Kết quả Chống ồn

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Hôm qua cháu ra chợ giời mua cuộn băng dính hai mặt
Thấy bán cái của nợ này
70K/m dài, khổ 1,1m, tính ra cho trần con Vitara nhà cháu hết có 105 K.
Hình nó dư lày (mượn OS):

Không biết có phải thứ nhà cụ chủ thớt nói không, màu đen, chất liệu giống như mút kê đồ, dày độ 0,5 cm, một mặt dính keo như băng dính, bóc ra là dán, mặt kia hình như có tráng bạc, có điều thấy chủ hàng nói đấy là tấm cách nhiệt.

Bitum chống ồn có 60K/m cũng khổ 1,1m, hình nó dư lày (mượn OS tiếp):

Bá cáo để các cụ biết.

Chống ồn trần xe (khi đi mưa) thì dán bất kỳ cái gì mềm mềm, dày 3mm trở lên đều giảm ồn ( với điều kiện trần xe chưa dán gì nhé)
Chắc chắn.
Úi trà- cái hình 1 là cao su lưu hóa hình 2 là nhựa đường đóa các kụ, hai cái này đều tiềm ẩn những loại khí độc hại mà cái nhựa đường dính vào xe bẩn bẩn thế nào ý mà ko biết nó có bám chắc ko nữa....
Bây giờ trên thị trường có sản phẩm sạch thân thiện với môi trướng của Sekisui Group đó, các kụ nên dùng chống nóng tiêu âm thì ok mà yên tâm ko bị độc hại... hình như nó có tên Thermobreak tên sản phẩm được in trên sản phẩm nếu các pác mà có ngẫu hứng đi làm thì cứ phải nhìn trên sản phẩm có đúng cái tên này ko nhé!

redarcher

Xe buýt
Mình thích nguyên bản hơn. Không thích tháo ra, phá tí, dán tí mất zin. Ồn iêc thì kỹ thuật kỹ sư của nhà SX chắc hơn Gara nhà mình rồi nên không nhất thiết phải làm thêm. :69:

OMEGA

Xe tải
Mình thích nguyên bản hơn. Không thích tháo ra, phá tí, dán tí mất zin. Ồn iêc thì kỹ thuật kỹ sư của nhà SX chắc hơn Gara nhà mình rồi nên không nhất thiết phải làm thêm. :69:
Chuẩn. Mà độ ồn tạo ra do nhiều yếu tố lắm. Chắc gì dán chống ồn mà lại tốt hơn đáng kể. Nhiềuk hi dán xong lại do cảm giác. Mà cảm giác thì có thể sai chứ.

DinhHaiChau

Xe máy
bài học quý nhất từ kinh nghiệm của bác chủ thớt là ... không nên mua Corolla/ Altis vì rất ồn nếu không bỏ tiền làm chống ồn.

Website
maytinhthudo.vn
em kinh nhất là nhét linh tinh vào trong xe, nó bốc ra cái mùi ngửi thấy hoặc k0 ngửi thấy nhưng độc thì đi sớm... tưởng đỡ ồn hơn tí nó lại nhét luôn mình vào 6 tấm cho nó yên tĩnh luôn cả thể thì cũng hơi tiếc đời :)):)):))

Shop_Mĩ

Xe máy
ở đó người ta nhét xốp vào xe à bác, em nghĩ xe liên doanh VN tôn quá mỏng ồn là đúng. Đi con Toyota Hiace vào đường xóc cứ gọi là nghe như nhạc sàn, điếc tai kinh.

themlaixe

Xe buýt
đã bảo là không quảng cáo rồi mà các bác cứ cho là bạn ấy quảng cáo. Có quảng cáo gì đâu, PR và Mar tí tẹo thôi mùh . he he . chúc bác đông khách nhé

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các cụ ạ, ko rõ xe các cụ thế nào chứ xe em, đằng sau tappi cửa là 1 tầm nylon, tấm nylon này được dính vào cánh cửa = 1 thứ đen đen, deo dẻo, chả biết có phải nhựa đường k ? nó có đặc tính là duy trì được độ dẻo, để bóc ra dán lại nhiều lần mà vẫn dính. Em muốn thay thế tấm nylon (vì nó rách quá) nên dùng cái j để dán ạ ?

HobbyDriver

Xe tăng

HobbyDriver

Xe tăng
các cụ ạ, ko rõ xe các cụ thế nào chứ xe em, đằng sau tappi cửa là 1 tầm nylon, tấm nylon này được dính vào cánh cửa = 1 thứ đen đen, deo dẻo, chả biết có phải nhựa đường k ? nó có đặc tính là duy trì được độ dẻo, để bóc ra dán lại nhiều lần mà vẫn dính. Em muốn thay thế tấm nylon (vì nó rách quá) nên dùng cái j để dán ạ ?
Thì bác lại cứ cái gì đó dẻo và dính mà dùng là được, như là mấy cái loại keo bắn tuýp, hay kể cả nhựa đường cũng được chứ sao. Theo em biết cái đó nguyên bản là chống ẩm cho các bộ phận cơ học (nâng hạ kính...) trong cửa xe và không phải để chống ồn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chính xác bác ạ.
Theo kinh nghiệm em thấy, xe em trc kia phun cao su gầm, chỉ đc 1 năm đầu là ok, còn chống ồn cửa xe thì càng ko nên, chỉ đc vài tháng. Mấy cái đồ zin mà cứ bị mở ra tra vào thì ko ngon đc như trc đâu. Qua hơn 1 năm bác sẽ thấy là tiền mất tật mang
Ý kiến của bác rất hay, em sẽ chú ý cảm ơn bác(b)

nqt

Xe tải
Úi trà- cái hình 1 là cao su lưu hóa hình 2 là nhựa đường đóa các kụ, hai cái này đều tiềm ẩn những loại khí độc hại mà cái nhựa đường dính vào xe bẩn bẩn thế nào ý mà ko biết nó có bám chắc ko nữa....
Bây giờ trên thị trường có sản phẩm sạch thân thiện với môi trướng của Sekisui Group đó, các kụ nên dùng chống nóng tiêu âm thì ok mà yên tâm ko bị độc hại... hình như nó có tên Thermobreak tên sản phẩm được in trên sản phẩm nếu các pác mà có ngẫu hứng đi làm thì cứ phải nhìn trên sản phẩm có đúng cái tên này ko nhé!
đúng nó đấy cụ ạ . thằng em em nó cũng dán đủ cả xe fotuner V nhưng kết quả là ngồi lên xe của em so sánh không khác gì đâu ạ . cụ chủ thớt xe altis mà lắp giá đấy là quá đắt . fotuner mà cung chỉ hết 2 chai thôi . quan điểm của em là không dán .:)):)):)):))

pinkcloud1911

Xe hơi
Cụ cho em xin cái địa chỉ và điện thoại của gara cụ làm nhá
Chống ồn các bác đã bàn rất nhiều. Kết luận chung là kết quả ko rõ ràng. Vì thế, mua xe (Corolla 1.8 nhập Trung đông) đã hơn 1 nằm nhưng tôi ko làm chống ồn. Lý do nữa là nếu làm chống ồn thì trọng lượng xe nặng thêm khoảng 30-35kg nữa (tốn xăng).

Tuần trước đi qua 1 Gara trên đường Nguyễn Lương Bằng (nơi tôi mua xe), thấy bảo có vật liệu chống ồn nhẹ, hiệu quả (thực chất là vật liệu bảo ôn, cách nhiệt thì phải). Sáng nay, tôi mang xe ra làm thử.

Toàn bộ gầm xe và cánh cửa = 2,0 triệu. Kết quả khá tốt. Tiếng ồn giảm khoảng 20%, cảm nhận rõ.

Xe tôi lúc trời mưa rất khó chịu vì tiếng mưa rơi trên nóc kêu rất to (như mái nhà tôn). Tôi hỏi có làm được chống ồn trần xe ko? Ở Gara có người bảo ko vì điện đóm phức tạp. Nhưng thợ bảo làm được. Tôi làm tiếp trần xe, giá 500.000 đồng, mất khoảng 45 phút (2 thợ làm), khá nhanh và đơn giản. Kết quả: Rất tốt. Ngay chiều nay trời mưa => được thử nghiệm luôn. Nếu mưa nhỏ, hoàn toàn ko nghe thấy tiếng mưa trên nóc, chỉ thấy tiếng mưa ở kính trước. Mưa to thì tiếng kêu trên nóc nhỏ hơn tiếng mưa tạt vào kình trước. Cả nhà tôi thích nhất kết quả này.

Kết luận chung: Vật liệu nhẹ (như xốp), không làm tăng trọng lượng xe. Kết quả khá tốt. Chi phí: 2,5 triệu, thời gian: 3h. Tôi thấy thế là OK!

Xin chia sẻ để các bác tham khảo.

veronicax2

Xe buýt
cái quả này phải chờ thời gian kiểm chứng, chứ lúc đầu xe mới nào nhẩy lên đi chả ngon

chungnt25

Xe máy
Em cũng đang phân vân quá em cũng đi altis không biết có nên làm không, vì hôm nọ thằng bạn nua mua con sorento của Kia a mà nó vẫn làm chống ồn.

attilagogo

Xe hơi
Hôm trước e làm chống ồn . Hết 3 t làm xong giảm được tí chút . Lản

Thang Hoa

Xe hơi
Có meo viết về chống ồn hay lắm

tranthanhtuong

Xe tăng
Em làm rồi. Chán. Tâm lý là chính. Em chưa dùng cái Dynamat gì đó nen ko biết.

toanh04

Xe tải
Em mua 1 túi bông gòn, trước lúc lên xe vo 2 cục nhét vào 2 lỗ tai thâý đỡ ồn hẳn, Cụ nào ko tin cứ thử mà xem... :D