[Funland] Khám thu cúc lần nào cũng trên 2tr500k

tuandaiwoo

Xe máy
Bệnh viện tư thì vừa là nhồi nhét nhưng họ cũng lo. Nhỡ cụ không chỉ bị cảm cúm mà bị bệnh phổi tim gan gì đó mà đã đến khám không khám đủ đến lúc bệnh nặng lại bóc phốt người ta sập tiệm. Cúm cũng có nhiều loại virus cúm. Nếu không xét nghiệm máu thì không biết. Cụ tự xác định chỉ cảm cúm thông thường thì sao không ở nhà tự mua thuốc uống, cần chi vào khám. Tức là cụ cũng sợ có gì đó nghiêm trọng thì cơ thể không phải của bác sĩ họ không cảm nhận được họ cũng đè ra khám hết thôi.
Một công đôi ba việc cụ nhỉ :)) mà vào BV tư thì cũng phải xác định là có điều kiện rồi, có điều kiện thì cũng kiểm tra luôn xem có bệnh nào tiềm ẩn không để mà phòng chống cũng tốt mà. Không có điều kiện thì phải chịu cảnh "hỏng đâu sửa đó" thôi.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Qua vtv đưa cái phóng sự chăn bệnh nhân của mấy ông bs tư chuyên tai mũi họng ở đường Giải Phóng mà kinh. Khám tai mũi họng thôi mà siêu âm, x quang, xn máu các kiểu con đà điểu, dí cho cái bill 1,95tr mà thấy tởm thật.
Cái phóng sự này phát kênh nào và vào khoảng mấy giờ cụ?

vim732000

Xe buýt
Cụ đã thử khám tại 2 loại bệnh viện chưa, vào thử đi biết ngay.... Giá thế còn rẻ chán, vào Hông Ngọc Thu Cúc 3-4 triệu là ít đấy.... vào khám đi
Thồi, em nông dân, viện công thôi. Mấy lần tai mũi họng, đưa con nhóc vào 108, có bhyt ở đó, loanh quanh 5, 7 trăm.
Cái phóng sự này phát kênh nào và vào khoảng mấy giờ cụ?
Em chả nhớ, mới vài ngày gần đây, trên vtv24. Bác sợt gu gồ lại chắc có.

Dream Thai

Xe điện
lần gần nhất em khám cũng bị nhồi cái hóa đơn 3tr500 vừa vào khám nó đã nhồi một đống dịch vụ xét chụp các kiểu, may là lúc đó ngoài giờ hành chính hỏi nó giúp thủ tục bảo hiểm lun không nó bảo ngoài giờ mình tự làm nên em hủy ra về không đi 3tr500 củ!

Lần nào vào cũng 2tr500k là ít nhất!

Cúm thường kiểu mình ra hiệu thuốc gần nhà các lần trước hết 300k là được đủ thuốc và xịt mũi súc họng về mấy hôm là khỏi! Lần này em định qua thu cúc cho tiện và có bảo hiểm em nghĩ 500-600k là cùng và bảo hiểm trả! Ai dè nay k được bảo hiểm trả mấy mất 1tr500k! :D
E khám dạ dày cũng toàn 2-3tr, giờ e cứ chơi 1 vỉ esomeprazol giá có 70k là ổn :)

Rô-Ron

Xe điện
Mách cho các cụ 1 địa chỉ khám cực uy tín và giá rẻ nhất trong các loại rẻ, giá chỉ tương đương khám tự nguyện bạch mai nhé! Đây là phòng khám tư của các bs Bạch Mai. Rất tốt về ck Hô hấp, thần kinh và tai mũi họng.
Các xét nghiệm giá rất rẻ.
Em chụp CT lồng ngực và MRI sọ não hết có 2,8tr. Cùng hệ thống máy này mà vào HN đắt lòi tòi phòi.
Tiền khám bs ck 1 có 150k
Khám giáo sư ts có 250k
Toàn các bs có tiếng của Bạch Mai nên chuẩn chỉ và khám rất có tâm. Những ca bệnh nặng cần phải xử lý ở BV sẽ được gửi vào BMai.
Khám nội chung và hô hấp thì bs nào cũng tốt.
Khám nội thần kinh có bs Tuận - nguyên phó khoa tk Bạch Mai nhưng dạo này bác chuyển sang Tâm Anh.
Khám tai mũi họng : có bs Hà Minh Lợi là bs nội trú của viện tai mũi họng chỉ khám ngoài giờ từ 5h-7h tối.
Phòng khám đa khoa Đông Đô 59-61 Phương Mai.

Dở người

Xe điện
Em hỏi các cụ chút: bên BV công khi sử dụng dịch vụ (ví dụ như khám dịch vụ, phòng dịch vụ...), họ có xuất hóa đơn tài chính để mình thanh toán không ạ?
Em mới qua 2 bệnh viện công ở tỉnh và thành phố HCM thì họ có xuất hoá đơn nếu có yêu cầu cụ ạ. Như mình không yêu cầu thì họ bỏ qua. Còn mình cần lấy thì họ cũng đảm bảo đúng luôn.
Anh cu nhóc nhà em vừa mổ tại bệnh viên tỉnh, apxe hậu môn, cả chụp chiếu, siêu âm, thử máu, mổ gây tê tuỷ sống, nằm viện tiêm kháng sinh 5 ngày và thuốc uống thêm 1 tuần. Trời ơi, thanh toán đúng 375k. Tiền kiểu đấy thì y bác sỹ sống kiểu gì được hả trời? Mà đấy là em mổ dịch vụ, không sử dụng BHYT chứ bảo hiểm là khỏi mất tiền.
Bênh viện Phổi Phạm Ngọc Thạch tp HCM, chụp Xq chỉ 63k/phim.
Đơn giá của bv công quá thấp. Chất lượng cũng ổn. Mỗi cái đông, chờ mỏi mắt.

New car 2023

Xe container
Em mới qua 2 bệnh viện công ở tỉnh và thành phố HCM thì họ có xuất hoá đơn nếu có yêu cầu cụ ạ. Như mình không yêu cầu thì họ bỏ qua. Còn mình cần lấy thì họ cũng đảm bảo đúng luôn.
Anh cu nhóc nhà em vừa mổ tại bệnh viên tỉnh, apxe hậu môn, cả chụp chiếu, siêu âm, thử máu, mổ gây tê tuỷ sống, nằm viện tiêm kháng sinh 5 ngày và thuốc uống thêm 1 tuần. Trời ơi, thanh toán đúng 375k. Tiền kiểu đấy thì y bác sỹ sống kiểu gì được hả trời? Mà đấy là em mổ dịch vụ, không sử dụng BHYT chứ bảo hiểm là khỏi mất tiền.
Phần tiền còn lại của cháu nhà bác, BHYT trả hết và trả khá nhiều, bác ạ.
Đặc biệt là phần thuốc.
Thế nên, các đồng chí Áo trắng có thu nhập không tồi đâu bác ạ, chí ít ở cấp tỉnh.

Tôi chỉ ngạc nhiên với cái Thủ thuật gì đó, chỉ 375K của bác.
Vì ca đó, chắc chắn có sử dụng BHYT, họ vận dụng như thế nào đó cho bác thôi.

Dở người

Xe điện
Phần tiền còn lại của cháu nhà bác, BHYT trả hết và trả khá nhiều, bác ạ.
Đặc biệt là phần thuốc.
Thế nên, các đồng chí Áo trắng có thu nhập không tồi đâu bác ạ, chí ít ở cấp tỉnh.

Tôi chỉ ngạc nhiên với cái Thủ thuật gì đó, chỉ 375K của bác.
Vì ca đó, chắc chắn có sử dụng BHYT, họ vận dụng như thế nào đó cho bác thôi.
Không hề nha bác. Thế em mới ngạc nhiên.
Em trực tiếp thanh toán cho con và rõ ràng là dùng dịch vụ ngoài, không dùng BHYT. Em thì không tin lắm mấy cô nhân viên y tế tìm cách vận dụng bảo hiểm cho con nhà em khi không có lời nhờ vả. Em tính chi phí khoảng 3-4t nên khi hết có chừng ấy em tý ngã vì ngạc nhiên. Trả nhiều nhất là tiền giường nằm 35 k/ngày, còn lại toàn 7-8k/ mũi thuốc.
Về việc không dùng BHYT thì con nhà em có BHYT học sinh theo tuyến cơ sở, phải đi khám để chuyển tuyến 2 lần nên em cũng ngại. Thôi sử dụng dịch vụ quách đi cho nó nhanh, em sợ thủ tục hành chính lắm, nhất là cảnh chờ đợi từ sáng tới trưa rồi từ trưa tới tối.
Nội cái đơn giá nội soi trực tràng mà con nhà em thanh toán có 27k, rẻ phát sợ.
Đúng là y bác sỷ tỉnh cũng không nghèo, chủ yếu là do khám chữa bệnh bên ngoài. Hoặc do vợ/chồng giỏi kinh doanh. Chứ thu nhập trong viện không cao cụ ạ.
Em nghĩ mấy đối tượng tự nguyện như em thì cứ lấy cao cao cũng được, miễn là bớt thời gian chờ. Nhưng tỉnh em hay lắm, bảo hiểm hay tự nguyện cũng chờ y như nhau. Chỉ ưu tiên em bé dưới 6 tháng và cụ già trên 70.

vim732000

Xe buýt
K bhyt, mổ dịch vụ, đủ xn hầm bà lằng? 375k? Cụ đang xài VNĐ hay USD vậy?

piston

Xe container
Tiền khám Vinmec là 300k/lần, nếu đặt trước thì hình như rẻ hơn (250 hay 220k ý), xét nghiệm, chụp chiếu mục nào mới làm mục đó, nhưng cơ bản là cũng ko đắt tầm 100-200k, tất nhiên trừ các loại công nghệ cao hay CT cắt lớp sẽ đắt hơn. Bảng giá của Vinmec có trên web hết đó mợ có thể tham khảo.
300k là tiền gủi xe ạ? Vin khám chuyện khoa có hẹn đã tầm 700k. Ko hẹn hay cấp cứu thì to xu đấy. 300k là khám ở vin nào đó rất xa thủ đô.

Chỉnh sửa cuối:

tunglam2806

Xe tăng
Tiền khám Vinmec là 300k/lần, nếu đặt trước thì hình như rẻ hơn (250 hay 220k ý), xét nghiệm, chụp chiếu mục nào mới làm mục đó, nhưng cơ bản là cũng ko đắt tầm 100-200k, tất nhiên trừ các loại công nghệ cao hay CT cắt lớp sẽ đắt hơn. Bảng giá của Vinmec có trên web hết đó mợ có thể tham khảo.
Em thấy trên web giá nó thế này cơ ạ.

Dở người

Xe điện
Việt Nam đồng cụ ạ.
Em dân dalat, mổ cho con tại BV Đa khoa Lâm Đồng. Con nằm viện 5 ngày, được chăm sóc y tế đầy đủ.
Nói các cụ không tin là đúng. Vì khi nhập viện em nộp 3 triệu tiền tạm ứng và chắc mẩm cũng hết khoảng 3-4 triệu. Đến lúc thanh toán 375k em tý ngã ngửa mà. Cầm về hơn 2,6t và túi thuốc 10 viên Klamentin, 10 viên giảm đau.
Em vừa nộp hết giấy tờ bệnh viện để được nhận bảo hiểm thân thể cho con chứ nếu còn, em chụp lên cho các cụ soi đơn giá. Nói sai em không bằng con em.
Con xét nghiệm máu, siêu âm, nội soi trực tràng, mổ gây tê tuỷ sống và nằm viện.
Thế khi trả tiền em mới ngạc nhiên. Nói không ai tin luôn.

piston

Xe container
Em thấy trên web giá nó thế này cơ ạ.
Giá có ở nhiều địa phương khác nhau. Nếu ở Time city thì đâu có giá 300k :))

t12a11g

Xe buýt
ku nhà e bị cúm a ra thu cúc xn cả đống nhưng ko ra,cuối cùng vào nhi tw mới tìm ra bệnh, nên từ đó e cạch cmn bọn thu cúc

Cún béo

Xe tải
Việt Nam đồng cụ ạ.
Em dân dalat, mổ cho con tại BV Đa khoa Lâm Đồng. Con nằm viện 5 ngày, được chăm sóc y tế đầy đủ.
Nói các cụ không tin là đúng. Vì khi nhập viện em nộp 3 triệu tiền tạm ứng và chắc mẩm cũng hết khoảng 3-4 triệu. Đến lúc thanh toán 375k em tý ngã ngửa mà. Cầm về hơn 2,6t và túi thuốc 10 viên Klamentin, 10 viên giảm đau.
Em vừa nộp hết giấy tờ bệnh viện để được nhận bảo hiểm thân thể cho con chứ nếu còn, em chụp lên cho các cụ soi đơn giá. Nói sai em không bằng con em.
Con xét nghiệm máu, siêu âm, nội soi trực tràng, mổ gây tê tuỷ sống và nằm viện.
Thế khi trả tiền em mới ngạc nhiên. Nói không ai tin luôn.
Hôm em đưa con đến bệnh viện Thể thao, khám chân vì cháu bị ngã ở trường mà tiền khám là 35 nghìn, em thấy thương bác sỹ và bệnh viện quá.

Dở người

Xe điện
Em vừa alo hỏi lại ông bạn bác sỹ thì hoá ra con em cũng được thanh toán BHYT 40% do trái tuyến. Bệnh viện vẫn làm thủ tục để con được hưởng 40% từ bảo hiểm.
Túm lại ca của con em tổng chi phí khoảng 700k, mẹ thanh toán 375, còn lại là BHYT thanh toán. Vẫn rẻ quá ạ, khổ thân y bác sỹ.

AMATAX

Xe điện
Thương mại quá nhỉ, bs kê mình ko đồng ý cũng được mà có bắt buộc đâu

botom

Xe tăng
BV công thì phải xếp hàng chờ đợi lâu.BV tư thì đắt đỏ. Em thì hay vào phòng khám đa khoa (không phải BV]. Giá cũng khá rẻ, không bị mơi chụp chiếu, xét nghiêm nhiều, không bị bắt nằm viện các kiểu. Mà vẫn claim bảo hiểm được.

Tommytep

Xe tăng
ku nhà e bị cúm a ra thu cúc xn cả đống nhưng ko ra,cuối cùng vào nhi tw mới tìm ra bệnh, nên từ đó e cạch cmn bọn thu cúc
nhà e cũng có BHTN 2t5/lần khám mà vào TC lần nào cũng phải mất tầm củ rưỡi (trừ BH rồi, ko đúng bệnh là bị loại trừ) vì cứ vào là lấy máu xét nghiệm full combo: tai mũi họng, test covid, test tất cả các loại cúm, vân vân mây mây. thường là mất nguyên buổi sáng xét nghiệm + chờ kết quả. Buổi chiều đến mới đọc bệnh, bốc thuốc & thanh toán bảo hiểm. Nói chung cũng mất nguyên ngày, ko khác gì viện công. mỗi cái nó gần nhà, sạch sẽ nên mấy lần con bé ốm cũng tặc lưỡi cho vào.