Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

LiemBlue

Xe lăn
Em thấy nhiều thứ lắm mà cụ. Buzi, dây curoa, bi côn... Em nghe trên này thôi chứ cũng chưa biết cụ thể thế nào. Mong các cụ tư vấn giúp em. Em dự là đã làm thì phải làm cho ra làm. Xe em chắc cũng thay dây được rồi. Nhưng cái dây ma lô si gì đó đắt lắm ko ạ? Tóm lại em muốn hỏi độ tổng thể xe em các cụ nhé
Bugi thì tùy cụ nào muốn thay ạ,dây cu roa Malossi giá tại SG là 1450k chưa kể ship cụ nhá,dây Malossi còn loại nữa là 850k cụ ạ.

Tungabc

Xe đạp
Bác ey h em chạy ra Sơn Tây có ai ko hở bác? Sáng em vướng phải đưa thằng em đi học -_-

happyhn

Xe container
55 Sơn Tây mà cụ. Có thông tin ở trang trước rồi mà
Thế là tổng chi phí cho quả xe ngon ~ 3 trệ. Thế có lẽ em cũng thử phát. Khôn dại tại tay nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Bác ey h em chạy ra Sơn Tây có ai ko hở bác? Sáng em vướng phải đưa thằng em đi học -_-
Cụ có thể qua bất cứ lúc nào miễn a nhô trước ạ,nhà cháu hay chạy lung tung nên cụ cứ a nhô cụ Shark cho nhà cháu vơi nhé 0915396818-0982396818 ợ

LiemBlue

Xe lăn
chung câu hỏi với bác này,các bác cho em địa chỉ ở sơn tây đi ạ,em muốn ra lắp cái chuông khoan cho Ps nhà em:D
Dạ cụ chạy qua 55 phố Sơn Tây qua chợ Ngọc Hà 50m bên tay trái cụ nhé,nếu không muốn chờ đợi xin mời cụ a nhô trước cho cụ shark ạ 0915396818-0982396818

hungweb

Đi bộ
Hôm qua lên bác shark làm lại con côn và chuông rồi. Xe hết rật rật và bốc không có gì lăn tăn cả đi vài hôm cho côn nó chuẩn chắc còn ngòn nữa. Bác shark tư vấn rất nhiệt tình. Khi nào có điều kiện em lên nốt quả bugi nữa ;)) thấy mấy bác đây lên rồi nhưng chưa thấy kết quả nó được nổi bật lắm nên chưa quan tâm nhiều vụ này.

LiemBlue

Xe lăn
Hôm qua lên bác shark làm lại con côn và chuông rồi. Xe hết rật rật và bốc không có gì lăn tăn cả đi vài hôm cho côn nó chuẩn chắc còn ngòn nữa. Bác shark tư vấn rất nhiệt tình. Khi nào có điều kiện em lên nốt quả bugi nữa ;)) thấy mấy bác đây lên rồi nhưng chưa thấy kết quả nó được nổi bật lắm nên chưa quan tâm nhiều vụ này.
Cụ hôm qua đã làm ngon roài đúng không ạ,cụ cứ đi cho nhà cháu khoảng 500km nữa thì lúc đấy bố ba càng và chuông ăn nhập với nhau thì nó sẽ là vô đối cụ nhé,cụ đã được thử dầu láp và dầu máy của cụ Shark chưa nhỉ:Pphê nữa đấy....

q630666

Xe tải
Xem trang đầu em vẫn không biết là bác đụng đến những chỗ nào. Theo em hiểu được vài chỗ em nêu ra sai chỗ nào các cụ chỉ em nhé:
1. Thay bi côn
2. Khoan chuông.
3.Thay day curoa
4.Thay bugi

Hết chưa các cụ?

LiemBlue

Xe lăn
Xem trang đầu em vẫn không biết là bác đụng đến những chỗ nào. Theo em hiểu được vài chỗ em nêu ra sai chỗ nào các cụ chỉ em nhé:
1. Thay bi côn
2. Khoan chuông.
3.Thay day curoa
4.Thay bugi

Hết chưa các cụ?
Như cụ nêu thì đúng 50% về đồ thay thế cụ ạ,còn cái chính là tay nghề làm xe,vì không phải xe nào cũng ngon như nhau cụ ạ,nếu chỉ thay đồ mà xe ngon ngay thì đã là vấn đề quá đơn giản cụ ạ.

q630666

Xe tải
Như cụ nêu thì đúng 50% về đồ thay thế cụ ạ,còn cái chính là tay nghề làm xe,vì không phải xe nào cũng ngon như nhau cụ ạ,nếu chỉ thay đồ mà xe ngon ngay thì đã là vấn đề quá đơn giản cụ ạ.
Vâng thưa cụ, mục đích e hỏi để biết quy trình làm những cái gì thôi. Chứ còn về chất lượng thì e hiểu là không phải ai nhìn cũng làm tốt đc.
Vậy là quy trình em nêu là đủ rồi phải không ạ?

ducanh91

Xe điện
bác ducanh91 cứu em với, thay côn ,chuông xong thấy ga nhẹ thì rung sàn quá, có cách nào khắc phục ko
Bác đã thay cụ thể những gì thông số ra sao ? e nói cụ thể chút e mới giúp đc chứ ,bác rảnh thì lên chỗ bác shark_150 rùi e lên e ktra cho :D

Ps : nếu chính tay e làm thì k có ch rung sàn đâu bác nhé vì bh làm xong e cũng test rất kĩ rùi mới đưa xe cho chủ xe test lại lần nữa xem đc chưa nếu chưa đc e làm cho đc thì thui :D

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Bác đã thay cụ thể những gì thông số ra sao ? e nói cụ thể chút e mới giúp đc chứ ,bác rảnh thì lên chỗ bác shark_150 rùi e lên e ktra cho :D

Ps : nếu chính tay e làm thì k có ch rung sàn đâu bác nhé vì bh làm xong e cũng test rất kĩ rùi mới đưa xe cho chủ xe test lại lần nữa xem đc chưa nếu chưa đc e làm cho đc thì thui :D
Em hỏi lại xem đi nhé,bảo lên chỗ cụ Shark kiểm tra lại luôn em ạ

dream1616

Xe buýt
Hôm nay em mới làm con Dylan ở chỗ bác. Công nhận hơn năm nay loay hoay độ đủ thứ để xe đi êm và bốc nhưng bây h mới thực sự ưng ý. buổi sáng em thay bi bi 14g vào thấy bốc quá, trưa về độ thêm quả lọc gió, đến chiều không chịu nổi ( như kiểu đi xe người khác --> bốc quá) nên em quay lại về quả bi 16g cũ của em đi cho giống xe của mình:D Thank bác Sơn ná. ( Hôm nào nhiều đạn em qua làm quả bugi với curoa của bác cho máu)

ducanh91

Xe điện
Hôm nay em mới làm con Dylan ở chỗ bác. Công nhận hơn năm nay loay hoay độ đủ thứ để xe đi êm và bốc nhưng bây h mới thực sự ưng ý. buổi sáng em thay bi bi 14g vào thấy bốc quá, trưa về độ thêm quả lọc gió, đến chiều không chịu nổi ( như kiểu đi xe người khác --> bốc quá) nên em quay lại về quả bi 16g cũ của em đi cho giống xe của mình:D Thank bác Sơn ná. ( Hôm nào nhiều đạn em qua làm quả bugi với curoa của bác cho máu)
Bsag e cũng ở đấy sao k có gặp con Dylan của bác nhỉ , e ở đấy từ sáng đến 3h mới về mà :D thấy mỗi con Dylan đỏ rùi vạch đen a Sơn đi :D

hungweb

Đi bộ
Cụ hôm qua đã làm ngon roài đúng không ạ,cụ cứ đi cho nhà cháu khoảng 500km nữa thì lúc đấy bố ba càng và chuông ăn nhập với nhau thì nó sẽ là vô đối cụ nhé,cụ đã được thử dầu láp và dầu máy của cụ Shark chưa nhỉ:Pphê nữa đấy....
Dầu máy mình vẫn thay Mobi Gold còn lap thì trước thấy bọn thợ toàn cho castrol hôm qua tiện bảo bác Sơn thay luôn cả đôi rồi. Giờ đang hơi có chút kêu ở cái ốp inox ở phía ngoài lúc đi nó hơi kêu rẹt rẹt chắc hôm qua lúc lắp quên không bảo bác ý lót lại cẩn thận nên hơi kêu tí ;))