[Thảo luận] [Khẩn] Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ: Cảnh sát giao thông hay xã hội đen ?

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
E thì ko tin vụ này cho lắm, ko đến lỗi CSCĐ lại cư xử hạ đẳng đến vậy...
Em kể chuyện của em với CĐ cho cụ biết thêm

Cách đây tầm trên 15 năm , gần tết trời lạnh em đến nhà bạn gái ( gú ) chơi , uống rượu khi phê phê thì về ( lúc đó chưa bắt buộc đội mũ bảo hiểm ) , đi từ Hoàng Quốc Việt ( song song với Xuân Thủy ) ra Xuân Thủy thì lại nhầm đường đi lên Mỹ Đình mà nhà em lại ở Q Hoàn Kiếm :)) . Có 4 CĐ chặn xe em lại rồi nói này lọ em nói thẳng luôn tôi đến nhà bạn gái về nên không mang bất cứ 1 thứ giấy tờ nào và tiền cũng trả hết ở hàng ăn rồi bây giờ trong người còn 14k vnd , lằng nhằng 1 lúc sau chúng nó xin tiền em cầm 1 tờ 10k vnd tiền giấy ( không phải polime ) bên tay trái và bắt tay phải với CĐ thì chúng nó không bắt tay , em chuyển tiền sang tay phải bắt tay trái thì chúng nó cũng rụt tay lại :)) , sau đó em cầm tiền tay trái định bắt tay bằng tay phải nhưng lúc đó nhận ra tiền đang trong tay trái nên đưa tay trái ra bắt tay thì nó bắt tay và cầm tiền luôn , sau đó nó hỏi đi đâu đấy , em bảo về nhà chứ đi đâu , chúng nó bảo về nhà sao lại đi đường này phải quay lại , hướng về Q Hoàn Kiếm đi đường kia . May quá chúng nó xin tiền rồi chỉ đường cho chứ không thì đi lên Nhổn Phùng thì chết :))

dream7970

Xe hơi
hôm nào làm chuột bạch tạng xem chúng nó ntn. gọi mấy thằng đẹ đi theo nữa

jilee

Xe tải

Cách đây tầm trên 15 năm , gần tết trời lạnh em đến nhà bạn gái ( gú ) chơi , uống rượu khi phê phê thì về ( lúc đó chưa bắt buộc đội mũ bảo hiểm ) , đi từ Hoàng Quốc Việt ( song song với Xuân Thủy ) ra Xuân Thủy thì lại nhầm đường đi lên Mỹ Đình mà nhà em lại ở Q Hoàn Kiếm :)) . Có 4 CĐ chặn xe em lại rồi nói này lọ em nói thẳng luôn tôi đến nhà bạn gái về nên không mang bất cứ 1 thứ giấy tờ nào và tiền cũng trả hết ở hàng ăn rồi bây giờ trong người còn 14k vnd , lằng nhằng 1 lúc sau chúng nó xin tiền em cầm 1 tờ 10k vnd tiền giấy ( không phải polime ) bên tay trái và bắt tay phải với CĐ thì chúng nó không bắt tay , em chuyển tiền sang tay phải bắt tay trái thì chúng nó cũng rụt tay lại :)) , sau đó em cầm tiền tay trái định bắt tay bằng tay phải nhưng lúc đó nhận ra tiền đang trong tay trái nên đưa tay trái ra bắt tay thì nó bắt tay và cầm tiền luôn , sau đó nó hỏi đi đâu đấy , em bảo về nhà chứ đi đâu , chúng nó bảo về nhà sao lại đi đường này phải quay lại , hướng về Q Hoàn Kiếm đi đường kia . May quá chúng nó xin tiền rồi chỉ đường cho chứ không thì đi lên Nhổn Phùng thì chết :))
Thế mới biết là có cái quân phục cũng lợi cụ nhỉ, phát sinh nhiều "nghề tay trái" hơn hẳn các ngành khác.

xuxuxinhxinh

Xe tải
hôm nào làm chuột bạch tạng xem chúng nó ntn. gọi mấy thằng đẹ đi theo nữa
Thế là lại sắp có clip nữa hả cụ :). Em là em cay lắm. Cụ làm quả úp sọt đê để anh em hiểu thêm về trận đánh thời nay nó thế nào :D

anchibui

Xe điện
Cái Blackberry của em. Nếu quay, ghi âm đặt chức năng Protect. Thì dữ liệu nghi vào thẻ nhớ, đồng thời gửi về lưu luôn 1 bản ở tài khoản ID RIM (đã đăng ký member).
Vì vậy khi bị xóa chỉ việc vào tài khoản móc ra.

USS

Xe tải
Mong cụ sớm khôi phục lại dữ liệu,nếu khôi phục lại không được cụ chịu khó mất thời gian chút. Mỗi ngày cụ đổi xe lượn vài vòng qua ngã tư đó,đồng thời bố trí vài máy ghi hình ở mọi góc khác nhau để mất cái này còn cái khác. Em nghĩ trong tg ngắn là cụ làm nguyên một ổ!

Cua Biển

Xe tải
Liên quan đến xxx cơ động em lại nhớ thời Sinh Viên; một lần chở vẹo ra mỹ đình tâm sự, đang ngồi thì thấy hai chú xxx cd đi xe tới hỏi giấy tờ, kiểm tra bằng lái này nó; em quạt luôn; xe em đang dừng đỗ; không hề lưu thông trên đường; không phạm lỗi gì sao anh lại đòi kiểm tra giấy tờ em?!
Một chú già già hơn (già hơn nên mặt cũng chai hơn) đến nói với em là anh kiểm tra CMND; chú ấy nói mà hương rượu tỏa ra vô cùng nồng nàn :D; khổ tội con vèo của em thấy ca là xoắn quẩy lại khóc khóc mếu mếu (lúc sau em hỏi mới bảo là em ko mang cmnd nên sợ bị bắt :D); em bức mình bảo thôi các anh thông cảm, em đưa bạn gái đi chơi, sv ko có tiền anh cầm tạm uống nước; rút 20k đưa các chú cũng cầm luôn (thật là vãi quá :D)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xem dân quanh đó có ai thấy và làm chứng không, cụ đi sưu tầm bằng chứng ở dân, ghi âm lại, cần thiết có thể nhờ họ làm chứng được!
Chắc chắn dân xung quanh có người biết.
Dân ta cơ bản tốt lắm. Điều quan trọng là phải tìm được người biết và thuyết phục, gây niềm tin thì họ mới cung cấp thông tin cho mình.

milimet

Xe buýt

Chuyện cụ làm em nhớ lại chuyện em cũng cách đây hơn chục năm.
Ngày đấy. E sv năm nhất nhưng đã học hạch tập tọe kinh doanh. Em mở được 1 cái văn phòng GiA SƯ- Nhà ĐẤt.
Cái trò dán giấy quảng cáo đầy đường có lẽ e là 1 trong những thằng làm đầu tiên làm bẩn đường phố hà nội này ;))
Mà trò đi dán thì toàn phải đi nửa đêm về sáng thôi. Bọn em thường 2 thằng đi 1 con xe đạp. Đèo nhau len lỏi các ngõ hẻm để dán tờ rơi quảng cáo GIA SƯ- NHÀ ĐẤT ( hồi đó nhà đất bọn em chỉ đi hỏi ai có nhà cho thuê thì mách lại ăn hoa hồng thôi chứ hồi đó em mà có xiền dính vào bất động sản có khi giờ ngon . :P)
Đến nhục. Đi dán sợ chủ nhà, sợ chó đuổi.... Nhưng ko nhục bằng bị xxx cơ động đuổi. Lắm hôm đạp xe đau hết C thì nghe tiếng xe máy rít bên tai. Ngoảnh lại đã thấy 1 họng súng đen ngòm dí sát tai bắt dừng lại......( ***. hồ đó e hiểu biết pháp luật còn kém...) Thấy mấy chú cơ đọng thì nhắt hết cả ra các cụ ạ. Nó hỏi đi đâu.... e bảo đi dán quảng cáo thuê, sv đói quá. Nó hạch họe đủ kiểu kiểm tra. Có lần có hơn trăm bị nó lột hết bảo là nộp phạt tội dán bẩn môi trường và ảnh hưởng an ninh trật tự....:))
Các lần sau kinh nghiệm hơn hầu như ko mang xèng hoặc chỉ vài nghìn đủ uống trà nóng. Hầu như đêm nào cũng gặp bọn này. Nhưng dọa nạt chán che ko có tiền đeck phạt được j nên cũng cho đi.
E thật. E ủng hộ 141, phê phán trò hất tung xxx lên capo, chống người thi hành.... Nhưng đại đa số xxx bây giờ làm dân mất lòng tin quá.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Kiếm cơm thì xã hội thâm dựa vào xxx, cần dằn mặt xxx gọi lại xã hội thâm ....
Hai cái ấy thân nhau như mứt với ít các cụ ạ.

Teu beo

Xe tải
Em vẫn đang ở CA phường, tình hình các chú đang khuyên em thôi. Vì bây giờ ko tìm thấy mấy thằng kia, và cũng khó chứng minh đc mấy thằng đấy liên quan đến xxx. File ghi âm của em chỉ là đoạn chiến đấu với xxx thôi chứ lúc bọn kia đến thì em chạy mất dép ko quay đc gì. Cay quá các cụ ạ, vấn đề là dek tìm đc mấy chú trẻ trâu kia. Dân quanh đấy lúc đó thì xúm đông xúm đỏ, giờ quay lại hỏi người làm chứng thì ai cũng ko nghe ko biết.

Cua Biển

Xe tải
Chắc chắn dân xung quanh có người biết.
Dân ta cơ bản tốt lắm. Điều quan trọng là phải tìm được người biết và thuyết phục, gây niềm tin thì họ mới cung cấp thông tin cho mình.
Thế nên em mới bảo là mình đi hỏi, bí mật ghi âm lại lời của dân quanh đó, sau này hữu dụng chán các cụ ạh; thậm chí còn là quân bài tẩy của mình sau này nếu sãy ra kiện tụng cự cãi :D; còn việc thuyết phục thì dân ta cũng dễ tình mà :D, mời nhau chén trà cũng ok thôi :D

Cua Biển

Xe tải
Em vẫn đang ở CA phường, tình hình các chú đang khuyên em thôi. Vì bây giờ ko tìm thấy mấy thằng kia, và cũng khó chứng minh đc mấy thằng đấy liên quan đến xxx. File ghi âm của em chỉ là đoạn chiến đấu với xxx thôi chứ lúc bọn kia đến thì em chạy mất dép ko quay đc gì. Cay quá các cụ ạ, vấn đề là dek tìm đc mấy chú trẻ trâu kia. Dân quanh đấy lúc đó thì xúm đông xúm đỏ, giờ quay lại hỏi người làm chứng thì ai cũng ko nghe ko biết.
Mấy chú Phường trốn tránh trách nhiệm đấy cụ ạh!; không thì phải chập nhận kiếm người làm chuột bạch vài hôm xem có hiện tượng đó nữa không, mình bí mật phục kích quay lại cảnh đó, dàn người nhà ra để tần bọn đó một trận luôn cụ ạh!

thichxeoto

Xe điện
Đọc xong mà chim cú quá~X(, cụ chủ làm đến cùng đi, như thế này bảo sao không loạn, ĐCM trên thì toàn ăn tục nói phét, dưới thì tắc loạn~X(, cụ nào trình IT giỏi vào tư vấn cho cụ chủ khôi phục lại file bị xóa giúp cụ ấy.

Chị Cũ

Xe tải
Em mới đọc có nhõn trang 1 đã thấy loạn thật. Chưa biết thật hư đến đâu nhưng nếu thật vậy thì OF cần có hành động chống "bạo loạn" của bầy ch ó chứ nhỉ. :@)

MDG

Xe hơi
Mấy chú Phường trốn tránh trách nhiệm đấy cụ ạh!
Có khi đúng. Phường lập biên bản vớ vẩn rồi ko làm gì thì sợ bị bác ý kiện tiếp. Mà lập biên bản xong làm gì đấy thì ko dám làm :D
Thằng nào nhận cái biên bản đấy cũng rách việc.

xuân hòa

Xe tải
Qua bài này mới thấy là làm việc với xxx không chỉ phải cảnh giác vấn đề lỗi, mà không cẩn thận nó còn vu khống, đánh hội đồng, hoặc là cho quân đến hôi..!; nhà cháu vị dụ một cụ nào đó đi trên đường một mình, khi xxx bắt láo bất quay phim chụp ảnh (trời tối hoặc đoạn đường vắng); xxx quây cụ lại sấn sổ táng cho một trận, xóa hết dữ liệu trên máy đi, lúc kiện thì xxx lấy lý do là cụ đó hành hung xxx, cố tình chống đối...vv; (điều này từng sảy ra với 1 xxx là cs cơ động ở sài gòn, khi bị xxx giao thôm bắt hai chú táng nhau; rồi đến khi chú cơ động mò đến đội của chú giao thông kia thì bị cả đội giao thông ấy oánh hội đồng cho một trần, xóa ghi âm điện thoại; chủ xxx cơ động kia chả làm gì được, đã thế còn bị khởi tố)
Xác nhận vụ này là thật
Khổ ông bô chú cơ động là CBXX già cũng ăn đòn như thường..
ông con bị tước quân tịch, khởi tố và ăn án treo...

cwise

Xe container
Đây là chiêu cơ bản của anh. phường. chối đẩy trách nhiệm, cứ giết nhau rồi mới đến xem xét, chẳng ai đến lúc người ta dang chém giết cả.