Kết quả Chống ồn

Steven

Xe tăng
Xe em là KM08, giảm khoảng 30% tiếng ồn khi qua đường xấu, 99% khi mưa to.
Kinh nhỉ. Hôm nọ có của hàng gạ em làm KM 1,5t, Altis 1,6t (không làm trần) đảm bảo có tác dụng làm em đang phân vân. Nếu chống được 30% là cũng đáng lưu ý đấy chứ. Không biết chỗ bác Khôi thế nào

Em chắc cái 30% hay 90% chỉ là cảm tính thôi. Dư mà cứ thít là được còn nếu là chiên nghiệp thì cụ nào nói thế cứ .. tự vả vào miệng mình nhá vì tội .. phét lác giống em :21::21::21:

Impact_Wrench

Xe buýt
Em chắc cái 30% hay 90% chỉ là cảm tính thôi. Dư mà cứ thít là được còn nếu là chiên nghiệp thì cụ nào nói thế cứ .. tự vả vào miệng mình nhá vì tội .. phét lác giống em :21::21::21:
Ối giời, em méo hết cả mồm rồi đây nài :21:

nghienOTO

Xe tăng
Bác chủ thớt chọn mấy quả đường đá dăm hoặc gồ ghề mà chạy thử khoảng 40-50km xem hiệu quả đến đâu , đi trong phố thì phình phường thôi :21:

longyt

Xe tải
Bác chủ thớt chọn mấy quả đường đá dăm hoặc gồ ghề mà chạy thử khoảng 40-50km xem hiệu quả đến đâu , đi trong phố thì phình phường thôi :21:
Ông này nói thế thì còn nói làm gì. Đường đá dăm, gồ ghề thì có mà xe giời!!! Kiểm nghiệm đường đi hàng ngày để mà so sánh, và cũng là con đường mình đi thời gian nhiều nhất.

Tôi viết ra đây từ kinh nghiệm thực tế bản thân vừa làm xong để ae nào quan tâm thì tham khảo, chứ tôi cũng chả nói làm ở đâu, ko các cụ lại kết cho là Quảng cáo!

hoang204

Xe buýt
các bác chạy xe nhỏ như Matiz hay KM làm xong sẽ thấy tiếng ồn giảm đi nhiều, đặc biệt là tiếng mưa rơi trên nóc, thấy xe đi đầm hơn và chân ga nặng hơn tí xíu vì thêm 30kg mà.
em nghĩ chỉ nên làm chống ồn cho dòng xe nhỏ tiền ít thôi, các dòng khác từ 25k Obama up thì ko cần làm thêm vì ko cải thiện cách âm được nhiều đâu.

nghienOTO

Xe tăng
Ông này nói thế thì còn nói làm gì. Đường đá dăm, gồ ghề thì có mà xe giời!!! Kiểm nghiệm đường đi hàng ngày để mà so sánh, và cũng là con đường mình đi thời gian nhiều nhất.

Tôi viết ra đây từ kinh nghiệm thực tế bản thân vừa làm xong để ae nào quan tâm thì tham khảo, chứ tôi cũng chả nói làm ở đâu, ko các cụ lại kết cho là Quảng cáo!
:)):)):)):)) thía thì chống ồn hay là làm xe đầm hơn trong phố nhể :)):)):)) Cụ Mèo bửn nói thía mà lại có ný hehe :41:

longyt

Xe tải
các bác chạy xe nhỏ như Matiz hay KM làm xong sẽ thấy tiếng ồn giảm đi nhiều, đặc biệt là tiếng mưa rơi trên nóc, thấy xe đi đầm hơn và chân ga nặng hơn tí xíu vì thêm 30kg mà.
em nghĩ chỉ nên làm chống ồn cho dòng xe nhỏ tiền ít thôi, các dòng khác từ 25k Obama up thì ko cần làm thêm vì ko cải thiện cách âm được nhiều đâu.
Hơn 30kg là vật liệu trước đây bác ạ, gần giống như Nhựa đường ý. Loại ấy nặng, tốn xăng và có mùi hôi (nghe nói thế). Vật liệu tôi làm nhẹ như xốp, chắc chỉ 2-3 kg tất cả thôi, ko đáng kể.

chuotlang

Xe lừa
bác này mà làm bên Quảng Cáo thì quá tốt
Chính xác bác ạ.
Theo kinh nghiệm em thấy, xe em trc kia phun cao su gầm, chỉ đc 1 năm đầu là ok, còn chống ồn cửa xe thì càng ko nên, chỉ đc vài tháng. Mấy cái đồ zin mà cứ bị mở ra tra vào thì ko ngon đc như trc đâu. Qua hơn 1 năm bác sẽ thấy là tiền mất tật mang

Impact_Wrench

Xe buýt
Chính xác bác ạ.
Theo kinh nghiệm em thấy, xe em trc kia phun cao su gầm, chỉ đc 1 năm đầu là ok, còn chống ồn cửa xe thì càng ko nên, chỉ đc vài tháng. Mấy cái đồ zin mà cứ bị mở ra tra vào thì ko ngon đc như trc đâu. Qua hơn 1 năm bác sẽ thấy là tiền mất tật mang
Được 1 năm là OK lắm rồi cụ ạ. Sau 1 năm thì cái xe của mình thêm 1 tuổi, đương nhiên nó phải kém đi chứ (Gầm, lốp, moay ơ....)

tuscangts

Xe đạp
:^) em thấy lưu thông trên đg đóng kín cửa thì làm j mà ồn đến mức phải chống ồn. Còn khi thi thoảng mưa nghe tiếng mưa đập vào nóc xe cũng hay đới chứ :6:

quangot

Xe máy
Em cũng đang phân vân ko biết có nên làm chống ồn cho con civic2.0 của em ko? Nó chạy trên đường nhựa mà cứ như chạy trên đường dải đá răm ý các bác ạ.

Impact_Wrench

Xe buýt
Em cũng đang phân vân ko biết có nên làm chống ồn cho con civic2.0 của em ko? Nó chạy trên đường nhựa mà cứ như chạy trên đường dải đá răm ý các bác ạ.
Đổi xe cho em đi, xe em chống ồn rồi, nhưng đố cụ biết xe em là xe gì???

Em cũng đang nhờ bác Hội làm cho cái chồng ồn sàn xe và cánh cửa. Số là hôm nọ mưa to em để xe chỗ trũng bị ướt cha nó hết cả sàn, nay tiện mang sàn ra phơi thì làm luôn. Hôm nay đang lắp lại thì mưa điên quá. Em thấy cái đó làm gì đến 30-40kg. Các cụ có tập tạ ko thế ạ? 30kg nặng lắm chứ chẳng chơi đâu ạ. Để em đi xem thế nào rồi em báo cáo các cụ ợ (b)

khanhnq19

Xe tải
Bây giờ vật liêu tốt hơn e làm cả xe getz HẾT 1t9 chất lượng rất ok...đến thời điểm này là 3tháng rồi mà đi vẫn sướng...trước hét là mình sứong đã các cụ ạ...cụ chủ topic cho e xin địa chỉ làm cái chống ồn trần đựoc ko ạ...chỗ e làm nguời ta ko làm cái đấy(lười)...thank cụ nhiều ạ...

Explorer

Xe buýt
Các cụ cãi nhau làm gì. Đọc kĩ cái này này rồi bàn tiếp http://www.otofun.net/showthread.php?t=9053. Thèng cha viết ra cái này nó trả học phí hơi nhiều rồi nhá, từ ngày lọ mọ chống ồn xong thì không dứt mồm chửi bậy :21::21::21:.

chuotlang

Xe lừa
Được 1 năm là OK lắm rồi cụ ạ. Sau 1 năm thì cái xe của mình thêm 1 tuổi, đương nhiên nó phải kém đi chứ (Gầm, lốp, moay ơ....)
Dạ thưa em so sánh với 1 xe nữa lên biển cùng thời điểm, lúc đầu thì có vẻ ok hơn, hơn 1 năm sau thì xe ng ta ko ồn như cuả mình. Điều kiện đg xá giống nhau, ít ổ gà để mà chui vào, em chạy cũng giữ xe lắm.

Viking

Xe điện
Tôi làm tiếp trần xe, giá 500.000 đồng, mất khoảng 45 phút (2 thợ làm), khá nhanh và đơn giản. Kết quả: Rất tốt. Ngay chiều nay trời mưa => được thử nghiệm luôn. Nếu mưa nhỏ, hoàn toàn ko nghe thấy tiếng mưa trên nóc, chỉ thấy tiếng mưa ở kính trước. Mưa to thì tiếng kêu trên nóc nhỏ hơn tiếng mưa tạt vào kình trước. Cả nhà tôi thích nhất kết quả này.
Hôm qua cháu ra chợ giời mua cuộn băng dính hai mặt
Thấy bán cái của nợ này
70K/m dài, khổ 1,1m, tính ra cho trần con Vitara nhà cháu hết có 105 K.
Hình nó dư lày (mượn OS):

Không biết có phải thứ nhà cụ chủ thớt nói không, màu đen, chất liệu giống như mút kê đồ, dày độ 0,5 cm, một mặt dính keo như băng dính, bóc ra là dán, mặt kia hình như có tráng bạc, có điều thấy chủ hàng nói đấy là tấm cách nhiệt.

Bitum chống ồn có 60K/m cũng khổ 1,1m, hình nó dư lày (mượn OS tiếp):

Bá cáo để các cụ biết.

Chống ồn trần xe (khi đi mưa) thì dán bất kỳ cái gì mềm mềm, dày 3mm trở lên đều giảm ồn ( với điều kiện trần xe chưa dán gì nhé)
Chắc chắn.

Chỉnh sửa cuối: