[Funland] Khẩn cấp - chuyển tiền cuối năm bị lỗi hệ thống, giam tiền

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên ra nước ngoài thử hệ thống NH nhé.

Ốm luôn đấy, không phải đi xin đâu =))
Tôi chả biết thử hay thật. Nhưng tôi sống ở VN. Tôi thấy cái gì chưa hợp lý,chưa tốt tôi nói. Ở VN này cái mẹ gì chả nhất,chả hàng đầu... Cái xấu lồi ra thì đi so với nước ngoài. Trong khi nước ngoài bao cái tốt đẹp thì méo dám so.
Tóm lại là nhọc lắm.

Phỡn

Xe tăng
Hôm nay hệ thống đăng ký giao dịch bảo đảm quốc gia sập cả ngày, giờ vẫn chưa vào được. Hôm nay ko giải ngân được thì nhiều khách hàng khổ lắm, nhất là các khách hàng DN. Chỉ một giao dịch thành công thì bảng cân đối kế toán của DN sẽ khác đi bao nhiêu: nợ phải thu; nợ phải trả, lãi trả khoản vay đang quá hạn...Nghĩ khổ quá mà ko biết phải làm thế nào
Ai cũng cố cho xong tới ngày cuối cùng, thế là cùng tắc, cùng khổ ạ.
Lệnh chưa đi hay chưa đến ngồi đợi ngoài NH mặt buồn rười rượi, lâu lâu lại thở dài đánh thượt một nhát.

ZARG

Xe container
Tôi chả biết thử hay thật. Nhưng tôi sống ở VN. Tôi thấy cái gì chưa hợp lý,chưa tốt tôi nói. Ở VN này cái mẹ gì chả nhất,chả hàng đầu... Cái xấu lồi ra thì đi so với nước ngoài. Trong khi nước ngoài bao cái tốt đẹp thì méo dám so.
Tóm lại là nhọc lắm.
Ở nước ngoài không phải cụ cứ có tiền là chuyển vung vít lên đâu. Bị tuýt còi ngay.

Em mua 1 cái máy nghe nhạc tầm 2600€ mà thằng bán nó bảo: máy của mẹ tao, mày ck vào tk bà í, không thì cuối năm tao lại phải khai thuế thu nhập.

Ở Vn thì tẹt bô nhé!

Riêng mấy lệnh tra soát thì cứ tầm 1 tuần, có yếu tố nước ngoài nữa thì ối dối ôi...

poiuy

Xe ba gác
Hôm qua và hôm nay khách hàng chuyển tiền cho bọn em mà may không gặp trục trặc gì. Chứ nếu trục trặc gì thì chết dở luôn.

chuongxehoi

Xe hơi
Cụ giống tôi nhưng tôi chỉ có ít hơn cụ nhiều, chuyển khoan đi từ Agribank lúc 15g, đã có thông báo trừ trong tk của mình, đến 16g20 bên nhận chưa nhận được, lo ngay ngáy vì họ đang cần mình trả nợ, cũng chụp ảnh để thanh minh nhưng họ đang cần để Qt cuối năm tiền vay. Phi ngay ra NH ở Lạc Trung, cửa đang kéo xuống (hết giờ), lách mình qua khe cửa hẹp, chạy vào trình bày với cậu trực bàn thẻ, cậu ấy kt và giải thích đang bị a,b,c gì đó cũng chẳng hiểu gì, chỉ nghe câu cuối, nếu đêm nay không chuyển được thì NH sẽ hoàn trả tiền lại TK của bác, bác đừng chuyển nữa lại thêm rắc rối, tạm yên lòng về. Nói vậy nhưng trong lòng cũng lo lắng vì số tiền người khác chẳng là gì nhưng mình cũng gần năm lương. May qua đến 21g30 Agribank đã hoàn lại tk của mình, thôii cũng tạm hài lòng ngủ ngon, sang mai đi vay trả tiền mặt vậy. Phù

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Tết âm sẽ còn nhiều giao dịch hơn, cc lưu ý đừng chuyển ngày cuối, em nghĩ vậy.

BMW X11

Xe điện
Tết âm sẽ còn nhiều giao dịch hơn, cc lưu ý đừng chuyển ngày cuối, em nghĩ vậy.
Ai cũng muốn vậy bác ạ.
Nhưng nhiều khi phải đến ngày chót, tiền nó mới nổi, vì thế mới kẹt chỗ các banks.

Wave cùi bắp

Xe điện
Trên OF những ngày cuối năm việc đổi ngựa ra tiền còn kẹt nữa là...:-s

hưvô

Xe lăn
Đã hết ngày 29/12, ko biết sự vụ của bác chủ blablo diễn tiến ra sao rồi :-? :-??

hưvô

Xe lăn
Trên OF những ngày cuối năm việc đổi ngựa ra tiền còn kẹt nữa là...:-s
Giời ạ, bác nhắc em mới nhớ, năm nay quy đổi ở địa điểm nào bác mách em mí, em thu xếp cv chạy qua đổi ko thì lại lỡ mất $-)

blablo

Xe tải
Giời ạ, bác nhắc em mới nhớ, năm nay quy đổi ở địa điểm nào bác mách em mí, em thu xếp cv chạy qua đổi ko thì lại lỡ mất $-)
Nhà cháu đã back về 1 món ạ. Còn 1 món chắc ra tết ạ 🫣

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bv e cũng bị treo tiền thu nhập tăng thêm mất 1 hôm , may vẫn kịp về trước nghỉ lễ để mọi người mua sắm

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nhà cháu thanh toán cuối năm bị lỗi hệ thống giam mất gần tỏi, gọi bank họ bảo tra soát mất 5 ngày
Chết dở các bác ạ giờ chả lẽ cho nhà cung cấp ngồi công ty cháu chờ tiền qua tết luôn, đi mượn tiền để đưa thì chả lẽ nhỡ giao dịch lại thành công thì mệt
Có bác nào hôm nay bị dính vậy không? Có hi vọng chiều nay được gỡ ra không ạ. Cháu với người ta ngồi đây còn chưa được ăn cơm chả biết giải quyết như nào

P/s: Vừa xong các bank cũng gọi lại hỗ trợ nhiệt tình cho e yên tâm r. Nma vẫn chưa đc cộng tiền huhu khéo phải qua lễ các bác ạ
Thỉnh thoảng nó vẫn bị chập cheng, người gủi thì kêu gửi rồi, người nhận thì ko có, lại thuê làm bài thi, dở khóc, dở cười
Em nghe mấy bà bán phở bảo khách ăn xong bank có 30k mà ngồi đợi 30 ph cho nó ship tiền :D

bixinh1803

Xe hơi
Tóm lại là nhọc lắm.
Thế ở vn, trong chục năm lại đây, có cái ngành nào tăng tốc và service tốt hơn ngành bank, bác kể thử coi? Thuế, hải quan, đất đai, logistic...?

alceste

Xe điện
Thế cụ lại nhầm, nước ngoài dịch vụ còn tệ hơn mình, kể cả Mỹ, chuyển phát ko ăn ngay như VN mình đâu :)) .
Nước ngoài chuyển ít nhất 24h sau mới tới. Còn ko thi 2 ngày. Tây sang Việt Nam thấy chuyển khoản đi trong vòng 3s, rồi về bản làng xa xôi thậm chí đến cả chị bán thịt xiên nướng ở trên đèo Đá trắng cũng nhận thanh toán chuyển khoản và “em cứ quét quy rờ”, Tây cứ gọi là trố cả mắt.

rangerlott

Xe tải
Website
dogoo.vn
Em tháng trc cũng bị giam tiền nửa tháng. 2 bank đá bóg qua lại, hoá ra là do ông CTG
Tháng này rén quá không dám đi tiền theo lô nữa. Dùng chuyển nhanh 24/7 có gì còn tự động lại. Chứ mấy dịp lễ này ngày cuối đổ lương cứ quay lơ.