Khách mua Time và Park hill là ai ? ( Mời các cụ yêu ghét time vào chém tiếp )

emyeumazda

Xe buýt
Em hiện có nhà phố trong HN, có biệt thự ven đô và có cả nhà chung cư Hoà Bình Green City. Mỗi cái em thấy đều có điểm mạnh và hạn chế riêng, tuỳ giai đoạn (trong năm học hay nghỉ hè, trong tuần hay cuối tuần) mà chọn ở nhà này hay nhà kia thôi.

Tháng vừa rồi em có mua thêm 2 căn ở Park Hill với tổng dtich 250m2. Em ko đầu tư, mua để ở do ở HBG cái nhà bên cạnh ko bán cho em để em mở rộng hơn. Em chưa nhận nhà ở Park Hill nhưng cảm nhận từ time city và kinh nghiệm ở các nhà của em thế này:
- về cảnh quan, cuộc sống ngày cuối tuần: 1/ Biệt Thự ngoại ô 2/ park hill 3/ nhà phố 4/ HBG
- về độ tiên lợi cho con đi học (con em học vinschool) : 1/ Park hill , 2/ HBG 3/ nhà phố 4/ biệt thự
- về dịch vụ tiện ích - cuộc sống hàng ngày: 1/ HBG và Park Hill 3/ nhà phố 4/ biệt thự
....
Suy tính vậy nên em mua. Mỗi người sẽ có 1 quan điểm vì phù hợp với thời gian mình có, khoảng cách đi làm, trường con học... Nên bài toán ko có đáp số chung cho tất cả mọi người. Đến riêng em thì cùng 1 giai đoạn này cũng còn có mấy đáp số :)

còn về Vinschool thì em thấy được. Trẻ con học ở đó có điểm mạnh là rất tự chủ, tự tin, được giáo dục về kỹ năng sống tốt hơn ở trường công và khoẻ mạnh vì có sân bãi tập luyện thể thao. Bé nào theo hướng du học thì Vinschool là bước khởi đầu tốt.
Cụ làm nghề gì mà giàu thế ? cho em hỏi cụ có phải quan chức không vậy?

Nangmaivn

Xe máy
Em mời cụ tìm hiểu thông tjn về khu Biệt thự Liền kề bên Sài đồng Vin chuẩn bị triển khai nhé (khu này cạnh khu Vinhomes Riverside gd 1) Liền kề nhưng giá cũng chỉ bằng sàn 250m2 của cụ thui. Cuối tuần đi qua cầu Vĩnh Tuy là có nơi để nghỉ ngơi rồi.

Em hiện có nhà phố trong HN, có biệt thự ven đô và có cả nhà chung cư Hoà Bình Green City. Mỗi cái em thấy đều có điểm mạnh và hạn chế riêng, tuỳ giai đoạn (trong năm học hay nghỉ hè, trong tuần hay cuối tuần) mà chọn ở nhà này hay nhà kia thôi.

Tháng vừa rồi em có mua thêm 2 căn ở Park Hill với tổng dtich 250m2. Em ko đầu tư, mua để ở do ở HBG cái nhà bên cạnh ko bán cho em để em mở rộng hơn. Em chưa nhận nhà ở Park Hill nhưng cảm nhận từ time city và kinh nghiệm ở các nhà của em thế này:
- về cảnh quan, cuộc sống ngày cuối tuần: 1/ Biệt Thự ngoại ô 2/ park hill 3/ nhà phố 4/ HBG
- về độ tiên lợi cho con đi học (con em học vinschool) : 1/ Park hill , 2/ HBG 3/ nhà phố 4/ biệt thự
- về dịch vụ tiện ích - cuộc sống hàng ngày: 1/ HBG và Park Hill 3/ nhà phố 4/ biệt thự
....
Suy tính vậy nên em mua. Mỗi người sẽ có 1 quan điểm vì phù hợp với thời gian mình có, khoảng cách đi làm, trường con học... Nên bài toán ko có đáp số chung cho tất cả mọi người. Đến riêng em thì cùng 1 giai đoạn này cũng còn có mấy đáp số :)

còn về Vinschool thì em thấy được. Trẻ con học ở đó có điểm mạnh là rất tự chủ, tự tin, được giáo dục về kỹ năng sống tốt hơn ở trường công và khoẻ mạnh vì có sân bãi tập luyện thể thao. Bé nào theo hướng du học thì Vinschool là bước khởi đầu tốt.

Audit139

Xe tải
2 củ rưỡi mua được 1 căn mà vỗ ngực tự nhận cao cấp. Tiền ít mới rúc vào xó MInh Khai toàn nghiện ;)
Iem ở MK đây mà có thấy ''toàn nghiện'' đâu nhỉ... Nghe giọng Cụ thể hiện rõ sự bảo thủ, chậm tiến

Audit139

Xe tải
Thật sự có mấy dự án nào sánh được với chỗ anh Vượng làm đâu, em mà có tiền e cũng muốn mua ở đây sống nhưng mà tài chính có hạn cho nên làm tạm căn 3PN mà có 1.9 tỷ ở gần Ngã Tư Khổ rùi ợ :D
Cụ mua chỗ nào đấy ạ? Chỉ iem với

junying liu

Xe đạp

Thêm vài hình chiều nay cháu đi ngắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

tuantrandb

Xe hơi
vào đấy rửa tiền cho nhanh

trongdaind

Xe tải
Em muốn bán căn 06 Park 2. Cụ nào có nhu cầu lh em nhé

blackmailer81

Xe tăng
em muốn mua căn 05 P3, cụ/mợ nào có pm nhé, tks !

xmen66

Xe tải
Cụ chủ rảnh ghê. Ông bạn em sửa xe máy cũng mới sắm căn ở đây :)

spy_007

Xe tải
cụ đúng là rảnh mà.. hii.

vdtung

Xe tải
nhà em đông người cần tìm căn 04 park 10, tầng trung, có cụ nào bán inbox em nhé

vdtung

Xe tải
Ko hiểu đợt tới dân Park về nốt cộng với mấy tòa cc Cửu Long, Sunshine Garden, Sunshine palace với cả chục tòa cc giá rẻ đang sắp hoàn thiện thì đi kiểu gì nữa :(

Trọc Phú

Xe máy
Ko hiểu đợt tới dân Park về nốt cộng với mấy tòa cc Cửu Long, Sunshine Garden, Sunshine palace với cả chục tòa cc giá rẻ đang sắp hoàn thiện thì đi kiểu gì nữa :(
Như khắp HN đang đi thôi ạ ;))

Hoàng 77

Xe hơi

Jacaranda Tran

Xe tải
Các bác chê khen thế nào em không biết nhưng phải nói la cảnh quan park quá đẹp, chẳng có chung cư nào đep như thế đâu, con dân tình mua ở đây thì họ chắng mấy quan tâm đắt rẻ đâu

Lãng Du

Xe tải
Cụ làm nghề gì mà giàu thế ? cho em hỏi cụ có phải quan chức không vậy?
Em mời cụ tìm hiểu thông tjn về khu Biệt thự Liền kề bên Sài đồng Vin chuẩn bị triển khai nhé (khu này cạnh khu Vinhomes Riverside gd 1) Liền kề nhưng giá cũng chỉ bằng sàn 250m2 của cụ thui. Cuối tuần đi qua cầu Vĩnh Tuy là có nơi để nghỉ ngơi rồi.
Em là dân chuyên môn Cụ a :)

Với kinh nghiệm bản thân em thành thật khuyên các Cụ nếu ok về tài chính thì chọn phương án mua 1 căn chung cư cao cấp nằm ở không xa các vị trí liên quan đến bản thân (trường học của con, chỗ làm...) và mua 1 biệt thự rộng ở ngoại ô (dưới 1h xe ô tô) dành cho cuối tuần, nghỉ hè...
có 2 cái đó là đủ nhu cầu ở thiết yếu.
Các giải pháp nhà ngõ, nhà phố, liền kề... em đã đều bỏ qua.

World Central

Xe đạp
Khu phía Nam em nghĩ khả năng là sẽ không kết nối hoặc sẽ còn khá lâu nữa

Vì Vin họ còn đập đi xây lại tường ngăn cách phía Nam kiên cố, đẹp hơn thì em nghĩ họ sẽ khép kín luôn ko mở cửa xuống phía nam