[Thảo luận] Kết quả của lòng tốt thời thổ tả.

cap3hk

Xe tăng
Em kể các cụ nghe 1 chuyện cách đây ~ 8 tháng. Xảy ra ở KeangNam (đoạn gần chỗ ô tô đi vào gửi xe xuống hầm ấy ạ). Em và thằng em họ đi xem phim, thấy 1 cậu chở Gas, xe cậu ấy dạng thời 197x để lại, đi ngược chiều phi vào 1 anh nọ, anh kia choáng, lăn ra đường. Chả phải việc của mình em với thằng kia cũng đỡ anh này lên bãi cỏ nằm, sau đó ảnh vừa nằm vừa rút ĐT ra gọi khắp nơi. Em cũng gọi 115, họ à ơi rồi 40p sau cũng chả thấy đâu. Anh ta gãy chân, xương lòi ra ngoài, máu me toe toét.

Lúc này dân cũng bu lại xem, trong KN thì em biết có BV Hồng Ngọc nên em bảo đưa giúp vào, nhưng sau người dân nói vào gọi BV ra cáng vào thì hay hơn. Em móc máy google rồi điện cho BV Hồng Ngọc. Vì sợ xương gẫy mà kéo ảnh lên xe lại nặng thêm.
Cậu chở Gas thì bị người đi đường túm lại, ko cho chạy nhưng lại giữ ở 1 góc khá xa. Lúc sau "người nhà" của anh bị tai nạn đến (2 nam thanh niên), thấy anh này nằm be bét máu, gãy lòi xương và người em cùng thằng em họ có dính máu (bố khỉ, bê ông này vào thì dây máu lên người) liền phi vào táng 2 anh em luôn ^^. Văn võ song toàn đánh chửi kết hợp rất pro, 2 anh em chỉ đỡ, chưa đánh lại.
Lúc đó ~ 5-6 người đi đường dừng lại ở đó gần như từ đầu vụ việc chứng kiến cảnh chó lợn khi anh kìa nói
- Tao cũng *** nhớ thằng nào đâm tao, hình như 2 thằng ML đi ô tô đấy đấy ????
Thì nộ khí xung thiên, cùng em và thằng em họ tẩn lũ "người nhà" kia 1 trận =)). Tẩn xong giải thích, bàn giao cậu chở Gas rồi kệ mẹ nó nằm đấy người nhà nó muốn làm gì nó thì làm, BV Hồng Ngọc gọi lại em cũng makeno luôn, bảo có người nhà nó lo cho rồi.
Người dính máu, tay cũng dính thêm máu mồm của 2 thằng "người nhà" mà đi xem phim vẫn vui vì mình giúp được người ta các cụ ạ =)).

Hainq

Xe buýt
Cụ lại đem nuật ra doạ AE rùi...Nuật bảo "Thấy" nhưng người ta bảo Éo "thấy" thì làm gì dc người ta??? Dồi thế nào là "Có điều kiện"???
Nếu ko liên quan đến mình thì cũng phải xem "Có điều kiện" cứu giúp ko đã...Phòng lại gặp tai hoạ...
Nuật như mứt bao năm chả thấy cải tiến đc cái gì

phnhatminh

Xe tải
Cụ thật pro!

Em kể các cụ nghe 1 chuyện cách đây ~ 8 tháng. Xảy ra ở KeangNam (đoạn gần chỗ ô tô đi vào gửi xe xuống hầm ấy ạ). Em và thằng em họ đi xem phim, thấy 1 cậu chở Gas, xe cậu ấy dạng thời 197x để lại, đi ngược chiều phi vào 1 anh nọ, anh kia choáng, lăn ra đường. Chả phải việc của mình em với thằng kia cũng đỡ anh này lên bãi cỏ nằm, sau đó ảnh vừa nằm vừa rút ĐT ra gọi khắp nơi. Em cũng gọi 115, họ à ơi rồi 40p sau cũng chả thấy đâu. Anh ta gãy chân, xương lòi ra ngoài, máu me toe toét.

Lúc này dân cũng bu lại xem, trong KN thì em biết có BV Hồng Ngọc nên em bảo đưa giúp vào, nhưng sau người dân nói vào gọi BV ra cáng vào thì hay hơn. Em móc máy google rồi điện cho BV Hồng Ngọc. Vì sợ xương gẫy mà kéo ảnh lên xe lại nặng thêm.
Cậu chở Gas thì bị người đi đường túm lại, ko cho chạy nhưng lại giữ ở 1 góc khá xa. Lúc sau "người nhà" của anh bị tai nạn đến (2 nam thanh niên), thấy anh này nằm be bét máu, gãy lòi xương và người em cùng thằng em họ có dính máu (bố khỉ, bê ông này vào thì dây máu lên người) liền phi vào táng 2 anh em luôn ^^. Văn võ song toàn đánh chửi kết hợp rất pro, 2 anh em chỉ đỡ, chưa đánh lại.
Lúc đó ~ 5-6 người đi đường dừng lại ở đó gần như từ đầu vụ việc chứng kiến cảnh chó lợn khi anh kìa nói
Thì nộ khí xung thiên, cùng em và thằng em họ tẩn lũ "người nhà" kia 1 trận =)). Tẩn xong giải thích, bàn giao cậu chở Gas rồi kệ mẹ nó nằm đấy người nhà nó muốn làm gì nó thì làm, BV Hồng Ngọc gọi lại em cũng makeno luôn, bảo có người nhà nó lo cho rồi.
Người dính máu, tay cũng dính thêm máu mồm của 2 thằng "người nhà" mà đi xem phim vẫn vui vì mình giúp được người ta các cụ ạ =)).

MrCar_LongNgan

Xe hơi
Sao bác không bảo nó:" Báo mẹ lên hẳn trung ương cho nó oách"
Mả cha cái tương lai của xã hội!
Sr mod em nóng tánh! (khụ khụ)

Oceanboy

Xe buýt

Cụ xl thế là chuẩn rồi. May cụ có võ chứ ko thì ko đòn. Em trai em đưa người tai nạn vào bv sau đó người nhà đến táng em trai em luôn. Mk, may thằng em em nó cũng to cao và có võ chứ ko cũng toi. Khiếp cái xh này thật.

hyundai_hn

Xe tải
cụ hỏi bà ý xem có bằng lái xe máy chưa. nếu chưa có mà đi xe máy có đúng đến máy cũng sai, mà sai lại càng sai.......... kiện lại luôn :D

Matizcoi

Xe cút kít
tại cái chính quyền nhà mình như mứt.nói sao cũng nghe.vậy nên mới có những hành động mà người ta vẫn gọi là vô cảm đấy cụ ạ.
<br />
<br />

Chính quyền là 1 phần nhỏ thôi cụ, do con người ta cả thôi.

Emchaien

Xe buýt
Nếu không làm sao mà không phải lỗi tại mình còn lâu em mới xuống, từ lâu rồi. Có lần xe máy rẽ đầu xe em, em chả chạm gì cả, em cứ ngồi trên xe chờ tự dựng xe dậy rồi đi thì em mới đi. Hơi phũ nhưng an toàn mình trước đã.

kduc

Xe Cứu Trợ
Những vụ dư này bao h cũng có hai luồng dư luận, nhưng em tài hèn sức mọn, thôi đành chọn PA 2 vậy, tội lỗi quá.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
nói chung là dân mình nói gì thì nói vẫn giống mấy a Mianma nửa mùa lắm, k văn minh gì hết mệ cứ khí xung thiên lên bố lao vào đánh đã, sau đó sai còn đếch thèm cảm ơn với xin lỗi mới pro

bimbim71

Xe điện
Thưa cụ e tự thấy mình có tí tuổi nên đi đứng luôn đúng luật.Cụ có tin các vụ tai nạn nặng phần nhiều xảy ra ở những đoạn đường to và vắng ko?Mình sai mình nhận chứ đổ thừa cho người khác thì xấu hổ với lòng lắm.E biết các vụ như này vẫn thường xảy ra,e đưa lên đây như một lời nhắc lại cho ae OF nhà ta có cách xử lí hợp lí nhất,trước hết là tự bảo vệ mình.Hân hạnh được giao lưu vs cụ.
Có cảm giác cụ chủ ko trung thực cho lắm. Cụ lái xe qua đường ko quan sát làm bà kia đâm tránh ko kịp đâm vào dải phân cách. Đấy là lời cụ kể chứ em ko chứng kiến cũng ko liên quan. Cụ lên đây lu loa tại bà kia nhưng lờ đi hiện trường. Đường to thế ai cũng đi nhanh, sang đường phải nhường chứ gặp oto là đâm rồi đấy.

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dù sao cũng hàng xóm, bác thấy giúp được gì thì cứ giúp đàng hoàng! Đời có nhân có quả mà, bác ko sợ thiệt đâu.

bimbim71

Xe điện

se7enboy1988

Xe hơi
Lạ hoắc chứ nào có quen thuộc gì đâu , ngồi 1 lúc chắc con gái sợ mẹ bị sao nên alo cho bác chủ . Người già lại ngã nữa nên nhiều lúc ngay lúc đấy vẫn ko sao , không đau đớn gì cả về nhà 1 hôm mới bị

ThienRacer

Xe buýt
không dừng lại thì bị trách. xuống xem thì mắc tội vào người. Nhiều lúc e cũng nghĩ Già cả thì ở *** nó nhà cho lành, ra đường làm gì khổ con khổ cháu, rồi lại khổ người khác nữa!

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E cũng có lần cứu 1 ông Cụ say rượu bị xe ép xuống ruộng nhưng E tỉnh đòn đỗ xe thật xa và gọi mấy người trong quán ra chứng kiến E cứu Cụ ấy. Hôm ấy lôi Cụ ấy lên còn đc Cụ ấy bảo Cháu tốt quá E cũng thấy vui