[Funland] Khách hàng hủy hợp đồng bảo hiểm trong 2-3 năm đầu tiên số tiền được nhận lại sẽ có thể bằng không

hoangdang2002

Xe tăng
Em không tin là bán BH trực tiếp theo kênh truyền thống khó hơn!

Chính lòng tham của các ông chủ NH, đại lý BH muốn ăn đậm ngay&luôn- gọi là ăn xổi(rủi ro chuyển hết cho Cty BH, người mua) đã dẫn đến hệ quả BH méo mó như hiện tại.

nguyentoan.uct

Xe điện
Nếu ai cũng hiểu và thực hiện đúng như cụ thì đã chẳng bao giờ có những thớt như thế này. Những để làm được thì cũng phải có hiểu biết nhận định hoặc gặp được tư vấn viên có tâm (chắc là chẳng bao giờ có). Mua BHNT với giá trị và chi phí như cụ mới đúng nghĩa là BHNT.
Theo em thì với có tầm tài chính thế rồi, để khoản riêng cho sức khoẻ thì cũng chả phải đóng BHNT làm gì cho bận tâm. Chung quy lại vẫn là tiền thôi mà.

firefox4

Xe điện
Theo em thì với có tầm tài chính thế rồi, để khoản riêng cho sức khoẻ thì cũng chả phải đóng BHNT làm gì cho bận tâm. Chung quy lại vẫn là tiền thôi mà.
Sao lại không đóng cụ ơi? Em là lao động chính trong nhà, em mà tèo thì các con em bám vào đâu nên phải có khoản BHNT này để dự phòng.
Cái chính là không hiểu & không được tư vấn kỹ nên nhiều người hiểu sai cái "thời hạn hợp đồng" trong bảo hiểm (thường là đến 99 tuổi) thành "phải đóng phí đến 99 tuổi".

firefox4

Xe điện
Nếu ai cũng hiểu và thực hiện đúng như cụ thì đã chẳng bao giờ có những thớt như thế này. Những để làm được thì cũng phải có hiểu biết nhận định hoặc gặp được tư vấn viên có tâm (chắc là chẳng bao giờ có). Mua BHNT với giá trị và chi phí như cụ mới đúng nghĩa là BHNT.
Hợp đồng của em bắt đầu từ 2009, em đóng 5 năm rồi bỏ từ 2014 đến giờ. Thi thoảng bên bảo hiểm vẫn gọi nhắc sao em không đóng phí, em hỏi hợp đồng của em còn hiệu lực không, nếu còn thì em đóng phí tiếp làm gì. Mấy bạn bên BH im luôn :D

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Hợp đồng của em bắt đầu từ 2009, em đóng 5 năm rồi bỏ từ 2014 đến giờ. Thi thoảng bên bảo hiểm vẫn gọi nhắc sao em không đóng phí, em hỏi hợp đồng của em còn hiệu lực không, nếu còn thì em đóng phí tiếp làm gì. Mấy bạn bên BH im luôn :D
Vậy 5 năm đó, cụ đóng tổng cộng bao nhiêu phí vậy?

nguyentoan.uct

Xe điện
Sao lại không đóng cụ ơi? Em là lao động chính trong nhà, em mà tèo thì các con em bám vào đâu nên phải có khoản BHNT này để dự phòng.
Cái chính là không hiểu & không được tư vấn kỹ nên nhiều người hiểu sai cái "thời hạn hợp đồng" trong bảo hiểm (thường là đến 99 tuổi) thành "phải đóng phí đến 99 tuổi".
Bám vào cục tiền cụ đóng chứ bám vào đâu, tất nhiên là nó như 1 trò chơi may rủi thôi

ncs

Xe buýt
Cụ biết đến mức nào em không rõ nhưng cách cụ nói lại làm cho những người tù mù hiểu sai. Hợp đồng dài hạn cụ đóng có 5y rồi dừng thì giá trị bảo vệ cho cụ nó cũng giảm theo từ năm thứ 6 cho đến khi hết tiền. Nên nhớ người mua không bh tính được hơn thiệt với bên bh đâu,chỉ là phù hợp với đk hoàn cảnh của mình thôi

Vietex

Xe điện
Của e là đóng 20 năm. 3 năm đầu rút tất nhiên ko dc gì, cái này là e hiểu rõ nt trong hợp đồng. Ở thời điểm 10 năm rút thì lỗ nhẹ tầm gần 10%, còn lúc 20 năm thanh lý hợp đồng sẽ lãi tầm 70%, nhưng mà e chả tính lỗ lãi lgi. Cái qt là bảo hiểm, lỡ ko may này kia thì con cái mình sẽ đỡ hơn thôi
Mợ học dược thì học nhiều về thống kê và xác suất chứ nhỉ. Như em thì có thể chết sớm hơn tuổi thọ trung bình. Như mợ thì cứ tận hưởng cuộc sống thôi. Lo gì cái chết làm gì. Nếu tính về mặt xác suất thì kỳ vọng lợi nhuận của cty bhnt luôn dương, giống như lợi nhuận của cty sổ cố.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ học dược thì học nhiều về thống kê và xác suất chứ nhỉ. Như em thì có thể chết sớm hơn tuổi thọ trung bình. Như mợ thì cứ tận hưởng cuộc sống thôi. Lo gì cái chết làm gì. Nếu tính về mặt xác suất thì kỳ vọng lợi nhuận của cty bhnt luôn dương, giống như lợi nhuận của cty sổ cố.
Mấy cái tuổi thọ trung bình thì nói lgi cụ. E chỉ phòng lúc ko may rủi ro ập đến, tai nạn, thương tật, ung thư...sợ nhất lúc sống dở chết dở vừa ko làm ra tiền còn nướng tiền ấy cụ.

QDV2012

Xe tăng
Ôi zời sống chết có số

Đánh đề còn toang tùm lum ra thế kia mà cụ đoán chắc ra sao sau 1,2 phút hoặc 1 giờ tiếp theo à. Quả ô tô ở Võ Chí Công hôm nọ em đố ông thầy xác suất nào tính toán được đấy :|

bearbie

Xe điện
Em có người thân mua của Manulife cho cả gia đình. Sau vụ lùm xùm này mới lôi đống giấy tờ ra đọc lại thì toàn thời hạn đóng 75 vs 99 năm. Hỏi người thân mới nói là lúc ký chỉ có tờ hợp đồng 2 trang giấy, không có cái thông tin về thời gian đóng, phí khấu trừ,...
Sau khi ký xong nhân viên bảo hiểm mang về sau đó mới gửi lại cho 1 tệp giấy tờ các loại. Không kiểm tra lại vì lúc ký kiểm tra rồi. Giờ kiểm tra mới thấy nhiều bất ngờ :-s
Có thật sự là bên bảo hiểm không lừa dối khách hàng?
Rồi người nhà bác đọc giải thích của manulife chưa? Thời hạn đóng phí là số năm TỐI ĐA được phép đóng, chứ không phải TỐI THIỂU. số tối thiểu thì tùy hợp đồng, phổ biến giờ là 3 năm. Tuy nhiên là đóng có 3 năm thì chẳng mấy chốc mà hết được BH, nên là nhà kia muốn BH tới khi nào thì canh để đóng.

Manulife gửi tin nhắn kêu chủ hđ vô coi giải thích mà không ai coi thì phải, giờ này còn kêu đóng phí tới 99 tuổi.

Vietex

Xe điện
Mấy cái tuổi thọ trung bình thì nói lgi cụ. E chỉ phòng lúc ko may rủi ro ập đến, tai nạn, thương tật, ung thư...sợ nhất lúc sống dở chết dở vừa ko làm ra tiền còn nướng tiền ấy cụ.
Cái xác suất ấy thì còn thấp nữa, coi như xác suất bằng không rồi. Nên mợ coi đó là lý do thì càng sai theo quan điểm thống kê. Mợ tra google thống kê tỉ lệ bệnh tật, tử vong của người VN do Tổng cục Thống kê ban hành. Xem lứa tuổi của mợ là biết tỉ lệ tai nạn, hay xác suất tai nạn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em có người thân mua của Manulife cho cả gia đình. Sau vụ lùm xùm này mới lôi đống giấy tờ ra đọc lại thì toàn thời hạn đóng 75 vs 99 năm. Hỏi người thân mới nói là lúc ký chỉ có tờ hợp đồng 2 trang giấy, không có cái thông tin về thời gian đóng, phí khấu trừ,...
Sau khi ký xong nhân viên bảo hiểm mang về sau đó mới gửi lại cho 1 tệp giấy tờ các loại. Không kiểm tra lại vì lúc ký kiểm tra rồi. Giờ kiểm tra mới thấy nhiều bất ngờ :-s
Có thật sự là bên bảo hiểm không lừa dối khách hàng?
Em nghĩ chắc là có..kiểu như người nhà Pá Chồn đó.
Em vừa đóng xong 15 năm gói bé nhất của Manulife (68 củ) mà giờ chưa quyết được lầy tiền về (thì thiệt) hay để đấy để bảo hiểm y tế.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Vietex

Xe điện
Ôi zời sống chết có số

Đánh đề còn toang tùm lum ra thế kia mà cụ đoán chắc ra sao sau 1,2 phút hoặc 1 giờ tiếp theo à. Quả ô tô ở Võ Chí Công hôm nọ em đố ông thầy xác suất nào tính toán được đấy :|
Theo định lý giới hạn trung tâm, khi cỡ mẫu lớn thì xác suất tuân theo phân phối chuẩn. Dùng mẫu số lớn mới có tính đại diện cho tổng thể. Cụ chơi tính vào đúng 1 thời điểm, trong khi thời gian là đại lương ngẫu nhiên liên tục thì xác suất bằng không xừ nó rồi. Ví dụ cụ đưa ra có xác suất bằng 0 nên chả có tính minh họa gì cả.

vuha2107

Xe tải
Cụ ngủ dậy chưa? NH nó vẫn đang ép mua BHNT đấy, ko mua thì Next, NH không cho vay. Tiền và quyền trong tay nó.
Ngân hàng nó ép mua bảo hiểm sinh mạng người vay thôi, chứ không ép được mua bảo hiểm nhân thọ.

Mũi tên bạc

Xe container
Nhìn tỷ lệ chi trả của bảo hiểm mà sợ vãi, 3 năm đầu liếm không trượt su nào!

Tommytep

Xe tăng
Cái xác suất ấy thì còn thấp nữa, coi như xác suất bằng không rồi. Nên mợ coi đó là lý do thì càng sai theo quan điểm thống kê. Mợ tra google thống kê tỉ lệ bệnh tật, tử vong của người VN do Tổng cục Thống kê ban hành. Xem lứa tuổi của mợ là biết tỉ lệ tai nạn, hay xác suất tai nạn.
e cũng đồng ý quan điểm của cụ. những người mua bảo hiểm thường là do lo xa và cẩn thận - nhưng chính những người biết lo xa và cẩn thận vậy lại rất biết giữ gìn và (sorry) khó chết yểu hay bệnh trọng (là những thứ BHNT đền bù).

TungThoc

Xe điện
Ngân hàng nó ép mua bảo hiểm sinh mạng người vay thôi, chứ không ép được mua bảo hiểm nhân thọ.
BH sinh mạng chính là BH nhân thọ, và biến tướng của nó là BH nhân thọ có kèm thêm đầu tư, NH ký thỏa thuận chiến lược với Công ty BH nào thì sẽ phát hành sản phẩm BH đó (kể cả BHNT nguyên bản hoặc BHNT đã biến tướng).