khắc phục bệnh điều hòa yếu cho lac,cruze

Nicolas1980

Xe tải
Em xui cụ banphagia cái này để từ giờ đỡ bị ăn gạch của ae OF nhé: lần sau cụ đã mất công view 1 thớt nào đó mà không nỡ thoát khi chưa cmt được câu nào, cụ cứ làm nhõn mấy chữ này cho em: "banphagia đã xem qua thớt này" . Đảm bảo mã lực của cụ lên rầm rầm mà khi cần mở thớt hỏi han gì thì lại không bị ăn ghạch. Cụ nhiều mã lực ---> rồi nhỡ đâu 1 ngày đẹp trời cụ ngoi lên chức " CHÁNH TỔNG". Cụ nhớ cất nhắc thằng em lên, nhá nhá=))

quang08

Xe đạp
Bác mua cái lọc thường bằng sợi vải dùng cho lac cdx/cruze, giá 300k thay vào gió mạnh hơn. Ngoài ra, bác nên vệ sinh dàn nóng ở đầu xe cho nó sạch để tăng khả năng giải nhiệt. Bác không nên dùng AQS vì nó chủ yếu lấy gió ngoài (hình như cruze LD không có AQS), bác nên để gió trong, thỉnh thoảng chuyển qua gió ngoài để refresh không khí trong xe.

@Blackberry: Lac cdx của em chạy được 23000km rồi, điều hòa vẫn tốt. Khoảng 1 tháng em vệ sinh dàn nóng ở đầu xe và lọc điều hòa 1 lần. Đi giữa trưa vẫn rất lạnh.
Xe em đi buổi trưa lúc nào cũng mát lạnh nhưng chỉ đi ngắn trong thành phố thôi. Khi đi em đi đường cao tốc thi lại thấy cảm giác nóng.

LinhBDC

Xe hơi
Tiện đây các bác Vitgia với Meocon07 cho em hỏi, CDX nhà em thường để lấy gió trong nhưng thỉnh thoảng đi trên đường vẫn ngửi thấy mùi ở bên ngoài như lấy gió ngoài các cụ ợ. Em vệ sinh lọc gió thường xuyên lúc thay dầu ợ, các cụ cho em vài chỉ dẫn giúp em, thanks.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em chả hiểu xe các cụ thế nào, xe em máy lạnh cực ngon, mát nhanh, lạnh sâu.
Chắc vì xe em là 1.8.
:-?

cvcvc

Xe hơi
Phai xem ki đó nha.

banphagia

Xe tăng
Thôi tha cho cụ ý đi :)) nick banphagia ai chả biết là toàn spam vớ vẩn.....nhưng thôi, lần này người ta có "nhu cầu" thật....cụ tha cho cụ ý đi =)) :))

To cụ banphagia: Cụ so sánh cái mã lực chả giải quyết gì cả! Vì mã lực mà được tạo bởi việc xì spam thì nó cũng vớ vẩn lắm cụ à :))
chắc cụ cũng hay spam để có mã lực lắm nhỉ?????cụ cung spam vừa thôi,nhà em không biết mới hỏi,nhà em gà về oto lắm nên lên otofun tìm hiểu chút thôi,nếu cụ biết rồi thì thôi đừng nói mà rầy cho cụ.::-$

PoBeo

Xe điện
chắc cụ cũng hay spam để có mã lực lắm nhỉ?????cụ cung spam vừa thôi,nhà em không biết mới hỏi,nhà em gà về oto lắm nên lên otofun tìm hiểu chút thôi,nếu cụ biết rồi thì thôi đừng nói mà rầy cho cụ.::-$
Dạ vâng! Bẩm cụ, spam có thông tin và spam vớ vẩn nó khác nhau nhiều lắm ạ! Dù sao thì em cũng phải học cụ dài dài về khoản spam vớ vẩn :)

hakodo

Xe hơi
Hàn xẻng là vầy đó. tiền ít không hít được của thơm

banphagia

Xe tăng
Dạ vâng! Bẩm cụ, spam có thông tin và spam vớ vẩn nó khác nhau nhiều lắm ạ! Dù sao thì em cũng phải học cụ dài dài về khoản spam vớ vẩn :)
em không biết mới hỏi thôi chả dám spam đâu

trunggenius

Xe điện
Tiện đây các bác Vitgia với Meocon07 cho em hỏi, CDX nhà em thường để lấy gió trong nhưng thỉnh thoảng đi trên đường vẫn ngửi thấy mùi ở bên ngoài như lấy gió ngoài các cụ ợ. Em vệ sinh lọc gió thường xuyên lúc thay dầu ợ, các cụ cho em vài chỉ dẫn giúp em, thanks.
Em cũng bị y như cụ này... thế nó mới đau :(

cerato08

Xe điện

Rob Tran

Xe điện
Cái vụ lấy gió trong mà vẫn thấy mùi ngoài đã có bài giải thích: Do cái cảm biến Oxy trong xe điều khiển, (đây là lý do an toàn chứ không phải là lỗi kỹ thuật, có thể thay đổi chế độ bằng bảng điều khiển trong). Mặc dù khi chọn chế độ lấy gió trong, nhưng khi cảm biến phát hiện lượng Oxy trong xe không đảm bảo thì nó tự mở cái lá để lấy gió ngoài, đây là nguyên nhân vì sao vẫn bị nghe mùi bên ngoài.
Để điều chỉnh nó, có 2 cách:
- Thỉnh thoảng tranh thủ lấy gió ngoài để đảm bảo lượng oxy cần thiết cho xe.
- Điều chỉnh cảm biến xuống chế độ Low để nó bớt nhạy.

DangHoangDe

Xe điện
Cái vụ lấy gió trong mà vẫn thấy mùi ngoài đã có bài giải thích: Do cái cảm biến Oxy trong xe điều khiển, (đây là lý do an toàn chứ không phải là lỗi kỹ thuật, có thể thay đổi chế độ bằng bảng điều khiển trong). Mặc dù khi chọn chế độ lấy gió trong, nhưng khi cảm biến phát hiện lượng Oxy trong xe không đảm bảo thì nó tự mở cái lá để lấy gió ngoài, đây là nguyên nhân vì sao vẫn bị nghe mùi bên ngoài.
Để điều chỉnh nó, có 2 cách:
- Thỉnh thoảng tranh thủ lấy gió ngoài để đảm bảo lượng oxy cần thiết cho xe.
- Điều chỉnh cảm biến xuống chế độ Low để nó bớt nhạy.
Xe e là e bịt luôn đường lấy gió ngoài rùi cụ ạ. :D

holyoollo

[Tịch thu bằng lái]
Bịt thế thì nó có bí ko bác

holyoollo

[Tịch thu bằng lái]
Hihi............

holyoollo

[Tịch thu bằng lái]
Oài cụ độ đẽo thế thì còn j là vợ nữa hử ..... :))