kết cục của mua condotel dần hé lộ

biahoihanoi

Xe lăn
Có ai bảo cụ ngu đâu. Nói những thằng liều không suy nghĩ thôi mà ;)
Bài này trích ở đâu đã ghi rõ nguồn cuối bài nên không có gì phải lăn tăn
Còn topic này của mình, cụ nhảy vào cãi chán rồi thì cứ xin mời đi ra chứ có ai mời cụ vào từ đầu đâu. Không có lý lẽ gì thì nên im lặng cũng là 1 người thông minh.
Ha ha.Ghê nhỉ vào OF 3 tháng cứ tưởng nhà riêng không biết đâu là topic mở.
Bàn thêm về người khôn và ngu về kinh tế nhé. Không sa đà vào chuyện khác, không ám chỉ ai nhé.
- Ông giàu làm ăn chân chính có nhiều tiền thì người đời khen thằng ấy khôn, giỏi. Còn ông nghèo thì bị nói dốt dù kể cả ông nghèo có 1 mớ hàn lâm trong đầu nhưng không biết vận dụng ra thực tế nên vẫn nghèo. Ông giàu đầu tư để tiền đẻ ra tiền 24/24, thay vì sang học cách làm giàu thì ông nghèo chê và muốn ông giàu nghèo như mình. Đó làm tâm lý đố kị, tiểu nhân của 1 số người VN.
Về liều ăn nhiều:
- Nói liều ăn nhiều thì lấy bitcoin làm ví dụ: Những người đào bitcoin cách đây vài năm giờ thành tỉ phú cả. So sánh pháp lý của condotel và bitcoin thì condotel 80/100 còn bitcoin chỉ 1/100 mà thôi nhưng vẫn có người đào, ai chê cứ chê, ai đào cứ đào. Khi đào được tiền thì lại đầu tư sang lĩnh vực khác như mua condotel để tiếp tục tiền đẻ ra tiền 24/24. Khi đã quen đầu tư vào những cái quá rủi ro như bitcoin thì đầu tư condotel thấy an toàn hơn nhiều. Đến giờ này vẫn có người đầu tư mua trâu cày dù chấp nhận rủi ro 10.000% với hy vọng bitcoin lên 50k Mĩ.
Nói tiếp về đầu tư condotel là đem tiền cho người khác tiêu: Cái này chỉ là suy nghĩ nông cạn kiểu ếch ngồi đáy giếng. Nếu suy nghĩ như vậy thì trên thế giới đã không có những tập đoàn đa quốc gia về năng lượng, khai khoáng, hàng không...mà tiền là do các cổ đông thuê CEO về quản lý tiền cho mình, tiêu tiền nhưng CEO làm tiền đẻ ra tiền vậy các ông chủ cổ đông kia "ngu" hết rồi. Những người chê bai xách dép đến xin họ ít "ngu" về ăn cả đời không hết. Họ "ngu" nên biết dùng chất xám của người khác hợp tác với mình, làm giàu cho mình. Những người chê bai không hỏi tại sao người ta mua cổ phiếu khi đem tiền đổi lấy giấy mà chính phủ vẫn khuyến khích. Mở mắt ra mà xem sao cổ phiếu vẫn bán được, sao condotel vẫn kinh doanh tốt, sao người ta vẫn thuê CEO về tiêu tiền của mình.

Huylq10

Xe tải
Món đầu tư condotel hiện tại khá ổn. Tuy nhiên về lâu về dài còn nhiều yếu tố nhưng mà "dần hé lộ" thì còn lâu lắm

ACENTBLUE

Xe hơi
Em tầng 23 tòa Bắc Cụ ak, cụ ở tòa nào, tầng nào?

Mấy tháng nay vẫn luẩn quẩn cọc móng mà chưa xong GPXD. Em lo không xin được GP thì dừng cả dự án chết toi cả lũ
chắc chắn xin được bạn ạ,ko lo đâu vì ký hđ mua bán rồi mà.

ACENTBLUE

Xe hơi
Em tầng 23 tòa Bắc Cụ ak, cụ ở tòa nào, tầng nào?

Mấy tháng nay vẫn luẩn quẩn cọc móng mà chưa xong GPXD. Em lo không xin được GP thì dừng cả dự án chết toi cả lũ
em mua tầng 20 tòa nam ạ,

ACENTBLUE

Xe hơi
trước e định quẳng ít tiền lẻ làm vài e ở havana nha trang, giá quanh quẩn 1.5 tỏi/ căn 38m2, sau suy nghĩ y chang như chủ thớt đã đăng ở comment #1, đồng thời nghĩ thêm 2 vấn đề: 1 - nó ở khá xa nơi e ở (500km) và 2 - thik đến nha trang thì chỉ cần tiền là xong nên dần dần chán luôn.

số tiền định đầu tư e vác về saigon làm 2 miếng giữa trung tâm Q10, mỗi miếng tầm 50 - 60m2, đập đi xây lại thành là 5, 6 tầng và cho thuê, mỗi tháng trừ hết chi phí cũng mang lại tầm 60 củ, chả nhiều nhặn j nhưng cũng đủ tiền đóng học cho F1 + tiền cafe cho e để ủ mưu tính tiếp.

khi nào dư giả tí e sẽ múc 1 căn ở havana, chả cần chủ đầu tư uy tín uy tiếc j cả, bước chân xuống phố ra ngay quán bar havana bên đường, gái xinh và rượu ngon nhiều lắm, chẹp chẹp :D
HAvana bg cháy phòng nhỉ,e ko có thông tin chứ có thông tin e làm vài lô luôn

avenaven

Xe tải
Ha ha.Ghê nhỉ vào OF 3 tháng cứ tưởng nhà riêng không biết đâu là topic mở.
Bàn thêm về người khôn và ngu về kinh tế nhé. Không sa đà vào chuyện khác, không ám chỉ ai nhé.
- Ông giàu làm ăn chân chính có nhiều tiền thì người đời khen thằng ấy khôn, giỏi. Còn ông nghèo thì bị nói dốt dù kể cả ông nghèo có 1 mớ hàn lâm trong đầu nhưng không biết vận dụng ra thực tế nên vẫn nghèo. Ông giàu đầu tư để tiền đẻ ra tiền 24/24, thay vì sang học cách làm giàu thì ông nghèo chê và muốn ông giàu nghèo như mình. Đó làm tâm lý đố kị, tiểu nhân của 1 số người VN.
Về liều ăn nhiều:
- Nói liều ăn nhiều thì lấy bitcoin làm ví dụ: Những người đào bitcoin cách đây vài năm giờ thành tỉ phú cả. So sánh pháp lý của condotel và bitcoin thì condotel 80/100 còn bitcoin chỉ 1/100 mà thôi nhưng vẫn có người đào, ai chê cứ chê, ai đào cứ đào. Khi đào được tiền thì lại đầu tư sang lĩnh vực khác như mua condotel để tiếp tục tiền đẻ ra tiền 24/24. Khi đã quen đầu tư vào những cái quá rủi ro như bitcoin thì đầu tư condotel thấy an toàn hơn nhiều. Đến giờ này vẫn có người đầu tư mua trâu cày dù chấp nhận rủi ro 10.000% với hy vọng bitcoin lên 50k Mĩ.
Nói tiếp về đầu tư condotel là đem tiền cho người khác tiêu: Cái này chỉ là suy nghĩ nông cạn kiểu ếch ngồi đáy giếng. Nếu suy nghĩ như vậy thì trên thế giới đã không có những tập đoàn đa quốc gia về năng lượng, khai khoáng, hàng không...mà tiền là do các cổ đông thuê CEO về quản lý tiền cho mình, tiêu tiền nhưng CEO làm tiền đẻ ra tiền vậy các ông chủ cổ đông kia "ngu" hết rồi. Những người chê bai xách dép đến xin họ ít "ngu" về ăn cả đời không hết. Họ "ngu" nên biết dùng chất xám của người khác hợp tác với mình, làm giàu cho mình. Những người chê bai không hỏi tại sao người ta mua cổ phiếu khi đem tiền đổi lấy giấy mà chính phủ vẫn khuyến khích. Mở mắt ra mà xem sao cổ phiếu vẫn bán được, sao condotel vẫn kinh doanh tốt, sao người ta vẫn thuê CEO về tiêu tiền của mình.
Thế là lại lý luận tiếp hả cụ ;;)
_ Mua được cái condotel không có nghĩa là ông là thằng giàu. Còn cái người mà không mua kia, chắc gì đã là người nghèo??? Hay là cụ nghĩ mình là thằng giàu còn mấy người không mua kia nghèo hết? Thế nên đừng đưa vấn đề không liên quan đấy vào đây. Giàu không có nghĩa là mình làm gì cũng đúng và ai chê mình thì khinh kẻ đó là vì nghèo. Cụ có vài căn condotel lẻ mà nghĩ mình giàu hơn ai ở VN này thế??? Mà tôi nói thế này cho dễ hiểu này: Cái thằng mà xứng đáng gọi là giàu là cái thằng xây condotel để bán cho cụ í, đấy, mấy thằng nó kinh doanh khôn như thế, nắm đằng chuôi như thế mới gọi là thằng giàu. Kinh doanh không rủi ro, dùng tiền của người khác, đẩy rủi ro cho người khác chịu. Tôi cho rằng condotel là một ý tưởng thiên tài, nhưng là đối với mấy thằng chủ đầu tư thôi, chứ không phải mấy thằng đi mua như cụ.
_ Bitcoin bản chất nó có rất nhiều ưu điểm mà những tài sản thông thường từ trước đến nay có. Và một trong những ưu điểm quan trọng nhất là nhà nước rất khó giám sát. Anh có thể dễ dàng chuyển tiền ra nước ngoầi trong một nốt nhạc. Chính vì thế, xét về pháp lý thì bitcoin chẳng phải vấn đề gì quan trọng, kể cả nhà nước có cấm thì anh vẫn giao dịch với quốc tế được. vẫn thanh khoản tốt. Bitcoin muốn bán đi chỉ cần thực hiện lệnh bán, chậm nhất cũng một tuần là ok. Cái condotel của anh muốn bán thì thôi tôi xin. Cách đây vài năm, những người đào bitcoin mà cụ nói, họ chỉ cần mua 1 cái card màn hình là đủ để đào rồi, như thế có gọi là liều không???? Hay mỗi tháng chỉ tốn vài chục nghìn tiền điện? Còn chỉ đến khi giá bitcoin nhảy múa, khi mà các tổ chức đen, mafia, nhìn thấy tiềm năng rửa tiền cực kì tốt của bitcoin, thì lúc đấy dân VN mới đầu tư dàn để cầy. Lúc này cày thì cũng chỉ la chạy theo người khác mà thôi. Đừng thấy nguời ta ăn khoai mà vác mai đi đào. Những nguoi nắm giữa BTC từ đầu là rất rất ít. Còn 1 số ông trên of bị chửi là vì chạy theo cày không ăn thua, phải đem trâu lên rao bán lại và quảng cáo là kiếm dễ lắm thôi. Nên nhớ 70% giao dịch bitcoin toàn thế giới diễn ra ở Trung Quốc, và đấy là phương thức chính để nhà giàu TQ chuyển tiền ra nước ngoài. Cái phần lời mà dân VN có được nhờ cày bitcoin chưa là bao nhiêu mà gọi là nhiều cả, ông nào hên lắm cũng chỉ ngang với mấy ông trúng quả 1 miếng đất thôi. Đa số những thằng đào bitcoin từ đầu cũng đã bán đi rất nhiều khi mới thấy giá lên vài trăm đô rồi.Còn những thằng sắm dàn đào bitcoin bây giờ, tiền điện nuôi trâu và tiền phần cứng khấu hao trừ vào chẳng còn lãi được bao nhiêu. Nói như vậy nghĩa là tôi cũng chẳng ủng hộ gì việc cày bitcoin và những thằng đang thắng nhờ bitcoin cũng chưa phải là gì nhiều đâu. Người có hiểu biết người ta không ai chửi bitcoin là đa cấp hay lừa đảo gì cả, người ta chỉ chửi mấy thằng không hiểu gì nhưng chạy theo đám đông thôi, và cả chửi mấy thằng cày không được nhưng bán lại trâu cho người khác thì quảng cáo như dễ ăn lắm nữa. Condotel rủi ro kể cả ít hơn đi nữa thì tỉ suất lợi nhuận được nổi bao nhiêu mà đem so? Toàn nghe chúng nó bịa ra 8 - 12% nhưng trừ đi tiền nọ tiền kia thì còn kém hơn cả gửi ngân hàng.
_ CEO các tập đoàn đầu tư thế giới mà cụ nói, chẳng bao giờ họ để cho các công ty họ đầu tư tiền vào tuỳ ý chi tiêu, tuỳ ý kinh doanh cả cụ nhé. Họ có hội đồng quản trị, họ được theo dõi số liệu chính xác từng ngày, được góp tiếng nói vào các quyết định kinh doanh quan trọng nhất, đấy là điều kiện cơ bản để họ đầu tư tiền vào. Đằng này, tôi xin lỗi hỏi cụ 1 câu, cụ đầu tư vào condotel, tiếng nói của cụ có được chúng nó coi là cục cứt gì không? Không thích thì tự đứng ra mà kinh doanh thôi, đừng hòng bắt bọn chủ đầu tư nó làm theo ý mình nhé, nhé. Đầu tư vào condotel nhưng mình không được gọi là chủ đầu tư mà chỉ là nhà đầu tư thứ cấp thôi, hay nói 1 cách khác là éo có cái quyền điều hành gì mẹ gì trong đấy cả. Thế nên đừng có đem mình đi so sánh với vai trò của các CEO của các tập đoàn đầu tư lớn, so sánh thế là chẳng hiểu mình khác họ cái gì đâu. :-@

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Xe tăng
Em vẫn bảo lưu quan điểm condotel mua là dại. Trừ khi quá thừa tiền làm căn cho vui.

Dumypi

Xe hơi
Nhiều dự án condotel cứ nói có sổ 50 năm, sổ vĩnh viễn... nhưng thực tế đã có ai nhìn thấy cái sổ condotel nó ra mô tê gì đâu?
Như em đang làm bên ngân hàng, có tài trợ vốn cho khá nhiều dự án condotel từ Hạ Long, Thanh Hóa, Quy Nhơn, Đà Nẵng cho đến Nha Trang. Em thấy trong đó có 1 dự án bên em tài trợ , các cụ đầu tư vào đảm bảo ngon lành, vì sao:
- Chủ đầu tư uy tín (đang vận hành các resort 5 sao tại Phú Quốc và Phan Thiết)
- Dự án có vị trí phải nói là đẹp nhất nhì luôn, nằm tại trung tâm thành phố, 3 mặt tiền, 1 mặt là con đường ven biển (các cụ lưu ý là trong trung tâm TP nhé)
- Giá bán thấp hơn so với các dự án khác trên cùng tuyến đường ít nhất 10%
Vì sao vị trí đẹp, CĐT uy tín mà giá lại thấp hơn? Vì tại dự án này sẽ không có sổ đỏ, chỉ có hợp đồng hợp tác kinh doanh. Em thấy như này lại hay, cứ nói trắng phớ ra là không có sổ, đỡ phải lăn tăn vĩnh viễn hay 50 năm cho mệt đầu các cụ nhể. Tuy nhiên dự án vẫn có pháp lý rất chặt chẽ các cụ nhé, theo Luật đầu tư 2014.

Cụ nào quan tâm thì hộp vào chỗ kín cho em, hoặc alo em theo số 0904940922 - Mr Du. Em bên ngân hàng đã làm rất nhiều dự án nghỉ dưỡng, cái nào khả quan và em thấy hợp lý nhất thì em mới up lên giới thiệu cho mọi người.

Cảm ơn các cụ.

Mingxing

Xe buýt
e cũng mới đầu tư 1 căn condotel. Khi xuống tiền em cũng thây
_ Mua được cái condotel không có nghĩa là ông là thằng giàu. Còn cái người mà không mua kia, chắc gì đã là người nghèo??? Hay là cụ nghĩ mình là thằng giàu còn mấy người không mua kia nghèo hết? Thế nên đừng đưa vấn đề không liên quan đấy vào đây. Giàu không có nghĩa là mình làm gì cũng đúng và ai chê mình thì khinh kẻ đó là vì nghèo. Cụ có vài căn condotel lẻ mà nghĩ mình giàu hơn ai ở VN này thế??? Mà tôi nói thế này cho dễ hiểu này: Cái thằng mà xứng đáng gọi là giàu là cái thằng xây condotel để bán cho cụ í, đấy, mấy thằng nó kinh doanh khôn như thế, nắm đằng chuôi như thế mới gọi là thằng giàu. Kinh doanh không rủi ro, dùng tiền của người khác, đẩy rủi ro cho người khác chịu. Tôi cho rằng condotel là một ý tưởng thiên tài, nhưng là đối với mấy thằng chủ đầu tư thôi, chứ không phải mấy thằng đi mua như cụ.
_ Bitcoin bản chất nó có rất nhiều ưu điểm mà những tài sản thông thường từ trước đến nay có. Và một trong những ưu điểm quan trọng nhất là nhà nước rất khó giám sát. Anh có thể dễ dàng chuyển tiền ra nước ngoầi trong một nốt nhạc. Chính vì thế, xét về pháp lý thì bitcoin chẳng phải vấn đề gì quan trọng, kể cả nhà nước có cấm thì anh vẫn giao dịch với quốc tế được. vẫn thanh khoản tốt. Bitcoin muốn bán đi chỉ cần thực hiện lệnh bán, chậm nhất cũng một tuần là ok. Cái condotel của anh muốn bán thì thôi tôi xin. Cách đây vài năm, những người đào bitcoin mà cụ nói, họ chỉ cần mua 1 cái card màn hình là đủ để đào rồi, như thế có gọi là liều không???? Hay mỗi tháng chỉ tốn vài chục nghìn tiền điện? Còn chỉ đến khi giá bitcoin nhảy múa, khi mà các tổ chức đen, mafia, nhìn thấy tiềm năng rửa tiền cực kì tốt của bitcoin, thì lúc đấy dân VN mới đầu tư dàn để cầy. Lúc này cày thì cũng chỉ la chạy theo người khác mà thôi. Đừng thấy nguời ta ăn khoai mà vác mai đi đào. Những nguoi nắm giữa BTC từ đầu là rất rất ít. Còn 1 số ông trên of bị chửi là vì chạy theo cày không ăn thua, phải đem trâu lên rao bán lại và quảng cáo là kiếm dễ lắm thôi. Nên nhớ 70% giao dịch bitcoin toàn thế giới diễn ra ở Trung Quốc, và đấy là phương thức chính để nhà giàu TQ chuyển tiền ra nước ngoài. Cái phần lời mà dân VN có được nhờ cày bitcoin chưa là bao nhiêu mà gọi là nhiều cả, ông nào hên lắm cũng chỉ ngang với mấy ông trúng quả 1 miếng đất thôi. Đa số những thằng đào bitcoin từ đầu cũng đã bán đi rất nhiều khi mới thấy giá lên vài trăm đô rồi.Còn những thằng sắm dàn đào bitcoin bây giờ, tiền điện nuôi trâu và tiền phần cứng khấu hao trừ vào chẳng còn lãi được bao nhiêu. Nói như vậy nghĩa là tôi cũng chẳng ủng hộ gì việc cày bitcoin và những thằng đang thắng nhờ bitcoin cũng chưa phải là gì nhiều đâu. Người có hiểu biết người ta không ai chửi bitcoin là đa cấp hay lừa đảo gì cả, người ta chỉ chửi mấy thằng không hiểu gì nhưng chạy theo đám đông thôi, và cả chửi mấy thằng cày không được nhưng bán lại trâu cho người khác thì quảng cáo như dễ ăn lắm nữa. Condotel rủi ro kể cả ít hơn đi nữa thì tỉ suất lợi nhuận được nổi bao nhiêu mà đem so? Toàn nghe chúng nó bịa ra 8 - 12% nhưng trừ đi tiền nọ tiền kia thì còn kém hơn cả gửi ngân hàng.
_ CEO các tập đoàn đầu tư thế giới mà cụ nói, chẳng bao giờ họ để cho các công ty họ đầu tư tiền vào tuỳ ý chi tiêu, tuỳ ý kinh doanh cả cụ nhé. Họ có hội đồng quản trị, họ được theo dõi số liệu chính xác từng ngày, được góp tiếng nói vào các quyết định kinh doanh quan trọng nhất, đấy là điều kiện cơ bản để họ đầu tư tiền vào. Đằng này, tôi xin lỗi hỏi cụ 1 câu, cụ đầu tư vào condotel, tiếng nói của cụ có được chúng nó coi là cục *** gì không? Không thích thì tự đứng ra mà kinh doanh thôi, đừng hòng bắt bọn chủ đầu tư nó làm theo ý mình nhé, nhé. Đầu tư vào condotel nhưng mình không được gọi là chủ đầu tư mà chỉ là nhà đầu tư thứ cấp thôi, hay nói 1 cách khác là éo có cái quyền điều hành gì mẹ gì trong đấy cả. Thế nên đừng có đem mình đi so sánh với vai trò của các CEO của các tập đoàn đầu tư lớn, so sánh thế là chẳng hiểu mình khác họ cái gì đâu. :-@
vậy theo cụ đầu tư Condotel là sai lầm ạ?

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Về VN cái gì cũng phải cảnh giác.

NVK2011

Xe buýt
Cái bố Avenaven này buồn cười nhỉ, thông thường nếu mình quan tâm đến cái gì thì mới mở topic để mời bà con vào thảo luận và thu thập thông tin. Đằng này ông mở topic ra nhưng mồm da dả nói rủi ro, ngu, không nằm trong ý định đầu tư... Nếu ông không thích và không quan tâm condotel thì mở cái topic này để mục đích gì vậy? Dậy khôn thiên hạ ah? Rõ rỗi hơi.

LePower

Xe buýt
e cũng mới đầu tư 1 căn condotel. Khi xuống tiền em cũng thây
Cụ mang condotel của Cụ đi vay thế chấp NH ( VD theo E được biết BDS - sổ đỏ vay thế chấp > 7%/ năm ở Agribank)
xem họ xác đinh condotel của Cụ là gì, định giá bn tiền mà xem.

avenaven

Xe tải
E không nói chung chung tất cả như vậy. Qua cái thread này chỉ muốn nói là có rất nhiều vấn đề không ổn với hàng loạt dự án khác nhau. Nếu không tìm hiểu kĩ hợp đồng, không biết mình được gì mất gì thì 9 phần trên 10 là ăn quả lừa thôi. Còn từng dự án cụ thể thế nào thì e chả có tư cách gì để phán xét. Cụ nào ngon, trúng thì mừng cho các cụ thôi. Phải đợi hết thời gian cam kết 10 năm nữa mới lòi thêm nhiều thứ hay ho để bàn

Mingxing

Xe buýt
Cụ mang condotel của Cụ đi vay thế chấp NH ( VD theo E được biết BDS - sổ đỏ vay thế chấp > 7%/ năm ở Agribank)
xem họ xác đinh condotel của Cụ là gì, định giá bn tiền mà xem.
e đầu tư vay bank 70% mà cụ, ý cụ là sao ạ?

avenaven

Xe tải
Cái bố Avenaven này buồn cười nhỉ, thông thường nếu mình quan tâm đến cái gì thì mới mở topic để mời bà con vào thảo luận và thu thập thông tin. Đằng này ông mở topic ra nhưng mồm da dả nói rủi ro, ngu, không nằm trong ý định đầu tư... Nếu ông không thích và không quan tâm condotel thì mở cái topic này để mục đích gì vậy? Dậy khôn thiên hạ ah? Rõ rỗi hơi.
Ô kìa, mình chỉ nói ai liều mà không tính toán thôi chứ có chửi đích danh ai đâu mà ông cụ này cứ phản ứng như là giật mình vậy. Nói rõ rồi nhé, tiền ai người đấy tiêu, không ai lo cho ai cả. Còn chuyện lên án cái sai của bọn chủ đầu tư là chuyện đúng đắn, ông biết rồi thì cứ đi ra, nhưng còn đầy người chưa biết họ muốn biết. Rỗi hơi thì tôi mới lên đây chứ còn sao nữa, có thằng nào bận mà chui vào diễn đàn nghe chuyện thiên hạ không??? Người ta không thích nên người ta mở topic với mục đích là không thích, vậy cũng hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

Mingxing

Xe buýt
E không nói chung chung tất cả như vậy. Qua cái thread này chỉ muốn nói là có rất nhiều vấn đề không ổn với hàng loạt dự án khác nhau. Nếu không tìm hiểu kĩ hợp đồng, không biết mình được gì mất gì thì 9 phần trên 10 là ăn quả lừa thôi. Còn từng dự án cụ thể thế nào thì e chả có tư cách gì để phán xét. Cụ nào ngon, trúng thì mừng cho các cụ thôi. Phải đợi hết thời gian cam kết 10 năm nữa mới lòi thêm nhiều thứ hay ho để bàn
Phù, mấy cái rủi ro cụ nói như vấn đề pháp lý, uy tín chủ đầu tư...nó nhan nhản trên báo rồi mà cụ. Bản thân em đầu tư cũng thừa hiểu chứ ko phải ko cụ ạ. Đã đầu tư là có rủi ro rồi, ai cũng hiểu rủi ro, chỉ khác chỗ là có ai chấp nhận đến mức nào thôi. Còn thành hay bại, đúng hay sai thì cũng chưa thể kết luận được đâu cụ

biahoihanoi

Xe lăn
_ CEO các tập đoàn đầu tư thế giới mà cụ nói, chẳng bao giờ họ để cho các công ty họ đầu tư tiền vào tuỳ ý chi tiêu, tuỳ ý kinh doanh cả cụ nhé. Họ có hội đồng quản trị, họ được theo dõi số liệu chính xác từng ngày, được góp tiếng nói vào các quyết định kinh doanh quan trọng nhất, đấy là điều kiện cơ bản để họ đầu tư tiền vào. Đằng này, tôi xin lỗi hỏi cụ 1 câu, cụ đầu tư vào condotel, tiếng nói của cụ có được chúng nó coi là cục *** gì không? Không thích thì tự đứng ra mà kinh doanh thôi, đừng hòng bắt bọn chủ đầu tư nó làm theo ý mình nhé, nhé. Đầu tư vào condotel nhưng mình không được gọi là chủ đầu tư mà chỉ là nhà đầu tư thứ cấp thôi, hay nói 1 cách khác là éo có cái quyền điều hành gì mẹ gì trong đấy cả. Thế nên đừng có đem mình đi so sánh với vai trò của các CEO của các tập đoàn đầu tư lớn, so sánh thế là chẳng hiểu mình khác họ cái gì đâu. :-@
Dài quá. Đã nói là không ám chỉ ai kia mà.

LePower

Xe buýt
e đầu tư vay bank 70% mà cụ, ý cụ là sao ạ?
ý là khi Cụ ra NH thế chấp thì NH nó sẽ xác định thực chất kiểu tài sản của Cụ, cũng như giá trị.
Nếu nó mà cho Cụ vay 70% giá trị condotel ( giá theo HD ) thì Cụ thắng lớn và thằng CDT nó không biết mang cái đấy ra thế chấp NH mà vay như Cụ mà phải chi trả lãi xuất cao 12% cho cụ.
Và như thế, cụ cũng nhanh chóng mua thêm condotel mà đầu tư ( vì mỡ nó rán nó) gần như không mất mấy mà rủi ro NH chịu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

LePower

Xe buýt
nói chung tranh luận với mấy bạn sale giả dạng đầu tư cũng vui.

lẩu cưng

Xe điện
Cụ mang condotel của Cụ đi vay thế chấp NH xem họ xác đinh condotel của Cụ là gì, định giá bn tiền mà xem.
ý này hay :)

hơn 10 năm trước e mua mảnh đất gần 1000m2, sale hót rất hay (cả vợ lẫn chồng), e xuống tiền 100% k thèm xem nó ntn, sổ đỏ sổ hồng ra sao, đcm nó, nhà e nuốt đắng suốt từ đó đến giờ luôn. cũng vì vụ đó mà sau này khi mua bán bđs này nọ e tính kỹ càng hơn, k ném tiền qua cửa sổ như trước.

condohotel và officetel đều tương tự, nói thẳng ra rằng đầu tư vào nó rủi ro nhiều hơn về pháp lý, e làm xây dựng, bđs, chủ thầu, nhà đầu tư, chủ đầu tư nhiều năm nay nên ném đá như vậy.

tất nhiên có người hốt nhiều, người hốt ít và có người đi cả mớ.

1 thằng trong saigon e biết mới quất gần 20 căn officetel, sửa sang qua loa tí bán chênh mỗi căn 500 củ, nhưng với e cho cũng k lấy mấy cái món này :D