Kêu gọi tẩy chay HONDA

bitme

Xe buýt
Xem mọi người bức xúc ở đây:

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/05/honda-sh-viet-nam-bi-troc-ma-thut/

Honda SH Việt Nam bị tróc mạ thụt Sau thời gian sử dụng (vẫn bảo hành) hai chiếc thụt trước bị tróc mạ, nhìn rất bẩn và xấu xí. Đến đại lý uỷ quyền của Honda thì chỉ bảo hành một bên còn một bên không bảo hành (Thái Ninh).

Thắc mắc đến Công ty thì nhân viên chăm sóc khách hàng đề nghị mang xe đến đại lý chụp hình gửi về Công ty để xem xét. Sau khi tốn rất nhiều tiền điện thoại, chi phí đi lại thì nhận được câu trả lời ... không bảo hành vì lỗi hỏng do khách hàng.
Tiếp tục thắc mắc thì nhận được câu trả lời do môi trường và điều kiện sử dụng xe không tốt dẫn đến làm hỏng (có hoá chất bắn vào làm sùi sơn, tróc mạ) không đủ điều kiện để bảo hành. . Xe sử dụng chưa được một năm.
Tôi hiện thị trấn ở Sóc Sơn, Tôi là nhân viên văn phòng và trước đó đã sử dụng sản phẩm của Honda, xe Lead, trong gần hai năm sử dụng xe không bị làm sao. Xin các bạn tư vấn cho Tôi, quyền lợi của Tôi với Honda Việt Nam? Honda trả lời như vậy có thấu tình đạt lý không?
Qua hình ảnh nhận xét môi trường đi lại và làm việc của Tôi làm hỏng sản phẩm của Honda, vậy môi trường sống của Tôi hiện nay có được an toàn không? Tôi có nên tin tưởng vào sản phẩm của Honda không, vì nhỡ đâu mua một chiếc xe nào đó do Honda Việt Nam sản phẩm nó bị hỏng cái gì đó sẽ không an toàn cho mình, mà lỗi hỏng đó lại là do mình đi trong môi trường làm sao đó mình không biết thì nguy?

hellboy_che

Xe tải
Em thì em không mua xe bị làm giá và cũng ủng hộ tẩy chay HONDA.

Nhưng giải pháp của cụ là mua xe honda về đốt (đương nhiên với giá đã bị làm), phải em là HD hay HEAD em càng vui (vì em bán được hàng mà), xem cụ đốt thêm được mấy cái... Đại khái em cứ nghĩ ngắn ngắn thế thôi.
Phải rồi, cụ nghĩ ngắn thật. Dĩ nhiên cụ chỉ nghĩ được thế vì người chỉ biết mình còn mặc *** thiên hạ thì luôn nghĩ ngắn như vậy. Nếu tôi là Honda hay HEAD nào bán xe bị đốt xong đưa lên báo đài thì là nỗi nhục vô cùng lớn, một vết đen khó tẩy xóa. Vì sao? ai cũng hiểu chỉ mình cụ ko hiểu! Vì sao? Vì cụ chỉ nghĩ ngắn ngắn được thế thôi.
Ah quên, mời cụ mua Honda làm giá dùng cho sướng, vênh mặt với thiên hạ cho Honda cổ vũ

picono

Xe đạp
xe 2 bánh thì tẩy chay honda còn xe 4 bánh thù toytoa:-|

Mr Dam

Xe máy
Đòng ý cả 2 tay luôn. E thì chuẩn bị mua Vespa S rồi. e ko khoái mấy hãng xe kia tí nào cả

rm2011

Đi bộ
Xem mọi người bức xúc ở đây:

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/05/honda-sh-viet-nam-bi-troc-ma-thut/

Honda SH Việt Nam bị tróc mạ thụt Sau thời gian sử dụng (vẫn bảo hành) hai chiếc thụt trước bị tróc mạ, nhìn rất bẩn và xấu xí. Đến đại lý uỷ quyền của Honda thì chỉ bảo hành một bên còn một bên không bảo hành (Thái Ninh).

Thắc mắc đến Công ty thì nhân viên chăm sóc khách hàng đề nghị mang xe đến đại lý chụp hình gửi về Công ty để xem xét. Sau khi tốn rất nhiều tiền điện thoại, chi phí đi lại thì nhận được câu trả lời ... không bảo hành vì lỗi hỏng do khách hàng.
Tiếp tục thắc mắc thì nhận được câu trả lời do môi trường và điều kiện sử dụng xe không tốt dẫn đến làm hỏng (có hoá chất bắn vào làm sùi sơn, tróc mạ) không đủ điều kiện để bảo hành. . Xe sử dụng chưa được một năm.
Tôi hiện thị trấn ở Sóc Sơn, Tôi là nhân viên văn phòng và trước đó đã sử dụng sản phẩm của Honda, xe Lead, trong gần hai năm sử dụng xe không bị làm sao. Xin các bạn tư vấn cho Tôi, quyền lợi của Tôi với Honda Việt Nam? Honda trả lời như vậy có thấu tình đạt lý không?
Qua hình ảnh nhận xét môi trường đi lại và làm việc của Tôi làm hỏng sản phẩm của Honda, vậy môi trường sống của Tôi hiện nay có được an toàn không? Tôi có nên tin tưởng vào sản phẩm của Honda không, vì nhỡ đâu mua một chiếc xe nào đó do Honda Việt Nam sản phẩm nó bị hỏng cái gì đó sẽ không an toàn cho mình, mà lỗi hỏng đó lại là do mình đi trong môi trường làm sao đó mình không biết thì nguy?

Dân Việt mình hiền thật, đến mua phải cái xe đểu rồi mà còn không biết xử lý thế nào? Theo em không nên đập nát cái xe như cái xe Lamborghini bên Trung quốc vì HD nó không đền đâu. Nhưng tối thiểu làm như thế này: http://soha.vn/thongtin/tin-tuc/DFQS6XFC/dai-gia-choi-troi-thue-lua-keo-xe-6-ty.htm

Thuê ngay hai con trâu kéo đến đại lý Honda ở Vĩnh phúc. Mà cũng buồn cười thật, cố sống cố chết mua xe của Honda như mấy thằng trọc phú, để nó làm giá, để nó tự coi mình là ông chủ, thỉnh thoảng nó thả cho tí thính thì tranh nhau vào đớp. Đúng là tự mình làm khổ mình rồi lại oán trách nó. "Stop complaining," said the farmer "Who told you a calf to be"

Mời các cụ nghe tí nhạc nhẽo và cùng bạn luận về Honda - Tôi yêu Việt nam đồng.

http://www.youtube.com/watch?v=o5nzFgvvMi0

Donna donna

1. On a wagon bound for market
There's a calf with a mournful eye.
High above him there's a swallow
Winging swiftly through the sky.

How the winds are laughing
They laugh with all their might
Laugh and laugh the whole day through
And half the summer's night.

Dona dona dona dona
Dona dona dona down
Dona dona dona dona
Dona dona dona don

2. "Stop complaining," said the farmer
"Who told you a calf to be;
Why don't you have wings to fly away
Like the swallow so proud and free?"

3. Calves are easily bound and slaughtered
Never knowing the reason why.
But whoever treasures freedom,
Like the swallow must learn to fly

1. Trên chuyến xe bò hướng về chợ
chú bò con buồn phiền mắt ngó
trên trời cao cánh én xoải dài
bay xa tắp qua bầu trời đó

Làn gió kia đang cười ngất
cười như không có ngày mai
tiếng cười như vang vọng mãi
suốt cả ngày dài, qua cả đêm hè sâu....

Dona dona dona dona
Dona dona dona dona
Dona dona dona dona
Dona dona dona dona

2.Than phiền cái chi, người nông phu nói,
mi là bò con, khóc cái gì
ai bảo mi không có cánh bay đi
như én đó, hiên ngang đầy kiêu hùng đó

3. Làm kiếp bò, để người bắt giết,
có bao giờ bò biết lý do tại sao đâu
nhưng ai yêu quý quãng trời không độc lập
phải như én, tập bay cao bay xa mãi..

p/s: Có cụ nào biết mã nhúng Youtube vào diễn đàn không ợ? Dạy em với. Code là gì để nhúng cái video ở trên vào vào?

Chỉnh sửa cuối:

mepeo

Xe buýt
em thì nghĩ các cụ muốn tẩy chay cứ viết một bài nghiêm chỉnh, đại khái như các cụ vẫn tính chênh giá mấy triệu thì đổ xăng được mấy năm, thay phụ tùng với cả bảo dưỡng đựoc mấy lần... rồi gửi cho mấy mục bạn đọc viết trên dân trí, vnexpress gì gì đó. rồi kêu gọi vào spam ủng hộ. kiểu gì cũng có tác dụng đấy ạ.

raotro

Xe container
Cháu đang sở hữu 3 em như này: Su Viva 110, Su Avenis 150, Su Vitara.
Chưa bao giờ cháu chê được một lời về các em (trừ việc em Aven già uống bia....nhưng cưỡi vẫn sướng)
Hết ạ!

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Em có 2 cái xe rồi đi 10 năm nữa cũng chưa phải mua xe mới trừ khi có xiền mua oto hí hí. Em ủng hộ các cụ kêu gọi tẩy chay Honda.

hellboy_che

Xe tải
Em có 2 cái xe rồi đi 10 năm nữa cũng chưa phải mua xe mới trừ khi có xiền mua oto hí hí. Em ủng hộ các cụ kêu gọi tẩy chay Honda.
Không nên nói thế, nghe ích kỉ quá cụ ợ. Ai mà biết đời nó thế nào, nói dại chứ xe cụ làm sao hay bị mất trộm(phủi phui) thì ko lẽ cụ lại quay ra yêu Honda???Ta cư spam phản đối, chửi bới nhiều vào. Hôm nào e đi qua mua bình sơn xanh đỏ em vẽ Graffiti lên cửa HEAD HONDA cho bõ ghét.Tiếc là e ko có hoa tay vẽ đẹp

lanhuong1965

Xe điện
Ọe
Giời mà phỉ thui cụ bay 1 lần cả"2 cái xe"thì như nào nhỉ???
Hay thôi thế này:chúc cụ có điều kiện tậu oto nhá???
Ấy...mà thì rằng là...khi mua oto,cụ lại mua xe Honda 4b á???
=)) =)) =))

tatuto_shop

Xe tăng
Chỉ thích Vespa nên ủng hộ tẩy chay Honda, hehe. Nhìn ngoài đường mà xem, người đi Piagio LX or Lib đa số là người sành điệu, người đi SH đa phần là "bộ đội" nhìn phát khiếp...

NO_NAME

Xe đạp
em cũng bỏ 1 phiếu tẩy chay honda, hnay đi bảo hành cái xe thôi, chỉ hết acqui thôi mà nó hành e phat khiếp ,nào là mua acqui bàn giao dịch, rồi mang ac qui ra xe để đợi thợ lắp, lâu kinh khủng trời thì nắng ,hơn 1h sau vẫn ko có thợ,vào hỏi thì e ý cứ bảo là anh ra kia chờ thợ còn đang bận dán nilon xe khác mới mua,bức xúc em không đợi nổi liền phi ra nhà người quen ở phố huế lắp, ôi thôi họ bảo e bị hớ rồi , bình ac qui này bán giá gốc có 160k thôi, trong khi đó HEAD bán e tới 310k lận, các bác ko tin có thể ra HEAD ở 198 trần quan khải có thể hỏi 1 bình acqui khô cho RSX .
Tẩy chay HONDA!!!Vĩnh biệt honda luôn

heroesdaubu

Xe điện
Không phải kêu, em tẩy chay chúng nó từ lâu rồi!

nangct

Xe tăng
1 tay ủng hộ, vừa bán em airblade, mua LX chứ nhất định ko mua hàng Honda nữa

blong

Xe hơi
Em là fan của Honda. Nhưng chẳng có chiếc nào của Honda VN.

tainon

Xe điện
Không nên nói thế, nghe ích kỉ quá cụ ợ. Ai mà biết đời nó thế nào, nói dại chứ xe cụ làm sao hay bị mất trộm(phủi phui) thì ko lẽ cụ lại quay ra yêu Honda???Ta cư spam phản đối, chửi bới nhiều vào. Hôm nào e đi qua mua bình sơn xanh đỏ em vẽ Graffiti lên cửa HEAD HONDA cho bõ ghét.Tiếc là e ko có hoa tay vẽ đẹp
Bá cáo cụ là xe em toàn xe trông cùi cùi ạ trộm chả thằng nào thèm lấy đâu nhưng vẫn chạy tốt chán hơi khác với nhiều cụ đi SH được vài tháng đã kêu chán rồi đổi (chứng tỏ với em mấy cái xe cùi đấy vẫn còn giá trị hơn SH đối với nhiều cụ). Câu chuyện giá của Honda là chuyện làm ăn, dân mình buồn cười lắm thấy giá cao là phi vào mua, bán thuốc nói là có loại bán rẻ người ta không mua chê là thuốc dởm thế cho nên mới tạo điều kiện cho các đại lý nó luộc chứ Honda VN nó chỉ có mỗi cái tội là giảm các tiêu chuẩn xuống để giảm giá thành dẫn đến nhiều vụ vui vui như kiểu đi vài ngày đã bị rỉ vành chứ liên can gì đến giá đâu. Hành động kêu gọi tẩy chay Honda của cụ có khi lại là quảng cáo miễn phí cho Honda đấy.

lanhuong1965

Xe điện
Em mà có xiền thì cứ Honda em chụp,chả phải thiết xe hãng lào!!!Tiếc là em không có kiều kiện. :((