[Funland] Khách hàng mua bán củ chuối

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phồng Mực

Xe tăng
Phản ứng với khách như này thì bạn ko hợp với kinh doanh đâu.
Khuyên bạn nên tìm việc khác hợp hơn.
dạ từ ngày e bán hàng: e mua nhà đất, xe cộ đủ cả
E dừng đi làm 8 năm nay rồi cụ
e viết ra có cái chém thôi cụ, chứ đọc văn ko thể hiện dc ngoài đời cụ

gnor

Xe buýt

Phồng Mực

Xe tăng
Tiên trách kỷ cụ ạ! Cụ bán hàng mà thông tin không rõ ràng cho khách hàng rõ ràng từ đầu.
EM đăng thông tin theo làng điện máy cụ nhé. E ko phải người dốt nghề buôn tivi cụ ạ

Website
www.facebook.com
dạ từ ngày e bán hàng: e mua nhà đất, xe cộ đủ cả
E dừng đi làm 8 năm nay rồi cụ
e viết ra có cái chém thôi cụ, chứ đọc văn ko thể hiện dc ngoài đời cụ
Văn là người bạn ạ.
Sau thớt này đảm bảo bạn sẽ bớt đi một số khách kha khá khi buôn bán cái gì trên OF.

Phồng Mực

Xe tăng
Bán trên Laz, Shopee, Sendo, Tiki mà bị vậy chắc kêu suốt cụ nhỉ:D. Nói chung cứ cố gắng nhẫn lại vì nói lại khách cũng chả đc j, sau này có khi cần hoặc tìm hiểu lại thì ngta vẫn mua lại thôi.
E ko báo giờ bán cho thành phần thế cụ ạ

cdcn

Xe điện
EM đăng thông tin theo làng điện máy cụ nhé. E ko phải người dốt nghề buôn tivi cụ ạ
Em chưa hề nói cụ dốt bao giờ cả, nhưng nếu còn làm dịch vụ mà mới thế cụ đã nhảy dựng lên rồi thì em e không ổn. Đôi lời cùng cụ!

Phồng Mực

Xe tăng
Em chưa hề nói cụ dốt bao giờ cả, nhưng nếu còn làm dịch vụ mà mới thế cụ đã nhảy dựng lên rồi thì em e không ổn. Đôi lời cùng cụ!
dạ mình cứ đúng mà làm
Đừng vì tiền bạc mà đánh mất con người mình

hoangduc.sbr

Xe container
Chuyện thường ngày ở huyện thôi. Em chạy gần 30km giao hàng cho khách biệt thự đi camry bóng loáng. Giao 1 triệu tiền hàng + công ship 30k vậy mà khách kêu lấy tiền ship cơ à lỡ đặt rồi không thì không mua. Nghĩ mà nản. 1tr hàng.giá xưởng làm ra tính 1tr lãi 50k nhưng vì mới khởi nghiệp nên thôi đi giao hàng lấy cái công ship rẻ mạt cũng là để nghe khách hàng hàng góp ý sản phẩm để rút kinh nghiệm. Cũng có chút buồn nhưng thôi kệ giảm luôn 80k bao gồm tiền ship cho nó nhẹ đầu
Uhm, kiểu này nghe tủi và buồn phết cụ nhỉ, kiểu như hàng mình làm ra ko đáng như vậy và họ mua là vì ban ơn.
Nhưng xét đến kq cuối cùng thì những khách như vậy vẫn xếp vào mục tử tế rồi cụ.
Em hồi 2016 còn ở ngoài HN, hồi ấy hay tìm tòi chỗ mua giày chạy bộ các kiểu (vì hồi ấy em còn nghèo kiết). Có ông ofer nhà gần Lĩnh Nam t/gia 1 hội đạp xe, nhờ em lấy giúp 1 đôi Reebok.
Hồi ấy em c.bị vô HCM sống rồi nên làm đc cái j cho ae chơi trên OF cũng vui vui nên nhận lời.
Tối hôm ấy em mang giày cho ông ấy ra vườn hoa gần nhà hát lớn. Lúc đi còn mưa to, xong mang đến ông ấy xỏ bị chật xong éo lấy:)). Đệt!!!:))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng mà phải kêu trường hợp này thì chắc là kinh nghiệm chưa nhiều.
Chã là người Giời rồi,
Hạ giới, bọn em tính: 1 con vịt = 5 lít + 1 con gà = 4 lít rưỡi, tổng vị chi 9,5 lít.
Thế bây giờ 9 lít rưỡi của em đâu :))

Esse82

Xe tăng
Uhm, kiểu này nghe tủi và buồn phết cụ nhỉ, kiểu như hàng mình làm ra ko đáng như vậy và họ mua là vì ban ơn.
Nhưng xét đến kq cuối cùng thì những khách như vậy vẫn xếp vào mục tử tế rồi cụ.
Em hồi 2016 còn ở ngoài HN, hồi ấy hay tìm tòi giày chạy bộ các kiểu (vì hồi ấy em còn nghèo kiết). Có ông ofer nhà gần Lĩnh Nam t/gia 1 hội đạp xe, nhờ em lấy giúp 1 đôi Reebok.
Hồi ấy em c.bị vô HCM sống rồi nên làm đc cái j cho ae chơi trên OF cũng vui vui nên nhận lời.
Tối hôm ấy em mang giày cho ông ấy ra vườn hoa gần nhà hát lớn. Lúc đi còn mưa to, xong mang đến ông ấy xỏ bị chật xong éo lấy:)). Đệt!!!:))
Chật ko lấy thì cũng bình thường cụ. Em là hương trầm thắp trên ban thờ mới làm nên muốn đi nghe khách hàng đánh giá. Thấy nó hơi buồn chút xíu thôi nhưng kệ, em mất 5 phút suy nghĩ rồi tặc lưỡi cười chạy xe về làm việc tiếp. Vất cái đó đi cho nhẹ người

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ
Trước e cũng có kinh doanh buôn bán online về lĩnh vực tivi trên mạng. 1 Hôm e đăng bán modem tivi 55tu8500 giá 10 triệu . Có 01 Khách chốt đơn (gọi là A), bảo chiều trước khi qua lắp thì báo trước( ko có yêu cầu gì thêm)
Chiều nhân viên bên e chở 2 cái tivi lắp cho 2 chỗ. Lắp xong chỗ 1 , bên gọi bảo 60 phút nữa e mới qua dc, A oke. Bên e cẩn thận báo thêm là tivi dc lắp đặt miễn phí để bàn. KHách sau 1 hồi ô a thì bảo qua lắp đi. 1 phút sau A gọi cho e bảo e tưởng tivi có bao gồm giá treo rồi , nếu vậy thì đắt so với bên B,C . rồi hủy đơn. Em cũng giải thích tivi ko có giá treo, phải mua thêm. Trên thực tế B, C ko có hàng để thông tin ảo trên web.
A là 1 offer thì các cụ nghĩ sao về cách thức mua hàng của cụ ý
Em nghỉ cả bên mua và bên bán đều cao thủ cả! Miễn bàn.
Riêng cái tít chốt khách củ chuối thì cá nhân em thấy cụ thớt củ chuối to hơn khách!

Chembao

Xe container
Cái này có xác xuất mà, thường thì gặp nhiều khách hàng tốt, rủi ro cũng có vài khách ẩm ương, cụ chủ coi như là chuyện thường trong kinh doanh thôi và rút kinh nghiệm cho mình

hoangduc.sbr

Xe container
Chật ko lấy thì cũng bình thường cụ. Em là hương trầm thắp trên ban thờ mới làm nên muốn đi nghe khách hàng đánh giá. Thấy nó hơi buồn chút xíu thôi nhưng kệ, em mất 5 phút suy nghĩ rồi tặc lưỡi cười chạy xe về làm việc tiếp. Vất cái đó đi cho nhẹ người
Vấn đề là em ko phải người bán mà chỉ là người hay mua giày chạy bộ. Ông ấy thấy vậy nên nhờ em lấy hộ, mà nhờ xong ko lấy thì em thành thằng mất tiền cụ ah:)). Sau em phải t/lý rẻ mất 1l cho 1 cụ ofer #, cụ này thì nhiệt tình. Hôm đầu qua thì em đi vắng mà nhà cụ ấy lại xa. Tưởng chỉ hẹn rồi để đấy thôi thì vài hôm sau cụ ấy qua lần nữa để mua thật.

thodandavang

Xe tải
Khách như vậy thì quá nhiều, em ngại nhất mấy bác nhiều tuổi ở quên, nói bã cả nước bọt không chịu hiểu cho. Cứ khăng khăng phải làm theo ý mình. Hay là nhiều người thích áp đặt tiêu chuẩn kép, thích được mua giá rẻ nhưng lại phải được khuyến mãi, hậu mãi như các siêu thị (trường hợp này em bó tay luôn) chán không buồn trả lời.

Trạng thái
Thớt đang đóng