Khẩn: Nhờ các cụ tư vấn giá Ếch XLS nguyên bản 2009 biển 30U

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn cụ, chiều nay em đi xì bớt luôn cho đúng 2,1 ký chứ không mấy hôm nữa em lại mở thớt hỏi về tiếng lục cục dưới gầm giống cụ:(( :-s:D Em đang theo dõi thớt bảo hành của cụ thường xuyên ạ.
Em thì luôn tuân thủ khuyến cáo của NSX, nhất là về vụ lốp láp này để đảm bảo tính an toàn trên mọi nẻo đường :)

Lốp thì có nhiều loại, mỗi loại có ưu và nhược riêng. Quan trọng nhất là mình sẵn sàng chi bao nhiêu tiền cho vụ lốp, thế thôi!

BoDauPhong

Xe hơi
Em thì luôn tuân thủ khuyến cáo của NSX, nhất là về vụ lốp láp này để đảm bảo tính an toàn trên mọi nẻo đường :)

Lốp thì có nhiều loại, mỗi loại có ưu và nhược riêng. Quan trọng nhất là mình sẵn sàng chi bao nhiêu tiền cho vụ lốp, thế thôi!
Em xin học tập cụ về vụ này (đỏ). Em mua xe xong kiểm tra lốp thấy 1 quả nứt nên đã thay 1 đôi Mit cho 2 bánh lái, bánh sau vẫn dùng đôi GY nguyên bản (mới chạy gần 2 vạn). Đợi có xiền lại thay tiếp cụ ạ.

xe muon

Xe tăng
Em xin học tập cụ về vụ này (đỏ). Em mua xe xong kiểm tra lốp thấy 1 quả nứt nên đã thay 1 đôi Mit cho 2 bánh lái, bánh sau vẫn dùng đôi GY nguyên bản (mới chạy gần 2 vạn). Đợi có xiền lại thay tiếp cụ ạ.
Cụ thay luôn 4 quả nó mới chuẩn:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thay lốp kiểu này nó dẫn đến việc lốp mòn ko đều và gián tiếp về lâu dài nó cũng ảnh hưởng các hệ thống khác liên quan.

Em vẫn khuyên cụ thay đều cả 4 lốp. Vì nó tác động đối với các thao tác lái xe chẳng hạn như rẽ, tăng tốc và phanh. Em thì thấy 1 vài lão khuyên nên lắp lốp mới vào trục sau để: kiểm soát tốt hơn khi vào góc cua hẹp hoặc khi phanh gấp.

Em cứ 1 vạn đảo và cân lại lốp 1 lần, thế cho nó yên tâm.

xe muon

Xe tăng
Thay lốp kiểu này nó dẫn đến việc lốp mòn ko đều và gián tiếp về lâu dài nó cũng ảnh hưởng các hệ thống khác liên quan.

Em vẫn khuyên cụ thay đều cả 4 lốp. Vì nó tác động đối với các thao tác lái xe chẳng hạn như rẽ, tăng tốc và phanh. Em thì thấy 1 vài lão khuyên nên lắp lốp mới vào trục sau để: kiểm soát tốt hơn khi vào góc cua hẹp hoặc khi phanh gấp.

Cứ 2 vạn là thay dàn lốp mới:))khú khú!!!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lão này đang manh nha có ý định thay BY :D

Vào trong thớt tư vấn lốp của em ấy, đang nghiên về Kumho hoặc Maxxis :D Ngon bổ rẻ! Khoảng 4 vạn vứt đi thay mới cho ngon!

Với lại, nghiên cứu thêm BY đời mới có hơn tí nào ko, néu hơn có khi chiến tiếp BY cho nó nuột :D

BoDauPhong

Xe hơi

Cảm ơn cụ đã truyền kinh nghiệm. Em phải sang thớt của cụ về lốp để nghiên cứu.

Em lạy cụ^:)^^:)^

xe muon

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã truyền kinh nghiệm. Em phải sang thớt của cụ về lốp để nghiên cứu.

Em lạy cụ^:)^^:)^
Em mà có tiền cứ 2 vạn là thay xe chứ nói gì lốp...cơ mà ứ có đồng nào!!!X_X

BoDauPhong

Xe hơi
Em mà có tiền cứ 2 vạn là thay xe chứ nói gì lốp...cơ mà ứ có đồng nào!!!X_X
Hi hi, em mà có nhiều tiền em nghe lời cụ ngay ạ. Xe cũng phải mua xe lướt là cụ biết rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Trục sau quan trọng hơn đối với xe dẫn động cầu sau toàn thời gian như Merc, Bim (bọn này sedan cỡ bé cũng cầu sau)!

Ếch thì kể cả XLT cũng dẫn động cầu trước toàn thời gian! Khi đóng cứng cầu cũng là lúc bò chứ chứ không phải chạy!

Phanh trước cũng ăn hơn phanh sau!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lão này đang manh nha có ý định thay BY :D

Vào trong thớt tư vấn lốp của em ấy, đang nghiên về Kumho hoặc Maxxis :D Ngon bổ rẻ! Khoảng 4 vạn vứt đi thay mới cho ngon!

Với lại, nghiên cứu thêm BY đời mới có hơn tí nào ko, néu hơn có khi chiến tiếp BY cho nó nuột :D
Mít nhà newcybercafe đã gần 8 vạn mà còn ngon gấp vạn BY của em lúc phải bỏ ở 2,7 vạn!

Suy ra thì nó hiệu quả hơn vì sướng được lâu hơn ngoại trừ ban đầu phải đầu tư lớn!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mít nhà newcybercafe đã gần 8 vạn mà còn ngon gấp vạn BY của em lúc phải bỏ ở 2,7 vạn!

Suy ra thì nó hiệu quả hơn vì sướng được lâu hơn ngoại trừ ban đầu phải đầu tư lớn!
Mit chạy 8 vạn ngon hơn BY 3 vạn theo tiêu chí nào cụ?

Xe nhà cụ Cafe khi chạy đường trường có bị tiếng rít lốp ko?

thuanduc

Xe máy
Em ủng hộ bác chủ mua xe Escape. Giá cả có thể chênh lệch 1 ít nhưng cơ bản đi Ếch vẫn....sướng!

BoDauPhong

Xe hơi
Em ủng hộ bác chủ mua xe Escape. Giá cả có thể chênh lệch 1 ít nhưng cơ bản đi Ếch vẫn....sướng!
Cảm ơn cụ. Em thích ếch từ khi nhìn thấy lần đầu tiên ở Hà Nội và nghĩ sau này có tiền kiểu gì cũng mua nó. Đến nay em chạy đời ếch thứ 2 rồi, chạy xe mới vẫn nhớ xe cũ, mỗi xe có cái hay. Bây giờ có anh em nào nói về xe ford thế nọ thế kia chỉ có mỗi câu: Ông nghĩ vì sao tôi đổi xe vẫn lấy ếch? Nói thật, em có thể mua CRV, RAV4 nhưng em không thích lắm. Mer, Bim thì không dám chơi. Tóm lại vẫn ếch(*). Vote cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mit chạy 8 vạn ngon hơn BY 3 vạn theo tiêu chí nào cụ?

Xe nhà cụ Cafe khi chạy đường trường có bị tiếng rít lốp ko?
Vẫn êm, tất nhiên không bằng BS mới hơn 3 vạn của em! BY Fortera lắp trên Ếch 2009 không thể chấp nhận được về khoản ồn!

Hồi em và cụ Chánh thay ra lão cuoichu đến vác về, bụng bảo dạ mấy thằng này hoang quá!:-?
Dưng cách đây mấy tháng lão ấy tẽn tò bẩu em là tôi nhầm! Lắp vào ồn quá chịu không nổi đã thay rồi!:D

Lốp của nhà cà phê tiếng rít hầu như không có!

Vấn đề là ở chỗ nó rít nhưng nó không trượt, không mất cảm giác lái thì không sao! Cũng chỉ hay phải nghe nó rít khi đi đèo thôi mà!

BS của em thì thấy các bác tài lẫn nhà kinh doanh lốp đều khen là bền nhất, hơn cả mít! Em sẽ để ý, nhưng để có kết quả chắc mất 3 năm nữa may ra mới chạy thêm được 5 vạn cho đủ 8 vạn như mít nhà cà phê để so sánh.

xe muon

Xe tăng
Vẫn êm, tất nhiên không bằng BS mới hơn 3 vạn của em! BY Fortera lắp trên Ếch 2009 không thể chấp nhận được về khoản ồn!

Hồi em và cụ Chánh thay ra lão cuoichu đến vác về, bụng bảo dạ mấy thằng này hoang quá!:-?
Dưng cách đây mấy tháng lão ấy tẽn tò bẩu em là tôi nhầm! Lắp vào ồn quá chịu không nổi đã thay rồi!:D

Lốp của nhà cà phê tiếng rít hầu như không có!

Vấn đề là ở chỗ nó rít nhưng nó không trượt, không mất cảm giác lái thì không sao! Cũng chỉ hay phải nghe nó rít khi đi đèo thôi mà!

BS của em thì thấy các bác tài lẫn nhà kinh doanh lốp đều khen là bền nhất, hơn cả mít! Em sẽ để ý, nhưng để có kết quả chắc mất 3 năm nữa may ra mới chạy thêm được 5 vạn cho đủ 8 vạn như mít nhà cà phê để so sánh.
Nếu có tiền em vẫn khoái Mit,BS trừ khi kô đủ tiền phải chịu.

su30mkk

Xe buýt
Xe em chạy mới 1.5 vạn, hồi 1 vạn thì vỡ 1 quả BY thay mới rồi (do bị rạn chân chim, chắc là đâm vào vỉa cứng). Theo các cụ có nên hy sinh làm luôn 4 quả Mít ko?

superdrives

Xe điện
Bạn em mới bán con ếch XLT 2011, chạy gần 4 vạn giá 590 củ ạ.
LẠi có cụ ném đá vào cuộc họp rồi kìa! Giá này với xe đó chắc cụ này chưa nói hết là xe bị thủy kích trận lội đầu mùa vừa thay dầu xong chưa biết tương lai ra sao! thế nên bán được giá đó là cao lắm roài!:-|

superdrives

Xe điện
Hayza, hóa ra nó lại đăng ký tên Công ty mới đau chứ. Giờ mà đi sang tên thì cũng 70-80 triệu nữa.
Em đang bảo nó làm sang tên cho em tổng giá 650 là thành tên em, liệu thế có ổn không các cụ ơi?
Cụ tham quá đấy nếu thế chia đôi quả sang tên thì còn tạm chấp được. Như em cái xe đó bạn cụ 1 là đang cầnt iền trả nợ, 2 là chán muốn nâng đời cao hơn, thì mới bán rẻ thế thôi!