[Thảo luận] Khà khà có chuyện vui hầu các cụ

hieuorbis

Xe buýt
Bẩm các cụ, tình hình em rất mong ước được gặp các chú cảnh sát giao thông để kiểm nghiệm và áp dụng những hiểu biết, kỹ năng mà em đã học được từ OF. Vậy là cầu được ước thấy.

Sáng thứ 7 tuần vừa rồi em về đón ông anh ở Bắc Ninh ra Hà Nội có chút việc, trên đường cao tốc ngược về Hà Nội, các cụ cũng biết là có cái biển hạn chế tốc độ 60 rồi xuống 40 đúng đoạn giáp ranh giữa Bắc Ninh và HN. Khi đến đó em đi đúng tốc độ nên đi chậm và xi nhan chuyển vào làn giữa đi cho lành. Đang đi đoạn hạn chế tốc độ này thì một chú áo vàng chỉ thẳng cạp nong vào mặt em. Em nghĩ hay rồi đây, tốc độ chắc chắn không thể quá được, dây an toàn thắt đầy đủ sao lại vẫy mình. Vậy là em xi nhan tấp vào lề. Hùng dũng bước ra cầm quả táo cắn dở để ghi âm và sau đây là cuộc hội thoại của em.

XXX: Chào em bằng tay phải vẫn cầm dùi cui (nghĩ là sai điều lệnh rồi, ok thôi bỏ qua lỗi nhỏ của chú không thèm chấp)
ORBIS: Xin hỏi mình lỗi gì
XXX: Anh đã đi sai làn, cả tuyến đường này đã có 2 biển phân chia làn, xe con phải đi làn ngoài cùng, xe anh đi làn giữa là sai, anh chi kiểm tra giấy tờ
ORBIS: Cậu nói xong chưa? vậy để mình nói nhé, mình không cần biết biển phân làn đặt ở chỗ nào, nhưng theo luật thì biển báo sẽ hết hiệu lực đến giao cắt tiếp theo, muốn có hiệu lực phải nhắc lại, và khi đến giao cắt gần đây nhất là từ Từ Sơn rẽ ra thì không có biển nhắc lại vì vậy mình có quyền đi bất cứ làn nào. Vì tốc độ ở đây quy định là 40 nên mình đi vào làn giữa.
XXX: (bắt đầu nóng mặt với em rồi) tôi nói cho anh biết nhé, phải đến ngã tư mới hết hiệu lực (khà khà ngu kinh :(|)).
ORBIS: Cậu xem lại luật đi nhé, đến giao cắt tiếp theo nhé chứ không phải ngã tư
XXX: bắt đầu nổi điên với em và quát ầm lên: tôi nói cho anh biết nhé, tôi sẽ lập biên bản và đưa xe anh về đồn >:)
ORBIS: Lúc này em cũng điên lên và nói luôn: ông thích thì lập biên bản đi, ông kéo xe đi, tôi chỉ ghi đúng tình huống vào ký kiến của tôi vào trong biên bản
XXX: Tôi không cho anh viết gì hết nhé (sao lại nghĩ mỗi xxx thông minh còn người khác thì ngu như thế nhỉ :o3)
ORBIS: Hay rồi đây - vậy ông về xem lại biên bản đi nhé, tôi cũng không tranh luận với ông.

Thấy em to tiếng với lính quá nên một xxx già khác mang quân hàm Trung tá nhẩy ra chào em đúng điều lệnh:

Trung tá: Em đi sai làn rồi
ORBIS: Em giải thích lại về luật như lúc trước
Trung tá: Luật đúng là như thế, cứ đưa anh kiểm tra giấy tờ nếu đủ thì anh để cho đi sao phải to tiếng thế
ORBIS: (đoạn này em không muốn bắt bẻ Trung tá nữa về thông tư 27 BCA nên em cho họ một lối thoát). OK giấy tờ của em đầy đủ, anh nói đấy nhé em đã ghi âm là đầy đủ giấy tờ để em đi
Trung tá: Anh không mặc cả với em, đủ giấy tờ thì em đi.

Em quay lại xe lấy giấy tờ và sau một hồi soi mói thì phải ngậm ngùi trả lại giấy tờ cho em đi. Em là một người lịch sự 8-x nên nhận lại giấy tờ và cảm ơn. Quay về xe, thắt dây an toàn và xi nhan vào làn thẳng tiến về Hà Nội.

Khi xong việc, vừa lái xe em không thấy vui chút nào mặc dù các xxx đã không làm gì được mình nhưng em cảm thấy rất buồn vì xxx ở đây đang trục lợi trên sự không hiểu biết luật khi tham gia giao thông.

Em có ghi âm nhưng vô cùng dài (hơn 1 tiếng) vì khi quay lại xe em quên không tắt cứ thế cho vào túi quần và về HN. Em khẳng định tất cả những gì em viết đều chính xác 100%

limy

Xe tải
VODKA tinh thần của cụ
(b)

svdaihoc

Xe buýt
Cụ "cắt" file ghi ấm lấy phần quan trọng up cho anh em đi cụ

nobody2011

Xe tải
Buồn khi chỗ nào cũng thấy xxx và các lái xe như cái kiểu mèo vờn chuột. Chuột nào cứng thì thoát, non thì dính ... Bao giờ hết nạn này nhỉ???

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chuẩn đớ, nhưng cãi nhau căng quá

mr.ken_no1

Xe container
Iem quen cả 3 xxx ở chỗ này :D
Thật ra em thấy xxx chỗ này cũng ko quá đáng lắm, vì khi mình nói đúng thì xxx cũng rút lui khôn khéo.
Cụ có 2 điểm cãi chưa đạt :D
1. Về sai làn: Cụ đi làn giữa hoàn toàn ko hề sai 1 tẹo nào và nhất là đoạn đường này hoàn toàn ko có biển phân làn từ đầu HN đến cuối BN mà chỉ có biển chỉ dẫn hướng đường cho mỗi loại xe => ko thể là phân làn => ko cần phải cãi đến đoạn giao cắt phải cắm biển nhắc lại vì nó liên quan đến khái niệm giao cắt giữa đường đồng mức ... và quan trọng là tránh tình tiết giống vụ của cụ đông ky sốt, xxx sai lè nhưng kết quả thì cụ đã biết.
2. Về kiểm tra giấy tờ: Nếu là e thì nhất định em ko cho xem giấy tờ. Em đã bị vịn ở đoạn này nhiều lần đến mức độ 3 xxx ở đó nhớ cả biển số xe em rồi, ko lần nào em phải cho xem giấy tờ cả.

Túm lại là cung đường này xxx Bắc Ninh đã bị dính phốt 1 lần về bắt sai làn, báo chí đã vào cuộc và xxx Bắc Ninh đã phải xin lỗi cánh lái xe rồi.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Bắt láo là chuyện thường của xxx, mềm nắn rắn buông để bắt láo tiếp.

Cứ thế này bao giờ mới khá được :(

cwise

Xe container
Thật ra em thấy xxx chỗ này cũng ko quá đáng lắm, vì khi mình nói đúng thì xxx cũng rút lui khôn khéo.
1. Về sai làn: Cụ đi làn giữa hoàn toàn ko hề sai 1 tẹo nào và nhất là đoạn đường này hoàn toàn ko có biển phân làn từ đầu HN đến cuối BN mà chỉ có biển chỉ dẫn hướng đường cho mỗi loại xe => ko thể là phân làn => ko cần phải cãi đến đoạn giao cắt phải cắm biển nhắc lại vì nó liên quan đến khái niệm giao cắt giữa đường đồng mức ... và quan trọng là tránh tình tiết giống vụ của cụ đông ky sốt, xxx sai lè nhưng kết quả thì cụ đã biết.
2. Về kiểm tra giấy tờ: Nếu là e thì nhất định em ko cho xem giấy tờ. Em đã bị vịn ở đoạn này nhiều lần đến mức độ 3 xxx ở đó nhớ cả biển số xe em rồi, ko lần nào em phải cho xem giấy tờ cả.

Túm lại là cung đường này xxx Bắc Ninh đã bị dính phốt 1 lần về bắt sai làn, báo chí đã vào cuộc và xxx Bắc Ninh đã phải xin lỗi cánh lái xe rồi.
Biết ngay cụ sẽ vào giải quết, hehe, cũng như đường 5 thôi, ngoài ra cụ chủ bảo là qua giao cắt... là chưa đạt yêu cầu, nói thế thì mặc nhiên thừa nhận đường này có phân làn rõ ràng.

The Killer

Xe điện
Các cụ cãi xxx hay quá, vod cụ ạ! =D>=D>=D>=D>=D>

mr.ken_no1

Xe container
Biết ngay cụ sẽ vào giải quết, hehe, cũng như đường 5 thôi, ngoài ra cụ chủ bảo là qua giao cắt... là chưa đạt yêu cầu, nói thế thì mặc nhiên thừa nhận đường này có phân làn rõ ràng.
Hôm nào phải làm cái ọp với cụ cái nhỉ
hê hê

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Như cụ chủ nói, đôi khi mình thắng mà thấy ko vui chút nào. mình thắng vì mình đúng. ko vui vì đúng mà vẫn bị tuýt!

hieuorbis

Xe buýt

Cụ ơi đây là XXX Hà Nội cụ ạ, vì em đi từ BN về HN, em có thể không cho xem giấy tờ nhưng em không muốn bóc mẽ họ nữa và cũng mở một cửa cho họ thôi.

phanduybinh

Xe hơi
Hiểu luật thật tốt cụ nhỉ. E cũng phải học cụ mới đc.

trungk8888

Xe tải
em học cụ chủ yhooi

binhtom

Xe tải
Cụ cho cái ghi âm lên cho A E hưởng nào. Lấy tinh thần chiến đấu cái.

CHIPSUPER

Xe buýt
Nói chung bây giờ đi đường phải nắm được luật vì bây giờ e thấy k biết các xxx giả vờ hay k biết luật thật mà khi dừng xe gặp mấy ông lx biết luật là mặt mũi lại phừng phừngx-(x-(x-(. Tháng này e bị sao xấu chiếu hay sao mà bị dừng xe 2 lần, tuy không bị mất xiền nhưng mất thời gian với mấy xxx nên bực hết cả mình!