[Funland] Kết hôn vội

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Dạ. Vk bỏ rồi ạ
Ly hôn bây giờ vs phụ nữ đơn giản lắm . Nên đàn ông đừng đùa .
E có trong nhóm mẹ bỉm sữa ở tỉnh em mà thấy chị em thi nhau hỏi thủ tục ly hôn mới hãi , có hôm còn rủ nhau lên tòa án mua đơn ly hôn cho vui thì cũng kinh luôn .

xedaprach

Xe điện
Cái ý đầu tiên của cụ là giống như phương tây bây giờ đó, việc nhà là đàn ông làm trước và làm nhiều hơn đàn bà :).
Ý 2 của cụ đọc thấy tội vãi, chả bù cho em vẫn khoái làm việc nhà, nhiều khi ăn cơm xong cứ thích rửa bát (mà hình như phần đa phụ nữ ngại rửa bát). Mặc dù phần công cho hai đứa con rửa bát trong tuần rồi nhưng nhiều khi em cứ lấy lý do là bọn nó phải lên học bài sớm để "tranh" rửa bát cho bọn nó khiến cho vợ phát cáu lên bảo là làm hư con đó cụ.
Em ko có năng khiếu kiếm tiền nhưng lại có năng khiếu làm việc nhà, mấy cái vụ lau nhà, sửa bát ... nhoằng cái là xong mà chất lượng vẫn ok. Ngày nghỉ ko được làm việc nhà là thấy oải, trừ khi có việc phải đi ra ngoài kkk :)
Rửa bát thì có máy rồi, mỗi tội là chưa kiếm được cái máy nấu cơm.

• Vodka
Reactions: B18

NNS

Xe ngựa
Ly hôn bây giờ vs phụ nữ đơn giản lắm . Nên đàn ông đừng đùa .
E có trong nhóm mẹ bỉm sữa ở tỉnh em mà thấy chị em thi nhau hỏi thủ tục ly hôn mới hãi , có hôm còn rủ nhau lên tòa án mua đơn ly hôn cho vui thì cũng kinh luôn .
em có thằng đệ còn bị con vợ đệ đơn ra tòa li hôn với li do thằng chồng tương phản dữ dội với bộ rèm phòng ngủ nữa cơ =))

cuhaifus

Xe container
Cứ tìm và hiểu đi. Mấy tháng nữa mới cưới cơ mà.
Thời gian thế là quá dài, cứ cưới đi nhưng làm hợp đồng trước thỏa thuận về tài sản khi chia tay là ổn mà

Vo_thuong

Xe điện
Rửa bát thì có máy rồi, mỗi tội là chưa kiếm được cái máy nấu cơm.
haha, với em thì mua cái máy ko khó nhưng em lại thích tự rửa, thế mới khoai cụ ạ :)
Nhìn cái máy nó rửa lâu, với lại cần lau qua trước khi bó đồ vào máy nhiều khi em lại ko đủ kiên nhẫn để làm => vẫn tạm thời "do ít my self" cho đỡ nặng bụng sau khi ăn kkk

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
em có đứa bạn, cưới năm đó tầm 27-28, 2 người gặp nhau chưa được tháng là cưới. Anh ấy hiền lành, ko thích va chạm, vợ thì cá tính mạnh hơn.
Khi về ở mỗi người nhường nhau, trung hòa nhau và thấy tốt đẹp mợ ạ, có duyên có nợ, cứ quyết chứ người ngoài khuyên ko phù hợp đâu ạ.

Vo_thuong

Xe điện
Em ham chơi nhưng thích sạch sẽ , gọn gàng . Lấy vợ về thì e vẫn phụ giúp ko ngại .
Nhưng đợt này có việc nên e phải làm hết thì thấy oải thôi cụ ạ , phần vì cv của e cũng ko nhẹ nhàng lắm , thức đêm thức hôm .
Vấn đề là ở chỗ đó cụ ạ, vợ e cũng vất vả mặc dù làm việc công chức nhà nước, nhiều khi còn phải thức làm việc cả đêm.
Điều e lo nhất là giờ công việc của vợ toàn ngồi bàn giấy => ít vận động và như thế thì cơ thể sẽ mệt mỏi, sinh bệnh ra :(

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
haha, với em thì mua cái máy ko khó nhưng em lại thích tự rửa, thế mới khoai cụ ạ :)
Nhìn cái máy nó rửa lâu, với lại cần lau qua trước khi bó đồ vào máy nhiều khi em lại ko đủ kiên nhẫn để làm => vẫn tạm thời "do ít my self" cho đỡ nặng bụng sau khi ăn kkk
E dùng mrb thì thấy ko muốn ăn bát rửa tay nữa cụ ạ .

phucnhan21

Xe tải
Nếu cảm thấy tương đối rồi thì cưới, gặp nhau vài tháng là biết đc tính tình, công việc của đối phương như thế nào rồi

Gia đình cũng thi thoảng ghé xem như thế nào, c cụ thớt 30 t rồi tinh ý là biết có OK hay không?

Theo em tìm hiểu độ 3 tháng là có thể kết luận tương đối và rủi ro thấp rồi

jame85

Xe hơi
Hơn 30 rồi, nếu cụ ưng và hai bên gia đình đều tốt thì cưới thôi.
Yêu nhau lâu về sống với nhau còn có vấn đề mà cụ.

LuckyCar

Xe container
Thật sự trước đây em không suy nghĩ nhiều, cứ đơn giản bảo là yêu rồi cưới, 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng thì cũng sẽ hạnh phúc. Nhưng rồi khi đã trải qua nhiều cung bậc cảm xúc, các vấn đề lớn nhỏ thì em thấy việc tìm hiểu là rất quan trọng. Kinh nghiệm của 1 anh đồng nghiệp truyền lại, nghe có vẻ hơi kỳ nhưng em thấy cũng là 1 cách. Đấy là a ấy sau khi nhắm được đối tượng, về hẳn quê, lân la ngồi quán nước, ngồi nói chuyện bâng quơ xung quanh để nắm bắt được thân thế, gia đình, hoàn cảnh. Đấy mới là 1 khía cạnh, nhưng ông cha đã dạy là lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống.
Như mua đất ấy nhỉ, cũng kỳ công thật.

ambdiep

Xe buýt
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Quan trọng nhất là tôn trọng nhau. Còn cưới nhau xong rồi tìm hiểu, yêu đương …. Tới chán nhau thì già ( hoặc lên nóc tủ rồi ) là đẹp nhất
Ps - lời các cụ xưa nhà em 😜

Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Chẳng có gì là vội cả, xưa gái đến tuổi gả chồng là do bố mẹ sắp đặt, 1 ngày yêu cũng ko có mà các cụ đều đầu bạc răng long với nhau. Nay yêu đương téo loe, phá thai như gà trc khi cưới mà lấy nhau về ly di như cơm bữa. Nhiều khi chỉ những chuyện rất vặt vãnh, kiểu như ko đc tôn trọng, hay nó lười ko nấu ăn, dọn nhà ...

TU160M2

Xe tăng
Kết hôn là câu chuyện phải suy nghĩ bằng đầu óc nhiều hơn con tim, con tim chỉ chiếm phần nhỏ, còn đầu óc chiếm phần lớn.

mango

Xe tăng

Em xin cảm ơn!
vài tháng nữa cơ mà, sao phải lo thế mợ.
khuyên chị ấy cứ dự định OK đi, ăn ngủ với nhau vài lần xem có hợp không rồi chốt.
chưa muốn mất tờ rinh thì ngủ chay ôm nhau cũng đc, check xem bên kia có tật ngủ ngáy.... gì mà ko hợp ko.

red_dragon88

Xe buýt
ông không vk mà nghiên cứu kỹ cuộc sống hôn nhân thế, rao giảng không tính, thực tế mới biết ngọt hay đắng
Nói chung các nhà tu hành thì có quan điểm củ họ nhưng em ko ủng hộ n
E thì nghĩ nên từ từ, k nên kết hôn vội, thêm 1 năm nữa tìm hiểu chắc chắn hãy cưới mợ ạ. Nếu dc thì cứ ở với nhau luôn còn k nên cưới và có con vội, chia tay con cái là ng gánh hậu quả. Mọi cuộc hôn nhân k hạnh phúc thì ng phụ nữ thường thiệt thòi nhiều hơn, nên cẩn trọng
Mợ ấy đến tầm này rồi thì thêm vài tháng nữa mà thấy ok hay ko thì chốt luôn chứ thêm 1 năm nữa là ngại lắm. Kết hôn là phải kỹ càng nhưng kỹ quá thì cũng qua thời son trẻ.

Gionam72

Xe lăn
Kết hôn là câu chuyện phải suy nghĩ bằng đầu óc nhiều hơn con tim, con tim chỉ chiếm phần nhỏ, còn đầu óc chiếm phần lớn.
Em bổ sung là cả đầu trên và đầu dưới nữa ạ.
Đầu trên ok mà đầu dưới không hợp thì sớm muộn cũng đứt.