[Funland] Kết hôn trên 10 năm vẫn say mê nhau

Bebon

Xe tăng
Giờ hết trend chán, chê chồng/vợ và chuyển sang trend này rồi hả các cụ mợ?

tungbeo

Xe tăng
E hóng chuyện vui :)

buicongchuc

Xe ba gác

Yan Ming

Xe tải
Em chạ tin ;))

Haiprozzz

Xe buýt
Vâng chả có gì tự nhiên. Xã nhà em yêu thượng vợ, quan tâm và chia sẻ mọi việc nhà với vợ, dành nhiều thời gian dạy dỗ chơi với con, chủ động chăm sóc bố mẹ hai bên. Bố mẹ chồng em từng khó tính ghê gớm lắm, ghét em lắm, nhưng xã không để ai động đến gia đình nhỏ cả, động đến là sẵn sàng ở riêng ngay lập tức tránh xích mích. Xã lại chăm thể dục, sinh hoạt điều độ, tính cách sạch sẽ gọn gàng, kiếm tiền đủ để lo cho vợ con thoải mái. Túm lại em được nhờ , được dựa dẫm che chở , và được chia sẻ, thậm chí dạy dỗ nghiêm khắc mà đầy tình cảm như người anh trai. Chồng là nóc nhà, nóc chắc chắn thì mới làm vợ nể , nể mới yêu, yêu mới nghe lời, và thế mới hạnh phúc. Chứ đừng ai tin vợ phải thế nọ thế kia trước, phụ nữ bây giờ khác ngày xưa ròi không dễ dắt mũi. Chỉ làm họ nể phục và mang lại quyền lợi cho họ thì mới đòi hỏi họ hy sinh.
Vì các mợ thế này nên phụ nữ ngày nay càng ảo tưởng sức mạnh. Nữ quyền thời nay là các bà muốn ngồi lên đầu đàn ông.

huemongmo

Đi bộ
Em nghĩ ko hẳn, thường thì khi người phụ nữ yêu và thương thì họ sẽ hy sinh dù chả có được điều kiện như mợ. Nếu nói như mợ thì những người ko kiếm đủ tiền cho vợ tiêu thì ko thể được vợ hy sinh? Mà em ko thích cái từ hy sinh, nghe nặng nề. Em chỉ thấy rằng, khi yêu và thương thì người ta sẵn sàng làm cho người kia vui và cảm thấy vui khi người đó vui, chứ khi mghi đến hy sinh thị hết yêu rồi, và như thế gọi là đổi chác chứ yêu j nữa.
Em nghĩ mỗi người mỗi tính cụ ạ, đúng là yêu thì sẽ hy sinh, nhưng để được yêu thì cũng phải thế nào chứ phải không cụ. Em không thuộc mẫu phụ nữ yếu đuối , si tình, yêu vô điều kiện không tính toán. Chồng em cũng không phải người sống vì cảm xúc nhất thời mà làm gì đều suy tính cẩn trọng. Ví dụ như em mà quá là xấu xí vô duyên, không biết nấu ăn không có công việc.... thì chắc anh ấy cũng chả yêu em . Mà với em đổi chác mà có hạnh phúc vẫn là quá tốt ấy, chỉ sợ bản thân chả làm được điều gì cho người kia để mà đổi chác.

huemongmo

Đi bộ
Vì các mợ thế này nên phụ nữ ngày nay càng ảo tưởng sức mạnh. Nữ quyền thời nay là các bà muốn ngồi lên đầu đàn ông.
Cụ hiểu tiêu cực rồi. Xã em muốn điều tốt nhất cho bố mẹ đó là sự an yên của tuổi già, xã rất sợ cảnh mẹ và vợ xô sát như bạn bè xã, mất hạnh phúc vợ chồng mà mẹ mình đau đầu, vì vậy xã chủ động tách những người không có nhu cầu ở với nhau ra . Thêm nữa từ 18 tuổi đã tự lập mọi mặt nên không quen để bố mẹ quyết định cuộc sống của mình . Chả cần đao to búa lớn, càng không bênh vợ, chỉ nói dứt khoát quan điểm: cuộc đời con con tự chịu trách nhiệm, mẹ không thích gì là con không để điều đó xuất hiện trong cuộc sống cua mẹ. Bà chị chồng hay lắm chuyện, bơm đểu để gia đình em cãi nhau nên xã cũng nói rõ như thế. Hãy hiểu theo nghĩa đó cụ ạ, chứ ko phải xã đang bênh em, em không phải cục vàng để xã đội lên đầu . Cụ tin đi, bố mẹ yêu con nhưng cũng có xu hướng áp đặt con nếu nắm thóp được nó yếu đuối thiếu bản lĩnh. Chứ phải thằng cứng cỏi và đủ lý lẽ các cụ không bắt nạt được đâu.

Cuối cùng , dẫu ban đầu có tức mấy nhưng khi các con hạnh phúc, đẻ cháu đàn đống, kinh tế độc lập, các cụ lại vui và rất tự hào. Giờ đi đâu cũng khoe ấy ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Nào em có biết thị phi là gì, nhà em đang đi bụi 3 tháng cả nhà ngủ chung 1 phòng nên móm đấy tạm dừng. Em cũng hamnthưởng thức rượu lạ nên cứ tối đến là ngủ tít, ngày đi thăm thú khắp nơi:))
Thi thoảng cũng phải thuê phòng riêng mà "trả bài" chứ :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiểu tiêu cực rồi. Xã em muốn điều tốt nhất cho bố mẹ đó là sự an yên của tuổi già, xã rất sợ cảnh mẹ và vợ xô sát như bạn bè xã, mất hạnh phúc vợ chồng mà mẹ mình đau đầu, vì vậy xã chủ động tách những người không có nhu cầu ở với nhau ra . Thêm nữa từ 18 tuổi đã tự lập mọi mặt nên không quen để bố mẹ quyết định cuộc sống của mình . Chả cần đao to búa lớn, càng không bênh vợ, chỉ nói dứt khoát quan điểm: cuộc đời con con tự chịu trách nhiệm, mẹ không thích gì là con không để điều đó xuất hiện trong cuộc sống cua mẹ. Bà chị chồng hay lắm chuyện, bơm đểu để gia đình em cãi nhau nên xã cũng nói rõ như thế. Hãy hiểu theo nghĩa đó cụ ạ, chứ ko phải xã đang bênh em, em không phải cục vàng để xã đội lên đầu . Cụ tin đi, bố mẹ yêu con nhưng cũng có xu hướng áp đặt con nếu nắm thóp được nó yếu đuối thiếu bản lĩnh. Chứ phải thằng cứng cỏi và đủ lý lẽ các cụ không bắt nạt được đâu.

Cuối cùng , dẫu ban đầu có tức mấy nhưng khi các con hạnh phúc, đẻ cháu đàn đống, kinh tế độc lập, các cụ lại vui và rất tự hào. Giờ đi đâu cũng khoe ấy ạ.
Đọc còm của mợ thấy cs gđ mợ rất hp. Chúc mừng mợ.
E ngoài lề chút. Sao xh e thấy đa phần chị/ e gái chồng thường mâu thuẫn với chị/e dâu nhỉ? Chọc ngoáy, mâu thuẫn, thậm chí ghét nhau ra mặt. Nhà e ko thế. E có 2 bà chị vô cùng ghê gớm, tai quái. Suốt ngày mắng chửi e. Thế mà đối với vk e rất tình cảm, quan tâm thân thiết, đặc biết lúc nào cũng nhẹ nhàng với e dâu. Nhiều lúc e nghĩ ko biết là chị m hay chị vk m nữa.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Không có cờ nhíp minh họa ah

Nắng nhạt

Xe điện
Em nghĩ mỗi người mỗi tính cụ ạ, đúng là yêu thì sẽ hy sinh, nhưng để được yêu thì cũng phải thế nào chứ phải không cụ. Em không thuộc mẫu phụ nữ yếu đuối , si tình, yêu vô điều kiện không tính toán. Chồng em cũng không phải người sống vì cảm xúc nhất thời mà làm gì đều suy tính cẩn trọng. Ví dụ như em mà quá là xấu xí vô duyên, không biết nấu ăn không có công việc.... thì chắc anh ấy cũng chả yêu em . Mà với em đổi chác mà có hạnh phúc vẫn là quá tốt ấy, chỉ sợ bản thân chả làm được điều gì cho người kia để mà đổi chác.
Như mợ là thực tế, còn mợ banglang vẫn mơ mộng, lý thuyết lắm :)

starsn

Xe điện
E ngoài lề chút. Sao xh e thấy đa phần chị/ e gái chồng thường mâu thuẫn với chị/e dâu nhỉ? Chọc ngoáy, mâu thuẫn, thậm chí ghét nhau ra mặt. Nhà e ko thế. E có 2 bà chị vô cùng ghê gớm, tai quái. Suốt ngày mắng chửi e. Thế mà đối với vk e rất tình cảm, quan tâm thân thiết, đặc biết lúc nào cũng nhẹ nhàng với e dâu. Nhiều lúc e nghĩ ko biết là chị m hay chị vk m nữa.
Mâu thuẫn chủ yếu xuất phát từ kỳ vọng, ví dụ như có bà chị chồng em chồng nghĩ mình đang thay mẹ hành đạo chẳng hạn =))

Em có 2 chị dâu, chả bao giờ mâu thuẫn gì. Mình cũng coi như bạn bè thôi, việc nhà người ta kể cho nghe thì nghe, coi như buôn chuyện, không xía dzô đòi làm mẹ chồng :)) thì không có gì để cãi nhau cả.

starsn

Xe điện
Mà xung quanh em gia đình bạn bè chả mấy khi chị em chồng mâu thuẫn hay cãi nhau với em dâu mấy. Có không thích lắm & tránh nhau thì thường hơn. Chuyện cũng bt, khác máu tanh lòng.

Sao cụ toàn nghe chuyện phụ nữ cãi nhau thế, cụ có xem tivi nhiều quá không đấy ;)

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ may vớ được mợ gấu biết cách cư xử đấy

Nắng nhạt

Xe điện
Mà xung quanh em gia đình bạn bè chả mấy khi chị em chồng mâu thuẫn hay cãi nhau với em dâu mấy. Có không thích lắm & tránh nhau thì thường hơn. Chuyện cũng bt, khác máu tanh lòng.

Sao cụ toàn nghe chuyện phụ nữ cãi nhau thế, cụ có xem tivi nhiều quá không đấy ;)
Chuyện mẹ chồng, chị em chồng với nàng dâu thường xảy ra với thế hệ 7x trở về trước mợ ạ. Cụ ấy chắc tầm đó hoặc các bà chị cụ ấy tuổi đó. Bọn trẻ bây giờ đi lấy chồng còn sướng hơn ở nhà nó mới lấy nên chuyện cãi nhau với nhà chồng rất hiếm

matrix3011

Xe tăng
Cụ đã chịu đựng được 17 cơ đấy, em mới được 10 năm. Thời gian nhanh thât :))

Bigmoto

Xe container
Em kết hôn đến nay đã 17 năm, 2f1. Em 46t, còn vợ u41t. Tuy cũng có lúc giận hờn, cãi vã vì những chuyện lặt vặt, và cs cũng có lúc không dễ dàng gì nhưng đến giờ nay vẫn yêu và say mê thân thể nhau lắm, chưa khi nào để nhau phải ghen tuông, tuần vẫn chén đều 3-4 lần.

Em thích các hoạt động ngoài trời, còn vợ em thì thích các hoạt động trong nhà :D
Tất nhiên em vẫn yêu cái đẹp, thích gái trẻ, xinh, dâm..., nhưng đến giờ vẫn chưa ngoại tình lần nào cho dù trước khi kết hôn em đã trải qua trên chục mối tình to nhỏ.

Ngày cuối tuần tươi đẹp, mời các cụ mợ vào đây chia sẻ.

PS: Chiều nay em lại theo hội zai xinh gái đẹp đạp xe leo đền Gióng mà không có vợ 😥 Em học khiêu vũ, rủ vợ đi cùng vợ cũng không đi, rủ vợ đạp xe, vợ cũng không. Nên em toàn phải đi khiêu vũ và đạp xe với gái trẻ :D

Screenshot_2022-03-27-10-41-58-34_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg
ông nói phét, thích gái trẻ, dâm mà không chén thì quay tay à? chém khiếp quá.
thôi bán win dưới quê cho e đi cày trên núi đê! mà đổi con road gì rồi đới???