[Funland] Khách hàng hủy hợp đồng bảo hiểm trong 2-3 năm đầu tiên số tiền được nhận lại sẽ có thể bằng không

hoviethung

Xe lăn
Nhà em vừa hủy sau khi đóng 3 năm, mỗi năm nhà em đóng tầm 13 triệu, nhận lại chưa đến 1 triệu. Em dùng dai-ichi.
Đúng là như vậy. Và công ty bảo hiểm cũng bị thiệt hại vì chi phí các kiểu bỏ ra trong 3 năm đó.

agrimeco

Xe lăn
Của e là đóng 20 năm. 3 năm đầu rút tất nhiên ko dc gì, cái này là e hiểu rõ nt trong hợp đồng. Ở thời điểm 10 năm rút thì lỗ nhẹ tầm gần 10%, còn lúc 20 năm thanh lý hợp đồng sẽ lãi tầm 70%, nhưng mà e chả tính lỗ lãi lgi. Cái qt là bảo hiểm, lỡ ko may này kia thì con cái mình sẽ đỡ hơn thôi
Làm sao mợ biết chắc sau 10 năm lỗ nhẹ và sau 20 năm lãi 70%? Nhiều người phản ánh sau khi dừng đóng thì nó ăn phí vào tk gốc nên giảm dần cơ mà mợ. Còn nếu xem cái bảng minh hoạ kèm theo hđ thì cty nó có cam kết đúng như vậy đâu :)

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E cũng vừa lôi ra đọc và phải tách lại hợp đồng. :( cũng là daiichi :( chủ quan và nghe ko phải nghiệp vụ chuẩn bảo hiểm tư vấn.

phamconghung

Xe tăng
Cứ Bảo Việt mà mua các bác ơi, Tây, Nhật mà làm gì.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cho dù ai hưởng thì có tiền vẫn là sẽ hơn, có thể là ông bà nuôi cháu cũng thoải mái hơn ạ. Còn lỡ sói có đi bước nữa thì cũng fai cần thời gian, trong cái thời gian đó đỡ vất hơn là dc rồi. Dì ghẻ mà hành con em, em hành lại bằng chết nhé
Con nào chẳng là con, con của con ghì ghẻ nó bé hơn nên cần tiền hơn con mợ. Ông bà ngoại tuổi gì mà tranh giành con với chồng mợ?

tvad

Xe hơi
Do tư vấn và cũng do chính chúng ta các cụ ơi. Ký cái gì cũng nên nhớ luôn luôn phải ĐỌC KĨ và HIỂU KĨ.
Có những tư vấn bám em và em cũng có nhu cầu thật, thậm chí 3-4 buổi cf trao đổi nhưng em hỏi rất sát và sâu, cũng ko chốt nổi với em.

hoviethung

Xe lăn
Làm sao mợ biết chắc sau 10 năm lỗ nhẹ và sau 20 năm lãi 70%? Nhiều người phản ánh sau khi dừng đóng thì nó ăn phí vào tk gốc nên giảm dần cơ mà mợ. Còn nếu xem cái bảng minh hoạ kèm theo hđ thì cty nó có cam kết đúng như vậy đâu :)
Bhnt bản chất đâu phải đóng để sau này nhận lãi như tiết kiệm. Mà lãi 70/100 khi tất toán nó phi lý. Cùng lắm chỉ hơn chút đỉnh so tổng phí đóng. Chỉ khi bị rủi ro như tai nạn chết người chẳng hạn thì người thụ hưởng không phải đóng phí nữa mà nhận tiền bảo hiểm lớn hơn rất nhiều so với phí bỏ ra. Nhưng chã ai muốn rơi vào trường hợp này.

agrimeco

Xe lăn
Bhnt bản chất đâu phải đóng để sau này nhận lãi như tiết kiệm. Mà lãi 70/100 khi tất toán nó phi lý. Cùng lắm chỉ hơn chút đỉnh so tổng phí đóng. Chỉ khi bị rủi ro như tai nạn chết người chẳng hạn thì người thụ hưởng không phải đóng phí nữa mà nhận tiền bảo hiểm lớn hơn rất nhiều so với phí bỏ ra. Nhưng chã ai muốn rơi vào trường hợp này.
Vâng em hiểu mà cụ, ý em muốn hỏi là bằng cách nào biết chính xác số dư trong tk hiện tại và các giai đoạn tới. Em vào tk của mình xem thì có mục giá trị tk, nhưng thấy có người bảo cũng ko chính xác còn lại từng đó tiền ạ.

dracula_bg

Xe điện
Con cái mợ chắc gì đã được hưởng, có khi con gì ghẻ nó đút túi hết.
Thằng chết không cần lo cho thằng khiêng.
Em không rõ cụ có con chưa mà nói đc câu thằng chết không cần lo cho thằng khiêng, khi con còn nhỏ thì sợ nhất là mình nằm xuống mà con nó chưa tự lo đc tài chính cho nó. và trong hđ bảo hiểm khi con là người được hưởng thì không phải thằng nào muốn rút cũng đc đâu, bảo hiểm sẽ chi trả cho con cho đến khi nó đủ tuổi thì nó rút, còn gặp thằng bố mà tầm đấy vẫn để dì ghẻ cướp của con thì thôi coi như số xui con nó khổ do mình chọn phải thằng chẳng ra gì thì đành chịu.
Cho dù ai hưởng thì có tiền vẫn là sẽ hơn, có thể là ông bà nuôi cháu cũng thoải mái hơn ạ. Còn lỡ sói có đi bước nữa thì cũng fai cần thời gian, trong cái thời gian đó đỡ vất hơn là dc rồi. Dì ghẻ mà hành con em, em hành lại bằng chết nhé
thôi thì cứ nghĩ nó có thêm tí tiền nó cũng đỡ hành con mình nhể :)) .

longkaca

Xe tải
Đúng là như vậy. Và công ty bảo hiểm cũng bị thiệt hại vì chi phí các kiểu bỏ ra trong 3 năm đó.
CP KD là CP phải chịu, sao lại nói là thiệt hại. Hoa hồng, phí QL, bán hàng ... là chi phí bắt buộc lấy số đông bù số ít, ko thể vài cái HĐ thiệt hại rồi quy chung đc

Mr.Alo

Xe lăn
Cái vụ lúc ký thì không có chỗ các khoản phí kia và thời hạn đóng nhân viên báo là 10 năm, hoàn lại 100% phí đóng.
Nhưng khi ký xong thì lại có cái bảng khấu trừ các loại phí và thời gian đóng là 75 và 99 năm. Chưa kể là lúc làm hđ cũng không kiểm tra sức khỏe mà tự tích
Như thế là lừa dối rồi mà cụ
Nó vẫn bắt đi kiểm tra sức khoẻ mà cụ , nhưng hd phải trên 100tr/ năm thì phải , đi kiểm tra nếu dính bệnh thì mình phải trả phí , nếu ko dính thì bên bhnt trả

lum_dong_tien

Xe tăng
Cứ Bảo Việt mà mua các bác ơi, Tây, Nhật mà làm gì.
Người nhà chồng chị em chết đột tử cũng ko đc Bảo Việt chi trả. Bản thân em gần 40 mùa khoai mới vào viện đc 2 lần. 1 lần ngã xe và 1 lần đi đẻ, ko kể lần bị đẻ. Cũng muốn mua bh tích góp để buộc mồm 1 tí mà lấn cấn mãi.

fanmu1234

Xe container
Người nhà chồng chị em chết đột tử cũng ko đc Bảo Việt chi trả. Bản thân em gần 40 mùa khoai mới vào viện đc 2 lần. 1 lần ngã xe và 1 lần đi đẻ, ko kể lần bị đẻ. Cũng muốn mua bh tích góp để buộc mồm 1 tí mà lấn cấn mãi.
Mua 1 cái đt, hay 1 cái xe máy chỉ vài chục củ mà các cụ các mợ xăm soi từng kiểu dáng, tính năng, chi phí vận hành, độ bền, bảo hành ...

Trong khi BH nhân thọ là 1 loại hàng đặc biệt, thời hạn giao dịch kéo dài đến 20-30 năm, chi phí mua có thể lên đến vài tỷ, thế mà không ai chịu nghiên cứu kỹ hợp đồng, hoặc thuê luật sư tư vấn toàn nghe lời bọn đại lý tư vấn đểu rồi ký bừa.

Chán quá

nguyentoan.uct

Xe điện
Đơn giản là hiện tại em thấy hầu hết mọi người đều ngộ nhận về BHNT:
- Đầu tiên: Mọi người cứ nhắc đến BHNT giống như 1 cái áo giáp thần thánh vậy, có BHNT thì sẽ được bảo vệ, an toàn. Nhưng nhìn vào bản chất thì vẫn quy về tài chính thôi, nhiều khi sức khoẻ của ông còn bị giảm đi do chủ quan. Chỉ có sức khoẻ là khi ông bị ốm đau thì sẵn sàng đi bệnh viện hơn so với bt.
- Phải xem xét số tiền mình bỏ ra thì bao nhiêu phần là cho bảo hiểm, bao nhiêu phần cho đầu tư. Không ai cho không ai cái gì cả, nên phần bảo hiểm là phải đóng phí, là phí thì ko có hoàn lại, chỉ có phần đóng dư ra ngoài phí thì được tích lại giống như góp tiền thôi.
- Đau khổ nhất của BH là khi ốm đau, bệnh tật, kể cả chết đi được bọn BH nó mang ra làm hình tượng để mồi chài khách sau. Người thân chết mà được ôm cái biển nhận tiền như trúng số.

MuathuHN252

Xe cút kít
Con nào chẳng là con, con của con ghì ghẻ nó bé hơn nên cần tiền hơn con mợ. Ông bà ngoại tuổi gì mà tranh giành con với chồng mợ?
Cụ đọc kĩ giùm em.
1. Em ko hề nói ông bà Ngoại nuôi. Mà nếu có ông bà ngoại thì cũng là ông bà của cháu, cụ đừng nói câu Ông bà ngoại tuổi gì. Già rồi còn phải nuôi cháu đó là bất hạnh và ko sung sướng gì đâu, trừ khi đường cùng bất đắc dĩ phải nuôi thôi, nên đừng dùng từ như thế, cũng ko fai tranh hay gì ở đây cả.
Nếu ck em có đi bươc nữa và có con với ng khác, thì ck e fai nuôi con đó, tiền của em có thể dùng để chi tiêu cho cả nhà đó ntn e ko biết, nhưng cụ nói là con bà kia bé hơn cần tiền hơn nên đáng dc tiêu số tiền bảo hiểm của em hơn so với con em. Cụ nói ntn thì e cũng bó tay.
Em bảo ai nuôi con cũng dc nhưng sẽ có 1 khoản để đỡ vất vả hơn, nếu bố nó ko có điều kiện để nuôi con thì sẽ là ông bà fai chịu vất vả nuôi cháu thôi. (Thực tế cv của ck em hiện tại là sẽ ko nuôi và chăm con dc nhé)_ ông bà ở đây còn có cả ob nội cơ mà. Sau cụ đọc kĩ giùm hãng rep

MuathuHN252

Xe cút kít
Thì e căn cứ vào cái bảng đính kèm thôi. Dừng đóng ở thời điểm 20 năm thì e sẽ cân nhắc rút luôn ạ. Lúc ấy em cũng gần tuổi nghỉ hưu rồi, con cái cũng lớn rồi cụ

TungThoc

Xe điện
Đơn giản là hiện tại em thấy hầu hết mọi người đều ngộ nhận về BHNT:
- Đầu tiên: Mọi người cứ nhắc đến BHNT giống như 1 cái áo giáp thần thánh vậy, có BHNT thì sẽ được bảo vệ, an toàn. Nhưng nhìn vào bản chất thì vẫn quy về tài chính thôi, nhiều khi sức khoẻ của ông còn bị giảm đi do chủ quan. Chỉ có sức khoẻ là khi ông bị ốm đau thì sẵn sàng đi bệnh viện hơn so với bt.
- Phải xem xét số tiền mình bỏ ra thì bao nhiêu phần là cho bảo hiểm, bao nhiêu phần cho đầu tư. Không ai cho không ai cái gì cả, nên phần bảo hiểm là phải đóng phí, là phí thì ko có hoàn lại, chỉ có phần đóng dư ra ngoài phí thì được tích lại giống như góp tiền thôi.
- Đau khổ nhất của BH là khi ốm đau, bệnh tật, kể cả chết đi được bọn BH nó mang ra làm hình tượng để mồi chài khách sau. Người thân chết mà được ôm cái biển nhận tiền như trúng số.
Câu cuối của cụ đắt giá, voka cụ

Mzc

Xe điện
Em cbi đóng tiếp đây, mặc dù ck em can nhưng em đọc kĩ hợp đồng lắm rồi.
Công nhận em thấy kiểu như đang có truyền thông bẩn về vấn đề này, hoặc nhận thức quá thấp.
Bảo hiểm thân vỏ có năm nào nhận lại k? Sao k kêu.
Còn đi gửi tiết kiệm mà thành trái phiếu với lại BHNT thì là vừa ngu vừa tham. Có thế thôi.

hoviethung

Xe lăn
CP KD là CP phải chịu, sao lại nói là thiệt hại. Hoa hồng, phí QL, bán hàng ... là chi phí bắt buộc lấy số đông bù số ít, ko thể vài cái HĐ thiệt hại rồi quy chung đc
Đúng là nguyên tắc lợi nhuận bảo hiểm là lấy thu số đông không rủi ro trả cho số ít bị rủi ro. Nhưng có lẽ DN bảo hiểm cũng chã thích gì nhiều người tham gia bảo hiểm hủy hợp Đồng trước hạn cả. Vì sẽ tạo ra khủng hoảng khách hàng của DN trong tương lai?

lộc _ vừng

Xe buýt
Lúc giới thiệu thì hót hay như khướu với đủ các lợi ích này nọ, lúc thanh toán bảo hiểm thì chán không tưởng em chỉ tin bảo hiểm y tế ạ