Khám phá Miền Trung - Tây Nguyên!

lucky-luke

Xe buýt
Hic! Sao chẳng có cái nào hot tý cụ Búp? Ít nhất phải có một e hoa hậu j đấy lúc ăn sáng chứ?

lucky-luke

Xe buýt

Chị Lắc dỗi em à , sao không pm cho chứ , em vuốt cụ rồi mà :(( .
Hơ hơ! Tuổi nào rùi mà dỗi chứ? Hơn nữa e trêu cụ thui! Cụ có vẻ nhạy cảm quá hay là cụ hay bị người ta dỗi?!?!?? :-| Lúc đấy nói chuyện xong e tranh thủ ngủ một phát rùi đi công việc giờ mới về nè. Cụ đừng cả nghĩ nữa cụ ui!

@Cụ Búp: Cụ chụp bằng máy Ni à? E la liếm bên Ô Phở, nge nói ảnh có màu xanh nhìu là máy Ni, chạ hiệu có đúng ko cụ? Ảnh cụ đẹp thì đẹp thật đấy nhưng nghe cụ nhắc đến Hoa hậu rùi chẳng thấy liên quan j đến nên tâm trạng nó buồn sao á!?!?!%-(

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Cụ chụp ảnh xấu tệ đi được :D . Người ta nói phải có cả nếp cả tẻ mà ảnh cụ chẳng có nếp cũng chẳng có tẻ nên em thấy xấu =))
Em bẩu rồi mà, giữa trưa nắng chang chang đi làm hiếp ảnh thì nếp với tẻ gặp em cũng chạy mất dép thôi, xấu là phải Cụ ợ! :)):)):))

@Cụ Búp: Cụ chụp bằng máy Ni à? E la liếm bên Ô Phở, nge nói ảnh có màu xanh nhìu là máy Ni, chạ hiệu có đúng ko cụ? Ảnh cụ đẹp thì đẹp thật đấy nhưng nghe cụ nhắc đến Hoa hậu rùi chẳng thấy liên quan j đến nên tâm trạng nó buồn sao á!?!?!%-(
Em chụp bằng con Pns Canon còi ạ, trời xanh biển xanh dư vậy là em làm rơi ít kem đánh răng vào nên nó thế.:D (giống em mượn cụ cái ảnh ở Langbiang í)
Còn vụ hoa hậu thì em mời cụ la liếm bên CLB hiếp ảnh Ô Phở nhá! Các Cụ bên đới chụp hoa hậu thực sự đẹp ngất ngây luôn ^:)^ chứ cụ xem ảnh của nhà em thì em rằng Cụ thất vọng về trình lởm của iem đấy!:-s

botay.com

Xe tải
chuyến dã ngoại của bác đc đấy nhỉ..toàn danh thắng :x

CSDK

Xe hơi
Hơ hơ! Tuổi nào rùi mà dỗi chứ? Hơn nữa e trêu cụ thui! Cụ có vẻ nhạy cảm quá hay là cụ hay bị người ta dỗi?!?!?? :-| Lúc đấy nói chuyện xong e tranh thủ ngủ một phát rùi đi công việc giờ mới về nè. Cụ đừng cả nghĩ nữa cụ ui!

Cụ đang nợ em suất bún chả nhé . Em thích ăn món này lắm . Lúc nào cụ ngao du ra Hà Nội nhớ mời em ăn đó :D

CSDK

Xe hơi
Em bẩu rồi mà, giữa trưa nắng chang chang đi làm hiếp ảnh thì nếp với tẻ gặp em cũng chạy mất dép thôi, xấu là phải Cụ ợ! :)):)):))
Thế ảnh cụ chụp buổi chiều đâu hết rồi ạ . Cụ để lại xem một mình á >:)
. Show ít cho anh em chiêm ngưỡng đi cụ

lucky-luke

Xe buýt
E xin tiếp tục ạ. Chặng tiếp theo của e là Nha Trang - Quy Nhơn dù ban đầu xác định là Đà Nẵng.

Sáng mai tranh thủ dậy sớm tắm rửa cho vợ 2. Từ hôm đi đến nay là mùa mưa ở Tây Nguyên nên thỉnh thoảng có 1 trận mưa rừng lại làm cho e nó sạch sẽ tinh tươm cộng với xe màu bạc nên nhìn cũng sạch nên làm biếng ko rửa lần nào. Lọ mọ mãi mới tìm được chỗ rửa xe. Hic! Rửa xe chỗ này vừa chậm, vừa ko sạch lại đắt dã man (ngoài e có 25k mà ở đây e bị chém 40k).

Dù định đi sớm cho thoải mái nhưng rửa xe, ăn sáng xong, lên đường thì trời cũng đã trưa trật trưa trèo, mặt trời đã lên đến ngọn dừa mất roài.
Khi đi qua huyện Ninh Hòa thì phải dừng lại để hỏi thăm chỗ mua hạt mắc mèo (một loại hạt chữa bệnh ung thư và một số bệnh khác) cho ông thông gia nhờ mua hộ nên tiêu tốn mất gần 2 tiếng đồng hồ. May mắn nhất là cuối cùng cũng tìm được người biết loại hạt này và nhờ mua được 2kg hạt mắc mèo dù giá đã tăng một cách chóng mặt.
Tiếp tục khẩn trương lên đường vì trời đã trưa và đường còn khá xa, đoạn này e hơi vội, lại phải chạy một mình vì đồng chí đi cùng dính sốt cao (đến hôm về đến nhà phải nhập viện luôn vì bị sốt xuất huyết, chắc là nhiễm ở Tây Nguyên vì ỏ đó đang có dịch) nên ko chụp được ảnh nào của đoạn này.
Dự định ăn trưa tại Quy Nhơn để cho cả gia đình thử món cua Huỳnh đế trứ danh nên chấp nhận bỏ qua thắng cảnh ghềnh đá đĩa của Phú Yên và cũng không ăn trưa tại TP Tuy Hòa dù khi chạy qua đây là giữa trưa. Đến Sông Cầu, e rẽ phải đi theo đường Sông Cầu - Quy Nhơn, đường này vắng, đẹp và tránh được đèo Cả lại gần hơn nhiều.
Cuối cùng thì biển Quy Nhơn đã thấp thoáng trước mặt rùi

Trung tâm TP Quy Nhơn

Con đường mới ven biển, đoạn gần Khách sạn Sài Gòn - Quy Nhơn

Đến quán này thì đồng hồ cũng chỉ đâu 2h PM

E thấy hải sản chỗ này ăn ngon nhất Quy Nhơn mà giá cả lại hợp lý và view khá đẹp vì quán nằm trên thuyền nhìn ra chỗ neo đậu tàu thuyền của ngư dân Quy Nhơn.

Đường vào

Chọn hải sản tươi sống

Tiếc nhất là mất công nhịn đói, chạy cho rã người mà đến đây thì không có cua Huỳnh đế để thưởng thức vì không trúng mùa. May sao đồ ăn hôm đấy rất ngon, nhiều hải sản khá lạ so với ngoài Bắc, đặc biệt là món cá mú cực ngon, e ăn cá mú khắp nơi mà chưa đâu nấu ngon như thế, cá thì tươi và ngọt thịt khủng khiếp. chẹp chẹp! Nhắc đến lại thèm roài! Do đói bụng cộng với ngon mắt nên e lo tập trung ăn mà quên chụp ảnh, các cụ bỏ qua cho.

Khung cảnh trong quán (cái này do F1 nhà e chụp - nó mới 4 tuổi rưỡi nên các cụ thông cảm cho trình chụp)

View quán nè

Ăn xong thì lang thang Quy Nhơn tý cho nhẹ bụng

Đại lộ Nguyễn Tất Thành

Bọn e đã đi Quy Nhơn roài, Ghềnh Ráng, bãi tắm Hoàng Hậu, trại phong Quy Nhơn đã lượn qua hết nên ko thăm thú gì ở đây nữa. Do đó, lúc đầu định ăn trưa xong là chuồn luôn nhưng do đồng chí đang sốt ấy mệt quá nên đành nghỉ lại Quy Nhơn 1 đêm để sáng mai đi cho khỏe. Vậy thì vào Trung tâm Thương mại chơi và mua sắm tý. Hic! Ở Quy Nhơn nóng nên chị e toàn mặc quần đùi làm e hoa hết mắt, ví dụ:

Đây nữa này các cụ

Thế thôi các cụ nhé, thêm nữa e sợ các cụ đòi đi Quy Nhơn lắm, e công nhận là con gái Quy Nhơn đẹp thật.

Tối thì ăn com cho lành thui, ăn nhiều đặc sản là khôn tốt cho sức khỏe đâu ạ. Cơm Quy Nhơn nổi tiếng nhất là quán Quê Hương 2 trên đường Lê Hồng Phong

lucky-luke

Xe buýt
Sáng hôm sau, trước khi khởi hành đi Đà Nẵng thì đi cầu Nhơn Hội tý. Do thời tiết đang động, chuẩn bị bão vào nên trời xám xịt, chán chẳng bùn chụp nhìu, up cho các cụ vài cái ảnh minh họa thui

Cầu đã thấp thoáng xa xa

Cầu đẹp, dài, rộng nhưng hơi vắng

Kính thưa các cụ, kể từ đoạn này trở đi thì bọn e đã đi cả rồi nên chủ yếu đi chơi linh tinh, ăn uống tùm lum nên ko có ảnh phong cảnh, danh lam thắng cảnh gì nữa, e úp một số ảnh lung tung để hoàn thành nốt chặng cuối của cuộc hành trình thôi. Mong các cụ thông cảm và theo dõi tiếp nhá!

Trưa ăn cơm gà tại TP Tam Kỳ (Quảng Nam) nhưng đây là bữa ăn kém nhất trong cả chuyến đi, nghe có canh gà lá giang tưởng ngon như Tây Nguyên, gọi 1 bát mà họ dùng lá giang khô nấu nên không ngon, chán toàn tập!

Đến Đà Nẵng thì vào đây chơi, ngó nghiêng thui chứ mua thì đắt lắm, e chưa đủ tuổi ạ

Muốn mua thì đến chỗ này này

Big C Đà Nẵng

hoặc

Chợ Đà Nẵng (đoạn này lo chọn chôm chôm nhãn mua nên định ko chụp choạch gì, bất chợt vẫn thấy quần đùi nhưng sao mà thua quy Nhơn nhiều thế ko biết nên làm vài kiểu về cho các cụ so sánh)

Công nhận thua thật

Ghé quán thạch dừa xiêm trên đường Hải Phòng ăn mấy quả rồi lên đường về Huế luôn trong đêm. Đến Phú Lộc thấy đói bụng, rẽ vào quán Bà Sửu ăn bánh cuốn thịt heo mà quán đã hết hàng mất rùi, nhịn đói luôn vậy.

Huế: Sáng mai đi ăn các loại bánh thay ăn sáng

Quán này trong ngõ, xe ôtô không vào được nhưng rất nổi tiếng. Bọn e đến Huế lần nào cũng ăn ở đây, lần này cũng ko có ngoại lệ

Ví dụ một loại cho các cụ thèm chơi

Ăn sáng xong thì lang thang chợ Đông Ba, đường Hùng Vương,... cho các mụ vợ cả mua vải áo dài và các đặc sản Huế rồi lại lượn Big C Huế nữa. Đúng là các mợ Shopping không bao giờ chán

Đến Huế đợt này khám phá được quán ăn này mới và rất có phong cách, ăn ngon và giá cả rất rẻ so với sự đầu tư cơ sở vật chất nên khách chật kín

Cổng bên kia dùng chữ Tàu hay chữ Nôm đây nhỉ?

Chiều chúng e lên đường về Vinh, đến Kỳ Anh (Hà Tĩnh) thì rẽ vào Khu Kinh tế Vũng Áng ăn mực nhảy (mực đang sống được quán nuôi trong lồng, khách đến mới bắt lên luộc). Đen đủi lần thứ 2 cho dự định thưởng thức đặc sản này là vì mấy hôm trời bão, biển động nên ko có mực nhảy kiểu này. Thôi thì cứ có hải sản, có mực là được roài, chiến thôi.

Chuyến đi của chúng e kết thúc vào 10h đêm với một bữa miến ngan nóng hổi ở Thành phố quê hương với thành tích gần 3000km mà ko có bất cứ sự cố gì về xe cộ trên đường ngoài việc mất 1 chai làm luật ở hầm Hải Vân hôm đi vào.

E xin dừng ở đây, rất mong sẽ có dịp hầu các cụ ở chuyến đi khác ạ!
Chân thành cảm ơn các cụ đã quan tâm theo dõi và ủng hộ!

Chỉnh sửa cuối:

3Lazang

Xe tăng
Một chuyến đi mơ ước của em . Cảm ơn cụ đã cho em thêm thông tin và giúp em thêm nghị lực lên đường.

lucky-luke

Xe buýt
Em chụp bằng con Pns Canon còi ạ, trời xanh biển xanh dư vậy là em làm rơi ít kem đánh răng vào nên nó thế.:D (giống em mượn cụ cái ảnh ở Langbiang í)
Còn vụ hoa hậu thì em mời cụ la liếm bên CLB hiếp ảnh Ô Phở nhá! Các Cụ bên đới chụp hoa hậu thực sự đẹp ngất ngây luôn ^:)^ chứ cụ xem ảnh của nhà em thì em rằng Cụ thất vọng về trình lởm của iem đấy!:-s
E muốn xem ảnh của cụ thui chứ ảnh bên đó e xem chán roài!
Cụ cũng chụp bao diêm canon mà sao cụ chụp đẹp nhể, lại biết cả đánh răng nữa nên chuẩn quá, chẳng bù cho ảnh của e. Hu hu! Chạnh lòng quá đi mất!

lucky-luke

Xe buýt
Một chuyến đi mơ ước của em . Cảm ơn cụ đã cho em thêm thông tin và giúp em thêm nghị lực lên đường.
Chúc cụ có chuyến đi thoải mái và vui vẻ, bổ ích cụ nhá!

buffalo car

Xe điện
Sợ thật đấy ~X(! giờ mà Cụ Lắc vẫn ém hàng họ giờ mới phọt nốt mấy ngày cuối ^:)^. Kiểu này thớt của cụ lên đến mấy chục trang mất :)):)):))

Em thấy cụ chụp "ái" rất chuẩn nhé \:D/! chả bù cho em, chụp ''ái'' nó cứ quay đi mới đâu chứ ~X(. Chắc súng em còi :35: Bực mình rồi đấy 8o|, em nhẩy hố vôi đây! em đi đây ;))

CSDK

Xe hơi
Sợ thật đấy ~X(! giờ mà Cụ Lắc vẫn ém hàng họ giờ mới phọt nốt mấy ngày cuối ^:)^. Kiểu này thớt của cụ lên đến mấy chục trang mất :)):)):))

Em thấy cụ chụp "ái" rất chuẩn nhé \:D/! chả bù cho em, chụp ''ái'' nó cứ quay đi mới đâu chứ ~X(. Chắc súng em còi :35: Bực mình rồi đấy 8o|, em nhẩy hố vôi đây! em đi đây ;))
Đi thông ''nòng'' đi cụ ,Nòng cụ kém trách trời ảnh xấu :D

lucky-luke

Xe buýt

Cụ toàn đổ oan e thui! Chưa đến đoạn đới thì up vào chỗ nào cho hợp lý? Hix! Mấy cái ảnh này e giấu bà cả nhà e mãi mới tồn tại được đến ngày hum nay cho cụ thưởng thức đới!
E cũng chụp bằng con bao diêm canon thui, có khác qué j cụ đâu. Có lẽ do e xấu trai nên *ái nó ko thèm để ý hoặc nghĩ là vô sự nên nó để yên cho e chụp thui. :-?? Cụ đẹp trai quá cũng khổ nhể! ;))

lucky-luke

Xe buýt
Đi thông ''nòng'' đi cụ ,Nòng cụ kém trách trời ảnh xấu :D
Nòng j thế cụ? Ảnh cụ Búp ko xấu, thậm chí là rất đẹp dưng mà no hok được hot cho lém thui! Cụ Búp mún chụp ảnh *ái chuẩn có lẽ phải nhảy xuống hố vôi mứi dc thật! Nhảy đi cụ, có j e ủn hộ cụ một tay! :-@

Chỉnh sửa cuối:

CSDK

Xe hơi
Nòng j thế cụ? Ảnh cụ Búp ko xấu, thậm chí là rất đẹp dưng mà no hok được hot cho lém thui! Cụ Búp mún chụp ảnh *ái chuẩn có lẽ phải nhảy xuống hố vôi mứi dc thật! Nhảy đi cụ, có j e ủn hộ cụ một tay! :-@

Nòng gì cụ phải hỏi cụ Buffalo car chứ . Em cũng a giua nói theo í mà chứ em có hiểu gì đâu ! :D

summer

Xe tăng
Iem cực kết đoạn đường này.....:-bd

....đặc biệt là món cá mú cực ngon, e ăn cá mú khắp nơi mà chưa đâu nấu ngon như thế, cá thì tươi và ngọt thịt khủng khiếp. chẹp chẹp! Nhắc đến lại thèm roài!
hehe....chén cá Mú ở đây đúng là quá chất
Lọc thịt cho vào quả dừa xiêm ăn gỏi
Còn lại cho cả vào nấu cháo....
Ui zời ơi....ngất òi :'(