[Thảo luận] [Khẩn] Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ: Cảnh sát giao thông hay xã hội đen ?

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang ở CA phường, tình hình các chú đang khuyên em thôi. Vì bây giờ ko tìm thấy mấy thằng kia, và cũng khó chứng minh đc mấy thằng đấy liên quan đến xxx. File ghi âm của em chỉ là đoạn chiến đấu với xxx thôi chứ lúc bọn kia đến thì em chạy mất dép ko quay đc gì. Cay quá các cụ ạ, vấn đề là dek tìm đc mấy chú trẻ trâu kia. Dân quanh đấy lúc đó thì xúm đông xúm đỏ, giờ quay lại hỏi người làm chứng thì ai cũng ko nghe ko biết.
Nếu cụ muốn làm rõ ràng chuyện này cũng không có gì là khó lắm nhưng cái quan trọng là cụ có đủ kiên nhẫn và dám bỏ tiền với suy nghĩ tiền ném qua cửa xổ không thôi , nếu cụ dám làm thì có cách đấy

Chị Cũ

Xe tải
Hôm nay đọc 2 vụ liên quan CĐ, em thật a cay, ko bít các cụ post bài có chém gì sai lệch ko? nếu là sự thật và có bằng chứng, em thề sẽ giúp các cụ đưa bọn nó ra tòa án binh.:-w

cwise

Xe container
Xác nhận vụ này là thật
Khổ ông bô chú cơ động là CBXX già cũng ăn đòn như thường..
ông con bị tước quân tịch, khởi tố và ăn án treo...
Vụ này năm ngoái còn gì, đầy trên mạng. Thương cụ chủ bj éo có bằng chứng, biét làm gì bj,

calibrationwater

Xe điện
Bọn xxx trên khắp đất nứoc này nó dùng bài này lâu rồi ! Làm sao bây giờ ?!:(

MDG

Xe hơi
File ghi âm của em chỉ là đoạn chiến đấu với xxx thôi chứ lúc bọn kia đến thì em chạy mất dép ko quay đc gì. Cay quá các cụ ạ, vấn đề là dek tìm đc mấy chú trẻ trâu kia.
Vấn đề là trong file ghi âm của cụ có gì? Nếu chỉ anh anh tôi tôi kiểm tra giấy tờ bình thường thì em khuyên cụ bỏ qua.
Nếu thằng xxx nó láo với cụ, nó chửi bậy, nó ... vi phạm nghiêm trọng đạo đức ... thì cụ cần cái biên bản + file ghi âm, gọi thằng xxx đấy vào phường làm biên bản là nó tè ra quần rồi. Nhưng cụ nhớ, từ giờ cho đến lúc về đc nhà, cụ đừng đi một mình nhé. Nó lại gọi hội ra thì khổ cụ.

Chúc cụ bình tĩnh, tự tin.
Đối với địch phải cương quyết, khôn khéo!

ninhcd

Xe tăng
XH càng ngày càng K.Nạn - ko còn biết tin vào ai và vào cái gì nữa

Cua Biển

Xe tải
Có khi đúng. Phường lập biên bản vớ vẩn rồi ko làm gì thì sợ bị bác ý kiện tiếp. Mà lập biên bản xong làm gì đấy thì ko dám làm :D
Thằng nào nhận cái biên bản đấy cũng rách việc.
Nhà cháu cũng bị một lần bị mấy thằng lăng nhăng đánh hội đồng, trình báo lên phường các chú ấy trốn trách nhiệm ngày lập tức cũng khuyên cháu như thế, cuối cùng cháu điên tiết bỏ chục củ gọi chục chú em ne mấy ngày cũng túm được mấy thằng đó phang cho một trận!

jilee

Xe tải
Nếu cụ muốn làm rõ ràng chuyện này cũng không có gì là khó lắm nhưng cái quan trọng là cụ có đủ kiên nhẫn và dám bỏ tiền với suy nghĩ tiền ném qua cửa xổ không thôi , nếu cụ dám làm thì có cách đấy
Cụ Tễu xem thế nào liên lạc với cụ Đại bàng này, em xem vài comment của cụ Đại bàng thấy cụ ấy chắc chắn sẽ có cách đấy ạ. Cụ Tễu phải bỏ ra chút ít thời gian, còn chi phí thì có khi kêu gọi đóng góp được đấy ạ

dtumi

Xe tải
Loạn quá nhỉ, lần sau có ghi âm thì ghi lén thôi, đừng nói với XXX là mình đang ghi âm, kẻo bị tẩn thì khổ

Chị Cũ

Xe tải
Em gơ tay có ý kiến: Đưa thông tin này trên Face Book nữa, cộng đồng OF còn nhỏ lắm, trưng lên FB sẽ có nhiều ý kiến hay mà lại ko ảnh hưởng đến OTV.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
xxx hình sự mặc thường phục đấy cụ ơi, dạo này có 1 tổ 141 chốt ngay ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ, cụ thể trước cửa nhà 412 NVC. Tổ này phát hiện ai quay film chụp ảnh là nhảy vào thu vật dụng ngay, còn có trả lại hay ko em ko rõ.

MinhPhuong169

Xe buýt
Ơ hờ, ngày nào em cũng qua đây 2 lần, cụ cố gắng động viên bạn cụ làm cho ra nhẽ vụ này, chắc anh em OF hóng lắm đấy. Cố nhé.

cwise

Xe container
xxx hình sự mặc thường phục đấy cụ ơi, dạo này có 1 tổ 141 chốt ngay ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ, cụ thể trước cửa nhà 412 NVC. Tổ này phát hiện ai quay film chụp ảnh là nhảy vào thu vật dụng ngay, còn có trả lại hay ko em ko rõ.
Theo cụ thì có được cái quyền nhảy vào thu vật dụng ngay không?

Website
www.otofun.net
Cảm ơn cụ, em đã gọi thử rồi, cơ hội 50-50.

Cụ cho em hỏi anh Hà này nhân thân thế nào, cụ đã thử recover gì ở đây chưa ? Em phải hỏi kỹ trước khi mang Iphone ra để tránh bị gài (mất evidence).
Em nghĩ các cụ không nên bàn là đi đến đâu trên này hay thậm chí là qua điện thoại đang dùng ạ:)

HuyArt

Xe lăn
Cụ chủ tìm lại cụ nào trên này đang rao bán máy quay Panasonic room 78X. Thuê cu sinh viên nào đó mấy củ 1 tháng rình quay bọn này thì đảm bảo XXX chỗ này đói vàng răng. Máy này room xa hàng cây số nên không lo bị phát hiện

topbike

Xe tăng
Đầu mối duy nhất chính là kẻ đã bị cụ bạn cụ chủ ghi âm và ghi hình. ko biết bạn cụ chủ còn nhớ gì không hay bị đánh quên béng mất rồi.:(

gii123

Xe hơi
Vụ này căng nhể, không biết các bác thế nào chứ em cực ghét bọn hugo kiểu này, mặc dầu ko làm gì được chúng nó.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Thời giám đốc CATP trước thì ko, nhưng với Tân GĐCATP thì e ko rõ có ban hành luật văn bản ABC liên quan đến việc thu giữ vật dụng quay phim chụp ảnh hay ko. Cụ nào biết nhiều vào khai mở cho nhà cháu rõ chút ợ.

Theo cụ thì có được cái quyền nhảy vào thu vật dụng ngay không?