Tin tức Kết quả chạy thử xuyên Việt Vinfast [Nội bộ]

duongbinh07

Xe điện
Theo em các cụ ko nên mua Fadil, đợi mấy năm nữa mua Spark EV hay cái gì đó tựa như Fadil EV

cadan

Xe container
Ồ lại một thuyết mới là vì BĐS của Vin mà telesales bùng phát tại thị trường Việt Nam. Tầm này phải để các thầy dạy Marketing trong trường có ý kiến, em ko đủ hiểu biết để tung hứng với cụ

Mí lại em có bỏ bóng đá ai đâu ạ, cụ oan em rồi?
À, nếu ko bị lên phường uống trà, thì chắc chắn em sẽ đưa ca này vào giáo trình của em.

Còn vô số ví dụ. Người học sẽ thích đấy, sinh động phêt.

Namtroc

Xe điện
Ai bán xe cũ kg e mua lại cho dẻ ợ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
À, nếu ko bị lên phường uống trà, thì chắc chắn em sẽ đưa ca này vào giáo trình của em.

Còn vô số ví dụ. Người học sẽ thích đấy, sinh động phêt.
Đấy là em gợi ý, cụ thích thì mang đi giảng dạy :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Xin mời
Xin mời
Xin mời

Cụ intell em bảo cụ này: bộc trực là tốt nhưng dùng từ ngữ là phải hướng đến chân - thiện - mỹ :D. Mí lại cụ nói chưa logic, em phát hiện ra là vẫn có khả năng sau "không phải sáo rỗng hoặc học ngu nhưng cũng không làm được cái gì ở đời". Haha, cụ phục em chưa, cụ sai đứt đuôi rồi nhé?

Ngo Rung

Xe lăn
Em ngại lắm cơ

Đã vài lần ca ngợi cái vẻ "muốn biết cho rõ hay giả vờ ngây ngô" hay gặp ở cụ, mà cứ phải tua lại

Trẻ con cấp 3 là đã biết sơ sơ khái niệm "nhân quả"

Ko có lửa làm sao có khói

Ko có cả mớ chục nghìn căn hộ ùn ùn cấp tập thì lấy đâu ra những mớ tin nhắc rac ruỏi

Ko vì mục đích đẩy hàng bằng được những Tham những Roi, thì sao sinh ra đám sale bât lịch sự làm phiền bât kể giờ giâc

Đâu là gôc đâu là ngọn

Thật trẻ con câp 3 cũng hiểu được

Mà em cứ phải giảng

Ngại lắm cơ

):

Sat, Nov 22, 2014, 3:06 PM

Times City - Chi voi 2,9 ty so huu ngay can ho 2PN dep.
Mien 10 nam phi quan ly, tang the Vinmec, the hoc Vinschool, BE BOI 4 MUA MIEN PHI, cung nhieu tien ich
Vay von don gian toi 70%, tra gop trong 20 nam, lai suat nam dau 0-3%
Chiet khau 3-5%
Nhan nha truoc Tet
LH Dai Ly phan phoi doc quyen: 0963226338

[SMS] +841634135309
Mon, Aug 18, 2014,
Em Nguyen ben BDS Xin phep g/thieu voi anh/chi du an CC Royal City. Gia 37Tr/m2. CK 7,5%.Ho tro vay 70%. Goi ngay cho em de duoc dat lich xem du an: 0917747343
---

04/10 Kinh moi KH tham du Mo ban CH Royal City, Gia tu 3,5ty/can(Co noi that),Ck 7,5%. Co hoi nhan Sieu xe 1,35ty va nhieu phan Qua gia tri khac.LH: 0948020757
Cụ ghét telesales làm phiền dẫn đến ghét bên cung sp, dv mà telesales phân phối là việc của cụ. Telesales bán mọi thứ từ to như nhà ở đến nhỏ như dịch vụ thông cống, chứ có riêng BĐS của Vin. Nó là vấn nạn của thị trường và cũng chẳng biến mất được. Với cụ chỉ mỗi BĐS của Vin dùng telesales, trong khi các BĐS khác cũng thế thì cụ chả đả động. Cụ kể lể việc bị làm phiền từ thớt này sang thớt nọ, năm này sang năm kia như một người bị đau răng hay bị nhọt ở mông ý. Thế ngoài kêu la ra cụ không làm được gì để thay đổi à?

HN nhiều đoạn tắc đường, nhưng cứ phải qua Times, Royal với cụ mới là tắc cơ, mà Minh Khai, Nguyễn Trãi tắc cũng chỉ vì BĐS của Vin cơ :D

Cấp 3 không là trẻ con mà bọn nó đã có thể sx ra trẻ con cụ ạ. Mí lại hiểu biết không liên quan đến tuổi, nhiều người già rồi mà nói chuyện vẫn ngu ạ. Em không biết các of ở đây tuổi tác ra sao, biết thì em đưa cụ ví dụ ngay :D
Khổ ghê cơ, chắc bọn sale nó ngửi thấy nhiều tiền nên nó bám suốt :))
Độ chục năm trước em cũng bị vài phát nhắn quảng cáo dư lày. Ngồi làm việc cứ tin nhắn chíu chíu....bực vãi.
Hôm sau gọi tổng đài chửi cho một chập, từ ngày ấy đến giờ sạch bóng :))

cadan

Xe container
Độ chục năm trước em cũng bị vài phát nhắn quảng cáo dư lày. Ngồi làm việc cứ tin nhắn chíu chíu....bực vãi.
Cao điểm nhất là 2013-2014 khi hai dự án tham và roi ra hàng. 2015 thì cái Ri Vờ sai.

Giờ thì âu xừn pak, rồi vinh tây mỗ...

Chả phân biệt giàu nghèo đâu, dân chủ lắm, ai cũng đuọc gọi.

Bảo vệ cơ quan em còn cầm điện thoại len chục lần một ngày, đầu tiên còn nói ko quan tâm. Sau cáu, gọi tổng đài chửi um.

Mỗi ngày chửi 1 lần trong cả chục ngày, sau chán vưt máy ko nghe số lạ.

cadan

Xe container
Cụ intell em bảo cụ này: bộc trực là tốt nhưng dùng từ ngữ là phải hướng đến chân - thiện - mỹ :D. Mí lại cụ nói chưa logic, em phát hiện ra là vẫn có khả năng sau "không phải sáo rỗng hoặc học ngu nhưng cũng không làm được cái gì ở đời". Haha, cụ phục em chưa, cụ sai đứt đuôi rồi nhé?
Viêt thẳng vào nick ấy nhé, cảm ơn

Em lịch sự ko add nick vào còm, để cụ bảo ban cho chủ động, khỏi mang tiếng người có chính kiến mà bị kẻ khac kich động.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hướng dẫn cụ cadan cách chửi thế nào cho hiệu quả "sạch bóng" :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ hướng dẫn cụ cadan cách chửi thế nào cho hiệu quả "sạch bóng" :D
Có gì đâu, em dùng thuê bao từ 2001 rồi, dọa cắt thuê bao......đầu tiên bọn nó xin lỗi. Em nói éo nói mồm, gửi email đàng hoàng, nó xim địa chỉ email và gửi xin lỗi thật, trong đó cam kết không tin nhắn quảng cáo....từ ngày ấy đến giờ :))

MerB

Xe điện
Thế hóa ra cụ cadan thù anh V vì bị sale quảng cáo ah. Làm cụ Cá ấm ức chạy theo chửi anh V gần chục năm nay. Cụ Cá viết thư cho anh V kể rõ sự tình có thể sẽ được anh ý xin lỗi đới. Cụ cứ hậm hực chửi bới trên OF em nghĩ sẽ không hiệu quả đâu. Bằng chứng là gần chục năm nay rồi mà cụ vẫn còn ấm ức vụ bị spam tin nhắn. Sống như cụ vất vả lắm nhỉ? Chỉ nghĩ thôi em đã thấy rùng mình, chỉ vì bị bom tin nhắn rác mà sẵn sàng theo đuổi hàng chục năm trời đòi công lý. Nếu em bị như cụ chắc 1 ngày sau là em quên béng. Cụ thử đi khám xem thế nào, biết đâu chữa được.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Thế hóa ra cụ cadan thù anh V vì bị sale quảng cáo ah. Làm cụ Cá ấm ức chạy theo chửi anh V gần chục năm nay. Cụ Cá viết thư cho anh V kể rõ sự tình có thể sẽ được anh ý xin lỗi đới. Cụ cứ hậm hực chửi bới trên OF em nghĩ sẽ không hiệu quả đâu. Bằng chứng là gần chục năm nay rồi mà cụ vẫn còn ấm ức vụ bị spam tin nhắn. Sống như cụ vất vả lắm nhỉ? Chỉ nghĩ thôi em đã thấy rùng mình, chỉ vì bị bom tin nhắn rác mà sẵn sàng theo đuổi hàng chục năm trời đòi công lý. Nếu em bị như cụ chắc 1 ngày sau là em quên béng. Cụ thử đi khám xem thế nào, biết đâu chữa được.
Em kết câu cuối của cụ, kính cụ 1000 ly!

cadan

Xe container
Vẫn suy bụng ta ra bụng người

Thay vì đi vàp lập luận thì cụ thường bỏ bóng đá người, nhỉ?

Em ko phải bac sỹ nhưng cũng "khám" ra cái bệnh đó đấy.

Ví dụ, đặt thử mình vào địa vị người bị quấy rầy thô lỗ, mình sẽ cảm thấy thế nào, phản ứng thế nào?

Hay mình còn tệ hơn?

Hoặc, cụ thử đánh giá tư cach những kẻ quấy rối ấy, là chính đáng hay ko?

Vả lại, cac cụ chỉ xoáy vào cái vụ tin nhắn để chuyển sang tầm thường hóa câu chuyện thành khó chịu cá nhân. Thật là một cach tư duy "cao quý".

Cái nhiều người khó chịu là sự bẻ queo qiy hoạch của những dự án bđs.

Mà thương hiệu này là lá cờ đầu.

Càng nhiều dự án bóp nghẹt quy hoạch.

Sẽ càng nhiều tin nhắn spam thô thiển.

Đó mới là cái gốc cần phê phán.

Chỉnh sửa cuối:

Humy

Xe máy
Cụ thần thánh hoá vin wa, xe cứ chạy dc mấy năm nói e mấy tin.

MerB

Xe điện
Vẫn suy bụng ta ra bụng người

Thay vì đi vàp lập luận thì cụ thường bỏ bóng đá người, nhỉ?

Em ko phải bac sỹ nhưng cũng "khám" ra cái bệnh đó đấy.

Ví dụ, đặt thử mình vào địa vị người bị quấy rầy thô lỗ, mình sẽ cảm thấy thế nào, phản ứng thế nào?

Hay mình còn tệ hơn?

Hoặc, cụ thử đánh giá tư cach những kẻ quấy rối ấy, là chính đáng hay ko?

Vả lại, cac cụ chỉ xoáy vào cái vụ tin nhắn để chuyển sang tầm thường hóa câu chuyện thành khó chịu cá nhân. Thật là một cach tư duy "cao quý".

Cái nhiều người khó chịu là sự bẻ queo qiy hoạch của những dự án bđs.

Mà thương hiệu này là lá cờ đầu.

Càng nhiều dự án bóp nghẹt quy hoạch.

Sẽ càng nhiều tin nhắn spam thô thiển.

Đó mới là cái gốc cần phê phán.
Em hỏi thật nhé. Cụ nghĩ là em sẽ đọc còm của cụ à? Em trêu cụ là chính thôi, khỏi mất công trả lời. Thế nhé, em lại chạy grab tiếp đây.