[Funland] Khẩn cấp - chuyển tiền cuối năm bị lỗi hệ thống, giam tiền

hưvô

Xe lăn
em chuyển trong lúc ở ngân hàng nên cô giao dịch viên kiểm tra hộ lệnh chuyển tiền và giải thích vây, em chuyển 1 lệnh 500 tr 2 lệnh 400 tr 1 lệnh 100 tr, lệnh đầu đợi khoảng 1 giờ thì tới, 3 lệnh sau có ngay;
Thế thì ngồi chờ & cầu nguyện thôi chứ biết sao cụ [-O<
Ngoài ra cụ xem có ai quen sếp ở NH ko nhờ can thiệp xem sao

bjboyn00b

Xì hơi lốp
nói thật sự là hệ thống NH của ta như hạch. Chia sẻ với bác. Bác có thể gọi cơm hộp về mời đối tác và ngồi tại ngân hàng măm thôi. Nhiều lúc nghĩ nó bực. Tiền của mình mà phụ thuộc như đi xin.
Thế cụ lại nhầm, nước ngoài dịch vụ còn tệ hơn mình, kể cả Mỹ, chuyển phát ko ăn ngay như VN mình đâu :)) .

j23

Xe container
Giờ tụi em ước gì có tiền để được chuyển được lỗi như các cụ :D

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Sau sự cố của em thì bài học rút ra là mỗi lần chuyển chỉ từ 400 Tr trở lại, và chuyển làm nhiều lần nếu định chuyển lớn hơn mức đó; Chụp ảnh màn hình sau mỗi lệnh chuyển thành công;
Cụ chủ thớt chia sẻ thêm lệnh chuyển của cụ bao tiền cho 1 lần chuyển? em dự là lớn hơn 400 Tr/ lần

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy chia sẻ bên thớt cụ mAd_lOvE,
Gấp cỡ nào thì gấp, cẩn thận với những ng tự xưng là nhân viên bank và chủ động alo dt mình, yêu cầu lv qua điện thoại, truy cập link các thứ nhé cụ
Cái này khả năng là lừa đảo rồi đúng không các cụ

blablo

Xe tải
Sau sự cố của em thì bài học rút ra là mỗi lần chuyển chỉ từ 400 Tr trở lại, và chuyển làm nhiều lần nếu định chuyển lớn hơn mức đó; Chụp ảnh màn hình sau mỗi lệnh chuyển thành công;
Cụ chủ thớt chia sẻ thêm lệnh chuyển của cụ bao tiền cho 1 lần chuyển? em dự là lớn hơn 400 Tr/ lần
E ck có hơn 300/lând thôi ạ

BacQuePhuong

Xe tải
Cháu thấy bây giờ các bank lo khách bị lừa đảo, lo rửa tiền,...nên các giao dịch nhiều tiền và nhiều lần liên tục đều bị ách lại, em thấy bên mình bình thường có ck nhanh 24/7 từ bank này sang bank kia nhanh trong nháy mắt rất tiện mà gần như free, các cụ cứ chê chứ ở nước ngoài vừa chậm vừa mất phí ạ, còn nếu đã tra soát thì vài ngày là quá nhanh
Cụ nào muốn chuyển nhiều và nhanh thì ra quầy làm lệnh chi, đảm bảo ok chứ qua internetbanking nó hay bị treo để giám sát lắm

Dan du an

Xe ba gác
Giờ tụi em ước gì có tiền để được chuyển được lỗi như các cụ :D
Em cũng nghĩ như cụ. Giờ mà em có dăm tỏi gửi ngân hàng thì em chờ đến hết Tết mới cho lấy tiền cũng được

Civic TN

Xe lăn
nói thật sự là hệ thống NH của ta như hạch. Chia sẻ với bác. Bác có thể gọi cơm hộp về mời đối tác và ngồi tại ngân hàng măm thôi. Nhiều lúc nghĩ nó bực. Tiền của mình mà phụ thuộc như đi xin.
Cụ nói này thì ngành NH chịu rồi. Ở đời ai chả có lúc nọ lúc kia, NH nói riêng và cả các nhà cung cấp DV khác nói chung ai dám bảo là tôi làm 100% ko gặp lỗi hoặc sự cố đc cụ ơi.

SunshineA

Xe tăng
Nhà cháu thanh toán cuối năm bị lỗi hệ thống giam mất gần tỏi, gọi bank họ bảo tra soát mất 5 ngày
Chết dở các bác ạ giờ chả lẽ cho nhà cung cấp ngồi công ty cháu chờ tiền qua tết luôn, đi mượn tiền để đưa thì chả lẽ nhỡ giao dịch lại thành công thì mệt
Có bác nào hôm nay bị dính vậy không? Có hi vọng chiều nay được gỡ ra không ạ. Cháu với người ta ngồi đây còn chưa được ăn cơm chả biết giải quyết như nào
Chờ đợi vài ngày thôi cụ. Lệnh đã lên tiền trước sau sẽ vào tài khoản bên cụ đã lệnh chuyển
Cuối năm bị lỗi hệ thống nhiều lắm. Giữa tháng em chuyển tiền Vietcombank cũng bị lệnh không đi trong khi nó trừ tiền trong tài khoản mình rồi. Em cũng phải làm lệnh tra soát 5 ngày sau mới thấy tiền đi

blablo

Xe tải
Trưa nay chị ncc ngồi nhà e tới 12h40 mới ra ngoài ăn cơm. Xong lại về. Thôi e giải quyết cho c ấy r. Chán ghê ra tết tiền về đâu còn lằng nhằng 1 chập nữa nếu tiền đẩy về bên ấy Nghỉ lễ hết ngon
P/s e vừa ck qua 1 bank khác thử 3 củ, cũng lỗi luôn các bác ạ 🤣 nghẽn mạng quá

vanhai493

Xe điện
Hôm qua em cũng bị như vậy, chuyển 4 lệnh thì 3 lệnh nhanh, 1 lệnh phải chờ khoảng 1 tiếng sau mới thông, sau tìm lý do là do chuyển quá 400 tr/ lần - nên bị kẹt để kiểm tra theo quy định phòng chống tham nhũng;
Vậy kinh nghiệm là chuyển tầm 399tr 1 lần à cụ?

Cụ nói này thì ngành NH chịu rồi. Ở đời ai chả có lúc nọ lúc kia, NH nói riêng và cả các nhà cung cấp DV khác nói chung ai dám bảo là tôi làm 100% ko gặp lỗi hoặc sự cố đc cụ ơi.
Hôm nay hệ thống đăng ký giao dịch bảo đảm quốc gia sập cả ngày, giờ vẫn chưa vào được. Hôm nay ko giải ngân được thì nhiều khách hàng khổ lắm, nhất là các khách hàng DN. Chỉ một giao dịch thành công thì bảng cân đối kế toán của DN sẽ khác đi bao nhiêu: nợ phải thu; nợ phải trả, lãi trả khoản vay đang quá hạn...Nghĩ khổ quá mà ko biết phải làm thế nào

Civic TN

Xe lăn
Hôm nay hệ thống đăng ký giao dịch bảo đảm quốc gia sập cả ngày, giờ vẫn chưa vào được. Hôm nay ko giải ngân được thì nhiều khách hàng khổ lắm, nhất là các khách hàng DN. Chỉ một giao dịch thành công thì bảng cân đối kế toán của DN sẽ khác đi bao nhiêu: nợ phải thu; nợ phải trả, lãi trả khoản vay đang quá hạn...Nghĩ khổ quá mà ko biết phải làm thế nào
Vâng cụ, cái này thì chắc ko phải do NH rồi cụ nhỉ.
Những ngày ntn, lượng giao dịch tăng đột biến thì kiểu gì cũng có thể gặp lỗi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vậy nên nếu có thể thì tránh thanh toán vào ngày làm việc cuối cùng trước khi nghỉ Tết dương và Tết Âm Lịch. Nhu cầu thanh toán rất lớn, dẫn đến quá tải. Ngoài ra khi có sự cố thì có thể không giải quyết được ngay, phải chờ qua lễ và mấy ngày đó lại thấp thỏm lo âu.
Vâng cụ, cái này thì chắc ko phải do NH rồi cụ nhỉ.
Những ngày ntn, lượng giao dịch tăng đột biến thì kiểu gì cũng có thể gặp lỗi.

ZARG

Xe container
Cụ nên ra nước ngoài thử hệ thống NH nhé.

Ốm luôn đấy, không phải đi xin đâu =))

Phỡn

Xe tăng
Em thấy chia sẻ bên thớt cụ mAd_lOvE,
Gấp cỡ nào thì gấp, cẩn thận với những ng tự xưng là nhân viên bank và chủ động alo dt mình, yêu cầu lv qua điện thoại, truy cập link các thứ nhé cụ
Bé chủ quán cà phê em hay ngồi bị lừa mất 100 củ.
Thủ đoạn là cũng làm ăn lâu rồi, NV nó kêu thay kế toán trưởng mới nên chuyển tiền vào mã QR khác, chuyển tiền xong mãi chẳng thấy hàng đâu mới tá hoả!