[Thảo luận] [Khẩn] Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ: Cảnh sát giao thông hay xã hội đen ?

Cacao

Xe hơi
Xã hội giờ loại quá rồi. Xxx và xã hội đen là 1 thì công lý ở đâu đây.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Loạn loạn thật rồi các cụ ạ, một phường ô lại. Giờ đen trắng lẫn nhau vàng thau trộn lại!

Thanh Lam

Xe buýt
Cụ ơi ông bà mình dạy rồi mà cướp đêm là giặc cướp ngày là quan mà. Thời nào mà chả vậy. Kiện tụng chúng nó bênh nhau mà làm gì được trừ phi cụ dám làm to chuyện như ông Vươn.

tuantu68

Xe buýt
Thế này thì không được rồi, sau khi ở ca phường ra cụ đến thẳng bệnh viện nhé ,khám và làm hồ sơ bệnh án thật kỹ vào

Mapu

Xe tăng
Em search thấy có giải pháp này ạ.
Em chưa thử nên chưa biết thật hư thế nào, cụ cứ nhờ mấy cao thủ Apple trên này xem thế nào ạ
[video=youtube;0RdRwQ9JBYs]http://www.youtube.com/watch?v=0RdRwQ9JBYs[/video]​

S320

Xe điện
cái chiêu này chúng nó dùng nhiều rồi và thấy hiệu quả nên nhân rộng đây. tên của nhóm này là " quần chúng tự phát" đấy các cụ nha.

minck

Xe container
Thanks cụ đã cho một kinh nghiệm quý báu!
Làm gì nhỉ? Chẳng làm gì được cả! Nhưng Ofer sẽ biết thêm một trò hèn hạ của bọn này!
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn,em nghĩ rằng mọi người sẽ biết cách để đối phó qua câu chuyện này.

Em muốn chửi cái...này quá! Nhưng thể nào dicham cũng bịt mồm!
...ịt con mẹ lũ chó!
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Cụ chủ đã cho ACE biết thêm 1 thủ đoạn đê hèn của bọn côn đồ trong CSGT. Theo em để tránh sập bẫy bọn khốn nạn này là:
- Quay phim, chụp ảnh, Ghi âm bây giờ ko công khai
- Chỉ làm việc ở chỗ đông người...Có gì thì còn có nhân dân chứng kiến, bênh vực
- Không nghe theo bọn nó bảo đi về đội hay bất cứ đi đâu theo yêu cầu của nó.
Mong các cụ cho thêm ý kiến !!!

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
loạn quá loạn quá
quả này phải làm cho ra nhẽ thôi

cun

Xe buýt
Ịch con me, em vẫn thấy chim cú cụ chủ à. Cụ kiểu gì chả nhớ mặt 2 con dog đó, đợi nó hết ca mặc thương phục thì dàn cảnh đánh bỏ mia. nó đi ạ. Đúng là bọn dog chết

TieuFu

Xe container
Bọn này đúng là chó chết trương roài. cụ cứ bẩu mấy thằng nhíp vặn tai con nó, kéo cái mỏ dài ra như cái còi cho nó huýt !!!

panda007

Xe tải
Tụi nó che cho nhau hết thôi cụ ợ. cụ mà theo rùi lại con kiến kiện củ khoai thui
Nhưng để yên thì không chịu được
E là e cứ theo ý các cụ ở HỘI NGHỊ DIÊN HỒNG ý

ZAD Viet

Xe điện
Hôm nay đọc 2 vụ liên quan CĐ, em thật a cay, ko bít các cụ post bài có chém gì sai lệch ko? nếu là sự thật và có bằng chứng, em thề sẽ giúp các cụ đưa bọn nó ra tòa án binh.:-w
Chuyện về CĐ là thật đấy Cụ.
Em gặp 2 lần, 1 lần chúng sờ khắp người em.
1 lần xơi bác xe ôm chở em 10k.

Lâm Phong

Xe tăng
Đọc hết 17 trang cháu vẫn thấy mơ hồ vì kể cả có khôi phục được dữ liệu đã xóa thì cụ chủ có đảm bảo được đủ bằng chứng để khởi kiện không ạ . Cái này là luật nên phải cụ thể , rõ ràng và tính thuyết phục cao nên cụ phải cân nhắc kỹ và em luôn ủng hộ cụ .Nếu cụ quyết làm theo luật thì cách theo dấu lấy bằng chứng cũng tuyệt nhưng chỉ giải quyết được những vụ cụ có chứng cớ để cho chúng về vườn hoặc vào khám thôi Trường hợp bằng chứng yếu không đảm bảo thắng thì còn đầy cách .Em chỉ ví dụ đơn giản thế này :
1. Xã hội thâm hay mafia lào hay trẻ trâu tóc vàng đã sống ngoài xã hội khi không có mâu thuẫn với cụ thì không ngu gì nó phang cụ trước xxx cả .
2. Trường hợp còn lại là chúng cũng là xxx hoặc ong ve của xxx thì đơn giản thôi mà . Nếu là ong ve của xxx thì chúng chỉ là loại vớ vẩn thôi mà cụ tìm hiểu rồi nhậu với 1 xxx bự hơn khu vực đó , từ quan hệ đó sẽ lấy được thông tin của 1 chú thâm có số má cao hơn đám ong ve và việc sử cũng dễ ợt -dĩ nhiên cụ phải chi hìu. Còn nếu bọn phang cụ là xxx thì chúng vẫn phải đến đội, vẫn phải đi làm , vẫn phải nhậu với nhau, cụ cứ lần theo 2 xxx chặn cụ lại là hình dung ra hết. Đến lúc này nếu cụ muốn xử thì tốn nhiều hìu.
Tóm lại chơi được chúng khi có bằng chứng và bằng luật pháp là ok nhất còn khi cụ quá akay và muốn trả miếng bằng mọi giá thì không thiếu gì cách cả .
Em luôn ủng hộ cụ .

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xxx thấy xã hội đen đánh cụ ngay trước mặt mà cũng không can thiệp ngăn cản thì hoàn toàn có đủ lý do kỷ luật đuổi ra khỏi ngành !
Coòn bọn thường phục ấy cũng là xxx thì cụ cứ khởi kiện, hai thằng kia nó cũng phải phun ra.
Cụ cứ khởi kiện đi ! anh em OF sẽ đồng tình ủng hộ....

Changkaew

Xe đạp
Đảo lộn hết cả rồi, buồn thật

chienb

Xe máy
Em vẫn đang ở CA phường, tình hình các chú đang khuyên em thôi. Vì bây giờ ko tìm thấy mấy thằng kia, và cũng khó chứng minh đc mấy thằng đấy liên quan đến xxx. File ghi âm của em chỉ là đoạn chiến đấu với xxx thôi chứ lúc bọn kia đến thì em chạy mất dép ko quay đc gì. Cay quá các cụ ạ, vấn đề là dek tìm đc mấy chú trẻ trâu kia. Dân quanh đấy lúc đó thì xúm đông xúm đỏ, giờ quay lại hỏi người làm chứng thì ai cũng ko nghe ko biết.
Cụ xem ở đấy có lắp camera giao thông không?Nếu có cụ yêu cầu bên CA họ kiểm tra ngày giờ xảy ra.Nếu phường k hợp tác cụ có thể kiện Lên Quận hoặc CATPHN chỗ đc Chung GĐCATPHN.

AcidS

Xe điện
giá cụ chủ dùng Android có thẻ nhớ thì chỉ cần tháo thẻ ra là Oke em cứu được. Thấy từ đầu bảo máy iPhone là em thấy hơi khoai vì thằng iPhone nó hạn chế kinh về phần quản lý bộ nhớ. Cũng có thể do trình em rất còi

MaLong

Xe tải
Kính gửi các cụ,

Thằng bạn em cũng là 1 member của OF vừa dính 1 quả tại ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ. xxx có chỉ cạp nong và đòi kiểm tra giấy tờ.

Thằng bạn em cẩn thận ghi âm và ghi hình, mấy phút sau có 4-5 thằng mặc thường phục (ko xác định được là xxx cải trang hay lưu manh, không thấy quen mặt) bất ngờ chạy đến táng thằng bạn em, giật Iphone, xóa hết file ghi âm và ghi hình.:(

Em vừa nhận được dt thông báo của nó, do tình hình khẩn cấp nên cầu cứu các cụ các điểm sau:

1) Có thể khôi phục các file ghi âm và ghi hình đã bị xóa cho Iphone4 iOS5.1.1 hay không ? Nếu có thể khôi phục thì cho em biết địa chỉ và tool sử dụng (em cần verify tránh xxx vào đây lại bẫy nó lần nữa).

2) Vụ này có thể khởi kiện không ? Khi khởi kiện cần những cái tài liệu gì làm bằng chứng ?

Hiện tại thằng bạn em nó đang trình báo công an phường và đi khám bệnh viện. Khổ thân thằng này, sự việc quá nhanh nó không kịp phòng bị gì cả. Họ hàng hang hốc nhà vợ nó thì ở cách đấy chưa đầy 1 cây số, hiện tại nó đang rất điên định kéo cả nhà nó ra tẩn lại bọn xxx và mấy thằng lưu manh kia nhưng anh em can lại, chúng ta nên dùng xã hội trắng thay vì dùng xã hội đen.

Cảm ơn các cụ đã vào đọc và sắp nhiệt tình comment giúp cho thằng bạn em. Chậm nhất 12h đêm nay sẽ có thêm thông tin update gửi hầu các cụ. Nick của nó thì cho nó tự post cho nó nóng.#:-s

@Cụ Hà Vũ có lòng tư vấn giúp thằng bạn em cái, trăm ngàn cảm ơn cụ.

Ủy quyền của khổ chủ, tường thuật gián tiếp.

4X
Nếu ở ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ thì có camera giao thông của VOV, ko biết vụ của cụ có nằm trong tầm view của cam ko, chúc cụ tìm đc công lý !

Minhhiepcompany

Xe tải
Cụ làm đơn gửi trực tiếp cho đội quản lý giao thông ở đó (nếu có kèm băng ghi âm thù quâ tốt). Mấy đồng chí linh đấy cũng sợ sếp chúng nó như sợ mình sợ cha mẹ ở nhà thôi. các đồng chí sẽ tự xử với nhau, cũng cạnh tranh ghê lắm các cụ ạ, nên cũng sợ phốt lắm
Các cụ phải dùng lời lẽ như cán bộ ý để phản ánh cán bộ nhà nước nhé

Ban xe di bo

Xe hơi
Em cũng hay di qua đấy lần này sẽ phải cẩn thận hơn vậy,,,