[Funland] Khẩn, bố trí phong thuỷ đã đúng chưa

Lavender168

Xe buýt
Không thể tin cậy đc hoàn toàn vào kts, họ phải làm theo ý của mình và vấn đề cụ pjair phát hiện ra bất cập khi nó chỉ là bản vẽ, nếu phát hiện ra phải kiên quyết bắt thay đổi, kg thay đổi thì đi tìm hiểu các căn nhà tg tự như vậy để tự mình tham khảo, kg thì thay đổi người tk.
Nhà mình lần đầu xây nhà cũng bỏ hoàn toàn tk đi thuê mất tiền,đi mượn về một tk khác có dt tương đương, nhà bên cạnh vẫn theo và kết quả là đập hoàn toàn nhịp cầu thang tầng 1, Tk mà để nhà ws trên bếp nấu thì hãm lắm luôn,đứa bạn mình nhà cũng làm vậy và hiện tại vk ck đã ly hôn

kogenzo

Xe buýt
Nhà ba gian các cụ đều đặt ban thờ chính giữ và của ra vào to nhất.
Ở nông thôn, đối với nhà cấp 4, không cần biết hướng nhà như thế nào nhưng đa số bàn thờ là đặt chính giữa và hướng ra cửa. Ý nghĩa là nhờ ông bà tổ tiên trấn giữ, xua đuổi tà ma.

samoclan

Xe điện
Ở nông thôn, đối với nhà cấp 4, không cần biết hướng nhà như thế nào nhưng đa số bàn thờ là đặt chính giữa và hướng ra cửa. Ý nghĩa là nhờ ông bà tổ tiên trấn giữ, xua đuổi tà ma.
Thế hệ sau ko lưu giữ mà lại phản bác lại răng kiêng ko để hướng chính cứa nghe lạ cụ nhể, xưa chính của giữa các cụ còn làm bậu cửa khiến khách bước vào nhà còn phải nhìn bậu của cho khỏi vấp nhưng ý chính là cúi đầu chào các cụ trươc khi buoc vào nhà.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
THôi kệ đi ko tránh khỏi đâu quan niệm méo gì làm nhiều tầng mà vệ sinh khép kín trong phòng ngủ thì tránh làm sao. Nói như cụ thế nhà em ngồi ỉa lên đầu khách ak. Quan trọng nhất là công năng tiện dụng kín đáo thẩm mỹ đừng nặng nề quá

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Món này cụ nên gặp trực tiếp cụ trauxanh nha!

giang_ttyt

Xe máy
Phòng thờ- phòng ngủ -phòng khách và bếp theo các chuyên gia phong thuỷ thì WC đặt trên thằng nào là hợp lý

vieteuro

Xe container
nhà em ở quê, 5 gian vẫn thế thôi cụ. Ban thờ chính vẫn giữa nhà, có 1 số ban thờ phụ ở giữa bên trái hoặc phải phía buồng.
Ý e nhà 3 gian 5 gian nó khác với nhà tầng
Nhà tầng bố trí ko ổn trên vs dưới thờ hoặc nện nhau phòng trên dưới thờ