[Funland] Khâm phục các bạn trẻ, một số hình ảnh mà nhìn thôi em đã thấy sợ khi họ lội xuống các con kênh bẩn

thinhtd

Xe container
Em không ủng hộ phương thức của hành động này.
- Giữ mương sạch thì đầu tiên là chính người dân ở đấy và chính quyền phải làm. Các bạn dọn xong, người sống ở đấy lại xả ra thì huề cả làng, đây là phải là việc thường xuyên, các bạn chỉ nên là ngòi nổ.
- Với địa hình cho phép, phải sử dụng máy, chỉ người xuống chỗ máy không thể vào, chứ đây người cứ ào xuống, có quá nhiều rủi ro lâu dài cho sức khỏe.
- Giải tán Công ty thoát nước thành phố đi, thằng này ăn lương ngân sách, thành phố cho đấu thầu việc nạo vét. Giải tán mọi hộ dân lấn chiếm mương, làm giống như giải tán các hộ sống trong tập thể cũ để xây chung cư mới là được.
Em cũng như cụ. Phí tiền bố mẹ nuôi ăn học.
Con em đang còn phải chùi đít cho nó, nó cứ thấy rác là nhặt cho thùng. Em dạy mãi là con không được nhặt rác bẩn của người khác, mà nó nhỏ quá chưa hiểu. :))

Tôi thì tôi nói thẳng, ờ cái mục đích của chúng mầy làm là tốt, là có ý nghĩa
Nhưng cách làm của chúng mày thế này là ng u.
Thiếu gì cách làm khác.

Giống như đi ra đầu đường, thấy bãi phân chó, có ý thức dọn nó đi là tốt.
Nhưng nếu tìm miếng bìa mà hót thì được. Bố đợi mày dọn xong rồi bố con đi tiếp.
Còn đi găng tay rồi bốc từng miếng một thì là ng u. Cấm tiệt
Xử lý phạt chết mẹ thằng để chó ỉa ra đường đi. Chứ em méo phải người tốt. :))

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Những cháu gái như này về có dễ bị bệnh phụ khoa không các cụ?

Dân Tổ

Xe container
Em đơn giản là không ủng hộ phong trào này. Cần làm rõ đây là trách nhiệm của CQ nhà nước nào, và thằng nào đang kêu gọi các cháu lao xuống các con kênh nguy hiểm thế kia???

3005

Xe tăng
Bây giờ các cụ nào ủng hộ phong trào này cứ trả lời được 1 câu hỏi đơn giản này thôi là các cụ khác tịt ngay ấy mà:
- Các cháu tiếp xúc trực tiếp với nước kênh, không có bảo hộ, nếu không may bị nhiễm HIV, nhiễm khuẩn, uốn ván, nhiễm kim loại nặng...gây tử vong hoặc vô sinh, tổn hại sức khỏe thì là trách nhiệm của ai ạ? Có phải của cha mẹ ngu không biết bảo ban con cái không ạ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Ở Hà nội không thấy có chiến dịch này các cụ nhỉ. Tuy nhiên nếu làm thế nào mà không phải lội xuống thì tốt hơn. Em nhìn các hình ảnh mà nhà báo đưa lên thấy phục các cháu quá. Họ dũng cảm thật.
Có nhiều cách để ko phải lội xuống ntn, cụ ạ. Nhưng có lẽ là các bạn ý nghĩ ntn nó mới Xanh và Khí thế

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vầng

Tôi cũng nghĩ mục tiêu/mục đích của các bạn trẻ là tốt. Việc của họ làm có tính cổ động, lan tỏa nhiều hơn là kết quả cụ thể của việc làm sạch.

Nhưng giờ đây đã có nhiều phương pháp/cách thức thực hiện việc đó hơn làm kiểu "khổ nhục kế" đó.

Ví dụ không cần máy móc cao xa, chỉ cần những tấm ván gỗ đặt sát mép nước, cùng với những cây sào, cây gậy (tất nhiên cần được chế tạo có móc phù hợp...) là các bạn ấy cũng đã làm sạch được phần nào khúc mương ấy- Thậm chí kết quả còn tốt hơn cái cách các bạn đang làm. Đâu cần phải lội thẳng xuống như thế.
Hoặc các bạn ấy dựa vào hiện trường thực tế hoàn toàn có thể nghĩ là nhiều cách làm tốt hơn là lội xuống trực tiếp như thế ạ.
Mà việc áp dụng các công cụ khác vào việc này, còn thể hiện sự sáng tạo của tuổi trẻ nữa ạ.

View attachment 7974428
Đứng nói thì không đau lưng, cụ làm mẫu ý tưởng của cụ đi bọn trẻ học tập

Euro2CityStar

Xe lăn
Bệnh truyền nhiễm đã là gì. Dưới kênh này đầy kim tiêm, chẳng may quệt vào phát phơi nhiễm HIV thì tàn cả một đời người.

Gớm, các cụ ở đây thấy con thằng khác thì vỗ tay hoan hô, khâm phục nọ kia. Đến lúc con mình tham gia lại chả xách tai nó lôi về ấy chớ.
Tất cả virus không thể sống quá lâu trong không khí .
do vậy không có hiv covid 19 mers sars nào ở chỗ nước thải đâu .

vi khuẩn uốn ván thì luôn thường trực ở đấy

Dan du an

Xe ba gác
Yếm cao su chắc được có vài bộ thôi. Nhiều cháu húng lên, lại hô quyết tâm xong lao ầm ầm xuống nước ấy chớ.

Như ảnh này cháu nhìn rợn hết người vì bạn kia rõ ràng là tay trần nhúng xuống nước. Cháu gái đằng sau mà bước hụt ngụp người xuống cái nước này vào tai vào mắt thì thôi. Tóm lại, cháu không ủng hộ chút nào những hình ảnh này. Nên tìm cách khác an toàn và hợp lý hơn.

Ở Hà nội không thấy có chiến dịch này các cụ nhỉ. Tuy nhiên nếu làm thế nào mà không phải lội xuống thì tốt hơn. Em nhìn các hình ảnh mà nhà báo đưa lên thấy phục các cháu quá. Họ dũng cảm thật.
vcl. mà ko sao phụ huynh mấy e này ko ý kiến thì CCCM cũng kệ cm nó cho e. e ghét nhất khóc hộ ghét nhì là đợi người khác khóc cho mình.
Cụ mà cứ như vậy XH này cứ đợi người khác khóc hộ thì noạn.

Dan du an

Xe ba gác
vcl. mà ko sao phụ huynh mấy e này ko ý kiến thì CCCM cũng kệ cm nó cho e. e ghét nhất khóc hộ ghét nhì là đợi người khác khóc cho mình.
Cụ mà cứ như vậy XH này cứ đợi người khác khóc hộ thì noạn.
Đây có thể là hành động các cháu tự đứng ra tổ chức nên nó hơi bốc đồng. Nên nhắc nhở các cháu cẩn thận thôi. Đúng là mình có biết hoàn cảnh nó thế nào đâu mà nói phỏng cụ.

Đây có thể là hành động các cháu tự đứng ra tổ chức nên nó hơi bốc đồng. Nên nhắc nhở các cháu cẩn thận thôi. Đúng là mình có biết hoàn cảnh nó thế nào đâu mà nói phỏng cụ.
tính xóa còm vì sợ cụ hiểu nhầm e khịa Cụ. Nhưng mà nhìn vào cái hình thì rõ ràng bên Đoàn Đội sai bét.
ps/ cái này do các cháu tự giác à. để e nhảy vào link báo ngâm cứu cái
đệt. ngại quá :9( sr cụ :D
Những bạn trẻ của nhóm Sài Gòn Xanh đã âm thầm “thay áo mới” cho các con kênh tại Tp.HCM ngày càng đẹp.

Dan du an

Xe ba gác
tính xóa còm vì sợ cụ hiểu nhầm e khịa Cụ. Nhưng mà nhìn vào cái hình thì rõ ràng bên Đoàn Đội sai bét.
ps/ cái này do các cháu tự giác à. để e nhảy vào link báo ngâm cứu cái
Em thấy cụ nói đúng mà. Chúng ta mỗi người đều có góc nhìn của mình cả. Em thấy rất ủng hộ việc các bạn trẻ có ý thức nhưng không nhất trí với các hành động cảm giác hơi chủ quan như thế. Còn nếu là hoạt động của đoàn đội tập thể gì đó thì nên chú ý để nó an toàn hơn cho thành viên thôi.

thinhtd

Xe container

Mặc quần ủng đến tận nách rồi cụ ơi.
Như ảnh này cháu nhìn rợn hết người vì bạn kia rõ ràng là tay trần nhúng xuống nước. Cháu gái đằng sau mà bước hụt ngụp người xuống cái nước này vào tai vào mắt thì thôi. Tóm lại, cháu không ủng hộ chút nào những hình ảnh này. Nên tìm cách khác an toàn và hợp lý hơn.
Ảnh này em nghĩ ướt hết bẹn rồi.

Dungha

Xe điện
Trend làm màu câu view thôi chứ có gì mà khâm phục hả cụ.
Nhảy xuống mương thối,bẩn với đồ bảo hộ sơ sài thế kia rồi mang dịch bệnh truyền nhiễm về nhà cho trẻ nhỏ.
Đáng lên án hơn là đáng khen.
Các cụ cứ Vang e thoải mái, e chê là cứ chê thôi.
Em là em vodka cụ. Làm không tác dụng mấy. Chủ yếu làm màu. Không lường trước được hậu quả. Đến thợ thuyền họ còn ngán không dám lội xuống mà sinh viên lại lội thế kia. Về nhà cháu chắt ỉa đùn có khi ghê không dám hót.

Snake master

Xe tăng
Cụ lên tiktok gõ hà nội xanh có mà

Light

Xe tăng
Một hành động nhân văn. Các em nên được đầu tư bảo hộ cẩn thận

Light

Xe tăng
Có thể dùng thuyền tôn nhỏ loại dùng đánh cá sông hồ để xuống vớt rác thay cho việc lội bì bõm thế này. Em đánh giá bọn lãnh đạo kém hoặc cố tình.
Trước em có xem chương trình này, Họ vũng có thử phương án đi thuyền tôn nhưng nhiều khu rác dầy đặc, rất khó thu gom và phân loại rác nên vẫn phải dùng phương án lội xuống

16th11

Xe tải
Các cháu tập hợp được 1 nhóm, chung ý tưởng. Quay video up lên mxh cũng hàng chục triệu view nên em nghĩ sẽ có thêm thu nhập từ khoản này.
Các cháu làm việc vì cộng đồng em luôn hoan nghênh, nhưng con em mà như thế chắc chắn em gọi về. Con cháu em chỉ cần không xả rác bừa bãi, thấy rác trên đường đi thì nhặt bỏ vào thùng rác là ok rồi.