Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

chipow

Xe máy
Các bác cho em hỏi, lên bi côn cho Li ie thường nặng bao nhiêu là chuẩn ạh? Bi đấy có cùng kích thước với bi zin ko các bác?

chipow

Xe máy
Em chào các bác! E đã đọc tương đối các bài viết trong topic này! Em mới mua con Li ie việt, mới chạy được 300k, xe em khi chạy 1 lúc nóng máy, và đặc biệt lúc cân 2 thì có hiện tượng giật ở 15km/h. Theo hiểu biết của em + chia sẻ của các bác thì bệnh này là do côn rồi.
Các bác cho em hỏi các bác đã có bài độ hoàn chỉnh cho dòng Pi Li ie này chưa ah? Nếu thay bi nặng hơn thì có ảnh hưởng đến hiệu suất máy nhiều ko ah? (em thấy có ý kiến là thay bi nặng hơn thì đồng nghĩa với việc ép máy làm việc ở chế độ tải quá sức, kiểu như lên dốc mà cầy số 2 ý ah). Và nếu thay chuông khoan thì cũng có ảnh hưởng gì ko ah? (Cân nặng so với chuông zin là bao nhiêu, nặng hay nhẹ hơn hay bằng nhau - vì em nghĩ độ nặng nhẹ của chuông cũng ảnh hưởng đến vòng quay và quán tính của chuông --> độ ma sát và nhiệt độ thay đổi).
Em thấy cũng có bác làm lại côn cho dòng Pi Li rồi và kết quả các bác cũng rất hài lòng. Em cũng muốn có 1 con xe đi theo đúng ý mình (nhẹ êm và bốc và ko rung giật).
Và trên hết em cũng cảm ơn sự nhiệt tình của bác Sơn, DucAnh91 và Liembu. (Có các bác mà những người đi xe tay ga bọn em cảm thấy hài lòng hơn khi được khắc phục 1 số nhược điểm của các dòng xe ga nói chung và Pi nói riêng).
Các bác nhắn vào box về giá thành làm lại côn cho dòng Li ie giúp em nhé. Cá nhân em muốn con vợ em đi ko bị rung giật ở tốc độ thấp và lướt hơn (như spacy ý ạ).
Bài viết có j lủng củng hay sai sót j thì em mong được các bác góp ý và bỏ qua cho ạ.
Em cảm ơn nhiều! :D

Xe em đấy ạh, mới chạy được 300k thôi. Theo các bác có nên đợi hết roda xem nó thế nào lúc đấy mới đi làm côn, hay là làm luôn hả các bác (vì có thể xe mới chưa hết roda nên bị thế). Mong các bác góp ý giúp em với!

Dương Phong

Xe tải
Xe em đấy ạh, mới chạy được 300k thôi. Theo các bác có nên đợi hết roda xem nó thế nào lúc đấy mới đi làm côn, hay là làm luôn hả các bác (vì có thể xe mới chưa hết roda nên bị thế). Mong các bác góp ý giúp em với!
Lib hay có tật là chạy trong khoảng 15-20km/h và 35-40km/h thì nó hơi gằn,khi nhả ga tăng ga thì nó hơi hụt hơi,e cũng chạy hết roda và thay dầu rồi,tình trạng là vẫn vậy thôi,có điều là ít tốn xăng hơn^^,vì thế nên nếu có bài làm côn hoàn chỉnh cho lib vịt đc như bài của SH thì e nghĩ cụ nên làm là tốt nhất^^

vkd

Xe buýt
Ofer vkd vào xem vành nhé
Vành trước đây:

Vành sau đây:

Cả 2 vành đều Made in Italy em nhé.
Vâng e cám ơn a nhé . A nhiệt tình quá . Xe anh tấm ảnh đầu tiên chụp hình như vành bị ố ak :D
Bắt đầu từ đời 2k10 trở đi 2 đĩa thì k có made in italy ở vành sau đâu a ak :D xe e 1 đĩa thì cả hai vành đều italy ,xe ông già thì vành sau k có vừa mới dòm xe ông già =))
Hjhj Hnay mình đi xem thì đúng là tất cả xe chỉ vành trước có . Vành sau hok có xe bạn mình cũng vậy
onl òi bác ak :D
thường thì mầu trắng code là NH-A16P
Hjx mình muốn hỏi code mầu sport đời 2008 cơ . Chứ cái code mầu trắng thuờng mình biết đc rùi :) . Vào trang honda ý check code mầu mà hok có hjx

LiemBlue

Xe lăn
Ok em,mấy hôm nay trời mưa xe bẩn quá,chú có biết anh phải dùng đèn pin thấu kính Led để hỗ trợ ánh sáng để chụp cho chú nghía ko,hôm nào trời đẹp anh up cho mà xem xe anh đi 3 năm nhé(đừng có mà giật mình)

vkd

Xe buýt
Ok em,mấy hôm nay trời mưa xe bẩn quá,chú có biết anh phải dùng đèn pin thấu kính Led để hỗ trợ ánh sáng để chụp cho chú nghía ko,hôm nào trời đẹp anh up cho mà xem xe anh đi 3 năm nhé(đừng có mà giật mình)

:-o xe anh mầu gì thế ? A up ảnh nhanh nhanh chút nhé :D .

doanlangbienkin

Xe máy
nhưng mà làm xong xe lúc đứng im có vẻ rung hơn là sao ta :-??

ducanh91

Xe điện
nhưng mà làm xong xe lúc đứng im có vẻ rung hơn là sao ta :-??
xe đứng im rung hơn là do garanty to thì nó vậy ,cái này k chỉnh đc(dòng phun xăng điện tử) .Còn phần côn khi xe đứng im nó chẳng có tác dụng gì cả =)) Bác cẩn thận thì đem wa 55 sơn tây e trực tiếp coi lại cho bác .

Chỉnh sửa cuối:

vkd

Xe buýt

vkd

Xe buýt
Xe anh 150 màu trắng nguyên bản,đi 3 năm không hề dán nilon nhé.Hôm nào tạnh mưa anh tắm rửa sạch sẽ rồi Up cho nghía nhé
A đi kiểu gì mà còn mới thế ? Chia sẻ cho e ít kinh nghiệm với :D . Mà a hok dán đi đường đông , gửi xe có bị xước hok ?

doanlangbienkin

Xe máy
nhưng mả rung nhẹ lắm, ga lên lại mượt ngay, có phải lăn tăn nhiều ko nhỉ :D

LiemBlue

Xe lăn
A đi kiểu gì mà còn mới thế ? Chia sẻ cho e ít kinh nghiệm với :D . Mà a hok dán đi đường đông , gửi xe có bị xước hok ?
Nói chung anh tương đối là giữ xe em ah,rửa xe anh toàn rửa chỗ nào nước máy thôi không rửa nước giếng khoan đâu nhá,đường đông và gửi xe thì anh cẩn thận hơn thôi mà