[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Binhyennoiay

Xe điện
Mùa này ngày nào em cũng có dã quỳ để ngắm mợ ah. Màu vàng rực rỡ dưới nắng của loài hoa này khiến người ta cứ ngơ ngẩn không nỡ bước đi :D

Tặng mợ :)

Em cảm ơn nha. Năm em tới ĐB vào dịp khá lạnh mà hoa Dã Quỳ nở vàng rực rỡ. Tụi em thi nhau tạo dáng bên hoa, em có mấy kiểu các bạn chụp bá đạo lắm :D

Forever One Love

Xe container
Em cảm ơn nha. Năm em tới ĐB vào dịp khá lạnh mà hoa Dã Quỳ nở vàng rực rỡ. Tụi em thi nhau tạo dáng bên hoa, em có mấy kiểu các bạn chụp bá đạo lắm :D
Dã quỳ là loài hoa dại có sức sống mãnh liệt, hoa nở vào thời tiết se lạnh của những ngày đầu đông của vùng Trung du hay bán sơn địa.
Nhắc tới dã quỳ, hay gợi lên trong kí ức những con dốc đất đỏ với vạt hoa vàng rực, căng tràn nhựa sống của vùng đất Tây Nguyên. Những buổi sớm mờ sương, thư thả dạo bước dọc những con dốc vàng hoa còn đang ngái ngủ thấy lòng tĩnh tại lạ lùng. Có nhiều khi, người ta mất cả ngày rong ruổi chỉ để ngồi lặng ngắm những bông hoa mạnh mẽ vươn mình đón nắng giữa cả vạt hoa miên man như thắp nắng cả trời cao nguyên :D

Mùa này, những người con xa quê, có khi nào thấy nhớ? LaziCat

Đà Lạt nhớ em rồi
Đà Lạt buồn thêm
Những con dốc vàng hoa trễ mùa
Vàng rũ rượi
Đà Lạt ghen hờn với em và người có nụ hôn rất vội
Nên gieo gió trở mùa
Cho em nhớ cao nguyên

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Dã quỳ là loài hoa dại có sức sống mãnh liệt, hoa nở vào thời tiết se lạnh của những ngày đầu đông của vùng Trung du hay bán sơn địa.
Nhắc tới dã quỳ, hay gợi lên trong kí ức những con dốc đất đỏ với vạt hoa vàng rực, căng tràn nhựa sống của vùng đất Tây Nguyên. Những buổi sớm mờ sương, thư thả dạo bước dọc những con dốc vàng hoa còn đang ngái ngủ thấy lòng tĩnh tại lạ lùng. Có nhiều khi, người ta mất cả ngày rong ruổi chỉ để ngồi lặng ngắm những bông hoa mạnh mẽ vươn mình đón nắng giữa cả vạt hoa miên man như thắp nắng cả trời cao nguyên :D

Mùa này, những người con xa quê, có khi nào thấy nhớ LaziCat

Đà Lạt nhớ em rồi
Đà Lạt buồn thêm
Vàng rũ rượi
Nên gieo gió trở mùa
Cho em nhớ cao nguyên

Bình và hoa đều đẹp mợ ạ! Em set giờ đi ngủ 10pm mà nay cái van nc trục trặc nên em phải canh bơm nc chưa đc đi ngủ mí chán.:(

Muộn thế này rồi mà chưa thấy cụ xuk,cụ ngơ với mợ bản ra sân đình ngồi trông trăng :-o

Binhyennoiay

Xe điện

Mùa này, những người con xa quê, có khi nào thấy nhớ LaziCat

Đà Lạt nhớ em rồi
Đà Lạt buồn thêm
Vàng rũ rượi
Nên gieo gió trở mùa
Cho em nhớ cao nguyên

Em cũng nhớ mợ Mều. Lâu rồi ko thấy mợ xinh còm thấy thiếu thiếu.

Em vẫn mơ một ngày nào đó, tung tăng bước chân trên con dốc nhỏ của thành phố mộng mơ trên tay là bó Dã Quỳ rực rỡ như nắng...

Forever One Love

Xe container
Nhiều khi em cứ có cái ý nghĩ: ai mà hay đến nghĩ đến cái gì thì dính luôn cái đó lên mặt vác đi khắp nơi để người khác nhìn vào đó biết chọn bạn cùng gu.

Chính thức đề nghị các cụ buicongchuc DurexXL Trần Đoành. mang ảnh của các cụ vào nhóm riêng của những người cùng sở thích với các cụ để thẩm du với nhau!

thichrauxanh

Xe điện
Tiết lộ cho cụ một bí mật, em xấu nên cứ đóng vai camerawoman thôi ạ :))
Đi đâu cũng vác cái đt cùi bắp rồi bắt mấy đứa bạn uốn éo để chụp. Cụ mà làm chân hắt sáng giúp em thì quý hoá quá :D
Hay thế, e ko biết mợ đang đề cập đến vẻ xấu nào :D e còn nhiều điểm xấu hơn nhiều nên chạ ngại :))
Mà lâu lắm e cũng ko đc chụp choẹt cho ai, mợ cho e xin chân bê hắt sáng cho mợ nhé, bê để hắt sáng ;))

Forever One Love

Xe container
Em cũng nhớ mợ Mều. Lâu rồi ko thấy mợ xinh còm thấy thiếu thiếu.

Em vẫn mơ một ngày nào đó, tung tăng bước chân trên con dốc nhỏ của thành phố mộng mơ trên tay là bó Dã Quỳ rực rỡ như nắng...
Mợ làm em tò mò về bức hình còn lại quá :P
Hay là cho em ngắm đi.
Em vừa lên cơn khó ở, nên đi report mấy cụ nhân cách lồng lộn ở thớt này :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều khi em cứ có cái ý nghĩ: ai mà hay đến nghĩ đến cái gì thì dính luôn cái đó lên mặt vác đi khắp nơi để người khác nhìn vào đó biết chọn bạn cùng gu.

Chính thức đề nghị các cụ buicongchuc DurexXL Trần Đoành. mang ảnh của các cụ vào nhóm riêng của những người cùng sở thích với các cụ để thẩm du với nhau!
CC cứ cẩn thận kẻo chim gặp bác chào mào đấy;))