Kêu gọi các Ô Phở mua tai nghe Bluetooth :)

tboomo

Xe hơi
Các bác cho em hỏi:

1. Em sắm một cái tai nghe bluetooth để trong xe, khi nào chui vào xe thì nó kết nối với phone. Khi nào đi khỏi thì nó tự ngắt. Hay là mỗi lần lại phải kết nối?

2. Loại nào dùng ngon nhất cho iPhone bây giờ ạ?
Em xin mạn phép trả lời hộ cụ : ( em dùng iphone 3G và Nokia BH - 803 )
Cụ ra khỏi xe sau 20 phút ko có tín hiệu kết nối, tai nghe sẽ tự động tắt để tiết kiệm pin. Lúc cụ vào xe, vì tai nghe đang tắt nên nó ko thể tự kết nối với dt được, lúc đấy cụ lại phải bật tai nghe, và kết nối lại từ đầu. Giải pháp tốt nhất là cụ đeo luôn trên tai hoặc cho vào túi quần, đỡ phải tắt bật.:D

kenu97

Xe container
Các bác cho em hỏi:

1. Em sắm một cái tai nghe bluetooth để trong xe, khi nào chui vào xe thì nó kết nối với phone. Khi nào đi khỏi thì nó tự ngắt. Hay là mỗi lần lại phải kết nối?

Cụ phải dùng Jawbone với công nghệ chống ồn của Quân đội Mẽo này mới xứng tầm này :))

Rổ rá thì rơi vào tầm củ rưỡi đến hơn 2 củ tùy loại.
tai nghe cứ bật để trên xe, đt cụ đừng tắt răng xanh đi thì khi lại gần (bán kính độ 10m) nó sẽ tự kết nối lại thôi.

kenu97

Xe container
Kụ kêu gọi mua 4B có RĂNG XANH cũng được ợ!!!!
Xe e có răng xanh kết nối với hệ thống loa của xe, mỗi lần có đt bấm nút trên vô lăng cũng khá là tiện.
Tuy nhiên cái bất tiện suýt thì vỡ alo vì gấu đang ngồi bên cạnh mà con bé ở cty gọi điện lại còn õng ẹo :Anh à, a đang ở đâu đấy.

bes

Xe lăn
Xe e có răng xanh kết nối với hệ thống loa của xe, mỗi lần có đt bấm nút trên vô lăng cũng khá là tiện.
Tuy nhiên cái bất tiện suýt thì vỡ alo vì gấu đang ngồi bên cạnh mà con bé ở cty gọi điện lại còn õng ẹo :Anh à, a đang ở đâu đấy.
Sao không quát to lên : Tao đang đi chơi với Vợ tao , nhá :))

TaxiHN

Xe hơi
Tai nghe bluetooth tàu có hơn trăm thôi, nghe cũng tạm. tai Nokia rẻ tầm 500-600k, tại SE thì tầm gần 1 củ ngon.

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ra đường gặp các cụ, các mợ đi 4B vừa điều khiển và nghe điện thoại ghê quá. Chẳng biết có ai gọi không mà lúc nào cũng cái alo trên tay, một tay vô lăng 1 tay điện thoại với tốc độ 20-30 km/H :(

Vậy kêu gọi các Ô Phở mua cái tai nghe bluetooth khi điều khiển 4B vừa chuyên nghiệp đồng thời lái bằng 2 tay đảm bảo an toàn cho mình và các phương tiện tham gia giao thông.
Cụ đang giúp cho việc lưu thông đường bộ được an toàn hơn đó ;)) ủng hộ

Vâng, em nghĩ nó cũng hay đấy, ít ra là bảo vệ bộ não của mình khỏi các sóng vô tuyến, chả biết có hại gì không, nhưng có phòng có hơn các cụ nhể.
Ngoài ra nó còn giúp cho mình đỡ nguy hiểm khi có tình huống khẩn cấp. Lúc nghe điện thoại, 1 tay giữ, 1 tay lái khá nguy hiểm khi đi ở tốc độ cao

Tai nghe thì hay rùi, nhưng vấn đề "đầu tiên" cụ ơi :)
Tai nghe Bluetooth có nhiều loại, loại dùng tốt khoảng 300k ~ 500k :D cụ nào nhiều xiềng thì có thể dùng loại đắt hơn

Các bác cho em hỏi:

1. Mỗi lần muốn nghe được tai nghe cụ phải kết nối và ngắt kết nối khi không sử dụng

2. Cứ mua loại đắt nhất đồng nghĩa với ngon nhất :))

E ghét nhất là vừa lái xe vừa nghe điện thoại. Mất an toàn. E toàn phải nhắn tin. E thề
Nhắn tin còn mất an toàn hơn ^:)^ nghe cụ chỉ vừa đi vừa nghe vẫn nhìn đường còn nhắn tin phải cúi xuống nhìn nội dung. Chằng may có con chuột chạy qua đường thì làm sao phanh kịp? ;))

bes

Xe lăn
Nhắn tin còn mất an toàn hơn ^:)^ nghe cụ chỉ vừa đi vừa nghe vẫn nhìn đường còn nhắn tin phải cúi xuống nhìn nội dung. Chằng may có con chuột chạy qua đường thì làm sao phanh kịp? ;))
Mợ chả hiểu thế nào là otofun à ???

kenu97

Xe container

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Nhà cháu cũng xin hỏi ké ợ: Nhà cháu dùng Nokia 8800 nhưng cảm giác càng ngày, tiếng càng nhỏ, bật âm lượng hết co mà vẫn nhỏ, nói chuyện ngoài đường toàn phải bật loa ngoài và alo như... bộ đàm của xxx. Các cụ tư vấn nhà cháu cách khắc phục với ạ!

Oldstar

Xe tăng
E ghét nhất là vừa lái xe vừa nghe điện thoại. Mất an toàn. E toàn phải nhắn tin. E thề
Em cũng ghét vừa lái vừa nghe điện thoại, kể cả nhắn tin cũng thế. Cái điện thoại của em lên xe thành máy chơi game, vui phết :D

bes

Xe lăn
Em đố cụ nào mua được cái răng xanh cho Galaxy tab loại vài lít thôi đấy? có thì bảo em nhé. Chứ nói chuyện lộ quá :))
Được mà cụ, cụ mua nguyên bộ không có à ?
Có nhiều giải pháp :
- mua tai nghe fake của TQ giá từ 200K-400K kèm cả nghe nhạc.
- Mua tai làng nhàng của Nokia tầm 600K-700K
- Mua tai Samsung 900K (đúng loại theo bộ của GT)

Cả 3 loại đều dùng tốt, hoành hơn thì làm cái 1-2 củ, ngon hơn là cái chắc.
Tham khảo đây này

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Nhà cháu cũng xin hỏi ké ợ: Nhà cháu dùng Nokia 8800 nhưng cảm giác càng ngày, tiếng càng nhỏ, bật âm lượng hết co mà vẫn nhỏ, nói chuyện ngoài đường toàn phải bật loa ngoài và alo như... bộ đàm của xxx. Các cụ tư vấn nhà cháu cách khắc phục với ạ!
Kụ mang đi sửa gấp đi nó sắp hỏng rồi
Tiền sửa nói chung rất rẻ, đâu tầm 20 củ thôi đã thế cụ còn được cầm con IP4 về để dự phòng nữa cơ - chu đáo lắm nhé =))

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Kụ mang đi sửa gấp đi nó sắp hỏng rồi
Tiền sửa nói chung rất rẻ, đâu tầm 20 củ thôi đã thế cụ còn được cầm con IP4 về để dự phòng nữa cơ - chu đáo lắm nhé =))
Lạy cụ ợ! Hỏi nghiêm túc mà!

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu thì mới bốt bài thế mà.
Ơ mà có khi mợ ý spam như a thì xao nhỉ
mình mới vào OF nên có thể chưa hiểu hết 1 số từ ngữ của OFer, ko hiểu nhầm lẫn gì nữa? Thôi thì cố gắng thích nghi vậy.

Về vấn đề tai nghe Bluetooth, hiện thị trường có khá nhiều thương hiệu bình dân có chất lượng tốt xuất xứ từ china. Nếu lựa chọn đúng, các cụ sẽ có 1c Tai nghe Bluetooth như ý. Lưu ý là hàng thương hiệu chứ không phải mấy hàng nhái NOKIA hoặc nhái SE nhé

nguyenviet

Xe tải
Cái này nhà cháu dùng lâu rồi, cháu chỉ thích Jabra stone hoặc Platonic thôi

tboomo

Xe hơi
Trước máy của ông chú em cũng bị như thế,toàn phải bật loa ngoài lên, nhiều lúc bất tiện lắm ạ. Hình như là bệnh chung. À em cũng quên ko hỏi là ông cụ đã mang đi sửa chưa nữa :D