[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

xukthal

Xe lăn
Sợ lại đồng chủ quán CTD với mợ Z2 thì toi #:-s

Bigmoto

Xe container
Nói ra lại chê thô thiển, cứ đóng gạch phát là khò như con bò luôn:))

LeTai1979

Xe cút kít
E cũng thi thoảng cụ ạ, dạo này hay phải gánh nc tưới rau sạch nên lúc mỏi hay ngồi thả cần ^^

Mợ thớt kêu than tối ko có chỗ câu kìa, cụ set kèo lên đập Hoà Bình cho mợ í câu thông đêm đuê :))
Giờ kênh, mương đa số ô nhiễm, có câu được cá cũng chả ăn được.
Em đi câu chỉ thích oánh lục.

LeTai1979

Xe cút kít

thichrauxanh

Xe điện
Giờ kênh, mương đa số ô nhiễm, có câu được cá cũng chả ăn được.
Em đi câu chỉ thích oánh lục.
He he, đúng là ao hồ giờ câu ko ăn e cũng sợ bẩn tay :)) ao này ven sông, e quây chỉ lấy nc sông Hồng nên tạm chấp nhận đc cụ ạ :D E chỉ câu đơn vui vui thôi, cá thả ăn giun dế đói nên dễ câu lắm ^^

Binhyennoiay

Xe điện
Ngụ hết cả rồi. Em giới thiệu với mợ thêm 1 bộ phim hoạt hình theo sở thích của mợ rồi nằm ngắm trần vậy. Haizzz

“Wish”

Xem phim này, các bé lớn có thể ngược dòng về quá khứ còn các bé nhỏ như được lạc vào một thế giới thần tiên để hiểu được rằng bất cứ điều gì cũng có thể xảy ra, chỉ cần bắt đầu bằng một điều ước…

Phim kể về vương quốc Rosas. Khi người dân nào đủ 18 tuổi, họ sẽ mang điều ước của mình đến cho nhà vua giữ hộ để một ngày nào đó ông ta sẽ biến nó thành hiện thực. Nhưng rồi sự thật không như mơ, điều ước nào bản thân nhà vua cảm thấy tốt thì nó sẽ thành hiện thực. Còn điều ước nào không tốt thì sẽ mãi chỉ là ước mơ. Một ngày kia, Asha đến làm trợ lý cho ông ta và phát hiện mục đích thật sự. Từ đó, cô muốn vạch trần ông nhưng chẳng biết làm thế nào. Cô thành tâm ước nguyện để rồi bầu trời rớt xuống một ngôi sao. Cùng ngôi sao, chú dê và những người bạn, cô đã làm nên một điều phi thường…

Đây là một bộ phim đẹp. Đẹp về cả hình ảnh bên ngoài khi kết hợp cả nét vẽ 2D xen lẫn 3D, và cốt lõi nội dung bên trong. Phim cho ta hiểu giá trị của điều ước. Nó không phải là thứ viển vông, thậm chí khi nó không bao giờ trở thành hiện thực. Vì điều ước giống như một lối đi hiện ra trong khu rừng tăm tối mà chúng ta chẳng biết bắt đầu bước từ đâu. Khi đi trên lối đó cũng là lúc ta học được nhiều điều, để đích đến không còn là một… mà là hai, ba, bốn, năm… tương ứng với cuộc đời nhiều ngã rẽ. Chỉ cần phấn đầu cho điều ước… chúng ta sẽ có ngày chạm được nó, hoặc ngay cả khi không chạm được thì chúng ta cũng sẽ nhận ra được thứ bản thân thật sự muốn trên cuộc đời này.

Và hơn hết, đây còn là một tác phẩm chữa lành cho những ước mơ không thành hiện thực, cho những lần tự trách bản thân vì không làm được điều mình muốn, nhưng bạn đâu biết sự cố gắng của bạn đã mang bạn đến một nơi tốt đẹp hơn cả nơi mà bạn ao ước.

PS: Chúc cccm ngụ ngon 🥰🥰🥰
Em cảm ơn nha. Mợ rì viu phim hay quá, em note vào danh sách chờ để đi xem. Hôm nay em đỡ mệt rồi nên lại bận tối mặt. Giờ mới thư thả vào lang thang đây ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Tối, sau khi chắp tay đi bộ hoặc đạp xe thì em Dí 8x8 = 64 nhịp và 5x8 = 40 nhịp CVG là thấy dễ ngủ lắm.