[Funland] Kết hôn vội

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

matrix3011

Xe tăng
Ngươi ta bảo lấy vk, lấy ck cũng như oánh lô vậy, ngon thì trúng mà xui thì trượt. Cơ mà ko oánh thì trượt chắc nên cứ oánh đi đã mợ ah !

toyennha

Xe lăn
Đấy là 1 tật xấu thôi, còn nhiều tật khác cụ ạ, e ví dụ cái đơn giản nhất thế. Với vợ chồng là sự phù hợp cụ ạ. Cụ ok ng ngủ ngáy to còn ng khác ng ta k thích, nếu có sự lựa chọn thì tội gì k chọn cái tốt hơn. Khi chưa có ràng buộc con cái k phù hợp chia tay rất đơn giản, nhưng kết hôn và có con rồi thì nó rất phức tạp và nhiều hệ luỵ. Mỗi ng một quan điểm, e nói quan điểm của e thôi. Cụ có thể k đồng tình thì cụ cứ làm theo quan điểm cụ.
Mợ nói ngáy là tật sau thì sai đó. Em lúc thanh niên ngủ không ngáy. " nyc em xác nhận". Giờ em là cao niên vợ và con em xác nhận em ngáy to. Nên 2 mẹ con nó cho em "ra riêng" ngủ rồi

hiepchiken82

Xe tăng
cụ nên hỏi kỹ là đến lần t3 mà a í đã ngỏ lời vậy a í đc đc cầm tay hay day day cái j chưa mà hấp tấp thế ạ

Mafia_13

Xe hơi
"Lấy vợ kén tông lấy chồng kén giống" Cứ thế mà suy. Gia đình đối tác xem họ là gia đình như thế nào thì sẽ có đánh giá khá ổn về người kia.

chattiensinh

Xe tải
Khả năng là không có chị bạn nào ở đây cả :))

Vo_thuong

Xe điện
Không thấy chủ thớt vào thảo luận nhỉ, toàn anh em vào tư vấn thôi :)

HVC

Xe buýt
Có những mâu thuẫn chỉ xảy ra khi gặp biến cố lớn, bộc lộ rõ bản chất của nhau, sống thử không trải qua thì không thể biết được (như là quan hệ họ hàng, mẹ chồng con dâu). Mấy cái chơi game, lười làm chả cần sống thử mới biết.

Sống thử, muốn kiểm tra sự hòa hợp về tình dục mà chọn pp tránh thai bằng bao cs thì khó nhé. Vì không phải ai cũng thích Bao CS. Các phương pháp khác em biết thì đều ảnh hưởng sức khỏe sinh sản.

Tất nhiên giới trẻ có thể có xu hướng sống thử, nó xảy ra với con mình thì mình chấp nhận thôi. Nhưng người lớn cũng có tác động không nhỏ mợ à, và đa phần các đôi có bố mẹ sống cùng và quan tâm con cái thì lũ trẻ cũng sẽ không chọn sống thử.
Mợ ấy toàn con trai nên nó thế nào chẳng được. Cứ thử có con gái xem hành ứng xử ra sao.

Hoàng tử đỏ

Xe container

TU160M2

Xe tăng
Em bổ sung là cả đầu trên và đầu dưới nữa ạ.
Đầu trên ok mà đầu dưới không hợp thì sớm muộn cũng đứt.
Ở dưới là chuyện nội bộ, ở trên là chuyện chính sách, nhưng mà đúng ạ, trên bảo mà dưới không nghe thì cũng hỏng việc :))

Nhiều cụ nói sống thử trc, cái này thì em không dám khuyên chị ý đâu.
Mấy cụ nói kiểm tra CIC, mà vay qya app online cũng đâu có thông tin hồ sơ phải ko ạ?

red_dragon88

Xe buýt
Nhiều cụ nói sống thử trc, cái này thì em không dám khuyên chị ý đâu.
Mấy cụ nói kiểm tra CIC, mà vay qya app online cũng đâu có thông tin hồ sơ phải ko ạ?
Theo em thì ko nên sống thử, tầm tuổi này thì tìm hiểu thêm về tính cách đối phương, nếp sống gia đình thêm một thời gian nữa là đc.

asset19

Xe buýt
Ca này chính chủ ko có đủ năng lực thẩm đâu.
Tốt nhất dẫn về gặp phụ huynh, thăm họ hàng, cô dì và cả phụ huynh của bạn thân. Đưa đi ăn cùng hội bạn thân, cả nam lẫn nữ.

Rồi tổng hợp ý kiến lên đây.
Theo kinh nghiệm cá nhân em, nếu phụ huynh, họ hàng phản đối thì ko nên duyệt.
Các bậc phụ huynh nhìn người chuẩn lắm.

Mà hỏi anh này xem làm ăn thua lỗ cụ thể là gì. Kinh doanh hay đánh chứng, hay bitcoin.
Có thông tin này thì khỏi cần tra CIC.
Dĩ nhiên nếu anh ta nói thành thật.

PS : Mấy cụ khuyên sống thử thì thôi ngay nhé. Đừng xui dại, chỉ béo ông kia. Ca này ko cần sống thử, em thật.

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
E vừa buôn mới bà chị, có thêm tình tiết mới đây ạ.
Ở buổi cà phê thứ 2, anh này xem tử vi cho chị này. Thấy ok quá hay sao e cũng ko biết. Tại buổi thứ 3 mời đi ăn rồi ngỏ lời luôn, nói đúng người cần tìm, hợp số. Rồi anh cũng đi xem thầy chọn ngày cưới rồi, anh kể với chị thầy cũng nói 2 người hợp số.
Em bảo, biết ngày tháng năm sinh rồi chị hỏi giờ sinh anh ý đi. Quăng ra đây, em xem cho. Ngoài ra còn có cả một team toàn cao thủ trong giới huyền mồn, anh ý thật hay chém gió là biết ngay.

Chị bảo cũng có hỏi anh ý giờ sinh để có gì nhờ em, mà bố mẹ anh ý không nhớ giờ sinh, chỉ nhớ khoảng buổi sáng.
Có thông tin cơ bản, xác định giờ sinh cũng đc nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn.
Còn tử vi chị này, thì đúng lấy chồng là vợ chồng có nhân duyên tiền định thật.

Tuần tới, chị sẽ mời đến nhà ăn và giới thiệu ra mắt anh này. Bọn em đang bàn úp rượu uống cho say rồi khai thác thông tin được ko nhỉ?Sợ anh này uống giỏi, chút mãi ko say được hoặc giả say thì sao. Thôi tuỳ cơ ứng biến vậy.
Em uống tạm được, mợ cho em vào team úp rượu nhá.