khắc phục bệnh điều hòa yếu cho lac,cruze

pbinh979

Xe tăng
Em ngồi hóng :D

pbinh979

Xe tăng
Mừng cho cụ banphagia lâu lâu lâu; rất lâu lắm rồi có 1 bài viết dài gần 3 dòng.:((

dthanglg

Xe đạp
điều hòa con lac,cruze kém quá,nắng nóng chưa đỉnh điểm bật điều hòa mà chả ăn thua gì,cụ nào biết cách khắc phục cho điều hòa mát hơn không,xin chỉ giáo cho anh em đi lac,cruze với.có cụ bảo thay cái lọc điều nguyên bản bằng cái lọc điều hòa đeo tường bằng cách cắt ngắn lại cho bằng lọc theo xe,có cụ nào làm cách nay chưa?làm theo cách này có ảnh hưởng tới điều hòa và thực tế có mát hơn không?

Khi cụ lấy gió ngoài thì cái lọc gió đó sẽ có tác dụng ngăn bụi từ ngoài vào và điều hòa sẽ kém lạnh
Còn khi cụ lấy gió trong thì cái lọc gió đó là vô tác dụng, nó lại quá dày dẫn đến nó làm giảm quá trình giải nhiệt của dàn lạnh, đấy là lý do tại sao ddieeuf hòa của cụ kém lạnh.
Nếu cụ hay lấy gió ngoài thì khuyên cụ không nên thay cái lọc gió đó....các cụ chạy CDX mà để hay để AQS thì không nên thay.
Nếu cụ hay lấy gió trong thì cụ nên thay cái lọc gió đó, em thi em chủ yếu là lấy gió trong và chỉ lấy gió ngoài khi về vùng nông thôn, không khí trong lành thì em mới lấy gió ngoài, do vậy đã có thời kỳ em vứt béng cái lọc gió xịn đi, sau khi kiếm được cái lọc gió của điều hòa thì em mới cắt và lắp vô.
Không tin cụ cứ tháo cái lọc gió đó ra, lấy gió trong va chay thu 1 hay 2 ngày mà xem, đảm bảo cụ thấy yêu xe của cụ hơn.
Em đã xem cái lọc gió của hãng khác, nó đâu có dày và kín như của GM đâu.....cứ bảo làm sao điều hòa của TOY lạnh.

CHIANTHI

Xe tăng
Cái lọc gió của CRUZE tuy dày nhưng rất thoáng , cấu tạo gồm 2 lớp giấy xốp mỏng ở ngoài còn ở giữa là lớp mut , thỉnh thoảng cần thổi bụi bằng máy nén khí là được ròi ,nều bỏ đi thì khác gì bốc bụi bỏ vào xe.

ô tô 30

Xe tải
Lọc gió điều hòa nên thay định kỳ các cụ nhá: nó là nơi lưu trữ bụi bẩn và vi khuẩn nấm mốc. Hãy thay để bảo vệ sức khỏe của các cụ, nhiều cụ chỉ lưu ý sức khỏe vợ 2 ( thay nhõn lọc gió, lọc dầu ... ) còn lọc cho mình thì không. Đúng là nhất vợ (2) nhì trời

meocon07

Xe hơi
Cách vệ sinh dàn nóng ở đầu xe là e thấy hợp lý đấy. Toả nóng ra môi trường tốt thì điều hòa mới mát đc. Cái cụ couto_hung đang phấn đấu 1000 bài hay sao mà spam kinh thế?
Em quên mất, nếu vệ sinh dàn nóng thì dùng bình bơm để tưới mấy cây hoa lan chứ đừng mang ra chỗ rửa xe, vòi cao áp chỗ rửa xe sẽ làm hỏng hết lá tản nhiệt của dàn nóng vì mấy cái lá tản nhiệt này rất mỏng và mềm.

vietran

Xe ba gác
Em có 2 lần ngồi LAc MDX, ấn tượng là quá nóng (em ngồi hàng ghế sau)

DangHoangDe

Xe điện
Cụ này cứ hay đấy, được đấy, ờ, vậy đấy. Thảo nào xe buýt rùi. gege.

tienld

Xe máy
Em có 2 lần ngồi LAc MDX, ấn tượng là quá nóng (em ngồi hàng ghế sau)
Vâng, điều hòa 1 cùng nó thế. Nhưng mà cũng không nóng như cụ tưởng đâu. Phải chăm sóc em nó tý. Cụ chủ thớt cần lưu ý thêm cái cảm biến nhiệt độ xem có chuẩn không. Nếu cảm biến hoạt động tốt thì em thấy mát hơn.

gasthuyquan

Xe tải
xe em lac se,ngồi hàng ghế trước thì mát,ngồi đằng sau thì không được mát lắm.nói chung là được các cụ ạ.