Khách mua Time và Park hill là ai ? ( Mời các cụ yêu ghét time vào chém tiếp )

ducthang85

Xe tải
Thích nhất là trà đá và rác thải khắp nơi cụ nhỉ ;))
mà nhà ct8 định công của bác thản có 9 tầng nổi nhưng mà 1 tầng hầm cụ nhé , mỗi tầng cũng chỉ hơn chục căn hộ thôi . xung quanh nhà bán kính 10m là hồ định công , bệnh viện bưu điện , ăn uống trà đá la liệt , phở ngon chấm hết có 25k thôi, cách đó trừng chăm m thì là bể bơi , nhà trẻ nhiều vô số , và em thì là nhà quê ăn ứt nên là cứ thích nhiều cây , nhà em tầng 6 cây dưới sảnh cao hơn ban công nhà em nên chả biết nắng là gì , mùa hè vào khu định công mát hơn bên ngoài vài độ . mật độ dân cư thì đi trong khu buổi tối cứ thỉnh thoảng 5' em lại thấy có 1 người nên an ninh không được yên tâm lắm :D . hàng xóm láng giềng thì mỗi tầng có 1 môn thể thao riêng , có bàn bi-a hoặc bóng bán ở sảnh mỗi tầng , trẻ con thì đá bóng ở sảnh của mỗi tầng cũng được vì sảnh rộng quá chả có ai đi lại nên bọn trẻ con ra chơi cho nó có người . nhà thì xấu xí bẩn thỉu nhưng trong nhà làm lại cũng ok , được cái là phòng nào cung thoáng đãng nhìn ra hồ điều hoà . em thì giờ em rời đi rồi , nhưng nếu quay lại thủ đô thì em lại mua lại ct8 định công dù là em ở rất nhiều chung cư ở hà nội rồi ví dụ trung hoà , định công , làng việt kiều ... vì công việc nên em hay thay đổi chỗ ở mà .

Soái

Xe đạp
CC trà đá có cái cũng tiện nhưng nhìn chung nhộm nhoạm bỏ xừ :-j

ducthang85

Xe tải
CC trà đá có cái cũng tiện nhưng nhìn chung nhộm nhoạm bỏ xừ :-j
đúng là tiếng việt mình nó phong phú , cho đến giờ em vẫn chưa thực sự hiểu cái từ nhộm nhoạm nó chính xác là cái gì , hộ khẩu của em ở quốc tử giám , cả nhà em cũng hộ khẩu ở đó nhưng gốc rễ em thì nhà kê thôi , em ở quốc tử giám 2 năm thì em thấy là nó khác với các khu mới nhiều đới cụ ạ . từ phố huế xuống bạch mai là 2 phạm trù khác nhau , cũng như la từ tôn đức thắng vào quốc tử giám nó cũng khác nhau . em nói thật chứ sống ở đâu quen đấy thôi chứ còn từ vùng hà lội kiểu thanh xuân thì ra phố cổ nó cũng như nhà quê lên tỉnh thôi , nhưng mà cái từ nhộm nhoạm cụ dùng ấy ạ , thì theo em hiểu là phố cổ nhộm nhoạm nhất luôn ạ .

Justforfuntoo

Xe container
em ở ct8 bao năm chả có rác thải gì cụ nhé , trà đá thì nhan nhản , cơ mà em ở đâu mà không có trà đá là không thích rồi . Sướng hơn nữa là phòng ngủ phòng khách nhìn thẳng ra hồ cũng đẹp , dỗi dã ngồi hồ câu cá nhâm nhi trà đá . Cụ nào mà không thích trà đá thì chắc cụ thuộc dạng nhà quê mua được cái nhà ở time rồi , em cũng ở quê nhưng em lại thích trà đá nhưng quan trọng nhất là trà đá là món mà dân gốc hà nội chả ai không thích cả :D
He he e lại ko thích trà đá, hút thuốc phì phèo, khạc nhổ ngay dưới chân
Em cũng nhà kê, hộ khẩu cũng thuộc 4 quận nội thành, hồi ở nhà đất thì ngay cạnh nhà cũng có quán trà đá nhưng em lại ưa cs của bọn tư bản dãy chết, thích cafe highland, starbuck, sạch sẽ điều hoà, wifi.
Nhà thì an ninh vòng trong vòng ngoài, bv rằn ri ngoài cổng khu đt, bv vòng trong ở sảnh, quẹt thẻ mới vào được thang máy, camera ở khắp nơi. Khách đến chỉ cần bấm mã căn hộ dưới sảnh, mình muốn tiếp thì ấn nút mời vào, ko thì ko trả lời, giả vờ ko có nhà. Lễ tân dưới sảnh, phòng tiếp khách ko thân quen cũng dưới sảnh, ngồi sofa điều hoà, khỏi phải quẹt mồ hôi khi ngồi trà đá vỉa hè
Pn pk nhìn ra hồ, tối có nhạc nước vui tươi
Xuống hầm là có TT thương mại đủ mọi tiện ích, siêu thị, rạp chiếu phim, khu vui chơi
Cây xanh hoa lá được trồng thường xuyên đẹp như resort
Sống theo kiểu tư bản dẫy chết quen rồi em ko sống nổi kiểu cnxh nữa cụ ạ :))
Còn định công em cũng qua nhiều rồi, rác vỏ bim bim, tăm tiếc cũng đầy ra, bụi bặm bẩn thỉu chứ ko được sạch sẽ như times city minh khai ngoại thành nhà iem ;))

Giadoianvung

Xe tải
em ở ct8 bao năm chả có rác thải gì cụ nhé , trà đá thì nhan nhản , cơ mà em ở đâu mà không có trà đá là không thích rồi . Sướng hơn nữa là phòng ngủ phòng khách nhìn thẳng ra hồ cũng đẹp , dỗi dã ngồi hồ câu cá nhâm nhi trà đá . Cụ nào mà không thích trà đá thì chắc cụ thuộc dạng nhà quê mua được cái nhà ở time rồi , em cũng ở quê nhưng em lại thích trà đá nhưng quan trọng nhất là trà đá là món mà dân gốc hà nội chả ai không thích cả :D
Ôi bỏ mịa, em cắt rốn tại HBT, trưởng thành và học tập tại Hoàn Kiếm, giờ thì sống tại Time, làm việc tại Hoàn Kiếm, nhưng em đếu thích trà đá, tụ tập chém gió thế là em thành mịa quê mùa hả cụ, khú khú. Nhưng bảo em mặc quần đùi đi tông, ngồi trà đá thì em chệu, em thích ngồi Hiland thôi, giờ làm sao hả cụ, có cách nào cho đỡ quê mùa không ạ?

kachiuxa

Xe hơi
Em có làm bên nội thất, cụ nào cần ới em nhé

kachiuxa

Xe hơi
He he e lại ko thích trà đá, hút thuốc phì phèo, khạc nhổ ngay dưới chân
Em cũng nhà kê, hộ khẩu cũng thuộc 4 quận nội thành, hồi ở nhà đất thì ngay cạnh nhà cũng có quán trà đá nhưng em lại ưa cs của bọn tư bản dãy chết, thích cafe highland, starbuck, sạch sẽ điều hoà, wifi.
Nhà thì an ninh vòng trong vòng ngoài, bv rằn ri ngoài cổng khu đt, bv vòng trong ở sảnh, quẹt thẻ mới vào được thang máy, camera ở khắp nơi. Khách đến chỉ cần bấm mã căn hộ dưới sảnh, mình muốn tiếp thì ấn nút mời vào, ko thì ko trả lời, giả vờ ko có nhà. Lễ tân dưới sảnh, phòng tiếp khách ko thân quen cũng dưới sảnh, ngồi sofa điều hoà, khỏi phải quẹt mồ hôi khi ngồi trà đá vỉa hè
Pn pk nhìn ra hồ, tối có nhạc nước vui tươi
Xuống hầm là có TT thương mại đủ mọi tiện ích, siêu thị, rạp chiếu phim, khu vui chơi
Cây xanh hoa lá được trồng thường xuyên đẹp như resort
Sống theo kiểu tư bản dẫy chết quen rồi em ko sống nổi kiểu cnxh nữa cụ ạ :))
Còn định công em cũng qua nhiều rồi, rác vỏ bim bim, tăm tiếc cũng đầy ra, bụi bặm bẩn thỉu chứ ko được sạch sẽ như times city minh khai ngoại thành nhà iem ;))
Định Công mỗi lần đi qua sông Tô Lịch đoạn Nguyễn Lân là em hãi, sợ thẹc

Trung Thái

Xe tải
Dear Các cụ yêu và ghét time ,
Em có câu hỏi , theo các cụ thì khách mua time là ai ? đố các cụ biết ?
Em xin khẳng định lại là Em ko phải sale, xin các cụ đừng gán em là sale , như thế mất quan điểm lắm.
Em xin mạnh dạn trình bầy về khách mua Time theo nhận biết của em ạ .
Thứ 1 , Họ phải là người có tiền ạ , vì mua Time mua park bây giờ cũng mất tầm 2,5 tỏi rồi ạ trong khi các khu khác căn 70m cũng chỉ 1,5 tỷ thôi. chưa kể chi phí và sinh hoạt , học hành ở Time cũng phải mất tầm 10 củ / tháng vậy thì các cụ ít tiền không mơ đc Time là đúng rồi
Thứ 2 ,Từ cái thứ nhất em suy ra cái thứ 2 theo công thứcc là :
Khôn thì <---> nhiều tiền vì thực tế là chẳng có so thằng nào ngu mà có nhiều tiền cả , trừ phi trúng sổ số. Thế nên các cụ nào mà chê người mua time là ABCD ... thì cứ nên xem lại mình trước đi ạ.
Thứ 3 , Dân mua Time mua Park phần lớn là người có phong cách trẻ trung sành điệu , yêu cái đẹp và thời trang. Cái này ai cũng thấy . vào Time thì gặp toàn trai xinh gái đẹp. Ngay cả các Mợ già cũng ăn mặc rất xỳ tai và sport . Nói đúng ra thì trên đời này ai mà không thích cái đẹp đâu , nhưng đúng là có nhiều cụ có tiền mà éo dám tiêu, ăn mặc như thằng dở hơi.
Thư 4 Một phần lớn Mua Time mua Park là dân phố cổ , do chật chội quá nên họ thoát ra khỏi phố cổ với mong muốn có một cuộc sống tiện nghi và đẳng cấp.
Thứ 5 . Một số khách mua Time là người giàu có ngoại tỉnh ( công chức , quan chức... ) Muốn mua 1 căn hộ cao cấp cho con cái ăn học và định cư trên thủ đô...

Vâng Em nói vậy các cụ Yêu Time và yêu Park hill đã và sẽ mua chắc có hình dung mình thuộc nhóm nào rồi. Còn các cụ ghét và chê Time thì sẽ xin cứ mày tỏ quan điểm đi ạ vì sự ghen ghét đố kỵ , kèn cựa , cay cú , hằn học cũng là động lực cơ bản của sự phát triển mà :))).

Trên đây là một số phân tích của em về khách hàng mua Time do trình độ còn hạn chế có gì sai sot xin các cụ cứ bổ xung ạ, Mong là ko có ai chửi bậy hay văng tục !
Khu này giờ cao điểm tắc lòi tòi phòi ra ạ

Tuanvh39

Xe buýt
Bể bơi P9,10,11,12 hoạt động rồi các Cụ nhé. Dùng thẻ quẹt là vào bơi thôi.

cadan

Xe container
Nhà cháu để đây và ko nó gì thêm

Copy từ Fb của Nguyễn Ngọc Anh

.....

Ôi, có vụ học phí của #Vinschool tăng 1 phát dã man luôn, 40-50%. Riêng hệ nâng cao thì Học phí trung bình gấp 2 lần hệ chuẩn, bản thân Vin đã tự tách biệt 2 hệ "giàu-nghèo" trong cùng 1 ngôi trường đã thể hiện sự vô giáo dục ở điểm này rồi, trong 1 trường có hệ A, hệ B nhưng khác nhau về học lực chứ ko phải cách biệt về học phí.
He he Đã thế học sinh càng lớn thì học phí Vin càng cao, các mày ạ, rất là đi ngược lại su hướng của trái đất và sẽ khiến các cặp đôi Ly Hôn phải thống nhất lại về tiền nuôi con he he.

Tao nghĩ là đợt này Vin muốn loại bớt học sinh đi vì nhu cầu vào Vin học nhiều quá hề hề. Nhưng chơi vố này cũng #dã #tâm đấy. Chứ bên FPT hay mấy bạn kinh doanh giáo dục khác mỗi năm chỉ dám lén lút tăng 8-10% thôi hay sao í.
Tao thì cho con học trường công, tiền ăn còn chạy từng bữa í he he nên ngó nghiêng chém gió tí thôi. Khi kinh doanh ở Viet Nam, doanh nhân chịu nhiều khổ sở ko nói nên lời, khổ sml thế nên không sớm thì muộn họ phải lãi, lãi thật nhiều để bù lại những tai ương họ phải chịu. Chỉ có điều Nghiệp sẽ báo Nghiệp, Quả sẽ nối Quả. Mà mồm đứa nào có đợt bảo là kinh doanh phi lợi nhuận í nhở?

Nên thông cảm, giờ sẽ là cuộc đua xem nhà nào "chịu chi" í hé hé hé.
Mà *** báo nào đưa tin, có đưa cũng lại ăn vạ để xin tiền, KOLs, hot blogger càng ko đả động gì, hí hí "1 tay che cả khoảng giời"

ruanshihou

Xe hơi
Em thì dân quê thôi nhưng hơn 20 tuổi có nghĩa là cách đây chục năm lên thủ đô lập nghiệp em cũng tự mua được vài căn hộ chung cư nhưng cũng nhàng nhàng thôi , time với pắc em vào thì thấy đẹp nhưng chả hiểu sao em lại cứ bị thích ở cái nhà đểu ct8 định công của anh thản làm . em thề là em nói thật . ở định công mát mẻ , phòng ngủ phòng khách nhìn ra hồ , dân cư bình dân , tiện nghi cái gì cũng có , bệnh viện đối diện luôn . ở hay phết ạ .
Khu nhà cụ có nhà nào bán k ạ

7usd

Xe điện
Khuyên chân thành đừng mua.

cadan

Xe container
E thấy cac vị khach ấy đang thổn thức ở đây ợ:

......
Thời gian qua, cư dân chúng tôi (từ Royal đến Time, từ Time đến Thăng Long …) rên xiết vì vỡ mộng, bởi trước khi ký hợp đồng mua nhà thì đều bị choáng ngợp bởi các hình ảnh quảng cáo hào nhoáng, lung linh, nhưng khi ký xong, trả tiền xong mới ngã ngửa và choáng liên tiếp vì thấy:
1. Chất lượng hoàn thiện chung cư quá kém so với căn hộ mẫu: chống thấm kém dẫn đến toàn bộ sàn gỗ bị thấm, ẩm mốc. Điều hoà lởm không xuống nổi 25 độ…. (Vinhomes Royal)
2. Chất lượng biệt thự hoàn thiện cũng tương tự, mái ngói thấm dột, sân sụt lún (Vinhomes Thăng Long)
3. Dịch vụ quản lý chung cư theo kiểu đầu voi đuôi chuột, càng ngày càng tệ hơn so với trước đây (Vinhomes Royal)
4. Khách hàng càng mua nhà sớm càng lỗ, quyền lợi không được bảo vệ bởi chính sách định giá hớt váng. Chỉ sau 6 tháng, giá cho một biệt thự có diện tích tương đương đã giảm hơn 1 tỷ. (Vinhomes Thăng Long)
5. Tiện ích chung là điểm nhấn để anh quảng cáo bán biệt thự như hồ điều hoà… thì hoá ra lại đang thuộc về người khác để nuôi cá. (Vinhomes Thăng Long)
6. Dự án được quảng cáo là của Vinhomes, chúng tôi mua vì tin anh, tin vào uy tín của thương hiệu Vingroup. Nhưng khi xảy ra vấn đề cần thương nghi, tìm đến chủ đầu tư mới được biết anh chỉ là “người được thuê” kiểu cho mượn tên. (Vinhomes Thăng Long)
Tôi không thể nêu ví dụ ở các khu khác vì tôi không là cư dân ở đó, không nhìn thấy tận mắt, chỉ dám nêu lên kinh nghiệm của chính mình. Mặc dù anh cũng đã có một vài biện pháp xoa dịu, nhưng dù thế nào cũng chỉ là chắp vá. Người chịu thiệt, bị bức xúc, thấp cổ bé họng vẫn là chúng tôi.
Những thông tin này đều không vượt ra ngoài phạm vi của các group cư dân, bởi anh và tập đoàn Vingroup làm truyền thông quá tốt. Mọi toà báo, mọi trang xã hội từ otofun, beat cho đến webtretho đều được anh bảo trợ, nên mọi thông tin đều được dập tắt từ trong trứng nước. Cư dân cũng không muốn làm bung bét bởi sợ giá nhà giảm, không bán được, kiểu tâm lý tương tự “xấu chàng hổ ai”. Vì vậy, ngày càng có thêm nhiều con gà giống chúng tôi bị lùa vào chuồng Vinhomes, mà chẳng hay biết gì về tình hình chung quanh.
Đến hôm nay, giọt nước làm tràn ly, khiến chúng tôi không thể nhịn hơn nữa trước sự bất tín của anh, đó là việc tăng học phí phi mã trong hệ thống Vinschool. Anh tuyên bố hùng hồn đó là Vinschool là dự án phi lợi nhuận. Trong các buổi hội thảo với phụ huynh, nhân viên của anh nhấn mạnh “sẽ không tăng học phí quá 10%”. Vậy mà giờ thì sao? Tăng phi mã.

HenryFord

Xe điện
Cá vào lưới thì cứ ở trong đấy mà quẫy thôi.