Kết quả tực tế - Xe Em vừa làm chống ồn xong.

fastfood

Xe hơi
Kính thưa các cụ Em vừa bế 01 em Gala 1.6 AT-2004 biển 52 về làm bà 2.

Em không biết xe mới nó thế nào chứ Mụ Gà già này của Em mặc dù máy móc vần rất ngon (6,5 vạn km) nhưng khi đi vào đường không nhẵn thì tiếng ồng ở gầm xe không khác gì Em matiz, đường xấu Em mở volum lên đến 18 mà chẳng nghe thấy nó hát câu gì. Vừa tức, vừa bực chẳng lẽ mất bao công sức bế Em nó từ 52 ra đây lại bán đi mua xe khác (mà phải nói con này đi đường nhẵn thín thì chạy êm và ngọt xe thật).

Tuần trước Em có đọc được bài viết của Cụ Vietvoiz làm quả trải sàn cao su cho Cụ Mèo sạch thỉu Em chẳng biết thực hư thế nào (vì nhiều người nói với Em làm chống ồn chẳng ăn thua gì phí tiền) nhưng vẫn quyết tâm đầu tư thêm chút nữa để làm thử chống ồn chỗ Cụ Vietvoiz.
Đến với Cụ Voiz cụ ấy đã giải quyết cho Em.
- Phun sơn toàn bộ gầm xe (hết 7Kg nhiều hơn xe bình thương 2Kg)
- Trải sàn cao su (còn gọi là damping gì ấy)
- Dán phim 3M toàn bộ xe
- Và nhờ cụ ấy làm lại một vài chi tiết chưa chuẩn ở Xe em.

Sau khi nhận xe từ chỗ cụ Vietvoiz về Em thấy cảm nhận khác hẳn đi dường đê Bồ đề xấu thế nên cảm nhận với trước khi xử lý là rất rõ, theo cảm nhận của Em âm lương tiếng ồn phảm giảm được trên 50% (mà theo em có lẽ hiệu quả nhiều nhất là từ phun sơn toàn bộ gầm xe các bác ạ)

Ah mà Em còn thiếu của Cụ Vietvoiz 300k VND do cụ ấy cộng nhầm hi hi hi. Cái ấy để khuyến mại cho ae OF cụ Voi nhé :)):)):)).

Em chẳng phải anh em họ hàng gì với cụ VV nên chẳng mất thời gian đi quảng cáo cho Cụ ấy làm gì, nhưng thực sự thấy làm chống ồn rất đáng làm đấy chứ ạ. Mà chỗ cụ VV có nhiều chốt và vit nhựa mới lắm cái nào gẫy hay hỏng là cụ ấy thay luôn. Cái này rất được \:D/\:D/.

Cụ nào đã làm xe ở chỗ Cụ VV rồi thì cho E chén rượu cái. nói mãi khát quá.

quangtayho

Xe container
Em cũng qua chỗ lão Vòi này rồi, nhưng mà kinh lắm, làm xe xong lão ấy toàn rủ rê đi uốn với thịt Trâu thôi. Hôm em sang đấy Reset cái đèn Check, sang từ đầu giờ sáng, làm mất có 5 phút mà đến tối mới mò được về đến nhà. Gấu hỏi phải bảo là máy móc phức tạp quá nên mất thời gian

stdt

Xe tải
E chả tin là làm chống ồn hiệu quả ,có chăng chỉ là cảm giác do vừa lạm j đó mới cho xe nên nó thế thôi
Bao nhiêu kinh nghiệm trên diễn đàn đều chỉ ra rằng là chỉ phí tiền ,hại xe
À ,mà xe quá cũ rồi thì cứ thử xem cũng chả sao

Vietkid

Xe điện
E chả tin là làm chống ồn hiệu quả ,có chăng chỉ là cảm giác do vừa lạm j đó mới cho xe nên nó thế thôi
Em phun gầm xe chỗ cụ Vòi, đi đường xấu, đặc biệt đường cấp phối hoàn toàn không nghe tiếng văng đá rào rào.

thích_lái

Xe tải
hồi cuối năm ngoái,em có phun gầm cho xe Civic 2.0 ở chỗ cụ voi rồi,tiếng đá văng dưới gầm đỡ hẳn(cảm giác đục và xa hơn không lanh canh như trước).Giá thì em không nhớ vì gần 1 năm rồi.

DriveBravo

Xe buýt
Xe em trước cũng làm chỗ Láng hạ hết gần 2tr. Chạy thấy vẫn ồn, chỉ xót xe do bị bọn nó tháo lung tung beng ra thôi (xe em M6)

Nguoi o Ban

Xe máy
Em nghĩ là có làm các kiểu cũng chỉ đỡ thôi

koolnet

Xe tải
Phun gầm thì tất nhiên tiếng đá văng leng keng làm gì còn nữa nhưng cái đa số anh em quan tâm là độ ồn có giảm đi không mà cái này hoàn toàn do cảm tính:D

fastfood

Xe hơi
Theo Em nghĩ Bác cũng nên mang vợ 2 đi phun gầm thử xem. Chức chấn Bác sẽ có đánh giá khác đấy. Nhất là đi vào đường có đá nhỏ. Tiểng ồn do đá văng đập vào gầm được hận chế rất nhiều đáy Bác ạ. Kính Bác

fastfood

Xe hơi
Xe em trước cũng làm chỗ Láng hạ hết gần 2tr. Chạy thấy vẫn ồn, chỉ xót xe do bị bọn nó tháo lung tung beng ra thôi (xe em M6)
Em không biết Cụ làm thế nào nhưng mấy chú thợ chõ thầy Vòi vuốt ve vợ em yêu ra phết đấy chứ, Hay tại xe em ít tiền nên Em không thấy đau lòng nhỉ.;;):))

quangtayho

Xe container
Em không biết Cụ làm thế nào nhưng mấy chú thợ chõ thầy Vòi vuốt ve vợ em yêu ra phết đấy chứ, Hay tại xe em ít tiền nên Em không thấy đau lòng nhỉ.;;):))
Em công nhận cụ nói đúng, thợ của lão Vòi làm cẩn thận phết (cảm nhận của em thế). Chả được như hãng nhưng hôm con KM còi của em vào chỗ lão ấy, em để ý thấy khi làm ở phần máy các chú thợ cũng lấy 1 mảnh chăn phủ lên bên sườn xe để không bị bẩn và xước. Sửa xong rửa xe cẩn thận.
Em cũng định làm chống ồn gầm bên chỗ lão Vòi nhưng phải xin cota 2 ngày đã \:D/ Vì chỉ có xóa đèn Check máy mà mất gần 1 ngày thì chống ồn gầm cũng phải 2 ngày :)):)):))

xedieu

Xe cút kít
Có cách nào ko phải tháo lung tung xòe ra không các cụ?

thích_lái

Xe tải
Phun gầm thì tất nhiên tiếng đá văng leng keng làm gì còn nữa nhưng cái đa số anh em quan tâm là độ ồn có giảm đi không mà cái này hoàn toàn do cảm tính:D
tiếng leng kenh chuyển về tiếng trầm đục và nhỏ,như vậy giảm cộng hưởng âm ở khoang xe(cái này bác đọc bài cach âm của bác Mèo ấy ạ),dẫn đến giảm tiếng ồn,như cảm tính của bác ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hoá ra các cụ gọi em, thảm nào em bị khịt mũi từ sáng nay :D để em chả nhời ạ

Có cách nào ko phải tháo lung tung xòe ra không các cụ?
Phun gầm từ dưới lên thì làm gì cần tháo các thứ nội thất đâu, chỉ tháo cái ốp nhựa màu đen trong hốc bánh xe thôi, cái đó thì ăn thua gì, xe các cụ đa phần bị lỏng cái đó, qua nhà em toàn thêm ốc nhựa cho các cụ chắc hơn

Cụ mua mấy cái chăn bông trải xuống sàn (hay cho tấm trải sàn ) là OK :)) :))
Lót damping khoang lái sẽ chuyển tù ồn sang => ù.
Do cách làm thôi, nhà em dán hàng trăm xe chưa bị ù cái nào, nhiều chỗ họ lười hoặc không biết nên cứ táng cả mảng damping to như tờ báo vào sàn xe, nom như tráng lớp giấy bạc sáng loá thì đều bị ù, họ đến thuê em tháo ra đến 20 con như thế. Nhà em chịu khó cắt miếng damping từng miếng bằng bàn tay, khi dán thì cách nhau khoảng 1cm - đây là em được mấy cụ chơi âm thanh dạy thế để nó cắt kiếc tần số gì đó .... thì đều quả nhiên không ù tí nào

Kính