[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Bigmoto

Xe container
Đi câu thì có thể dùng bất cứ mồi gì cụ ạ, giun, gián, thạch sùng, châu chấu, quả như sung hay chuối...vv
E thích câu kẹo tầm 17h là nghỉ, gái nó ngửi thấy mồi giun thì toi;)) mà e thấy nó bẩn, nhất là khi móc lưỡi nhó chảy cái dịch ra đến là kinh:((

Forever One Love

Xe container
Đọc còm của mợ giống như một nhà phê bình văn học hay một . Em copygiáo viên dạy văn rất đam mê với nghề ý nhể. Em thì thi thoảng nếu k nghe thời sự thì em nghe Trịnh cho dễ ngủ vì ca từ và nhạc kiểu nhẹ nhẹ êm êm thôi. Em nghe nói cũng có nhiều người k thích nghe Trịnh do cảm giác hơi uỷ mị và nhạc thì k có nhiều các cung bậc như các dòng nhạc của Âu châu mợ ạ.
Ha ha… em làm gì mà giỏi thế. Em copy về cho cụ đọc đấy :))

Forever One Love

Xe container
He he mợ dịch đc ko :D Qua e ko có tgian dả nhời trong thớt, nhưng nửa đêm đọc còm cũng cười sái hàm :D

Chơi khó thế ai chơi :D giờ mờ cứ đặt phòng du lịch, rồi mua số lượng hoa đúng số phòng, thách các cụ ở đây ai đếm đúng số phòng mới đc vào đi. E đảm bảo 101/100 cụ đếm :D
Em sao mà dịch được, code em viết em còn chịu nữa là :))
Thế hôm nay cụ thích chơi đố gì để em biên soạn nào?
Hồi nhỏ em cứ mơ mình là nàng Sheherazade nên rất là nhiều ý tưởng từ thời đó. Giờ có tuổi vẫn hơi lắm trò như cũ :))

Forever One Love

Xe container
Em về quê hay thích làm cái lưỡi đơn móc cái lá rau hay mẩu chuối vào là tha hồ dòng cá rồi cụ ạ, mà giờ thích câu hơn thích ăn cá.

View attachment 8230742
View attachment 8230745
View attachment 8230746
View attachment 8230749 View attachment 8230747
View attachment 8230748
Cụ câu đc nhiều cá to quá ^^ e thích câu cần đơn, nhưng mắc mồi ko đc đẹp như cụ thành ra hay bị trượt cá ^^
3-3,5 cá kia dạng đói ko có thức ăn, đầu to mắt lồi ng dài:)) hàng này kho sổi tốn r phết:))
Giờ em mới tỉnh thì cccm lại đi ngụ hết mất rồi :( :( :(
Em nói chuyện 1 mình vậy :( :( :(

Hồi nhỏ em còn có thú vui là câu cua ở ao. Tụi trẻ con trong xóm cũng đua đòi câu nhưng hiếm khi lừa được chú cua nào, còn em thì câu ngày nào là được bữa ngày đó :D

Mồi câu cua là 1 ít tép riu xin từ các bác kéo vó bè ngoài cửa sông. Để mớ tép vào 1 miếng vải màn thưa, buộc túm lại, buộc vào dây và thả xuống ao, nín thở chờ chiếc cần tre giựt giựt thì nhẹ nhàng khéo léo kéo lên. Y như rằng túm được 1 chú cua hám gái :)). Câu cua hiếm khi bắt được cua cái cccm ạ :))

thichrauxanh

Xe điện
Kiểu Ứ xong mới Ừ ah cụ? :-o
Ha ha, cái đấy cụ phải hỏi trực tiếp mợ dưới, e gật cái là dễ ăn vang lắm :D

Em sao mà dịch được, code em viết em còn chịu nữa là :))
Thế hôm nay cụ thích chơi đố gì để em biên soạn nào?
Hồi nhỏ em cứ mơ mình là nàng Sheherazade nên rất là nhiều ý tưởng từ thời đó. Giờ có tuổi vẫn hơi lắm trò như cũ :))
Có ước mơ là tốt rồi, e còn chả biết mơ là gì. Tối nay phải ngủ sớm mai còn đi cày ruộng đây, ko chơi đc vs cccm cú đêm dồi :))
Ah đây, đố mợ quả này là quả dì ^^

Forever One Love

Xe container
Ha ha, cái đấy cụ phải hỏi trực tiếp mợ dưới, e gật cái là dễ ăn vang lắm :D

Có ước mơ là tốt rồi, e còn chả biết mơ là gì. Tối nay phải ngủ sớm mai còn đi cày ruộng đây, ko chơi đc vs cccm cú đêm dồi :))
Ah đây, đố mợ quả này là quả dì ^^
Quả này là quả cà ngái, ăn rất là ngái khi xanh thế kia :))
Chúc cụ ngủ ngon và mơ thấy nhiều tiền :))

Bigmoto

Xe container
Giờ em mới tỉnh thì cccm lại đi ngụ hết mất rồi :( :( :(
Em nói chuyện 1 mình vậy :( :( :(

Hồi nhỏ em còn có thú vui là câu cua ở ao. Tụi trẻ con trong xóm cũng đua đòi câu nhưng hiếm khi lừa được chú cua nào, còn em thì câu ngày nào là được bữa ngày đó :D

Mồi câu cua là 1 ít tép riu xin từ các bác kéo vó bè ngoài cửa sông. Để mớ tép vào 1 miếng vải màn thưa, buộc túm lại, buộc vào dây và thả xuống ao, nín thở chờ chiếc cần tre giựt giựt thì nhẹ nhàng khéo léo kéo lên. Y như rằng túm được 1 chú cua hám gái :)). Câu cua hiếm khi bắt được cua cái cccm ạ :))
Mình cũng thích câu cua, cơ bản là trc học dc mỗi môn câu cá:)):)):)), bác rảnh nên có ảnh cụ thể để e học tí, có kinh phí đấy ah!

Forever One Love

Xe container
Mình cũng thích câu cua, cơ bản là trc học dc mỗi môn câu cá:)):)):)), bác rảnh nên có ảnh cụ thể để e học tí, có kinh phí đấy ah!
Chắc tại cua thích em nên mới giả vờ đớp mồi :))
Bí quyết duy nhất là cứ dễ mến như em thì sẽ câu được cua :))

Binhyennoiay

Xe điện
Em mải chiến đấu với cối xay gió bên topic kia mà bỏ lỡ mất thông báo ở đây :D
Mình lại nói chuyện về Trịnh 1 tí cho phiêu diêu nhở :P

Từ thuở lọt lòng, mỗi đứa trẻ được tắm trong những lời ru ngọt ngào sâu lắng của mẹ. Lời ru của mẹ là đỉ tựa, là nơi nương náu để người ta tìm về mỗi khi cô đơn hay mệt nhoài với cuộc đời này. Trịnh, suy cho cùng vẫn là một đứa trẻ to xác, ông cứ mải miết đi tìm những lời ru, ru người, ru tình, ru đời, rồi tự ru mình….

“Em hãy ngủ đi” là lời Trịnh ru nguời tình nhưng thật ra là mượn một người tình để tự ru mình.

“Đời đã tắt và ngày đã khép em hãy ngủ đi.
ngoài phố kia loài người đã về em hãy ngủ đi”
.

Lời ru cũa gã lãng du muôn đời vẫn còn đây, vẫn xoa dịu nỗi niềm riêng của ta, của đời như lời kinh giải oan trong đời sống vô thường bất tận. Trịnh vẫn thế, đưa người đi vào những giấc ngủ cô đơn bằng những đoản khúc tự ru mình, ru đời.

“Ngủ đi em đôi môi lửa cháy
ngủ đi em mi cong cỏ mượt
ngủ đi em tay xinh ngà ngọc
ngủ đi em tóc gió… thôi bay”

Em, như thiên thần “mi cong cỏ mượt” đến bên đời để Trịnh hát lời ru như cách Trịnh vỗ về sự cô đơn hoang hoải trong chính tâm hồn mình. Dù ngày có tắt, dù đời có khép, em hãy ngủ đi….

Ở “Ru đời đi nhé” những giai điệu của Trịnh chầm chậm, rỉ rả len lỏi vào sâu cùng ngõ ngách hơi thở. Vẫn là một Trịnh cô đơn trong căn gác nhỏ, nghe thời gian mòn mỏi trong từng quãng mùa run rút, trong từng cơn gió bấc ùa về rít lạnh ngang tai. Những ngày giá lạnh này bàng bạc những cảm xúc mong manh, dễ vỡ, nhất là khi một mình và cô đơn.

Ngoài phố mùa đông
Đôi môi em là đốm lửa hồng

Trịnh nhìn ngắm đời mình, đời người như một cái nhìn hư ảo, chóng tàn, chóng phai. Đôi môi se hồng giữa mùa đông lạnh giá kia cũng giống như những vệt nắng chiều cuối ngày, chỉ là một đốm lửa nhỏ khép lại một ngày qua.

Rồi ta, rồi người cũng sẽ ra đi, ra đi mà chẳng có ai ngóng vọng và chờ đợi, ra đi mà không biết có bao giờ về nữa hay không. Rồi tất cả cũng sẽ chìm trôi dưới cơn mưa ngàn năm mịt mù. Đời sống này chỉ là cõi tạm buồn tênh. Sẽ đến một lúc nào đó, giống như những chiếc lá thu phai, ta phải xa lìa nơi đây để đến với cõi trăm năm không còn không mất.

Nơi đó chỉ có những cơn gió quạnh quẽ, thê lương, những linh hồn cứ đi đi về về dật dờ và những chiếc bóng thôi rêu rao lời dối gian con người. Nơi đó loài người đã ngủ, chỉ có những linh hồn là lang thang.

Ru đời đi nhé cho ta nương nhờ lúc thở than
Chân đi nằng nặng hoang mang
Ta nghe tĩnh lặng rơi nhanh
Dưới khe im lìm

Ru đời đi nhé để ta thấy đời không mộng mị, hư vô. Ru đời đi nhé để ta tìm về một nơi nương náu, trú ngụ lúc thở than. Còn cõi nào cho ta, cho người nữa không?

Sao xung quanh chỉ thấy trống hoắc thênh thếch như thế? Sao xung quanh màu đen thăm thẳm tuyệt vọng dày lên như thế? Rồi “như đá ngây ngô” bàn tay ta năm ngón xanh xao, trầm mặc gieo ưu phiền nơi đầu cơn gió quên mất màu lãng du. Rồi như “vết lăn trầm”, ta là kẻ mộng du khoác tạm bợ đi lang thang qua cõi đời này.
Lại ru mình bằng những mệt mỏi, xa xôi. Bàn chân ta nằng nặng những hoang mang, hồ nghi cả một đời không rõ. “Bơ vơ còn đến bao giờ”, cuộc đời nhỉ? Tuổi ta tàn mất rồi, chẳng còn hồn nhiên ngả gió đón giao mùa nữa đâu.

“Ru đời đi nhé
Ôi môi ngon này giữa trần gian
Ru từng chiếc bóng
Lênh đênh vào giấc ngủ ngon”

Ru đời đi nhé, ru trong muộn phiền, ru trong ngậm ngùi. Đời nghiêng mất rồi, người ơi có nghe ra không?

Không biết trong cuộc sống bộn bề và vô thường này, có bao nhiêu người ra đi và trở về.

Ngủ đi em ơi, ngủ đi ta ơi, ngày mai cuộc đời sẽ khác. Ngủ đi, ngủ đi… à ơi … Ru đời đi nhé, đời ơi!
Cho tôi tay gối mong manh
Cho tôi ôm lấy vai thon.
Em chính thức thần tượng mợ rồi nha. Mợ viết hay quá!

Hôm nay nghe tin nhạc sỹ Nguyễn Đình Toàn đã ra đi, em chọt nhớ bài hát em rất yêu của ông qua giọng hát của danh ca Khánh Ly...

"Mưa ơi mưa, mưa từ vực sâu
Hay mưa rơi từ đỉnh trời đau
Mưa có mong người sau, thương yêu nhau bền lâu
Thì kiếp này còn gì nữa đâu..."

Sẽ không còn nữa một Nguyễn Đình Toàn khắc khoải, tài hoa và tận hiến. Đời sẽ thiếu vắng đi những đoạn tình buồn, chỉ còn sót lại Khánh Ly - "Người đàn bà hát những bài tình ca không hạnh phúc", như lời ông hằng nói.

Forever One Love

Xe container
Ồ dê! Bạn trẻ thật fun:) quê mình chỉ cất vó tôm, đánh lờ tôm thôi:))
Cái vó tôm thì ngày nào em cũng đi đặt khắp nơi.

Làm thính bẫy tôm cũng thật là đơn giản: 1 chút cám gạo, 1 chút bột ngô, 1 chút bột đỗ đen rang chín, trộn lại với nhau rồi làm ẩm để dễ vo lại thành viên. Chỉ việc đặt vó, thả thính, chờ cất mẻ lưới là tôm tươi nhảy tanh tách trong vó :D