Tin tức Kết quả chạy thử xuyên Việt Vinfast [Nội bộ]

_AHA_

Xe điện
Như con Forte còi của e, phơi tôn cả ngày...bật điều hòa và gió max cùng phải 10 phút mới mát rượi, thua xe Vinfast rồi
Xe e phơi 24 tiếng mà bật có 2 phút là mát dậy

namteo

Xe tải
Tôi thì cho rằng đội ngũ bán hàng của Vingroup chả nhiều thế đâu ( cả trên Facebook) mà phần lớn họ là người dân. Đó là những người có khát vọng Việt Nam lớn mạnh phát triển và Vingroup - Vinfast - Vinsmart đã cho họ cái niềm tin đó trong đó có tôi. Cho nên những thằng nào con nào bới móc dè bỉu Vinfast họ thấy căm giận tôi cũng thế. Những thằng anty Vinfast từ đầu tới giờ có được nước mẹ gì đâu, toàn một lũ sáo rỗng ngu học hết
Em xem còm từ đầu đến giờ mỗi cụ giống ý e. Đêó lèm j đc cho đời thì cũng đừng chê bai giè bỉu. Nhưng mà nhiều người chê thì mới khá lên đc cụ ạ.

tranxuan

Xe buýt
E nghĩ những người ủng hộ VF họ ko comment ah, nhưng họ sẽ mua xe VF. Cá nhân e đến bây giờ có cảm giác là xe VF hệ thống lái sẽ ổn nên nếu mua xe mới e sẽ đưa vào list, nếu phù hợp chắc chắn e sẽ chọn xe VF.
Em xem còm từ đầu đến giờ mỗi cụ giống ý e. Đêó lèm j đc cho đời thì cũng đừng chê bai giè bỉu. Nhưng mà nhiều người chê thì mới khá lên đc cụ ạ.

XPQ

Xe cút kít
Cái trang của đội đăng kiểm như hạch em vào ko được. Check thì thấy tên hãng và tên nhà máy rồi. Chắc là xe của Fadil vì trong danh sách động cơ chưa thấy tên Vinfast.
Cái động cơ Phát đin này là của GM mà! Chính thức gọi là 1,4 Lu y Vu tồng 7 mà GM cho ra mắt từ tám hoánh rồi. Mí lại nghe động cơ Vinfast thì viễn tưởng quá, vãi đị quá!

nhaquegoc

[Tịch thu bằng lái]
Trang đăng kiểm có tên công ty vinphat, chắc phiên âm.
Chạy 6000 trong 15 ngày là quá bình thường. Cả nhà cả tổng nhà em đi quảng ngãi, cả đi cả về thêm linh tinh là 2000km, ghé đà năng xem pháo hoa, ghé qua một loạt bãi biển như nhật lệ, đá nhảy, mỹ khê đà nẵng, mỹ khê quảng ngãi, đi mịa cả ra đảo lý sơn nhúng người 2 tiếng, thăm chứng tích thảm sát mỹ sơn, ghé huế chơi ... mà cả đi về hết 5 ngày 4 đêm. Tất cả là theo yêu cầu của ông già vợ. Mấy cụ lom dom mà lại nghĩ người khác lom dom hơn mình, hoặc các cụ là mấy thằng khốn nạn của hãng khác.

hp40

Xe tăng
Em chạy xiên vịt rồi, cả đi và về chưa đến 4000km, mà chạy cật lực cũng mất mẹ 23-24 ngày.
Ko hiểu lão này xuyên đi đâu mà lên tận 6000km, mà trong vòng 15 ngày, chân chắc to như chân voi.
Mỗi ngày chạy 400km, mà chỉ chạy không thì có gì ghê gớm đâu cụ, cụ đi du lịch nó khác. 6000 km thì họ chạy lượn ngang lượn dọc chứ có phải chạy QL1 đâu?
Ngày chạy 5-700km/ngày cũng bt, 400km/ngày vài ngày liền thì cũng quá bt, cơ mà trung bình 400km/15 ngày và xiên dọc Vịt từ HN chừng 3.500km (mất chừng 8 ngày), còn xiên ngang 2.500km (chừng 7 ngày) nữa thì....cũng có thể=))(e xiên dọc nhiều như lông nách ếch, xiên ngang gần bằng lông lươn nên có tí ý kiến:D)

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Cái động cơ Phát đin này là của GM mà! Chính thức gọi là 1,4 Lu y Vu tồng 7 mà GM cho ra mắt từ tám hoánh rồi. Mí lại nghe động cơ Vinfast thì viễn tưởng quá, vãi đị quá!
Mua 1 phần bản quyền cho rẻ, về chế cháo tinh chỉnh, GM nào nó cho dán nhãn nó nữa? :)):)):))
Chả qua thấy sang bắt quàng.

MerB

Xe điện
Thì em nghĩ để động cơ Vinfast còn che giấu nguồn gốc chứ. Chẳng nhẽ để động cơ BMW thì chắc gì thằng BMW đã đồng ý? Theo cụ ngoài 2 tên động cơ đấy thì có tên nào khả thi hơn?

XPQ

Xe cút kít
Thì em nghĩ để động cơ Vinfast còn che giấu nguồn gốc chứ. Chẳng nhẽ để động cơ BMW thì chắc gì thằng BMW đã đồng ý? Theo cụ ngoài 2 tên động cơ đấy thì có tên nào khả thi hơn?

Động cơ mà Vinfast thì thôi, của tốt thế để Vanh gúp giữ mà dùng.

MerB

Xe điện
Động cơ mà Vinfast thì thôi, của tốt thế để Vanh gúp giữ mà dùng.
Vì sao hả cụ? Đã ai được thử đâu mà biết nó tốt/xấu thế nào? Chưa có thông tin gì mà đã khẳng định như vậy liệu có hồ đồ quá chăng?

LeTai1979

Xe cút kít

XPQ

Xe cút kít
Vì sao hả cụ? Đã ai được thử đâu mà biết nó tốt/xấu thế nào? Chưa có thông tin gì mà đã khẳng định như vậy liệu có hồ đồ quá chăng?

:)):)):)):)):)):))

Em có khẳng định gì đâu. Nếu quả thực họ làm động cơ xe hơi thì em cứ chờ các bác các cụ chuật bạch trước rồi em mua. Tốt xấu lúc nào dùng em mới dám khẳng định chứ!

MerB

Xe điện
:)):)):)):)):)):))

Em có khẳng định gì đâu. Nếu quả thực họ làm động cơ xe hơi thì em cứ chờ các bác các cụ chuật bạch trước rồi em mua. Tốt xấu lúc nào dùng em mới dám khẳng định chứ!
À vâng, em tưởng là cụ bảo anh Vinfast mà tự làm động cơ thì không ai thèm dùng. Dù sao nó cũng chỉ là cái tên thôi, quan trọng là thực tế sử dụng. Nếu ngon bổ rẻ thì tranh nhau mua, nếu suốt ngày hỏng hóc trục trặc thì tranh nhau chửi. Hi vọng anh V làm được 1 cái xe ra hồn để đỡ mất công nghe chửi.

xuanphuongccs

Xe điện
Trang đăng kiểm có tên công ty vinphat, chắc phiên âm.
Chạy 6000 trong 15 ngày là quá bình thường. Cả nhà cả tổng nhà em đi quảng ngãi, cả đi cả về thêm linh tinh là 2000km, ghé đà năng xem pháo hoa, ghé qua một loạt bãi biển như nhật lệ, đá nhảy, mỹ khê đà nẵng, mỹ khê quảng ngãi, đi mịa cả ra đảo lý sơn nhúng người 2 tiếng, thăm chứng tích thảm sát mỹ sơn, ghé huế chơi ... mà cả đi về hết 5 ngày 4 đêm. Tất cả là theo yêu cầu của ông già vợ. Mấy cụ lom dom mà lại nghĩ người khác lom dom hơn mình, hoặc các cụ là mấy thằng khốn nạn của hãng khác.
Có thằng chuyên lắp xe tải Isuzu tên là Vinh phát nhé, cụ đừng nhầm.

haivanphe

Xe container
Em xe này giờ chắc ra rìa rồi nhỉ.

XPQ

Xe cút kít
À vâng, em tưởng là cụ bảo anh Vinfast mà tự làm động cơ thì không ai thèm dùng. Dù sao nó cũng chỉ là cái tên thôi, quan trọng là thực tế sử dụng. Nếu ngon bổ rẻ thì tranh nhau mua, nếu suốt ngày hỏng hóc trục trặc thì tranh nhau chửi. Hi vọng anh V làm được 1 cái xe ra hồn để đỡ mất công nghe chửi.

Bác cứ giả vờ!

Không có cái gì gọi là động cơ xe hơi ngon bổ rẻ. Cũng như làm gì có cái gì mà ngon bổ rẻ.
Thứ hai là ngay đến nhà còn đang ế lòi, lấy đâu ra người tranh nhau mua ô tô. Hoặc giả nếu Vanh gúp quảng cáo tốt đến mức người ta phát cuồng mà bằng mọi giá kiếm tiền mua xe Vinfast thì em chịu.
Thứ ba là chúng ta sẽ đợi xem xe Phát đin này động cơ của ai sản xuất. Rồi lại từ từ đợi xem xe Lúc xa động cơ được sản xuất do ai.

tab00

Xe điện
Duyên chứ ko thầm tý nào. Nhìn thiết kế đã thấy chất. Rất có gu để phát triển kiểu dáng đặc trưng cho cả các dòng xe sau này.
Tiếc nhất là chiếc fadil, làm có vẻ vội vàng nên lạc điệu. Vinfast sau này sẽ phải hối hận vì nó.
Vội đâu mà vội cụ. Bê nguyên Chevy Spark về lắp ráp thôi mà.

ChanNhoiBong

Xe máy
Em có cảm giác nhiều cụ chê cụ Hải Kar sau khi tầm chương trích cú trong lời nói của cụ ấy, em có thời gian làm về ô tô, có khá nhiều thuật ngữ chỗ này dùng kiểu này, chỗ kia dùng kiểu khác nhưng đại để vẫn chỉ tới cái đó, thời gian đầu em làm phiên dịch, em khá là vất vả, sau này hiểu ra thì sự việc đơn giản đi rất nhiều, nên em nghĩ giờ chê hơi sớm, các cụ cứ để xe nó ra chạy 1 năm rồi các cụ chê cũng chả muộn. Em theo dõi từ khi Vin nó xin đất, nó xây nhà máy, nó tham khảo mẫu vỏ xe, nó giới thiệu động cơ và option, giờ nó chạy thử, các mốc đấy nó đều làm khá bài bản, độ chuyên nghiệp là khá cao, vốn đổ vào là rất lớn, giải quyết kha khá công ăn việc làm. Bước 1 bước 2 nghi ngờ chê nó đã đành, nhưng nó đi dần những bước sâu thì muốn chê các cụ cũng nên thận trọng, chứ giờ toàn tóm câu chữ mà chê, 1 năm nữa xe nó chạy ngoài đường mà phản hồi tốt, thì lúc đấy cũng ngượng mồm lắm. Em nghĩ Vin đi những bước như vậy, các hãng xe khác cũng phải tìm cách chặn, đi những bước truyền thông thì phải có những bước chặn truyền thông, nên các cụ cũng nên cân nhắc. Giờ này em thấy muốn chê nó là phải thật sự có cơ sở mới chê được, liều mồm tuy lơ đi người khác không biết thì qua, nhưng tự mình biết, cảm xúc nó quái gở lắm.
hôm qua có cái thớt về Vin, cụ nào đó post về quá trình hình thành nhà máy vinfast, cụ chủ thớt đó quote được 1 loạt comment của các cụ các mợ otofun về việc Vin lấy đất ko phải xây nhà máy sản xuất ô tô, lấy đất sau chuyển đổi mục đích...vân vân. Tiếc là cái thớt đấy bị bay màu trong vòng 1 nốt nhạc

meotamthe

Xe cút kít
hôm qua có cái thớt về Vin, cụ nào đó post về quá trình hình thành nhà máy vinfast, cụ chủ thớt đó quote được 1 loạt comment của các cụ các mợ otofun về việc Vin lấy đất ko phải xây nhà máy sản xuất ô tô, lấy đất sau chuyển đổi mục đích...vân vân. Tiếc là cái thớt đấy bị bay màu trong vòng 1 nốt nhạc
Nhạy cảm nên bay cụ ạ :D

Halinh07

Xe tăng
Hôm qua em gặp xe SUV của Vin chạy chỗ The Manor trông đáng đẹp phết