắp sang (lốp cũ là BG của xe 3.0 hình như 235).
Một lần nữa rất cảm ơn các Cụ.

theanh fe AT

Xe tải
Em nhờ thớt này. Em cũng xem 1 em XLT màu đen đk 11/2009 30T chạy 4 vạn,còn nguyên bản (đã sơn tút lại padexoc trước + sau) cc tư nhân giá họ đòi 680tr chưa mặc cả,các cụ tư vấn giúp em với? Giá bao nhiêu thì múc đc?

binhduydo

Xe tải
Em nhờ thớt này. Em cũng xem 1 em XLT màu đen đk 11/2009 30T chạy 4 vạn,còn nguyên bản (đã sơn tút lại padexoc trước + sau) cc tư nhân giá họ đòi 680tr chưa mặc cả,các cụ tư vấn giúp em với? Giá bao nhiêu thì múc đc?
Mặc cả xuống tí nữa là ổn. Vì Escape 1 cầu và 2 cầu chênh nhau khoảng 80 triệu. Cứ thế mà cụ căn ra

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thực ra xe cũ nó ko có cái mốc nào làm chuẩn cả, nếu cụ máo thì 2 bên thương lượng giảm ít là chơi đc thôi mà

BoDauPhong

Xe hơi
Lốp thì đừng tiếc tiền! Cứ BS Nhật hoặc Mít Ba Lan mà chơi cụ ạ! Êm ru ngay! BS của em 3,3 vạn rồi vẫn êm ru!

Cản sau đã có chỗ đặt giá có 1,8 củ ngon lành cứng như đá! Em PM cụ sau.

Cảm biến lùi em không lắp nên chả biết tư vấn gì cho cụ!

Ếch 3.0 của cụ tình trạng thế nào và giá mong muốn bao nhiêu cụ PM em! Có cu em ít tiền đang tìm xe.
Cảm ơn cụ. Chắc em làm bộ BG giống cụ. Việc bán xe cũ em PM cụ rồi ạ.

su30mkk

Xe buýt
Kính báo cáo các cụ, em đã quyết định rước ếch về. Thay mặt bản thân em xin cảm ơn tất cả các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em, đặc biệt là các cao thủ Ngoc Phan XLS, Phan 3H, ....
Cảm nhận đầu tiên thấy ếch mới bóng bẩy hơn, máy thoát hơn, cảm giác lái tốt, độ vọt tốt, chân ga nhạy, tiếng máy êm hơn nhưng lốp quá ồn. Tuy nhiên độ đầm không bằng ếch cũ (3.0, XLT), ghế nỉ không ôm và mềm như ghế da, đang lùi có cảm biến quen nay hơi rón rén, tiếng máy 3.0 nghe vẫn hoành tráng hơn, option đơn điệu quá nhưng em vốn đơn giản nên cũng chẳng hề hấn gì,...
Cái cảm giác hai tay 2 súng cũng sướng nhưng cũng chẳng để làm gì nên em xin để lại ếch cũ cho cụ nào có nhu cầu.
Em xin ý kiến các cụ về chỗ lắp thêm vài thứ: Cảm biến lùi, cản sau, bệ bước chân. Xin ý kiến về việc thay lốp: PA1) Thay cả bộ Mit thì hơi chát PA2) Thay 1 lốp hoi bị phình bằng cùng loại GY nguyên bản PA3) Lấy lốp bên ếch cũ lắp sang (lốp cũ là BG của xe 3.0 hình như 235).
Một lần nữa rất cảm ơn các Cụ.
Cảm biến lùi hoặc Camera lùi cụ ra gặp Trung Già ở 86 Võ Thị Sáu đi, hồi trước em lắp ở đó thấy ổn.
Cụ muốn lắp thêm cái đèn hậu hình tam giác cho nó giống Audi thì ra Cầu Giấy, (em quên mất tên, nếu cần thì em tìm lại cho)
Ngoài ra theo em cụ nên thay toàn bộ đèn nguyên bản bằng đèn hiệu năng cao cho nó sáng (nếu chưa thay), cái này rất quan trọng khi đi ban đêm do đèn nguyên bản của Ếch rất tối

BoDauPhong

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Mời cụ 1 ly. Cụ giới thiệu em quả đèn hậu tam giác gì đó đi nhé. Giống Audi dòng nào cụ ơi.

su30mkk

Xe buýt

bocun

Xe buýt
Bố Đậu Phộng lấy xe chưa????? Em thấy Ford đang giảm giá đấy. Cố lên mà làm con mới

Móp

Xe tăng
trước xe em cũng đăng ký tháng 11/2009, thời điểm bán năm 6/2011 đi được có 1 vạn, em bán có 600tr, :D

BoDauPhong

Xe hơi
Em thề nêu đổi ếch lân nữa em sẽ mua XLT. Chạy XLS nó cứ hơi thiêu thiếu .....%-(

superdrives

Xe điện
Nếu con xe của chủ thớt tả mà đúng như vậy thì theo em thì ok rồi đấy, múc đi thôi! (ủy quyền chính chủ F1 nhé)!

BoDauPhong

Xe hơi
Em chạy mãi thấy không thiếu lắm!

Lại an toàn vì biết xe mình phận . . . gái nên chả dại đú đởn ọp dốt với giai!:D
Không thiếu lắm là cũng hơi thiếu rồi cụ ạ:D Em đùa tí thôi chứ chắc cũng quen dần thôi ạ.
Nhân tiện cụ cho em hỏi tí: Theo hưỡng dẫn (cửa lái) thì lốp bơm 2 cân mốt, em hay bơm 2 cân 3 xe cũ đi không sao nhưng xe này đi hơi xóc, xe cụ thường bơm mấy cân để em học tập theo ạ.
Cảm ơn cụ nhiều.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Không thiếu lắm là cũng hơi thiếu rồi cụ ạ:D Em đùa tí thôi chứ chắc cũng quen dần thôi ạ.
Nhân tiện cụ cho em hỏi tí: Theo hưỡng dẫn (cửa lái) thì lốp bơm 2 cân mốt, em hay bơm 2 cân 3 xe cũ đi không sao nhưng xe này đi hơi xóc, xe cụ thường bơm mấy cân để em học tập theo ạ.
Cảm ơn cụ nhiều.
Để đảm bảo an toàn trong mọi tình huống, cụ nên tuân thủ khuyến cáo của nhà sản xuất.

Lốp là bộ phận duy nhất tiếp xúc với mặt đường trong quá trình xe vận hành, áp suất lốp cao hay thấp hơn khuyến cáo đều đẫn dến việc lốp sẽ hao mòm nhanh hơn, các bộ phận khác như hệ thống lái, giảm xóc, rotuyn ít nhiều cũng bị ảnh hưởng. Mấy thứ này nó chưa bị ngay, chưa chết ngay nhưng về lâu dài ko có lợi.

Vì thế, cụ cứ bơm đủ, đúng 2.1kg cho nó lành.

BoDauPhong

Xe hơi
Để đảm bảo an toàn trong mọi tình huống, cụ nên tuân thủ khuyến cáo của nhà sản xuất.

Lốp là bộ phận duy nhất tiếp xúc với mặt đường trong quá trình xe vận hành, áp suất lốp cao hay thấp hơn khuyến cáo đều đẫn dến việc lốp sẽ hao mòm nhanh hơn, các bộ phận khác như hệ thống lái, giảm xóc, rotuyn ít nhiều cũng bị ảnh hưởng. Mấy thứ này nó chưa bị ngay, chưa chết ngay nhưng về lâu dài ko có lợi.

Vì thế, cụ cứ bơm đủ, đúng 2.1kg cho nó lành.
Em cảm ơn cụ, chiều nay em đi xì bớt luôn cho đúng 2,1 ký chứ không mấy hôm nữa em lại mở thớt hỏi về tiếng lục cục dưới gầm giống cụ:(( :-s:D Em đang theo dõi thớt bảo hành của cụ thường xuyên ạ.